AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 20:18:31 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 1087 1088 [1089] 1090 1091 ... 3058  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@>>> Good Morning "ระยอง โซน" <<<@@  (อ่าน 5621344 ครั้ง)
Pachara@
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #21760 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:24:38 »

โอ้วววว...พี่ช้างได้เพื่อนพอดี
น้าโน่..ช่วงนี้น้าช้างแกเป็นไรครับ...เห็นเมาได้ทุกวัน
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #21761 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:28:35 »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์"คับ อิอิอิ
555555555555555555
Pachara@

« ตอบ #21762 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:30:47 »

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์"คับ อิอิอิ
อ๋อ..ที่เค้าเรียกว่า "องค์ลง" นั่นใช่มั๊ยครับ
โน่ SRC ™

« ตอบ #21763 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:33:15 »

ถูกกกกกกกกกกกกกส์
Pachara@

« ตอบ #21764 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:33:53 »

ถูกกกกกกกกกกกกกส์
555555+++++
Pachara@

« ตอบ #21765 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:35:09 »

แล้วบ้านน้าทูรเป็นไงบ้างครับ..น้ำลดยัง... ซุบซิบ
TaMaRu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อย่างว่า....ข้ามันจน

« ตอบ #21766 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:42:25 »

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ แต่ไหงอินัทพุงถึง.........

สงสัยให้ถามอย่าเดา...
โน่ SRC ™

« ตอบ #21767 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 17:55:10 »

ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ แต่ไหงอินัทพุงถึง.........

ช่วงนี่ช่วงโปรโมชั่น อีกหน่อยเดี๋ยวคอยดู ซุบซิบ
-TOR@RAYONG-

081-939-5609

« ตอบ #21768 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:01:50 »

ช่วงนี่ช่วงโปรโมชั่น อีกหน่อยเดี๋ยวคอยดู ซุบซิบ

ถูกกกกกก...รอแต่งก่อนเถอะ อินัทพุง แล้วจะรู้สึ๊ก

« ตอบ #21769 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:02:44 »

ติ๊สแตกบ๊อยบ่อย

(L)elle(L)

พักรบ!!

« ตอบ #21770 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:03:00 »

ถูกกกกกก...รอแต่งก่อนเถอะ อินัทพุง แล้วจะรู้สึ๊ก

กลั่นออกมาจากความรู้สึก และ ประสบการณ์เหรอคร๊ะส์?  อิอิ

« ตอบ #21771 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:03:49 »

อะไรนะ ที่ใดมีนัท(พุง)ที่นั่นมีตุ๊ด

(L)elle(L)

พักรบ!!

« ตอบ #21772 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:04:12 »

ติ๊สแตกบ๊อยบ่อย

เป็นฟืนเป็นไฟ เค้าไม่ได้เรียกติ๊สพี่ เค้าเรียกว่าเป็นตัวของตัวเองส์  ปิดปาก

« ตอบ #21773 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:05:31 »

เริ่มเครียดส์ตามแล้ว ไปดีก่า

GT-Sevenboxs

08-2204-2710 จุ๊บ.Naval-NursE

« ตอบ #21774 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:31:38 »

หวัดดีคับๆๆๆๆๆๆ

นานๆจะได้เข้ามาอ่าน   มรึนตึ๊บ

« ตอบ #21775 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:32:03 »

โปรแกรมอันตราย ภัยร้ายใกล้ตัวคุณผู้ชาย

1. Voice Control : เป็นโปรแกรมสั่งการด้วยเสียง พื้นฐานของโปรแกรมก็คือใช้เสียงในการสั่งการให้ผู้ชายของเธอ ทำนู่นทำนี่ให้ตามต้องการ ถ้าโปรแกรมนี้ใส่ส่วนของ Logic มาให้ด้วย การสั่งการก็จะมีเหตุผล อย่างเช่น ไม่ว่างกำลังซักผ้า ช่วยหุงข้าวให้หน่อย แต่ถ้าโปรแกรมตัวนี้ขาด Logic การสั่งการก็จะไร้เหตุผลสิ้นดี เช่น ห้ามอ่านนิตยสารผู้ชายนะ อุบาทว์ มีแฟนอยู่แล้ว ยังอยากจะไปดูของใครอีกหรืองัย

