AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 04:23:07 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการถ่ายน้ำมันเกียร์หน่อยครับ 4AFE Auto  (อ่าน 2325 ครั้ง)
Roj summit
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 17 เมษายน 2010 12:12:36 »

ถ้าจะถ่ายน้ำมันเกียร์แบบล้างกรองเกียร์ด้วย ไม่ทราบว่าเราต้องซื้อน้ำมันเกียร์ไปให้ช่างกี่ลิตรครับ ใช้กี่แกลลอน
ตอนนี้รู้สึกว่า เวลาใส่เกียร์ถอย แล้วมันจะรอนิด ๆ ปรกติถ้าถ่าย ธรรมดา แกลลอนเดียวมันพอใช่ไหมครับ
แล้วน้ำมันใช้ DEXRON II หรือ DEXRON III ครับ
BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2010 13:14:27 »

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=60537.0
ที่คู่มือกับที่ก้านวัดให้ใช้ DEXRON II ครับ
แต่ทางช่างที่รุ้จักกกันกับร้า้นที่ถ่ายบอกใส่DEXRON III  ได้ แต่ผมก็ยืนยันที่จะใส่DEXRON II  ครับ ไปหามาได้เป้นของ mobil ครับ 5ลิตร จำได้ว่า 580 บาทรึไงนี่แต่ตอนถ่ายใช้ไปไม่ถึง 3 ลิตรอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 เมษายน 2010 13:17:28 โดย BUT_AE101 ~Lx~ » บันทึกการเข้า

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2010 15:19:15 »

ถ้าจะถ่ายน้ำมันเกียร์แบบล้างกรองเกียร์ด้วย ไม่ทราบว่าเราต้องซื้อน้ำมันเกียร์ไปให้ช่างกี่ลิตรครับ ใช้กี่แกลลอน
ตอนนี้รู้สึกว่า เวลาใส่เกียร์ถอย แล้วมันจะรอนิด ๆ ปรกติถ้าถ่าย ธรรมดา แกลลอนเดียวมันพอใช่ไหมครับ
แล้วน้ำมันใช้ DEXRON II หรือ DEXRON III ครับ

ซื้อเป็นแกลลอนไปเลยคับ พออยู่เคยทำ เหลือกลับ ด้วยเอาไว้ใช้เติมตัวปั่นเพาเว่อร์พวงมาลัย

ได้อีก

AE has brought us to MEET

Roj summit
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 เมษายน 2010 14:53:09 »

งานเข้าครับ หลังจากไปทำมาเมื่อวาน เช้านี้ จะขับรถออกจากบ้าน ใส่เกียร์ยังไงรถก็ไม่ยอมไป ลองมองดูใต้ท้องรถ น้ำมันหยดเต็มไปหมด ชักก้านวัดดูไม่มีติดขึ้นมาเลย  เลยไปซื้อน้ำมันเกียร์มาเติมแล้วขับไปหาร้านเดิม ปรากฎว่า ซีลอ่างเกียร์รั่วครับ น้ำมันออกมาหมดภายในคืนเดียว

เซ็งเลยต้องเสียค่าน้ำมันใหม่อีก 750  ซื้อที่อู่ เราไม่ได้หิ้วไปเอง  มีแค่คำขอโทษให้ แต่ค่าน้ำมันเรายังต้องซื้ออีก ทั้ง ๆ ที่น่าจะเป็นความผิดทางอู่ใช่ไหมประกอบให้ไม่ดีซีลมันเปื่อยแล้วก็ยังจะใส่ให้อีก กาวก็ไม่ทา เซ็งงงงงงง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์