AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:19:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 7  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือด่วนๆๆๆๆครับ  (อ่าน 10665 ครั้ง)
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010 23:00:55 »

พระคุ้มครองนะพี่ หายเจ็บทั้งรถทั้งคนไวๆนะครับ
NUI101
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #61 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010 23:19:49 »

ประกาศ หายเร็วครับนิว ทีหลังอย่าหลบ นะ
RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #62 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010 23:35:29 »

ประกาศ หายเร็วครับนิว ทีหลังอย่าหลบ นะ

ผมเข้าใจาอารมณ์ ที่พี่เคยเล่าให้ผมฟัง

ส่วนน้านิว ขอให้ปลอดภัย ทุก ๆ คนที่ประสบเหตุครับ

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

NUI101

« ตอบ #63 เมื่อ: 08 พฤษภาคม 2010 23:46:43 »

ผมเข้าใจาอารมณ์ ที่พี่เคยเล่าให้ผมฟัง

ส่วนน้านิว ขอให้ปลอดภัย ทุก ๆ คนที่ประสบเหตุครับ

ฮิฮิ เคยหลบแล้ว กลิ้งเป็นลูกขนุนเลย หลังจากนั้น ชนไม่เลี้ยง ฮิฮิ หลบเราตายชนดีก่าเผื่อรอด..... อิอิ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #64 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 00:19:12 »

กลับมาถึงบ้านแล้วครับ ส่วนรถตอนนี้ก็ถูกหามส่งไปนอนอยู่ที่อู่สี ร้องไห้
รอวันจันทร์ให้อู่เปิดตรวจสอบความเสียหายโดยละเอียดอีกครั้ง

เหตุการณ์ก็คือผมขับตามรถกระบะคันหนึ่ง อยู่ดีๆ กระบะคันข้างหน้าก็หักหลบกระทันหัน
ด้วยความตกใจก็เลยหักหลบตาม จริงๆ น้องหมานอนอยู่ใกล้ๆ เส้นถนน
ไม่ต้องหักหลบเลย หรือเบียดๆ เส้นกลางถนนก็ไปได้แล้ว แต่เห็นคันหน้าหักหลบ
ก็หักตามเพราะคันหน้าบังอยู่กว่าจะเห็นว่าหักหลบน้องหมาทั้งๆ ที่ไม่น่าจะต้องหักขนาดนั้นมือก็หักหลบตามไปแล้ว
พอหักพวงมาลัยกลับเข้าเลน รถเริ่มท้ายปัดไปทางขวา แก้แล้วก็ท้ายปัดกลับไปอีกข้าง
จังหวะเดียวกับที่รถพ่วง 18 ล้อบรรทุกออกซิเจนเหลว
วิ่งอยู่ข้างๆ พอดี เลยเอาท้ายรถแปะไปบริเวณล้อหน้ารถพ่วง
จากนั้นรถก็หมุนแบบคุมไม่ได้ไปชนกับราวเหล็กกลางถนน (ชนตรงไหนก็ไม่รู้ หารอยไม่เจอ มีแต่สีติดอยู่ที่ฝากระโปรง)
และหมุนตกลงไปหยุดสนิทอยู่ในร่องกลางถนนครับ (โชคยังดีอยู่บ้างที่ไม่ได้ไปหยุดกับต้นไม้)

อาการของคน ผมปวดเมื่อยหลังเล็กน้อย พ่อมีรอยถลอกที่แขน กับหัวโน แม่หัวโน กับแขนเขียวช้ำ
จากการสอบถามไม่มีอาการมึนหรือปวดหัว ยังพูดคุยรู้เรื่อง เคลื่อนไหวเป็นปกติ
กำลังเฝ้าดูอาการกันอยู่ ถ้ามีอะไรผิดปกติก็คงจะรีบพาไปโรงพยาบาลทันทีครับ

ส่วนรถคร่าวๆ หน้ายุบไปทั้งแถบ ไฟแตก กระจังหลุด กันชนหลุด ฝากระโปรงงอ
คาดว่าคงต้องยกหน้าตัดใหม่ ประตูหลังซ้ายเสียหายทั้งบาน ล็อกเสียแต่ประตูยังเปิดปิดได้
บังโคลนท้ายด้านซ้ายยุบ จุดยึดกันชนหลังด้านซ้ายหลุด (แตกหรือเปล่าไม่ได้ดู) อาร์มหลังงอ
ล้อแมกซ์แตก (ยังดีที่แตกแต่ไม่หลุด ทำให้ยังพอคุมรถและหยุดรถได้)
ยางหลังโดนเหล็กตัวถังที่ฉีกมาขูดแก้มยางจนเสีย

ใครมีล้อกล้วย BR ขอบ 14 หน้ากว้าง 6 นิ้ว ออฟเซต 40 ไม่ได้ใช้งานสัก 1 วง
ราคาไม่แรง (เจองานนี้หมดทุนจริงๆ ไม่รู้จะมีเหลือให้ซื้อมาม่าได้สักกี่ห่อ) ช่วยแจ้งผมด้วย
โทรมาหรือ PM ไว้ก็ได้ครับ

รถคู่กรณีสภาพเสียหายเล็กน้อย (น้อยมากๆ) มีประกัน รถหัวลากเป็นรถเช่าของวอลโว่
ประกันแจ้งว่าต้องตีราคาเป็นราคาศุนย์วอลโว่เพราะรถเช่าของวอลโว่เวลาซ่อมจะเข้าแต่ศูนย์วอลโว่เท่านั้น
(รถใช้งานตั้งแต่ปี 2008 แต่ตีราคาเป็นของใหม่ป้ายแดง -_-')