ลักษณะพิเศษของโปรแกรมนี้คือสามารถปรับเปลี่ยนน้ำเสียงได้ตามอุณหภูมิของ CPU ถ้า CPU อุณหภูมิพุ่งขึ้นสูง เสียงที่เปล่งออกมาจะดุดัน และอาจมีการขึ้นเสียงสูงที่พยางค์สุดท้าย และพวกผู้ชายก็จะต้องรีบลนลานปฏิบัติตามอย่างไม่มีเงื่อนไข แต่ถ้า CPU อุณหภูมิต่ำ น้ำเสียงก็จะนุ่มนวล น่าฟัง และมีเหตุผลขึ้นมาหน่อยนึง ซึ่งเหล่าผู้ชายก็จะเหมือนโดนมนต์สะกดให้ปฏิบัติตามอย่างง่ายดาย ดังนั้นถ้าใครไม่อยากให้อุณภูมิของคุณผู้หญิงพุ่งขึ้นสูง แนะนำให้ลงโปรแกรม CPU Cool ซึ่งมีวิธีการทำให้ CPU เย็นลงได้หลายวิธี ไม่ว่าจะเป็นวิธีการให้ของที่พวกหล่อนชอบ พาไปช็อปปิ้ง พาไปดินเนอร์ เป็นต้น

2. Powerpoint : แปลตรง ๆ ตัวว่า พลังอำนาจแห่งการชี้ โปรแกรมนี้ถ้าใช้ร่วมกับโปรแกรม Voice Control ด้วยแล้วจะทรงพลังอำนาจมาก ๆ ครับ ผู้ชายต้องระวังไว้ให้ดี เพราะลองทั้งสองโปรแกรมนี้รันพร้อมกันแล้ว แสดงว่าเราได้ตกเป็นเบี้ยล่างพวกเธอไปแล้วล่ะครับ

ลักษณะของโปรแกรมประเภทนี้ก็คือการใช้ดรรชนี ชี้ไปที่สิ่งของหรือสถานที่ต่าง ๆ พร้อมกับออกคำสั่งด้วยVoice Control ให้ผู้ชายทำสิ่งต่าง ๆ ที่พวกผู้หญิงต้องการได้ การแก้โปรแกรมนี้ให้ลองใช้โปรแกรม Windows Blind คือ ปิดตาไปเลยครับ แล้วยิ่งเข้า Sleep Mode ไปด้วยก็จะเนียนมาก ๆ ครับ

3. Datawarehouse & Datamining : เป็นโปรแกรมหลักในการเก็บข้อมูลของพวกผู้หญิงเค้าแหละครับ ในหน่วยความจำพวกเค้าจะเหมือนกับคลังข้อมูลขนาดใหญ่ ที่จะเก็บข้อมูลทุกประเภทของพวกเราไว้ ไม่ว่าจะเป็น ภาพ เสียง กลิ่น รส สัมผัส ต่าง ๆ และความทรงจำเหล่านี้จะฝังลึกมากครับ ลองอะไรเปลี่ยนไปดูสิ เป็นได้มีเรื่อง และนอกจากโปรแกรมเก็บข้อมูลอย่าง Datawarehouse แล้ว พวกเธอยังนำข้อมูลต่าง ๆ มาเข้าโปรแกรม Datamining เพื่อตีความไปต่าง ๆ นานาอีกด้วย ไม่ว่ากลิ่นตัวที่แปลกไปของคุณ น้ำเสียงออดอ้อนผิดสังเกต ขนหรือเส้นผมแปลก ๆ ที่ติดอยู่ตามเสื้อ ตามเบาะรถ พวกเธอจะแปลความไปได้ต่าง ๆ นานาร้อยแปดเลยทีเดียว (ส่วนใหญ่จะไปในทางร้าย)

