AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 04:52:03 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิราศรัก 7A - *.*  (อ่าน 76482 ครั้ง)
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #160 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 10:08:22 »

4a-20วาล์ว ไปด้วยได้ไหมครับ อยากเทส ฝาดำมิ๊กเซ่อร์ กะ 7a มิ๊กเซ่อร์ อยากรู้ผลว่าเครื่องตัวไหนจะ ใช้เเก๊สระบบดูด ดีกว่ากัน เทส สนุกๆ นะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบกันว่า 7a...4a ใช้เเก๊สระบบนี้แล้วจะวิ่งเหมือนกันใหม..?
____ดีใจด้วยครับเครื่่องเสร็จสมบูรณ์แล้ว ติดตามมาตั้งเเต่เเรกที่จะหาเครื่องมาวางเลยนะเนี่ย____ทั้งหมดค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ..?
ปิดปาก
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #161 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 10:29:26 »

4a-20วาล์ว ไปด้วยได้ไหมครับ อยากเทส ฝาดำมิ๊กเซ่อร์ กะ 7a มิ๊กเซ่อร์ อยากรู้ผลว่าเครื่องตัวไหนจะ ใช้เเก๊สระบบดูด ดีกว่ากัน เทส สนุกๆ นะครับ จะได้เอามาเปรียบเทียบกันว่า 7a...4a ใช้เเก๊สระบบนี้แล้วจะวิ่งเหมือนกันใหม..?
____ดีใจด้วยครับเครื่่องเสร็จสมบูรณ์แล้ว ติดตามมาตั้งเเต่เเรกที่จะหาเครื่องมาวางเลยนะเนี่ย____ทั้งหมดค่าเสียหายเท่าไหร่ครับ..?
ปิดปาก
เป็นอาไรตาโป๊ก อยากเทสกับเค้าเหรอ ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ไม่รู้ไม่ชี้ ปิดปาก
โก๋ต่อ วังเดิม
มือเก่าหัดแข่ง

HS7UHN

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #162 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010 11:42:06 »

ไม่มีสมาชิกมาเพิ่มเลยหรือครับ

7A แสดงตัวกันหน่อยครับ

เต้น   ฮิฮิ   เต้น

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก เป็นต่อ 8911

MAIL ถึง HS7UHN
ROCK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #163 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 01:45:46 »

น้าต่อ ใช้ไมล์ ของอะไร หรอครับ..สวยดี

ไมล์พวกตระกูล J แหละครับพี่อ๊อด   ตอนแรกกะเปลี่ยนไมล์ธรรมดานี่แหละ  เพราะจะแก้ปัญหาเรื่องไมล์แข็ง โ ค ต ร ๆ   และจะหาตัวที่มีบอกตำแหน่งเกียร์ออโต้  แต่พอไปเห็นตัวนี้ สวยดี  และใส่ได้พอดิบพอดี ไม่น่าเกลียด เลยสอยซะ....

ไมล์หน้ามืดตัวนี้  ตอนดับเครื่องก็ไม่มืดมาก  ยังพอมองเห็น  สวยดี มี DIMMER ด้วย  ตอนแรกเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้กับตัวเข็มแดง  ถ้าเอาตัวเข็มแดงพอดับเครื่องแล้วมืดสนิท มองแทบไม่เห็น แต่ใส่แล้วด้านข้างมันเหลือนิดนึง  DIM ไฟไม่ได้ด้วย   เลยเอาเข็มขาวตัวนี้ดีกว่าครับ 

ตัวนี้รึป่าวครับ เท่าไหร่รึว่าช่องจัดให้เลย ตาปริบๆ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
ROCK

« ตอบ #164 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 01:46:55 »

73 ....88 .... 555+ ทักทาย

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #165 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 08:08:08 »

เอาเป็นว่า สำหรับผม ประจำอยู่ ณ ชลบุรี ศรีราชา บางแสน  ใครมาเที่ยวก็ ติดต่อมาได้ครับ

ถ้านัดรวมตัวกันเกรงจะลำบาก เพราะอยู่คนละที่กันอะนะ ครับ เอาเป็นนอกรอบก็ได้

**รบกวนถามเพื่อนๆๆ หน่อยว่า วิ่ง 100 รอบอยู่ที่เท่าไหร่ แล้ววิ่ง 120 รอบอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