ขอบคุณพี่แบต พี่อธิ (ผมโทรหาตั้งแต่เกิดเหตุ ตกใจทำอะไรไม่ถูกคิดถึงพี่สองคนนี้ก่อนเลย)  คำนับ

ขอบคุณน้าตุ้ยที่ตีรถจากสุโขทัยมาช่วยดูแลเป็นกำลังใจ พาไปกดเงินมาจ่ายให้ประกันคู่กรณี  คำนับ
และขับรถไล่ตามรถพ่วงเพื่อขอเบอร์โทรเจ้าหน้าที่บ.ประกัน

ขอบคุณน้าบอยที่ช่วยหารถ slide on ราคาไม่แรงให้ คำนับ
และอีกหลายๆ ท่านที่ช่วยหารถ slide on ให้ (หาให้เยอะมากจนผมสับสนไปหมดไม่รู้ว่าคันไหนเป็นคันไหน)

ขอบคุณพี่โชเฟอร์รถพ่วงที่รีบวิ่งมาดูและปิดสวิทซ์กุญแจให้ เพราะคิดว่าน้ำยาแอร์ที่รั่วออกมาเป็นแก๊ส คำนับ
และโทรมาเมื่อกี้เพื่อสอบถามว่าเป็นอย่างไรบ้าง กลับมาถึงกรุงเทพฯ หรือยัง

ขอบคุณทุกๆ กำลังใจของชาว AE. Racing Club และน้ำใจที่ไม่เคยเหือดแห้งไปจากสังคมนี้ครับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010 00:37:07 โดย New. » บันทึกการเข้า

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 00:25:39 »

สุดยอด
พอกะเทิน
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 00:33:09 »

สุดยอด สุดยอด   ae  มีน้ำใจ มากมาย  คำนับ คำนับ  ปลอดภัยทุกคนครับ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #67 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 00:35:59 »

น้องหมาหลังจากเกิดเหตุหมาดๆ ตอนเกิดเหตุน้องหมายังนอนอยู่ในเลนขวา
โดยที่หัวอยู่บนเส้นแบ่งเลน ตัวพาดอยู่ในเลนขวา แล้วก็ค่อยๆ กระดึ๊บๆ พยายามคลานข้ามถนน
ชาวบ้านที่ขี่มอเตอร์ไซค์ผ่านบอกว่า น้องหมาตัวนี้ถูกรถชนตั้งแต่เมื่อคืนแล้ว
แต่สุดท้ายน้องหมาก็คลานข้ามถนนไปสิ้นใจอยู่ในป่าหญ้าข้างทางครับ

สภาพที่เกิดเหตุครับ  เศร้า
ราวเหล็กที่เอียงๆ นั่นไม่ใช่ฝีมือผมนะครับ (น่าจะเป็นรอยเก่าของรถคันอื่นทิ้งไว้)
รถผมโดนประมาณกลางๆ ราวเหล็กแล้วหมุนมาหยุดตรงนี้อีกทีครับ

ขอตัวไปนอนก่อนล่ะครับ พรุ่งนี้ต้องตีรถขึ้นไปเชียงใหม่อีกรอบครับ ถอนหายใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010 00:52:02 โดย New. » บันทึกการเข้า

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #68 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 00:38:03 »

หายไวๆนะครับน้านิว

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #69 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:06:25 »

ขอให้หายไวๆๆๆ นะคับ น้านิว แล้วกลับมารถสวยอีกครั้งนึงนะ คับ ตรบมือ

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
SpecR
นักแข่งมือสมัครเล่น

ไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก

« ตอบ #70 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:08:51 »

หายไวๆครับน้า เรื่องรถค่อยๆแก้ค่อยๆซ่อมนะครับ

ขาดเหลือสิ่งใดลองแจ้งให้ทราบกันเผื่อเหลือครับ
B☆NK

« ตอบ #71 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:10:53 »

หูยเยอะอะน้านิว

หายไวๆ ทั้งน้านิวและพ่อกับแม่ด้วยนะค้าบ

ส่วนรถ กลับมาหล่อเงาๆ แบบเดิมนะค้าบ

ae-92
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

アルトワークスでドリフト

« ตอบ #72 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:15:09 »

หายไวไว นะคับ

มอไซด์ โตขึ้นผมจะเป็น Sprinter  
NUI101

« ตอบ #73 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:27:38 »

ประกาศ เอาน่าเรื่องไม่ดีผ่านไปและต่อไปก็จะมีแต่เรื่องดีๆมาน่า ดูจากสภาพรถ ก็ยังไม่หนักเท่ารั่ย นะซ่อมได้ 
noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #74 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:43:05 »

ทุกคนปลอดภัยก็ดีมากๆ แล้วครับ
รถน่ะ ไหนๆ ก็ไหนๆ หล๊ะ....เอาให้แหล่มเลย
กลับมาหล่อไวไวน๊ะครับ

PyoungJ

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« ตอบ #75 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:50:38 »

คนปลอดภัยก้อดีแล้วครับน้า..

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 01:57:42 »

หายไว ไวครับ
Kritsadathitiset
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AMT

« ตอบ #77 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 02:21:52 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  ได้โปรด.. ได้โปรด..
NoO_BenZ TZ#40..

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #78 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 02:23:57 »

พระคุ้มครองค่ะ..

รถกลับมาหล่อไวไวนะค๊ะ..

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
ป้านู๋อ้อ_TZ#051

สังกัด โซนธนบุรี

« ตอบ #79 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 02:37:10 »

กลับมาแหล่มไว ไว นะจ๊ะ น้านิว

---  อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน อยากถึงฝันต้องอดทน ---
หน้า:  «  1 2 3 [4] 5 6 7  »    ขึ้นบน
  พิมพ์