4. Translation : โปรแกรมนี้จัดได้ว่าสุดยอด(รำคาญใจ)มากมาย คุณผู้ชายทั้งหลายคงจะเคยประสบปัญหาในการใช้งานกันมาพอสมควร เพราะหลาย ๆ สิ่งที่เราสื่อสารออกไป พวกเธอล้วนแต่จะแปลสารผิดทั้งนั้น เช่น ถ้าเราบอกว่าเย็นนี้มีกินเลี้ยงกับเพื่อนที่ทำงาน แล้วงานนี้ไม่พาไปด้วยนะ พวกคุณเธอก็จะถามกลับมาว่า จะพาใครไปกันล่ะ ไม่พาชั้นไปเนี่ย ทุกทีเห็นพาไปได้ (ทุกที คือไปกับเพื่อน ๆ แต่นี่มีรุ่นพี่ มีนายไปด้วย มันเป็นทางการ เข้าใจมั่งมั้ยเนี่ย) หรือ ปีนี้บริษัทเค้าไม่จ่ายโบนัสนะ เศรษฐกิจมันไม่ดี อ๋อก็แน่ล่ะสิ ก็แกมัวแต่ไปกินเหล้ากับเพื่อน (ห๊ะ หา หา มันเรื่องเดียวกันมั๊ยเนี่ย)

5. Defragment : โปรแกรมนี้ install มาพร้อมกับผู้หญิงเจ้าระเบียบเท่านั้นครับ คือจะเข้ามาจัดระเบียบข้าวของของเราให้เสร็จสรรพ ซึ่งจะว่าไปมันก็ดีล่ะนะ ใคร ๆ ก็คงชอบผู้หญิงที่ชอบเก็บบ้านช่องให้สะอาดอยู่เสมอ แต่ปัญหาเล็ก ๆ มันอยู่ที่ว่า เรามักจะหาของที่ต้องการไม่เจอ หลังจากที่คุณเธอจัดแจงเก็บเสร็จสรรพแล้วนี่สิ แล้วพอหาไม่เจอโดยเฉพาะตอนที่กำลังรีบ ๆ เนี่ย ของมันก็ขึ้นสิครับ ทีนี้ล่ะงานเข้าหนักกว่าหาของไม่เจออีก

6. Recovery : สุดยอดโปรแกรมอันตรายอีกอันหนึ่ง เป็นโปรแกรมกู้ข้อมูล โดยข้อมูลที่ชอบไปกู้มาก็จำพวก รูปแฟนเก่าสมัยประถม มัธยม หรือมหาลัยก็ว่ากันไป , บัตรเมมเบอร์ร้านคาราโอเกะที่อุตส่าห์ซ่อนไว้อย่างดี , ตั๋วหนัง สมัยยังกุ๊กกิ๊กกับอดีตแฟน , ไดอารี่ จม. โปสการ์ด ที่เคยเขียนแลกเปลี่ยนกันกับสาว ๆ , เมสเสจกุ๊กกิ๊ก ๆ ที่ลืมลบ หรือลบไม่ทัน และอีกสารพัดสารเพ ตามแต่โปรแกรมจะไปค้นเจอมาได้ อันตรายสุด ๆ ครับโปรแกรมนี้ และส่วนใหญ่จะ install มาพร้อมแล้วทั้งนั้น ดังนั้นอย่าเผลอทิ้งข้อมูลเหล่านี้โดยไม่ป้องกันนะครับ ล็อคโฟลเดอร์ได้ล็อคเลยครับ ถ้าล็อคไม่ได้แนะนำให้แก้ชื่อไฟล์ หรือซ่อนไว้ในโฟลเดอร์ system (บ้านพ่อบ้านแม่ หรือ ที่ทำงาน) เพราะสาว ๆ จะมึนมากเวลาต้องเข้าไปยุ่งกับไฟล์ระบบ ยกเว้นเธอทำงานเกี่ยวกับทางด้านคอมพิวเตอร์ (ทำงานที่เดียวกัน หรือสนิทกับบ้านเรามาก) อันนี้คงต้องลบทิ้งถาวร หรือไม่ก็เปิดเผยกันไปเลย

