AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 03:25:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอคำแนะนำ ถ้าจะแต่งรถ  (อ่าน 6036 ครั้ง)
Bars_BeeR
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 11:07:32 »

เต้นระบำ  รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ซื้อ AE110 มากะเค้า 1 กันเดิม ๆ ไม่มีอะไรเลย ถ้าจะเริ่มแต่ง(เอาแต่ภายนอก) กะเค้าบ้างต้องเริ่มที่อะไรก่อนดีคะ และทำที่ไหนดี พอมีที่แนะนำบ้างไหมคะ  Huh?

ปล. เอาแบบค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป งบน้อย 55+ ฮิฮิ

รักคนอ่าน ㋡™
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

DORAEMONSTER 9X

« ตอบ #1 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 11:16:13 »

เต้นระบำ  รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ซื้อ AE110 มากะเค้า 1 กันเดิม ๆ ไม่มีอะไรเลย ถ้าจะเริ่มแต่ง(เอาแต่ภายนอก) กะเค้าบ้างต้องเริ่มที่อะไรก่อนดีคะ และทำที่ไหนดี พอมีที่แนะนำบ้างไหมคะ  Huh?

ปล. เอาแบบค่อย ๆ เป็น ค่อย ๆ ไป งบน้อย 55+ ฮิฮิ

อย่างแรกผมว่าหาแมกสวยๆมาใส่ก่อนแล้วค่อยๆขยับไปเลือยๆครับ
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 11:22:07 »

ถ้างบ น้อยแนะำนำว่า อย่าเพิ่ง แต่ง ครับ   ให้ งบ เยอะๆ ก่อน แล้ว ก็ ค่อย ซื้อของดีๆใช้ ทีเดียวครับ

เพราะถ้างบน้อย ก็ จะได้ ของที่ไม่ดี ซื้อมาก็ เหมือน ซื้อทิ้ง ครับ เพราะ มันไ่ม่มีคุณค่าอะไร  ขายต่อ ก็ไม่มีราคา

หลักๆ ถ้าแต่งเรื่องความสวยงาม ก็ ต้อง พวก บอดี้พาร์ท  ก็ หาของ 111GT มาใช้เลย ครับ  คันที่สวยๆ ก็ ดู จาก รถคุณ ต๊อป TopAE92 ที่ขายของในบอร์ด น่ะคับ

คันนั้นสวย จริง

ส่วนช่วงล่าง อันนี้ หาีดีๆ มาใช้ทีเดียว จบ ดีกว่าครับ

ล้อ และ ยาง ก็ หา ที่ เป็น ของ แท้ๆ มาใ้ช้ ดีกว่า ครับ งบน้อย ก้ได้ แค่ ของก๊อป ซื้อมาก็ เท่านั้นอ่ะ

สรุป แนะนำว่า งบน้อย อย่าเพิ่งแต่ง ครับ  เก็บเงินไว้ แล้ว ระหว่างนั้นก็ หาข้อมูลเพิ่ม ครับ ทำการบ้านให้ ตัวเอง ว่า ชอบรถแนวไหน แล้วก็ ค่อยหาข้อมูล ว่า ของแต่ละชิ้น มันเท่าไร    พองบถึงแล้วก็ ค่อยซื้อทีเดียว ครับ

แต่.... เวลา มีตังค์ ก็ มักจะไม่มีของนะ  เวลาของมี ตังค์ ดันไม่มี  ฮ่าๆๆๆ  แต่งรถ มันสนุกตรงนี้แหละ
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #3 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 11:28:40 »

ถ้างบ น้อยแนะำนำว่า อย่าเพิ่ง แต่ง ครับ   ให้ งบ เยอะๆ ก่อน แล้ว ก็ ค่อย ซื้อของดีๆใช้ ทีเดียวครับ

เพราะถ้างบน้อย ก็ จะได้ ของที่ไม่ดี ซื้อมาก็ เหมือน ซื้อทิ้ง ครับ เพราะ มันไ่ม่มีคุณค่าอะไร  ขายต่อ ก็ไม่มีราคา

