AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 06:57:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 15  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิราศรัก 7A - *.*  (อ่าน 76496 ครั้ง)
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #180 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 11:58:35 »

อยากได้ตัวชดเชยรอบ 4A ใครพอช่วยได้บ้างคับ

เหอๆๆ  ผมใช้อยู่น่ะ  ถ้าถอดให้ไปแล้วตัวเองจะไม่มีอ่ะดิ...  เอาเป็นว่าถ้าเจอตัวใหม่จะบอกเด้อ...

ขอบคุณคับ ถ้าเจอช่วยชี้เป้าด้วยนะคับ
FIT #TZ_080#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามัวเสียเวลากับสิ่งที่ไม่จำเป็น

« ตอบ #181 เมื่อ: 31 พฤษภาคม 2010 23:19:23 »

7a กี่คนละน้า+ผมอีกคน

โลกมันก็เท่าเดิมแต่ทำไมน่าอยู่น้อยลง
โก๋ต่อ วังเดิม
มือเก่าหัดแข่ง

HS7UHN

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #182 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 10:16:02 »

7a กี่คนละน้า+ผมอีกคน

นับตลอด.....  นับ...!

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก เป็นต่อ 8911

MAIL ถึง HS7UHN
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 11:59:09 »

นับ หนึ่ง  เหอๆๆ
UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #184 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 13:19:01 »

สรุปว่าเป็นไงครับน้าๆ

จุกจิกรึป่าว

ผมกำลังจะวาง 7A auto Twincoil กลางเดือนนี้หล่ะครับ

ตอนแรกจะวาง 4A auto แต่เครื่องมันเก่าหล่ะ

ตอนนี้คุยกับอู่หล่ะ ก็ประมาณ 40000 กลางๆ

เพราะเครื่องเดมผมเป็น 4A FE M/t ครับ

HS7UHN

« ตอบ #185 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 13:20:12 »

ขออนุญาตนำคำถามจากกระทู้นี้  http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=60276.msg1933507#msg1933507  มาเพื่อเป็นความรู้เพิ่มเติมแก่ผู้ที่ผ่านเข้ามาอ่านครับ

ของผมเพิ่งวาง7a twin coil มา ไม่รู้ว่าเป็นอะไร พอขับอยู่ที่ เกียร์4 แล้วมันจะเปลี่ยนมาอยู่ เกียร์3 แล้วก็ลากรอบ ขึ้นไป เกียร์4 แล้วก็อเปลี่ยนมาอยู่เกียร์3 เหมือนว่าเรากดไดร์ อะ
ใครรู้ว่าเป็นอะไรรบกวนช่วยหน่อยครับ ตอนนี้ขับแล้วไม่สบายใจเลยหงุดหงิดมาก ขอบคุณครับ ได้โปรด.. คำนับ

เอาสัญญานลงกล่องให้ครบอะครับระบบไฟมันเยอะ ^^ อยากขับ auto สบายๆแนะนำเลยครับ 7A เวลาออกตัวอย่างเท่เลยคับฉีกห่างๆเลยคับเค้าจะตามทันอีกทีก็ช่วงเลย 160 ไปและ อิอิ

ฉีก 4E-FE เหรอครับ??   อิอิ

อันนี้จริง  เป็นเรื่องที่ผมเคยยืนยันมาตั้งแต่ต้นๆกระทู้

ใช้20V auto อยู่ รอบต้นออกตัวดีที่รอบปกติยกให้ 7A ครับ ถ้า 20V จะให้ปรู๊ด ต้อง กด3000up ครับ ข้อดี20V ต้องมีความเร็วที่ 140 upครับ    แล้วใช้งานงานในชีวิตประจำวันคุณเป็นแบบใหน ล่ะ?