7. Voice Recorder : ผู้หญิงนี่ช่างจำนะครับ นอกจากจะมีคลังข้อมูลขนาดใหญ่แล้ว คำพูดทุกคำ ที่เราพูดออกไปยังจำได้ทุกคำ Replay ออกมานี่เหมือนเป๊ะ โดยเฉพาะคำพูดที่เราเผลอพูดออกไปโดยไม่รู้ตัว หรือตอนกำลังทะเลาะกันอยู่ แล้ววันดีคืนดีก็ชอบ Replay งัดขึ้นมาตอกย้ำให้เราแสบ ๆ คัน ๆ เล่น เช่น คำพูดที่เราเคยชมดาราสาวสวยบางคนเอาไว้ หรือตอนที่เราด่าเอาไว้ว่าทำไมไม่เป็นเหมือนคนนู้นคนนี้เค้าบ้าง ไม่รู้ว่าพูดออกมาเพราะน้อยใจจริง ๆ หรือต้องการสะกิดให้เราเอาอกเอาใจก็ไม่รู้

8. Outlook : เป็นโปรแกรมช่วยเตือนความจำ ซึ่งมักจะทำงานได้ดี ในกรณีที่ใช้เตือนวันเกิด วันครบรอบนั่นรอบนี่ แต่ในกรณีที่เตือนเรื่องสำคัญกว่านั้น เช่น พรุ่งนี้ช่วยเตือนด้วยนะ ว่าให้เอานู่น นั่น นี่ ไปที่ทำงานด้วย พวกนี้มักจะลืมเตือน แล้วพวกวันสำคัญเหล่านี้นะ ถ้าเค้าจำได้ แล้วเราลืม ..คุณ..ตายยยยยย งอนไปสามวันเจ็ดวันเลยทีเดียว กลายเป็นปมฝังใจพวกเธอไปตราบนานเท่านานเลยล่ะ ดังนั้นถ้าใครไม่อยากให้แฟนตัวเองเป็นเด็กมีปม กรุณา install โปรแกรมประเภท Outlook ไว้ด้วยอีกคนครับ

เมื่อรู้แล้วว่า มีโปรแกรมอันตรายอะไรบ้าง คุณผู้ชายทั้งหลายก็อย่าได้ให้พวกเธอ Install โปรแกรมเหล่านี้ลงไปในหน่วยความจำเด็ดขาดนะครับ มิฉะนั้น งานเข้าแล้วจะหาว่าผมไม่เตือนไม่ได้นะ สำหรับท่านที่โชคร้าย เจอผู้หญิงที่ Pre-install โปรแกรมเหล่านี้มาแล้ว ก็ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยจริง ๆ ครับ เพราะการจะ Uninstall นั้น ทำได้ยากเหลือเกิน

ป.ล. อย่าเก็บไปคิดมาก เรารู้ว่าพวกคุณ install โปรแกรมดีๆ ไว้อีกหลายตัว และใช้มันบ่อยกว่าโปรแกรมที่ผมเอ่ยถึงข้างต้น

« ตอบ #21776 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:33:41 »

เดี๋ยวจะหาว่าไม่ยุติธรรม

โปรแกรมอันตราย ภัยร้ายใกล้ตัวคุณผู้หญิง

1. Direct X : โปรแกรมนี้ไม่ได้ทำให้ผู้ชายชอบเล่นเกมส์แต่อย่างใดนะครับ แต่ทำให้ผู้ชายอย่างเราชอบแสวงหาอะไรที่มัน X ๆ ครับ เชื่อเถอะ ผู้ชายร้อยละเก้าสิบเก้าจุดเก้าเก้าเก้า ชอบอะไร X ๆ (คงไม่ต้องนิยามคำว่า X นะครับ แต่ที่แน่ ๆ ไม่ใช่ (e)Xtreme ละกัน) ซึ่งเชื่อแน่ว่า สาว ๆ เกือบร้อยเปอร์เซ็นต์เช่นกัน ที่คงไม่ชอบให้ผู้ชายของเธอไปสนใจอะไรกับเรื่องพรรค์นี้มากนัก