หลักๆ ถ้าแต่งเรื่องความสวยงาม ก็ ต้อง พวก บอดี้พาร์ท  ก็ หาของ 111GT มาใช้เลย ครับ  คันที่สวยๆ ก็ ดู จาก รถคุณ ต๊อป TopAE92 ที่ขายของในบอร์ด น่ะคับ

ส่วนช่วงล่าง อันนี้ หาีดีๆ มาใช้ทีเดียว จบ ดีกว่าครับ

ล้อ และ ยาง ก็ หา ที่ เป็น ของ แท้ๆ มาใ้ช้ ดีกว่า ครับ งบน้อย ก้ได้ แค่ ของก๊อป ซื้อมาก็ เท่านั้นอ่ะ

สรุป แนะนำว่า งบน้อย อย่าเพิ่งแต่ง ครับ  เก็บเงินไว้ แล้ว ระหว่างนั้นก็ หาข้อมูลเพิ่ม ครับ ทำการบ้านให้ ตัวเอง ว่า ชอบรถแนวไหน แล้วก็ ค่อยหาข้อมูล ว่า ของแต่ละชิ้น มันเท่าไร    พองบถึงแล้วก็ ค่อยซื้อทีเดียว ครับ

แต่.... เวลา มีตังค์ ก็ มักจะไม่มีของนะ  เวลาของมี ตังค์ ดันไม่มี  ฮ่าๆๆๆ  แต่งรถ มันสนุกตรงนี้แหละ

ตามนี้เลยครับ

งบไม่ค่อยบานปลาย

เพราะตังมาของไม่มี

ตังมีของไม่มา

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
norma_niggy

« ตอบ #4 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 11:29:56 »

ถ้างบ น้อยแนะำนำว่า อย่าเพิ่ง แต่ง ครับ   ให้ งบ เยอะๆ ก่อน แล้ว ก็ ค่อย ซื้อของดีๆใช้ ทีเดียวครับ

เพราะถ้างบน้อย ก็ จะได้ ของที่ไม่ดี ซื้อมาก็ เหมือน ซื้อทิ้ง ครับ เพราะ มันไ่ม่มีคุณค่าอะไร  ขายต่อ ก็ไม่มีราคา

หลักๆ ถ้าแต่งเรื่องความสวยงาม ก็ ต้อง พวก บอดี้พาร์ท  ก็ หาของ 111GT มาใช้เลย ครับ  คันที่สวยๆ ก็ ดู จาก รถคุณ ต๊อป TopAE92 ที่ขายของในบอร์ด น่ะคับ

สรุป แนะนำว่า งบน้อย อย่าเพิ่งแต่ง ครับ  เก็บเงินไว้ แล้ว ระหว่างนั้นก็ หาข้อมูลเพิ่ม ครับ ทำการบ้านให้ ตัวเอง ว่า ชอบรถแนวไหน แล้วก็ ค่อยหาข้อมูล ว่า ของแต่ละชิ้น มันเท่าไร    พองบถึงแล้วก็ ค่อยซื้อทีเดียว ครับ

แต่.... เวลา มีตังค์ ก็ มักจะไม่มีของนะ  เวลาของมี ตังค์ ดันไม่มี  ฮ่าๆๆๆ  แต่งรถ มันสนุกตรงนี้แหละ

แนะนำขับไปให้คนนี้แต่งให้ อิอิ เดี๋ยวน้าเค้าซื้อของแต่งให้เอง อิอิ อิอิ อิอิ อิอิ

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
นายกะทิ
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 12:14:04 »

แต่งรถต้องใจ เย็นๆ คับ น้าๆในนี้ประสบการณ์ตรงทั้งนั้น

แต่งรถใจร้อนได้ของไม่ดี + แพง

ซื้อมาใช้ไม่ได้ ซื้อมากลายเป็นขยะ

แนะนำเล่นของแท้ดีที่สุด คับ

ปล. ตอบไม่ตรงคำถามเลย (เขาถามว่าจะเริ่มแต่งจากตรงไหนก่อน)