เพราะอย่างนั้น  7A จึงเป็นคำตอบของอารมณ์การขับโดยส่วนตัวของผม

7A ตอบโจทย์ผมได้ดีจริงๆ

ของผมเพิ่งวาง7a twin coil มา ไม่รู้ว่าเป็นอะไร พอขับอยู่ที่ เกียร์4 แล้วมันจะเปลี่ยนมาอยู่ เกียร์3 แล้วก็ลากรอบ ขึ้นไป เกียร์4 แล้วก็อเปลี่ยนมาอยู่เกียร์3 เหมือนว่าเรากดไดร์ อะ
ใครรู้ว่าเป็นอะไรรบกวนช่วยหน่อยครับ ตอนนี้ขับแล้วไม่สบายใจเลยหงุดหงิดมาก ขอบคุณครับ ได้โปรด.. คำนับ

เป็นอาการที่ถอนคันเร่งรึป่าวครับ...

ถ้าเป็นตอนยก ก็ปกติครับ  ตอนแรกๆผมก็เป็น  เกียร์มันฉลาดครับ  ต่อมาหลังๆ ผมเรียนรู้และปรับน้ำหนักเท้าจนเข้ากันได้ดี  คอนโทรลเกียร์ได้ด้วยปลายเท้าแล้ว  และเกียร์ก็ตอบสนองการคอนโทรลได้เป็นอย่างดี

ยกให้ 7A เลยครับ

ทีแรกผมก้อลังเล20 กะ7เอแต่มีโจทย์ว่าต้องเปนออโต้ ไม่ต้องเค้นรอบสูงแรงบิด+แรงม้าต้องมา ไม่ชอบลากรอบ เพราะวิ่งแต่ในเมืองรถเยอะ บรรทุกคน+ของเดินทางไกลได้สบายๆ และผมขับไม่เกิน160(ลูกยังเล็ก) พอดีเพื่อนใช้7เอจ่าย และมาเจอทู้นี้เข้า สิ้นปีหรือต้นปีหน้าอาจจะลง7เอจ่าย(เน้นซ่อมเองได้)  ทุกท่านคิดว่า7เอจ่ายมีปัญหาด้านใดบ้างคับ พอดีน้าชายเปิดอู่ ว่าะวางเอง เวลาวายสายต้องเน้นอะไรเปนพิเศษป่าวคับ รอบเครื่องต่ำมั้ย ของที่ติด4a-feมีอะไรใช้กะ7เอได้บ้าง ขอบคุณล่วงหน้าคับ คำนับ คำนับ

ท่านกำลังจะตัดสินใจในสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ  รอบเครื่องต่ำ ก็แก้ไม่ยาก ไม่ใช่เรื่องใหญ่โต  อุปกรณ์ที่ใช้แก้  ก็ไม่ใช่อื่นไกล  ก็ใช้อุปกรณืของรุ่นน้องอย่าง 4A นี่แหละครับ  ราคาหลักร้อย  โดยการใช้แวคคั่มแอร์ของ 4A ครับ  ช่วยดึงรอบได้

7A ปัญหาจุกจิกเยอะรึป่าวครับ

กำลังจะวาง 7A Auto แล้ว

เครื่องเป็นอย่างไรบ้าง

มีปัญหาเรื่องวางไม่จบรึป่าว

แล้ววิ่งทางไกลเป็นอย่างไรบ้างครับ

เครื่องตระกูลบล็อค A  ไม่ค่อยจุกจิกอยุ่แล้วครับ  ช่างตามอู่ทั่วๆไป ก็ซ่อม-ทำเครื่องตระกูล A ได้ไม่ยาก  อะไหล่หาง่าย ใช้ร่วมกันกับ 4A ได้หลายอย่าง  ส่วนที่ได้เปรียบบล็อกอื่นก็คือ  ความอึด  ไม่ได้แรงที่สุดครับ  แต่ได้อึดกว่า

เรื่องวางไม่จบ  ใหม่ๆก็คงมี  แต่เดี๋ยวนี้เห็นจบกันทุกราย  ยังไม่เห็นใครไม่จบครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิถุนายน 2010 14:08:37 โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

HS7UHN

« ตอบ #186 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 13:21:10 »

นับ หนึ่ง  เหอๆๆ

สอง

severity
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #187 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 13:25:53 »

ตรบมือ ตรบมือ ตรบมือ

HS7UHN

« ตอบ #188 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 17:24:21 »

อยากได้ตัวชดเชยรอบ 4A ใครพอช่วยได้บ้างคับ

เหอๆๆ  ผมใช้อยู่น่ะ  ถ้าถอดให้ไปแล้วตัวเองจะไม่มีอ่ะดิ...  เอาเป็นว่าถ้าเจอตัวใหม่จะบอกเด้อ...