โปรแกรม Direct X มักจะทำงานในแบบเบื้องหลัง คือไม่แสดงการทำงานให้เห็น แต่จะแอบเนียนทำงานไปเงียบ ๆ หรือในจังหวะที่คุณไม่ได้อยู่ที่หน้าจอ (ไม่ได้อยู่ด้วยกันนั่นแหละ) แต่ถ้าคุณผู้หญิงลองรัน Task Manager ก็คงจะได้เห็นร่องรอยโพรเซสการทำงานบ้างไม่มากก็น้อย อย่างเช่นสลิปบัตรเครดิตที่มูลค่าสูงผิดปกติ แถมยังเป็นเวลากลางคืนอีกต่างหาก หรือถ้าได้มีโอกาสใช้โปรแกรม Defragment หรือ Recovery กับห้องหรือเครื่องคอมพ์ของคุณผู้ชาย ก็จะได้พบกับอะไร X ๆ ในนั้น ไม่มากก็น้อย แต่ถ้าไม่มีนี่น่าสงสัยอย่างแรงนะจะบอกให้

2. Spread Sheet : เป็นโปรแกรมที่พบได้ในผู้ชายทั่ว ๆ ไป และสาว ๆ ก็คงจะพบเจอกันบ่อย ๆ คือพวกผู้ชายมันไม่ค่อยมีระเบียบนักหรอก อะไร ๆ มันก็วางเกลื่อนไปทั่วนั่นแหละ ไม่ว่าจะเป็นเอกสาร หนังสือพิมพ์ หรือ ผ้าปูที่นอน มันจะกลาดเกลื่อน คลี่กระจายไปทั่ว ยกเว้นบรรดาความลับทั้งหลาย ที่มักจะเก็บซ่อนไว้อย่างดี แต่ก็มีหลุดบ้าง เพราะอิทธิพลของโปรแกรมตัวนี้แหละครับ แต่ก็มีผู้ชายบางจำพวกที่เคยลงโปรแกรมนี้และเอาออกไปแล้ว อย่างพวกทหารที่ถูกฝึกมาอย่างดี หรือผู้ชายที่โตมากับุณแม่เจ้าระเบียบ งานนี้แล้วแต่สาว ๆ แล้วล่ะครับ ว่าจะจั่วเจอผู้ชายที่ยังลงโปรแกรมนี้อยู่หรือเปล่า

3. iTunes : พวกผู้ชายเนี่ย ไม่ว่าจะเป็นผู้ชายจำพวกไหนก็ตาม จะติสต์ , เนิร์ด หรือผู้ชายธรรมดาก็แล้วแต่ มันบ้าจูนอัพนู่นนี่ครับ ไม่ว่าจะแต่งคอมพ์ , แต่งรถ , จูนเครื่องเสียง , แต่งบ้าน ฯลฯ จะเรียกว่ามีวิญญาณนักประดิษฐ์ในหน่วยความจำก็ว่าได้ ดังนั้นไม่แปลกหรอกครับ ที่โปรแกรมเหล่านี้จะสร้างความรำคาญให้กับคุณผู้หญิงบ้างไม่มากก็น้อย อย่างเช่นกำลังนอนดูซีรี่ส์เกาหลีเพลิน ๆ พี่แกก็จะมาทำเสียงดัง อยู่ข้าง ๆ ห้อง ตอกตะปูบ้าง สว่านเจาะบ้าง หรือไม่ก็เบิ้ลเครื่องรถอยู่หน้าบ้าน ที่หนักหน่อยก็เปิดเครื่องเสียงจากรถดังไป 3 บ้าน 7 บ้าน ให้คนแถว ๆ นั้นเค้าด่าเล่น หรือถ้าไม่ใช่พวกส่งเสียง ก็จะทำเลอะ อย่างเช่นแต่งบ้านเสร็จ พื้นเลอะเทอะไปตั้งแต่ประตูทางเข้ายันประตูหลังบ้าน หรือไม่ก็เสื้อเปื้อนหยั่งกับไปนอนปลักมาอย่างไรอย่างนั้น ก็เดือดร้อนคุณผู้หญิงต้องมา ปัดกวาดเช็ดถู ซักผ้า ขยี้ผ้าให้อีก แต่ที่น่ารำคาญสุด ๆ คงจะเป็นประเภท คุณผู้หญิงจะดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกม พี่แกก็จะต้องเข้ามาจุ้นจ้าน บอกให้ปรับนู่นอย่างนี้ ปรับนั่นอย่างนั้นสิ บลา ๆ ๆ จนผู้หญิงอยากจะเลิกทำกิจกรรมนั้น แล้วปล่อยมันบ้าบอปรับไปคนเดียวเลย