ถ้าเป็นผมคงดู 1. ล้อแม๊กซ์   2.ติดฟิลม์ในกรณีฟิลม์เดิมไม่สวย   3. ท่อ 

4. บอดดี้พาส ก็ เวิลเวอร์การ์ด กันชนหน้าแต่งตัวนอก ไฟหน้าตัวนอก ลิ้นหน้าตัวนอก สกริ์ตข้าง ลิ้นหลัง จบด้วยซันลูป  (ถ้าจะเอาแต่ข้างนอกนะคับ)
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 12:53:45 »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010 12:55:59 โดย wasabi » บันทึกการเข้า
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 13:03:58 »

เปลี่ยนล้อก่อนเลยคับ ไปเลือกล้อที่ชอบก่อนเลย ส่วนพาร์ทแต่งภายนอกมีเยอะคับ ค่อยมาเลือกใส่อีกที ว่าจะแต่งแบบตัวนอกแท้ หรือก๊อป หรือแนว Thailand Only ก้อมีให้เลือกคับ
illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #8 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 13:16:25 »

รุ่นเดียวกับผมเลยอ่ะ

เปลี่ยนล้อก่อนเลยครับผม

ตามด้วยไฟหน้า ไฟมุม

จะเอาโคมดำ มุมส้มก็ตามชอบจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 พฤษภาคม 2010 13:21:40 โดย illusionx » บันทึกการเข้า

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 13:43:29 »

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 13:50:01 »

~~DoRaeMON 110~~

กางเกงในด้วยคน

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 13:53:10 »

หาล้อสวยๆสักชุดก่อนครับ

โคตรคิดถึงเลย
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 14:18:26 »

ขับเดิม ๆ ซ่อมบำรุงตามระยะไปซัก 6 เดือน
ช่วง 6 เดือนนี้ ก็เปิดเวปดูภาพไปเรื่อย ๆเก็บข้อมูลไปเรื่อย ๆ
แล้วถามตัวเอง ว่าอยากแต่งให้ออกมาแนวไหน
เก็บตังค์ไปพลาง ๆ

พอได้แนวที่อยากได้แล้ว ค่อยหาซื้อของใส่รถ รถจะได้ออกมาในแนวทางเดียวกัน ไม่ต้องเปลี่ยนของหลายรอบ

นาน ๆ แวะมาที
smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #13 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010 19:38:39 »

สะดุดตาจัง ใส่กับ 92 แล้วจะออกมายังไงนะ

Bars_BeeR
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 10:15:07 »

ว่าแต่ไปตีท่อร้านไหนดีอ่ะคะ ใครพอแนะนำได้บ้าง  เอ๋อ อยู่โซนฝั่งธนค่ะ
นายกะทิ

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 10:27:56 »

เข้ามาที่โซนธนสิ มีพี่ๆที่โซนคอยแนะนำเยอะแยะเลย จะได้ดูรถคนอื่นเป็นแนวทางด้วยคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤษภาคม 2010 12:51:56 โดย นายกะทิ » บันทึกการเข้า
มันเศร้าน่ะอยู่คนเดียว
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 11:13:18 »

แอบดู
26monday
มือใหม่หัดซิ่ง
**

just like JDM

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 11:58:35 »

ความคิดผมนะครับ หาแนวที่ตัวเองชอบก่อนครับ จะได้ไม่หลงทาง
แล้วค่อยๆ เปลี่ยนทีละอย่างครับ
ผมเปลี่ยนทีละเสตป ประมานนี้ครับ 1. ล้อ 2.ท่อ 3. ลิ้นหน้า หรือ part รอบคันที่ชอบครับ

ยังไงเงินก็อยู่กับเราครับ ใช้เวลาตัดสินใจให้นานที่สุด

ความคิดส่วนตัวนะครับ ขอบคุนครับ

JDM"
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 12:45:34 »

ใส่แค่แม๊กซ์เทพ ยางเทพ กับโหลดลงมาเล็กน้อย ผมว่าแค่นี้ก็สวยแล้วครับ
แต่ที่สำคัญที่สุดคือ รถต้องใหม่ เงาใสกิ๊กๆตลอดเวลา

beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 14:51:07 »

ขับไปซักพัก เก็บตังค์ แล้วหาข้อมูลตามที่พี่ๆเค้าว่ามาจริงๆนั่นแหล่ะครับ
ชอบแนวไหนประมวลผลอีกที เก็บข้อมูลเยอะๆก่อน

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์