เจอแล้วครับ  ไปกระทู้นี้เลย  ตัวละไม่เกิน 300 บาท    http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=31367.0

oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #189 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 19:29:19 »

เจอแล้วครับ  ไปกระทู้นี้เลย  ตัวละไม่เกิน 300 บาท    http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=31367.0

ได้มาแล้วค้าบ ไม่ใช่เจ้านี้ โดนไป 400 บ. -..-
nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #190 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 19:43:18 »

แอบดู      ซูม ซูม 

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
witflip
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #191 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 19:53:25 »

ผมก้อวาง 7a เหมือนกัน แต่ไม่ได้วางในโตโยต้าไปด้วยได้ไหมคับ    เพราะปัญหาเยอะมากตอนนี้แก้ไม่จบซะที  อยากจะปรึกษาพี่ๆคับ   7a จานจ่ายคับ  ขอบคุณคับ

2 8 5 พ า เ พ ลิ น

[ ไม่ใช่นักเลง.....แต่ใส่กางเกงนักมวย ]

[ R e v e n g e ]
ou ae110

« ตอบ #192 เมื่อ: 01 มิถุนายน 2010 21:57:02 »

สาวก 7 เอ  คับโซนแปดริ้วคับผม

Ae.ถึงจะเก่า. แต่ก็อึดนะคร๊าบ
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #193 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 10:49:36 »

คนใช้เยอะเหมือนกันนะนี้ 7A อะ

C i V i C  Si
FIT #TZ_080#
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

อย่ามัวเสียเวลากับสิ่งที่ไม่จำเป็น

« ตอบ #194 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 10:53:52 »

จะถึง10ไหมเนี่ย

โลกมันก็เท่าเดิมแต่ทำไมน่าอยู่น้อยลง

HS7UHN

« ตอบ #195 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 11:04:36 »

ผมก้อวาง 7a เหมือนกัน แต่ไม่ได้วางในโตโยต้าไปด้วยได้ไหมคับ    เพราะปัญหาเยอะมากตอนนี้แก้ไม่จบซะที  อยากจะปรึกษาพี่ๆคับ   7a จานจ่ายคับ  ขอบคุณคับ

ไม่ขัดข้องครับ  คำว่ามิตรภาพ  ไม่มีข้อจำกัดครับ

เดี๋ยวก็ถึงครับ

ถ้าพูดถึงคนใช้ 7A  ผมว่าเยอะมาก  เยอะกว่านั้นหลายเท่า  แต่จะแสดงตัว แสดงความจำนงค์หรือเปล่าเท่านั้น

ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #196 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 11:07:39 »

ไม่ขัดข้องครับ  คำว่ามิตรภาพ  ไม่มีข้อจำกัดครับ

ถ้าพูดถึงคนใช้ 7A  ผมว่าเยอะมาก  เยอะกว่านั้นหลายเท่า  แต่จะแสดงตัว แสดงความจำนงค์หรือเปล่าเท่านั้น
OK ครับ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #197 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 11:28:36 »

นับถึงไหนแล้วอ่ะ งง
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #198 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 12:46:48 »

สุดยอด  ขอ 11 ได้แมะ แบบว่าชอบเลขนี้อะ  แหะ.. แหะ..

C i V i C  Si

HS7UHN

« ตอบ #199 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 14:07:23 »

11 ได้  ต้องรวมคนเมืองชลนะครับ

หน้า: [«5]  «  1 ... 8 9 [10] 11 12 ... 15  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์