4. Data Eraser , Data Shredder : ผู้ชายหลายคนชอบลงโปรแกรมนี้ครับ ไม่ว่าจะโดยตั้งใจหรือไม่ตั้งใจก็ตาม ดังนั้นเลยทำให้มันลืมง่าย ลืมบ่อย ลืมเป็นนิจสิน ลืมแม้กระทั่งเรื่องของตัวเอง และเรื่องที่มันไม่พลาดที่จะลืมก็คือ วันเกิดแฟน วันครบรอบ ไม่ว่าจะเป็นรอบไหนก็แล้วแต่ มันจะจำได้ดีตอนช่วงแรก ๆ ที่เพิ่งคบกันเท่านั้นแหละครับ หลังจากนั้น โปรแกรมตัวนี้ก็จะเริ่มทำงาน เหมือนสั่ง Autorun เมื่อคบกันไปได้สักสี่ซ้าห้าปี ทำให้เราลืม ดังนั้นคุณผู้หญิงที่ลงโปรแกรม Outlook ไว้แล้ว ก็ช่วยย้ำเตือนแบบเนียน ๆ ด้วยก็แล้วกัน เราจะได้ไม่ลืมอ่ะนะ

5. Uninstaller : โปรแกรมนี้ เลวร้ายมาก ๆ ครับ สำหรับคุณผู้หญิง เพราะมันเอาไว้ uninstall โปรแกรมดี ๆ ที่ผู้ชายเคยลงไว้ตอนจีบสาวใหม่ ๆ และเป็นแฟนกันได้สักระยะหนึ่ง หลังจากนั้นมันก็ Autorun (อีกแล้ว) ลบโปรแกรมดี ๆ ทั้งหลายไป เช่น โปรแกรม WordPerfect ที่ทำให้ผู้ชายเราพูดหวาน ๆ จ๊ะจ๋าอย่างโน้นอย่างนี้ แต่พอเอาออกปุ๊บ เออ อืมม์ อีห่ารากกกกก (มีจริง ๆ นะคนพูดแบบนี้ พี่โน๊ส ไม่ได้โม้) , Security Suite ชุดโปรแกรมรักษาความปลอดภัยขั้นเทพ ยุงไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม ชายอื่นไม่ให้ตอด พ่อตาไม่ให้เตะ (อันหลังนี่ ป้องกันตัวเองครับ) แต่พอ uninstall ออกปุ๊บ จะกลับบ้านเหรอ เออ เดี๋ยวเจอกันที่บ้านนะ น่านนนน ..คุณ..ห่วงกูบ้างมั้ยเนี่ย สาดดดดด