สำหรับ ออโต้ 7A อะ คือผมสงสัยไม่รู้โดนเปลี่ยนเป็นเกียร์ 4A หรือเปล่านะ

120 รอบผมอยู่ที่ 3000    100 รอบอยู่ที่ 2500 ก่าๆๆ

C i V i C  Si
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #166 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 09:48:04 »

7 รอ รอบมันต่ำครับ  ของผมก็ประมาณ คนข้างบนอะครับ ว่าจะทำแอร์ใหม่ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน ผมอยู่แถว มิสทีน สุขาภิบาล 3 ครับผม 7 เอ ทวินคอย ออโต้

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0

HS7UHN

« ตอบ #167 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 11:12:03 »

น้าต่อ ใช้ไมล์ ของอะไร หรอครับ..สวยดี

ไมล์พวกตระกูล J แหละครับพี่อ๊อด   ตอนแรกกะเปลี่ยนไมล์ธรรมดานี่แหละ  เพราะจะแก้ปัญหาเรื่องไมล์แข็ง โ ค ต ร ๆ   และจะหาตัวที่มีบอกตำแหน่งเกียร์ออโต้  แต่พอไปเห็นตัวนี้ สวยดี  และใส่ได้พอดิบพอดี ไม่น่าเกลียด เลยสอยซะ....

ไมล์หน้ามืดตัวนี้  ตอนดับเครื่องก็ไม่มืดมาก  ยังพอมองเห็น  สวยดี มี DIMMER ด้วย  ตอนแรกเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้กับตัวเข็มแดง  ถ้าเอาตัวเข็มแดงพอดับเครื่องแล้วมืดสนิท มองแทบไม่เห็น แต่ใส่แล้วด้านข้างมันเหลือนิดนึง  DIM ไฟไม่ได้ด้วย   เลยเอาเข็มขาวตัวนี้ดีกว่าครับ 

ตัวนี้รึป่าวครับ เท่าไหร่รึว่าช่องจัดให้เลย ตาปริบๆ

ใช่แล้วครับคุณ ROCK  ในภาพนั่นแหละรถผมเลย  ราคาค่าตัวค่าติด  ก็ตามนั้นเลยครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

HS7UHN

« ตอบ #168 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 11:27:30 »

เอาเป็นว่า สำหรับผม ประจำอยู่ ณ ชลบุรี ศรีราชา บางแสน  ใครมาเที่ยวก็ ติดต่อมาได้ครับ

ถ้านัดรวมตัวกันเกรงจะลำบาก เพราะอยู่คนละที่กันอะนะ ครับ เอาเป็นนอกรอบก็ได้

มีโอกาสเจอกันไม่ยากเลยครับ  บ้านผมอยู่ศรีราชา  เกิดที่นั่นเลย  แต่เดี๋ยวนี้มาซื้อบ้านอยู่จังหวัดนนท์ เลยไม่ได้มีเวลากลับบ่อยๆ นอกจากวันหยุดยาวจริงๆ  แต่ที่ไปบ่อยคือบางแสน  เพราะน้องสาวคนเล็กเรียนอยู่ ม.บูรพา บางอาทิตย์ก็ไปรับไปส่ง

**รบกวนถามเพื่อนๆๆ หน่อยว่า วิ่ง 100 รอบอยู่ที่เท่าไหร่ แล้ววิ่ง 120 รอบอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

สำหรับ ออโต้ 7A อะ คือผมสงสัยไม่รู้โดนเปลี่ยนเป็นเกียร์ 4A หรือเปล่านะ

120 รอบผมอยู่ที่ 3000    100 รอบอยู่ที่ 2500 ก่าๆๆ

7 รอ รอบมันต่ำครับ  ของผมก็ประมาณ คนข้างบนอะครับ ว่าจะทำแอร์ใหม่ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน ผมอยู่แถว มิสทีน สุขาภิบาล 3 ครับผม 7 เอ ทวินคอย ออโต้

