AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 09:29:52 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 411 412 [413] 414 415 ... 3058  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@>>> Good Morning "ระยอง โซน" <<<@@  (อ่าน 5624419 ครั้ง)
Anukool Jumpa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8240 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 09:25:55 »

Good Morning..... ซูม ซูม ซูม ซูม

สวัสดีตอนเช้าคับพี่  
 ว่าแต่มีmod 3 คนแระหรอ
พอดีผมไกล้หมดวาระแล้ว...สิ้นเดือน เสี่ยโน่มาแทน ฉลอง.. ฉลอง.. จุดประทัด จุดประทัด ฉลอง..
-TOR@RAYONG-
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

081-939-5609

« ตอบ #8241 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 09:39:27 »

หวัดดีคับ ระยอง
ตัวเมือง-มาบตาพุดฝนตกทุกวันไหมคับ

watcharapong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8242 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:09:17 »

Good Morning..... ซูม ซูม ซูม ซูม

พอดีผมไกล้หมดวาระแล้ว...สิ้นเดือน เสี่ยโน่มาแทน ฉลอง.. ฉลอง.. จุดประทัด จุดประทัด ฉลอง..

ตอนนี้ ขอเพิ่ม มาอีกหนึ่ง ท่านแล้ว ครับ  รวมเป็น 3 ท่านนะครับ จะมี *นนท์*, โน่ SRC, ...Ja_Ae... ครับ...

« ตอบ #8243 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:14:48 »

ตอนนี้ ขอเพิ่ม มาอีกหนึ่ง ท่านแล้ว ครับ  รวมเป็น 3 ท่านนะครับ จะมี *นนท์*, โน่ SRC, ...Ja_Ae... ครับ...

สุโค่ยคับ ฉลอง.. ฉลอง.. ฉลอง..
 จุดประทัด จุดประทัด จุดประทัด

AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #8244 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:17:25 »

พี่ครับ    ใครพอทราบร้านไฟเบอร์   ที่ทำงานดีๆบ้างมั๊ยครับ    พัทยาถึงระยองอ่ะครับ     ไม่ค่อยอยากกลับ  กทม   

แล้วพอมีร้านเซาะร่อง  จานเบรคบ้างมั๊ยครับ   ถ้าทราบราคาด้วยยิ่งดีครับ     คำนับ

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #8245 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:21:56 »

ตอนนี้ ขอเพิ่ม มาอีกหนึ่ง ท่านแล้ว ครับ  รวมเป็น 3 ท่านนะครับ จะมี *นนท์*, โน่ SRC, ...Ja_Ae... ครับ...

อ้าววววว  ผมเพิ่งสังเกตุคับ
 แหะ.. แหะ..
ปล.มีอะไรทุกข์เนื้อร้อนใจเกี่ยวกับบอร์ด บอกผมได้นะคับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8246 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:23:04 »

ให้มันได้ ยังง้าน  สุดยอด
โน่ SRC ™

« ตอบ #8247 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:25:01 »

พี่ครับ    ใครพอทราบร้านไฟเบอร์   ที่ทำงานดีๆบ้างมั๊ยครับ    พัทยาถึงระยองอ่ะครับ     ไม่ค่อยอยากกลับ  กทม  

แล้วพอมีร้านเซาะร่อง  จานเบรคบ้างมั๊ยครับ   ถ้าทราบราคาด้วยยิ่งดีครับ     คำนับ

เออๆๆๆ ผมก็อยากจะเซาะ เหมือนกันอ่ะคับ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8248 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:29:55 »

ถามพี่ทูรย์ ดิ่ แกเคยเอาไปเซาะ ผิดมา
GT-Sevenboxs
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

08-2204-2710 จุ๊บ.Naval-NursE

« ตอบ #8249 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:31:34 »

ตอนนี้ ขอเพิ่ม มาอีกหนึ่ง ท่านแล้ว ครับ  รวมเป็น 3 ท่านนะครับ จะมี *นนท์*, โน่ SRC, ...Ja_Ae... ครับ...