6. Partition Magic : โปรแกรมนี้เป็นอีกโปรแกรมโคตรเซ็งของสาว ๆ เพราะมันเป็นโปรแกรมที่เอาไว้แบ่งห้องหัวใจของพวกหนุ่ม ๆ ให้ซอยเป็นห้องเล็กห้องน้อย บางคน CPU มีประสิทธิภาพสูงมาก ประกอบกับ Harddisk มีขนาดใหญ่ ก็แบ่งซอยกันเป็นคอนโดกันเลยทีเดียว แต่ใช่ว่าทุกคนหรอกนะครับที่จะลงโปรแกรมนี้ เพราะการจะลงโปรแกรมนี้ต้องพึ่งพาปัจจัยหลาย ๆ อย่าง บางคนก็ลงได้แป๊บ ๆ ก็ uninstall ออกไป เพราะรู้สึกว่าการบริหารฮาร์ดดิสก์หลายพาร์ทิชั่นมันลำบากและสิ้นเปลืองเกินไป ดังนั้นสาว ๆ คงต้องดูแลฮาร์ดดิสก์พวกเค้าไว้ให้ดี ๆ ทางที่ดีก็รันโปรแกรม Check Disk กันบ่อย ๆ เผื่อมีอะไรแปลกปลอมจะได้ Fix กันทัน

7. PowerDirector : เป็นโปรแกรมประเภทเดียวกับ PowerPoint ของผู้หญิงเค้าล่ะครับ แต่น่ารำคาญกว่า เคยมั้ยครับ ที่เจอพวกผู้ชาย คอยกำกับบทให้คุณต้องทำอย่างนั้น อย่างนี้ อย่างเช่นเวลาเล่นเกมด้วยกัน ด้วยความที่ธรรมชาติของผู้หญิง อาจจะไม่ได้ถูกดีไซน์มาเพื่อการเล่นเกมได้เท่ากับผู้ชาย (เพราะมีความนุ่มนวลกว่า ไม่ดิบเถื่อนเท่าผู้ชาย)  ดังนั้นเวลาผู้ชายเห็นผู้หญิงเล่นเกม จึงชอบที่จะไปกำกับให้ทำอย่างนู้นสิ อย่างนั้นสิ จนผู้หญิงรำคาญแทบจะปาจอยเกมใส่หน้า อีกตัวอย่างหนึ่งก็อย่างเรื่องการขับรถ เคยขับรถให้ผู้ชายนั่งไหมครับ ส่วนใหญ่แล้วจะไม่ค่อยนั่งเฉย ๆ นะครับ จะต้องคอยกำกับให้ระวังรถซ้ายด้วยสิ เหยียบเบรคสิ คันหน้ามันเบรคแล้วเนี่ย เห็นมั้ย อ้าว เลยแล้วเนี่ย มัวแต่มองอะไรอยู่ แล้วทำไมไฟเลี้ยวไม่เปิดล่ะ ผู้หญิงขับรถจริง ๆ เล้ยยยยยย นี่ล่ะครับ PowerDirector อำนาจผู้กำกับอยู่ในมือเค้าจริง ๆ (PowerDirector จริง ๆ เป็นโปรแกรมตัดต่อวีดีโอครับ)

8. Alcohol 120% : แค่ชื่อก็รู้แล้วใช่มั้ยครับ ว่าเป็นโปรแกรมอะไร ใช่แล้วครับ มันคือโปรแกรมที่ทำให้ผู้ชายชอบดื่มนม บ้า!!! ไม่ใช่แล้ว มันเป็นโปรแกรมที่ทำให้ผู้ชายชอบดื่มแอลกอฮอล์ต่างหากล่ะ แหมก็เกิดเป็นผู้ชายนี่ครับ ถ้าบรรลุนิติภาวะแล้วยังจะกินนมหน่อมแน้มก่อนนอนทุกคืนมันก็ใช่ที่ มันก็ต้องมีบ้างที่จะกินเหล้าจนฟุบ ลุกขึ้นมาอีกทีหลังเที่ยง แล้วกินต่อ วนลูปไปแบบนี้สัก 3 วัน เสร็จแล้วโปรแกรม Reminder ก็ทำให้นึกขึ้นได้ว่า ชีวิตมันมีอะไรทำมากกว่านี้ ถึงจะหายบ้าเสียที