ประมาณนั้นแหละครับคุณมด  แต่ถ้านิสัยการขับไม่เหมือนกัน มันก็ไม่แน่เสมอไป  เพราะเท่าที่ลองขับมาผมว่าเกียร์เดี๋ยวนี้มันฉลาดมาก  บางวันผมขับออกมาจากไทรน้อยทางโล่งๆ  แต่ขี้เกียจปรู๊ดปร๊าด  ขับเรื่อยๆ ให้มันค่อยๆขึ้นแนวรถทัวร์ ขับสบายๆ  รอบก็ประมาณที่คุณมดว่าเลย 2500 ถึงไม่เกิน 3000 

แต่วันนี้รีบๆ  อยากให้มันขึ้นเร็วๆ  ยังไม่ทันกดปุ่ม Power  มันก็ลากให้ผมเกือบ 4000 รอบแน่ะ  สะใจจริงๆ   เกียร์ 7A ฉลาดรู้ใจผมที่สุด  มันสามารถเรียนรู้ได้ว่าเราจะขับอารมณ์ไหน  เรียกว่าเท้าเรากำหนดได้เลยครับ  เพียงใช้ปลายนิ้วเท้าคอนโทรลเท่านั้น 

ก่อนถึงที่ทำงาน  พอผมได้เข้าถนนวิภาวดี-รังสิต 0 - 120 ใช้เวลาแป๊บเดียว  ทำได้ไม่ยากเลย  สำหรับ 7A ออโต้ของผม   

ผมถึงเคยบอกว่าผมถูกใจไม่แพ้เกียร์ธรรมดาของ 4A   ออโต้ 7A นี้ไม่ได้ทำให้รู้สึกว่ามันด้อยลงไปเลย    แต่ถ้าจะไปเปรียบกับเกียร์ธรรมดาของ 7A ด้วยกัน  มันคงเปรียบกันไม่ได้อยู่แล้ว  7A เกียร์ธรรมดาคงยิ่งมันส์กันไปใหญ่    แต่ถ้าเทียบกับ 4A  ผมว่าในความสามารถที่ใกล้เคียงกัน แต่ได้ความสบายมาอีกเยอะเลยครับ

สรุป  ใช้แล้วถูกใจครับ

ROCK

« ตอบ #169 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 11:31:23 »

สรุป  ใช้แล้วถูกใจครับ
คำนี้ดีที่สุดครับ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #170 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 11:55:54 »

เอาเป็นว่า สำหรับผม ประจำอยู่ ณ ชลบุรี ศรีราชา บางแสน  ใครมาเที่ยวก็ ติดต่อมาได้ครับ

มีโอกาสเจอกันไม่ยากเลยครับ  บ้านผมอยู่ศรีราชา  เกิดที่นั่นเลย  แต่เดี๋ยวนี้มาซื้อบ้านอยู่จังหวัดนนท์ เลยไม่ได้มีเวลากลับบ่อยๆ นอกจากวันหยุดยาวจริงๆ  แต่ที่ไปบ่อยคือบางแสน  เพราะน้องสาวคนเล็กเรียนอยู่ ม.บูรพา บางอาทิตย์ก็ไปรับไปส่ง

120 รอบผมอยู่ที่ 3000    100 รอบอยู่ที่ 2500 ก่าๆๆ

7 รอ รอบมันต่ำครับ  ของผมก็ประมาณ คนข้างบนอะครับ ว่าจะทำแอร์ใหม่ยังไม่ได้ทำเหมือนกัน ผมอยู่แถว มิสทีน สุขาภิบาล 3 ครับผม 7 เอ ทวินคอย ออโต้

ประมาณนั้นแหละครับคุณมด  แต่ถ้านิสัยการขับไม่เหมือนกัน มันก็ไม่แน่เสมอไป  เพราะเท่าที่ลองขับมาผมว่าเกียร์เดี๋ยวนี้มันฉลาดมาก  บางวันผมขับออกมาจากไทรน้อยทางโล่งๆ  แต่ขี้เกียจปรู๊ดปร๊าด  ขับเรื่อยๆ ให้มันค่อยๆขึ้นแนวรถทัวร์ ขับสบายๆ  รอบก็ประมาณที่คุณมดว่าเลย 2500 ถึงไม่เกิน 3000  

แต่วันนี้รีบๆ  อยากให้มันขึ้นเร็วๆ  ยังไม่ทันกดปุ่ม Power  มันก็ลากให้ผมเกือบ 4000 รอบแน่ะ  สะใจจริงๆ   เกียร์ 7A ฉลาดรู้ใจผมที่สุด  มันสามารถเรียนรู้ได้ว่าเราจะขับอารมณ์ไหน  เรียกว่าเท้าเรากำหนดได้เลยครับ  เพียงใช้ปลายนิ้วเท้าคอนโทรลเท่านั้น  

