AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:22:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นิราศรัก 7A - *.*  (อ่าน 76563 ครั้ง)
ou ae110
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #100 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010 21:08:47 »

ให้เวลาเค้าหน่อย  อิอิ

Ae.ถึงจะเก่า. แต่ก็อึดนะคร๊าบ
cocokaka
นักแข่งมือสมัครเล่น

Suri คะ

« ตอบ #101 เมื่อ: 06 พฤษภาคม 2010 22:33:01 »

ล่าสุดโทรไปที่อู่ แจ้งว่าวางเครื่องเดินสายไฟทำแอร์เรียบร้อยแล้ว  แต่พอลอง เค้าบอกว่าวิ่งแล้วมันสั่นๆ ขอลองTest และแก้ไขอีกสักวันสองวัน  ผมถามว่าสั่นแบบไหน สั่นตอนรอบเดินเบาหรือเปล่า  เค้าบอกว่า  วิ่งก็สั่น  เหมือนกล่องมีปัญหา หรือเหมือนไฟจ่ายไม่พอนี่แหละ  จะลองหากล่องเปลี่ยนดู

แต่ดูท่าทางผมชักไม่ไว้ใจหมอโรงพยาบาลนี้เลย เหมือนไม่ค่อยแม่นแต่แรกแล้วครับ  มีหวังได้เอาเข้ามาหาหมอใหญ่ในกรุงเทพฯ หรือแถวนนทบุรี แน่เลยครับ

ใครรู้บ้างครับ  โรคนี้รักษายังไง......
หมอไหนดีครับ อยากรักษาบ้างอยู่ต่างจังหวัดจะได้ไปที่เดียวจบ
โก๋ต่อ วังเดิม
มือเก่าหัดแข่ง

HS7UHN

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #102 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010 07:36:29 »

หมอไหนดีครับ อยากรักษาบ้างอยู่ต่างจังหวัดจะได้ไปที่เดียวจบ

เดี๋ยวจะลองถามๆจากพี่ๆในนี้แหละครับ  เพราะเห็นก็มีหลายๆคนที่วางกับพี่ที่รับวางในเว็บนี้ แล้วจบ

แต่ถ้าไม่มีใครแนะนำหรือเสนอที่ใด  ที่ผมเล็งไว้ คืออู่ช่างน้อย สี่แยกบางศรีเมือง ใกล้วัดเฉลิมพระเกียรติ จ.นนทบุรี

เก่งหรือเปล่ายังไม่รู้  แต่รู้ว่าเค้านิสัยใจคอใช้ได้ มีความซื่อสัตย์ รับผิดชอบงานให้  จากที่เคยทำอย่างอื่นกับเค้านะครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก เป็นต่อ 8911

MAIL ถึง HS7UHN

HS7UHN

« ตอบ #103 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010 10:25:48 »

ล่าสุดโทรไปที่อู่ แจ้งว่าวางเครื่องเดินสายไฟทำแอร์เรียบร้อยแล้ว  แต่พอลอง เค้าบอกว่าวิ่งแล้วมันสั่นๆ ขอลองTest และแก้ไขอีกสักวันสองวัน  ผมถามว่าสั่นแบบไหน สั่นตอนรอบเดินเบาหรือเปล่า  เค้าบอกว่า  วิ่งก็สั่น  เหมือนกล่องมีปัญหา หรือเหมือนไฟจ่ายไม่พอนี่แหละ  จะลองหากล่องเปลี่ยนดู

ใครรู้บ้างครับ  โรคนี้รักษายังไง......

ตกลงมีพี่ๆท่านไหน  เคยมีประสบการณ์หรือไม่ครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #104 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010 10:54:00 »

เครื่องสั่น . . . ขณะวิ่ง . . . ผมเคยเป็นอะ แต่ช่างมันเปลี่ยนเพลาขับให้ผม ก็หายอะ

C i V i C  Si
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2010 11:43:26 »

ตกลงมีพี่ๆท่านไหน  เคยมีประสบการณ์หรือไม่ครับ
ในหน้า ฟรี ฯ ก็ คุยกันเรื่อง 7afe กันเยอะ ลองเสริดหาดูนะครับ เพียบ

แต่ช่วงนี้ หันมาคบ 20v กันเยอะครับ...แปลงน้อยดี..ไม่ค่อยวุ่นวาย

HS7UHN

« ตอบ #106 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 14:26:35 »

ในหน้า ฟรี ฯ ก็ คุยกันเรื่อง 7afe กันเยอะ ลองเสริดหาดูนะครับ เพียบ

แต่ช่วงนี้ หันมาคบ 20v กันเยอะครับ...แปลงน้อยดี..ไม่ค่อยวุ่นวาย

ร้องไห้   ร้องไห้    ร้องไห้  ก็คนมันลง 7A ไปแล้วอ่า.....  ไม่อยากได้ยินคำว่า "20V"