อ้าววววว  ผมเพิ่งสังเกตุคับ
 แหะ.. แหะ..
ปล.มีอะไรทุกข์เนื้อร้อนใจเกี่ยวกับบอร์ด บอกผมได้นะคับ

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #8250 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:33:59 »

พี่ครับ    ใครพอทราบร้านไฟเบอร์   ที่ทำงานดีๆบ้างมั๊ยครับ    พัทยาถึงระยองอ่ะครับ     ไม่ค่อยอยากกลับ  กทม  

เออๆๆๆ ผมก็อยากจะเซาะ เหมือนกันอ่ะคับ

เซาะ  โค้ง   หรือตรง   6  เส้นอ่ะสวยครับ     แต่ถ้าโค้งได้     อยากได้เป็นลายดอกไม้      ฝากเช็คด้วยนะครับ      เจาะรูไม่เอา   เพราะที่ขายทิ้งไปเป็นเจาะรูครับ     

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
AMELY

« ตอบ #8251 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:36:16 »

อ้าววววว  ผมเพิ่งสังเกตุคับ
 แหะ.. แหะ..

ปิดปาก ปิดปาก ปิดปาก

พี่ๆ   สลับ   กัน   เป็นโมเดอร์เรเตอร์กันทุกเดือนหรอครับ      ผมว่าดีนะครับ     ใครเป็นเดือนไหน    เจ้าภาพเลี้ยงเบียร์เดือนนั้น     

ทุกคนได้เป้นกันถ้วนหน้าครับ    จะรักบอร์ดมากขึ้น   

โน่ SRC ™

« ตอบ #8252 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 10:48:32 »

อ้าวววว งานเข้าแล้วซิ

ปล.อยากได้ 6 เส้นตรงอ่ะ
AMELY

« ตอบ #8253 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 11:23:27 »

ฝากถามด้วยนะครับ      เรื่องการเซาะร่อง   

ร้านไฟเบอร์ด้วยนะครับ    อยากทำฝากระโปรงเดิมๆเลยครับ  ไม่เจาะรู   แต่เป็นไฟเบอร์  พ่นสีเดิมรถ      AE111  กับ   EG6   รบกวนด้วยครับ   ผมถามราคาที่กทม   3500   ถ้าที่นี่ไม่เกิน  4500   งานดีก็เอาครับ   

ขอบคุณครับ   

Redshadow@RaYongZ...

ทุกชีวิต..มีหนทางของมันเสมอ..

« ตอบ #8254 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:31:32 »

ฝากถามด้วยนะครับ      เรื่องการเซาะร่อง   

ร้านไฟเบอร์ด้วยนะครับ    อยากทำฝากระโปรงเดิมๆเลยครับ  ไม่เจาะรู   แต่เป็นไฟเบอร์  พ่นสีเดิมรถ      AE111  กับ   EG6   รบกวนด้วยครับ   ผมถามราคาที่กทม   3500   ถ้าที่นี่ไม่เกิน  4500   งานดีก็เอาครับ   

ขอบคุณครับ   

ที่ระยองค่าแรงแพงจะตาย..สู้ทำที่อื่นดีฝ่า...

คน...ขับรถ.. ช้า..ชิดซ้าย...ควาย...ขับรถ...ช้า... ชิด ขวา...

« ตอบ #8255 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:32:43 »

อ้าวววว งานเข้าแล้วซิ

ปล.อยากได้ 6 เส้นตรงอ่ะ

อ้าว..Mod..อย่างงี้มันต้อง ถอน.......

คน...ขับรถ.. ช้า..ชิดซ้าย...ควาย...ขับรถ...ช้า... ชิด ขวา...

« ตอบ #8256 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:42:53 »

อีกเรื่อง...
เมื่อกี้สตาร์ตเครื่องได้กลิ่นน้ำมันหึ่งเลย พอตัดแก๊สกลิ่นหายไป ...
เอาใหม่ดับ..สตาร์ตใหม่เปิดกระโปรงรถ...ดมๆ กลิ่นไม่ชัด แค่แผ่วๆ...
ต้องก้มเอาจมูกไปสูดแถวๆจานจ่ายถึงจะได้กลิ่นแผ่วๆ ... จางมากๆ
เท่าที่ตาเห็นห้องเครื่องไม่พบร่องรอยรั่วซึม...พื้นใต้ท้องรถไม่มีรอยหยด....มุดดูที่ตรงถังก็ไม่มีรอย...