ก่อนถึงที่ทำงาน  พอผมได้เข้าถนนวิภาวดี-รังสิต 0 - 120 ใช้เวลาแป๊บเดียว  ทำได้ไม่ยากเลย  สำหรับ 7A ออโต้ของผม  

ผมถึงเคยบอกว่าผมถูกใจไม่แพ้เกียร์ธรรมดาของ 4A   ออโต้ 7A นี้ไม่ได้ทำให้รู้สึกว่ามันด้อยลงไปเลย    แต่ถ้าจะไปเปรียบกับเกียร์ธรรมดาของ 7A ด้วยกัน  มันคงเปรียบกันไม่ได้อยู่แล้ว  7A เกียร์ธรรมดาคงยิ่งมันส์กันไปใหญ่    แต่ถ้าเทียบกับ 4A  ผมว่าในความสามารถที่ใกล้เคียงกัน แต่ได้ความสบายมาอีกเยอะเลยครับ

สรุป  ใช้แล้วถูกใจครับ

ตามนั้นเลยพี่ ของผมเสียอย่างเดียวรอบมันต่ำ 600 ก่าๆๆ ( มันสั่นอะ )  เอง ไม่ว่าแอร์จะำทำงานหรือไม่ทำงาน  เดี๋ยวเสาร์นี้จะลองเปลี่ยนแวคคัมแอร์หน่อย เพราะแต่ก่อนรอบมัน สูงกว่านี้นะ  เห็นช่างว่า แวคคัทแอร์ มันเริ่มเสียและ  ได้ผลยังไงจะมารายงานให้ทราบครับ

** อ๋อ ลืมบอก 7A เดิมๆๆ ตามที่ทราบมารอบมันต่ำปกติอยู่แล้วครับ ผมใช้แวคคัมช่วยเอาเพื่อดึงรอบขึ้นเฉยๆๆ จากพี่ๆๆ ในนี้แหละบอกมาอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2010 11:58:35 โดย MODMANIA » บันทึกการเข้า

S!!7AFE!!
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #171 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 15:27:46 »

ขอไปแจมด้วยคนได้ป่าวครับ 7A เกียธรรมดา ครับ

« ตอบ #172 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 16:31:18 »

ยินดีครับ แรงๆๆเลยพี่ MT....

HS7UHN

« ตอบ #173 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 14:58:51 »

ขอไปแจมด้วยคนได้ป่าวครับ 7A เกียธรรมดา ครับ

ยินดีมากเลยครับ  เดี๋ยวขอรวบรวมพลพรรคก่อนนะครับ  ได้กำลังพลพอเหมาะพอควรแล้วจะเริ่มลงมือเรื่องนัดหมาย

S!!7AFE!!
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #174 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 15:35:41 »

ไม่แรงครับ เน้นเครื่องสมบูรณ์ไว้ก่อนครับ

oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #175 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 18:34:09 »

มีตติ้งคับ -..-

HS7UHN

« ตอบ #176 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 10:33:31 »

ถ้าได้ผู้เข้าร่วมสัก 8 คนขึ้นไป  เดี๋ยวเริ่มเดินหน้านัดเลยครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #177 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 10:38:33 »

ถ้าได้ผู้เข้าร่วมสัก 8 คนขึ้นไป  เดี๋ยวเริ่มเดินหน้านัดเลยครับ

โอะอยากไปจัง มีแต่ 7a แหล่มเลยเเหะ แต่อยุ่ตั้งเชียงใหม่แหนะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #178 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 10:44:21 »

อยากได้ตัวชดเชยรอบ 4A ใครพอช่วยได้บ้างคับ

HS7UHN

« ตอบ #179 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 11:35:43 »

อยากได้ตัวชดเชยรอบ 4A ใครพอช่วยได้บ้างคับ

เหอๆๆ  ผมใช้อยู่น่ะ  ถ้าถอดให้ไปแล้วตัวเองจะไม่มีอ่ะดิ...  เอาเป็นว่าถ้าเจอตัวใหม่จะบอกเด้อ...

หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11 ... 15  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์