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #107 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:09:11 »

ถึงเจ้าของกระทู้คับ ไง พุท กรูเอง เจริญ จำได้มั้ย

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
รักคนอ่าน ㋡™

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #108 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:12:39 »

เครื่องสั่น . . . ขณะวิ่ง . . . ผมเคยเป็นอะ แต่ช่างมันเปลี่ยนเพลาขับให้ผม ก็หายอะ
เคยเป็นอาการนี้เหมือนกันครับตอนวาง20vวิ่ง70ขึ้นไปสั่นสรุปเพลายาวไปนิดเปลียนเพลาจบ

HS7UHN

« ตอบ #109 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:33:24 »

ถึงเจ้าของกระทู้คับ ไง พุท กรูเอง เจริญ จำได้มั้ย

เย้...  ดีใจที่สุดเลยเว้ยเพื่อน...  เอาเบอร์..คุณ..มาด่วน

ของกู 0898100900  และ 0816538989

ขอบคุณ AE-RACINGCLUB  ที่ทำให้เราได้หากันจนเจอ

HS7UHN

« ตอบ #110 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:35:20 »

เหอๆๆๆ  เว็บบอร์ดมีบริการเปลี่ยนคำหยาบอัตโนมัติเสียด้วย  เรียกคุณ  ฟังดูทะ..ใคร?..ๆ หว่ะ....  ไอ้คุณเจริญ 5555

ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #111 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:40:05 »

เหอๆๆๆ  เว็บบอร์ดมีบริการเปลี่ยนคำหยาบอัตโนมัติเสียด้วย  เรียกคุณ  ฟังดูทะ..ใคร?..ๆ หว่ะ....  ไอ้คุณเจริญ 5555

ข้อมูลเรื่อง 7A ถามพี่โอ เลยครับ ผมก็ถามพีเค้ามาอีกที่ครับ

C i V i C  Si

HS7UHN

« ตอบ #112 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010 16:57:47 »

ข้อมูลเรื่อง 7A ถามพี่โอ เลยครับ ผมก็ถามพีเค้ามาอีกที่ครับ

ยังไงก็ยังต้องขอบคุณ คุณมดอยู่มากครับ   ได้โทรคุยกันแล้วครับดีใจมาก  เพื่อนสนิทสุดๆ เรียนกันมาตั้งแต่มัธยม  มาพลัดหลงกันไปช่วงหนึ่ง ช่วงเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์  และถนนแถวบ้านตัดใหม่หมด  หากันไม่เจอไปพักใหญ่

ที่นี่ทำให้เราได้พบกัน  เซอร์ไพรส์จริงๆครับ

HS7UHN

« ตอบ #113 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 09:09:46 »

เมื่อวานเย็นเดินทางไปรับรถ และสรุปค่าใช้จ่าย  รู้สึกเหมือนโดนฟันซะเลือดสาดเลยครับ  ค่าเครื่อง ค่าวาง ค่าวายสาย  เช็คบิล 42,000.- แรงงงงงงมั๊ยครับ

ผมว่าแรงมากกก  เพราะเครื่อง 25,000  ส่วนต่างเท่ากับเป็นค่าแรงตั้ง 17,000 ยังไม่ได้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งให้ผมด้วยซ้ำไป  เดี๋ยวต้องมาหาอู่แถวนนท์  เสียตังค์อีกรอบ  สายไฟดูหน้าเครื่องก็โอเคดี  แต่ในรถสิครับ  ทั้งรื้อทั้งตัดของผมจนเละ  สิ่งที่เคยติด ก็ไม่ติดอีกเลย  ต้องเข้าร้านไฟเสียตังค์ใหม่อีกเช่นกัน  เมื่อวานออกมาด้วยอาการค่อนข้างเซ็งครับ.........

ส่วนเครื่องโดยรวมนั้นเดี๋ยวหาเวลาว่างเสาร์-อาทิตย์นี้  ลองเทสแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง  แต่เบื้องต้นเท่าที่ขับกลับมาบ้าน ความแรงก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจระดับหนึ่ง  แต่ก็ไม่ได้แรงกว่าเดิมมากมาย อันนี้คงเป็นเพราะของเดิมผมเกียร์ธรรมดา  แล้วเปลี่ยนเป็นออโต้  ก็เลยชดเชยความรู้สึกกันไป  ไม่ได้ด้อยกว่าเก่า  แต่ก็จัดกว่าเดิมไม่มาก  แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา คงได้อารมณ์กว่านี้  เดี๋ยวต้องทดสอบความสมบูรณ์ดูอีกทีครับ  แล้วจะมารายงานอีกครั้ง

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #114 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 09:30:01 »

เมื่อวานเย็นเดินทางไปรับรถ และสรุปค่าใช้จ่าย  รู้สึกเหมือนโดนฟันซะเลือดสาดเลยครับ  ค่าเครื่อง ค่าวาง ค่าวายสาย  เช็คบิล 42,000.- แรงงงงงงมั๊ยครับ