ช่วยหน่อยคับ ... เช็คตรงไหนดี

เช็คที่สายน้ำมันเข้าครับ   เช็คที่สายน้ำมันกลับ    เช็คที่กระปุกดักไอ  แกะเอามาเป่าลองครับถ้าอยากทราบรายละเอียดแกะมาแล้วผมจะบอกการเช็คครับ    เช็คที่โอริงหัวฉีดครับ      ระบบน้ำมันมีเท่านี้ครับ   

^
^
^
อ่างดอกกราย มั้ย

สอบเสร็จ    ต้นเดือนเดี๋ยวผมโทรหาครับ    ทั้งสามหนุ่มเลย    อ้อน
ถ้ามีกลิ่นตอนสตาร์ท น่าจะ สาย Hi-Pressure ที่ต่อจาก ปั้มติก ในถังมาต่อกับข้ออ่อนก่อนเข้ารางหัวฉีดนะครับ
และ O-Ring รัดหัวฉีด เหมือน เจ้า เอว่าไว้ ซึ่งวัสดุพวกนี้ทำมาจากยาง ธรรมชาติ ชอร์ ไม่ถึง 80 มันจะไม่ทนในเรื่อง 1 ความร้อน 2 การต้านทานสารเคมี
เช่นเราเปลี่ยนจาก 91 หรือ95 ไปใช้น้ำมันโซฮอลล์ และรุ่นรถของเรามันไม่รองรับครับ
ยังมีลูกยางรองปัมติกในถังเปื่อยแล้วอุด strainer ตัวมันเองอีกนะวิ่งจะสดุด อาการเหมือนกรองเบนซิน ตันครับ

« ตอบ #8257 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:47:05 »

ถามพี่ทูรย์ ดิ่ แกเคยเอาไปเซาะ ผิดมา
ที่พี่ไปทำไม่ได้เรื่องครับ สลักลายยังไม่ถูก Rotation เลย....กำ

« ตอบ #8258 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:48:08 »

อีกเรื่อง...
เมื่อกี้สตาร์ตเครื่องได้กลิ่นน้ำมันหึ่งเลย พอตัดแก๊สกลิ่นหายไป ...
เอาใหม่ดับ..สตาร์ตใหม่เปิดกระโปรงรถ...ดมๆ กลิ่นไม่ชัด แค่แผ่วๆ...
ต้องก้มเอาจมูกไปสูดแถวๆจานจ่ายถึงจะได้กลิ่นแผ่วๆ ... จางมากๆ
เท่าที่ตาเห็นห้องเครื่องไม่พบร่องรอยรั่วซึม...พื้นใต้ท้องรถไม่มีรอยหยด....มุดดูที่ตรงถังก็ไม่มีรอย...

ช่วยหน่อยคับ ... เช็คตรงไหนดี

เช็คที่สายน้ำมันเข้าครับ   เช็คที่สายน้ำมันกลับ    เช็คที่กระปุกดักไอ  แกะเอามาเป่าลองครับถ้าอยากทราบรายละเอียดแกะมาแล้วผมจะบอกการเช็คครับ    เช็คที่โอริงหัวฉีดครับ      ระบบน้ำมันมีเท่านี้ครับ  

^
^
^
อ่างดอกกราย มั้ย

สอบเสร็จ    ต้นเดือนเดี๋ยวผมโทรหาครับ    ทั้งสามหนุ่มเลย    อ้อน
ถ้ามีกลิ่นตอนสตาร์ท น่าจะ สาย Hi-Pressure ที่ต่อจาก ปั้มติก ในถังมาต่อกับข้ออ่อนก่อนเข้ารางหัวฉีดนะครับ
และ O-Ring รัดหัวฉีด เหมือน เจ้า เอว่าไว้ ซึ่งวัสดุพวกนี้ทำมาจากยาง ธรรมชาติ ชอร์ ไม่ถึง 80 มันจะไม่ทนในเรื่อง 1 ความร้อน 2 การต้านทานสารเคมี
เช่นเราเปลี่ยนจาก 91 หรือ95 ไปใช้น้ำมันโซฮอลล์ และรุ่นรถของเรามันไม่รองรับครับ
ยังมีลูกยางรองปัมติกในถังเปื่อยแล้วอุด strainer ตัวมันเองอีกนะวิ่งจะสดุด อาการเหมือนกรองเบนซิน ตันครับ

ขอบคุณครับ เอ+พี่ทูน
บ่ายนี้จะลองไปเช็คตามนี้ดูคับ

dears (RYZ)
นักแข่งมือสมัครเล่น

082-471-8555 เดียร์ส้มปีดดดดดดดด

« ตอบ #8259 เมื่อ: 22 กันยายน 2009 12:50:02 »

สวัดดีคับทุกท่านรายงานตัวคับ แหะ.. แหะ.. ไม่รู้ไม่ชี้

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 411 412 [413] 414 415 ... 3058  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์