พอโปรแกรมนี้เริ่มทำงาน สาว ๆ เค้าก็ต้องเป็นห่วงเป็นธรรมดาล่ะนะ แล้วก็อาจจะมีการขอร้องกันว่าไม่ไปกินได้ไหม แต่ผู้ชายมันฟังซะที่ไน๊น๊น๊ (ขึ้นเสียงสูง) มันอยากไปกินเหล้ากับเพื่อนมัน เรื่องง้อเอาไว้ทีหลัง มันรู้ว่ายังงัยก็งอนได้ไม่นานหรอก ทีนี้ก็อาจจะมีสติขาดผึง เออ จะไป..หม่ำ..เหล้าที่ไหนก็ตามใจละกัน เมามาอย่ามาให้กูเช็ดอ้วกก็แล้วกัน (คุณผู้ชายอาจจะมีสวนเล็กน้อยว่า เออเดี๋ยวอ้วกแล้วจะทวิตมาบอกละกัน)

และก็อย่างที่บอกไปครับ สุดท้ายคุณผู้หญิงก็ต้องมาคอยเช็ดอ้วกให้ ถ้าเมาเป็นหมากลับมา แต่ถ้าเมาแล้วอ้วกเป็นที่เป็นทางก็ถือว่าโชคดีไป พอตื่นเช้าก็อาจจะต้องมาคอยเช็ดตัวให้อีก ด้วยความเป็นห่วงว่าจะแพ้พิษเหล้า แต่นั่นมันผลข้างเคียงจากการดื่ม ปล่อยมันไปเถอะ แค่ให้มันนอนเฉย ๆ คอยขยำข้าวให้มันกินตอนตื่นก็พอครับ ที่น่าเป็นห่วงที่สุดคือ เมาแล้วหายไปไหนไม่รู้ ติดต่อไม่ได้ ยังงัยก็พยายามมีเบอร์เพื่อนในกลุ่มที่ไปด้วยก็แล้วกันนะครับ แต่ก็อย่าโทรไปจิกบ่อยล่ะ เดี๋ยวเพื่อนไม่หนับหนุนแล้วจะงานเข้าเอานา (Alcohol 120% จริง ๆ คือโปรแกรมเบิร์นแผ่นครับ)

ดูเหมือนว่าโปรแกรมของคุณผู้ชายจะอันตรายกว่าของคุณผู้หญิงหลายเท่า แต่ก็ยังขอกล่าวเหมือนเอนทรี่ที่แล้วว่า เหล่าผู้ชายก็ยังมีโปรแกรมดี ๆ ที่ผู้หญิงชอบอยู่อีกเยอะ และก็ขยันรันกันน่าดูเลย แม้จะแรงตอนต้นเสียส่วนใหญ่ก็เถอะ แต่ก็นะ ที Windows ใช้ไปนาน ๆ มันยังอืดเลย แล้วนับประสาอะไรกับโปรแกรมในคนล่ะครับ ดังนั้น ต้องขยันดูแลหัวใจกันให้มาก ๆ เข้าไว้นะครับ 

ป.ล.1 ก็สาสมใจกันไปสำหรับสาว ๆ นะครับ แต่ถ้าเจอเข้าจริง ๆ เห็นทีจะขำไม่ออก ดังนั้นหมั่นดูแลหัวใจกันให้ดีนะครับ

ป.ล.2 ที่เขียน ๆ มานี่เข้าตัวทั้งนั้นแหละครับ ไม่รู้จะเขียนทำไม เหมือนด่าตัวเอง

« ตอบ #21777 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 18:35:17 »

ที่มา http://zedth.exteen.com/20100626/entry

TaMaRu

อย่างว่า....ข้ามันจน

« ตอบ #21778 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 19:07:33 »

ช่วงนี้ไม่ค่อยจะเข้าบอร์ด หายหน้าหายตาเลยอินัท หุหุ เละ

สงสัยให้ถามอย่าเดา...
khoon-k
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #21779 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2010 19:36:35 »

คำนับ คำนับ คำนับ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 1087 1088 [1089] 1090 1091 ... 3058  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์