ผมว่าแรงมากกก  เพราะเครื่อง 25,000  ส่วนต่างเท่ากับเป็นค่าแรงตั้ง 17,000 ยังไม่ได้เปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งให้ผมด้วยซ้ำไป  เดี๋ยวต้องมาหาอู่แถวนนท์  เสียตังค์อีกรอบ  สายไฟดูหน้าเครื่องก็โอเคดี  แต่ในรถสิครับ  ทั้งรื้อทั้งตัดของผมจนเละ  สิ่งที่เคยติด ก็ไม่ติดอีกเลย  ต้องเข้าร้านไฟเสียตังค์ใหม่อีกเช่นกัน  เมื่อวานออกมาด้วยอาการค่อนข้างเซ็งครับ.........

ส่วนเครื่องโดยรวมนั้นเดี๋ยวหาเวลาว่างเสาร์-อาทิตย์นี้  ลองเทสแล้วจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้ง  แต่เบื้องต้นเท่าที่ขับกลับมาบ้าน ความแรงก็อยู่ในระดับที่น่าพอใจระดับหนึ่ง  แต่ก็ไม่ได้แรงกว่าเดิมมากมาย อันนี้คงเป็นเพราะของเดิมผมเกียร์ธรรมดา  แล้วเปลี่ยนเป็นออโต้  ก็เลยชดเชยความรู้สึกกันไป  ไม่ได้ด้อยกว่าเก่า  แต่ก็จัดกว่าเดิมไม่มาก  แต่ถ้าเป็นเกียร์ธรรมดา คงได้อารมณ์กว่านี้  เดี๋ยวต้องทดสอบความสมบูรณ์ดูอีกทีครับ  แล้วจะมารายงานอีกครั้ง

จบราคานี้ละครัยส่วนใหญ่ แอร์ ด้วย ของจุกจิกมันเยอะครับ

นอกจากเครื่องแล้วอุปกรณ์อย่างอื่นเปลี่ยนด้วยหรือเปล่าครับ ไม่มีบิลดูรายการเหรอครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #115 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 09:45:44 »

ถ้าเป็นผม จะวาง 7A twincoil นะ  เพราะ แน่ใจได้ ว่า มันมาจากญี่ปุ่นแน่ๆ  ไม่ใช่เครื่อง ไฮทอร์ค ( 7A จานจ่าย) ยกลง  55+
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #116 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 09:52:38 »

ถ้าเป็นผม จะวาง 7A twincoil นะ  เพราะ แน่ใจได้ ว่า มันมาจากญี่ปุ่นแน่ๆ  ไม่ใช่เครื่อง ไฮทอร์ค ( 7A จานจ่าย) ยกลง  55+

แล้วถ้าเป็น 7a twincoil ที่ยกลงล่ะครับ เราจะรู้ได้ยังไงอ่ะครับ ดูจากอะไรหรอครับ มีเอกสารไรบ่งบอกได้หรือป่าว

เพราะตอนนั้นที่ไปเลือกเครื่องที่บางนา เจอ twincoil แต่พอจะสตาร์ทเครื่อง ดันเหลือบไปเห็นสายพานเครื่อง

made in thailand เลยไปเลือกร้านอื่นอ่ะครับ

HS7UHN

« ตอบ #117 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 10:28:14 »

ผมติดแก๊สแบบดูดน่ะครับ  ทีแรกเลยไม่กล้า สองจิตสองใจอยู่เหมือนกัน

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #118 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 14:47:46 »

แล้วถ้าเป็น 7a twincoil ที่ยกลงล่ะครับ เราจะรู้ได้ยังไงอ่ะครับ ดูจากอะไรหรอครับ มีเอกสารไรบ่งบอกได้หรือป่าว

เพราะตอนนั้นที่ไปเลือกเครื่องที่บางนา เจอ twincoil แต่พอจะสตาร์ทเครื่อง ดันเหลือบไปเห็นสายพานเครื่อง

made in thailand เลยไปเลือกร้านอื่นอ่ะครับ

ก้ต้องดูที่เครื่องครับ ปลั๊ก ต่างๆ  เครื่องที่โดนวางมาแ้ล้ว ยกลง มันมีความบอบช้ำ ให้เห็น ครับ สายไฟ ต่างๆ

ถ้าจะให้ดี ก็ คงดูใบ อินวอย นำเข้าแหละ ครับ ดูรายละเอียด แ่ต่ เชื่อดิ มันก็ ไม่ให้ดู หรอก พวกร้านอ่ะ   เชียงกง สมัยนี้ ไว้ใจไม่ค่อยได้ จริงๆ นะ  จะบอกให้
-Wuddy~TФCФβů
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #119 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 16:13:38 »

ข้อมูลเยอะมาก
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8 ... 15  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์