AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 15:23:18 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 6  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฝาดำ เดิมๆ ....โดน น้อง อ๊อส โฉมแรก  (อ่าน 12801 ครั้ง)
4d56
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #20 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 12:07:46 »

อีกแล้วอ่ะคุณพีี่เต๋า วิออสเบากว่าเรา(มั้ง)คับ เครื่องซีซีน้อยกว่า100ซีซี มีvvt-iเหมือนกัน เทคโนโลยีีต่างๆใหหม่กว่าฝาดำ
ตัวแรกคันเร่งสาย(มั้ง)คับ(มั้งอีกแล้วอิอิ) การตอบสนองทำได้ดีกว่าคันเร่งไฟฟฟ้าเดิมๆ บวกกับช่วงล่างที่เฟิร์มกว่าae(ใหม่กว่า)
เอาแค่เทคโนโลยีของเครื่องนะคับคุณพี่เต๋า เราโดนเนี่ยผมไม่แปลกใจเลยคับ แต่ถ้าเราลองเกลี่ยค่าต่างๆในกล่องฝาดำให้มีค่าต่างๆ
ที่ทันสมัยเท่า อันนีี้ถ้าฝาดำโดนสิ ผมว่าแปลก ยังไม่นับรวมค่าความเสียวของเสียงลมที่เข้ามาในรถซึ่งวิออสน่าจะทำได้ดีกว่าเรา
ความน่ากลัวของอาการรถมีน้อยกว่าเค้าก้อกล้ามากขึ้นไปอีก เราอ่ะมีแต่เสียเปรียบคับคุณพี่เต๋า เรามีีของดีแค่เครื่องอย่างเดียวเอง

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #21 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 12:10:57 »

พี่เต๋าขยันซัดเจงๆ

4d56

บินไปด้วยกัน

« ตอบ #22 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 12:18:54 »

ความเก่าของเราก้อน่ากลัวนะคับคุณพี่เต๋า เซ็นเซอร์ต่างๆ ตัวcต่างๆในกล่องบวมมั่งป่าวก้อไม่รู้
เซ็นเซอร์ต่างๆใช้มาอย่างน้อยเป็น10ปี ผมว่าไอ้ค่าerrorตรงนี้ก้อทำให้ฝาดำำด้อยประสิทธิภาพไปเยอะคับ
cpuในคอมพิวเตอร์เทคโนโลยีใหม่กว่าcpuในกล่องฝาดำตั้งเยอะแยะ มันยังerrorได้เลยคับ
แล้วกล่องecuของรถไม่มีพัดลมระบายซักตัว

กำลังบ้าดีเซลโบควายคับ
4D56 รหัสเทพ
4M40 อิมก้ออิมเถอะ...ยาว
ไหนๆใครว่าดีเซลไม่แรง
ต้องลอง...ต้องลอง
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #23 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 12:24:49 »

ความเก่าของเราก้อน่ากลัวนะคับคุณพี่เต๋า เซ็นเซอร์ต่างๆ ตัวcต่างๆในกล่องบวมมั่งป่าวก้อไม่รู้
เซ็นเซอร์ต่างๆใช้มาอย่างน้อยเป็น10ปี ผมว่าไอ้ค่าerrorตรงนี้ก้อทำให้ฝาดำำด้อยประสิทธิภาพไปเยอะคับ
cpuในคอมพิวเตอร์เทคโนโลยีใหม่กว่าcpuในกล่องฝาดำตั้งเยอะแยะ มันยังerrorได้เลยคับ
แล้วกล่องecuของรถไม่มีพัดลมระบายซักตัว
สุดยอด สุดยอด สุดยอด

C i V i C  Si
LittleDeer
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

4a20v5/mt

« ตอบ #24 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:00:58 »

โดนวีออสเยอะไหมคับ แบบสูสี หรือสู้ไม่ได้เลย

ของผมวิ่งแดรกฝาดำ5m/tเดิม วิ่ง 16.2

ผมว่าถ้าวีออสเดิมๆ ยังงัยก็โดนฝาดำคับ
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #25 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:10:56 »

โดนวีออสเยอะไหมคับ แบบสูสี หรือสู้ไม่ได้เลย

ของผมวิ่งแดรกฝาดำ5m/tเดิม วิ่ง 16.2

ผมว่าถ้าวีออสเดิมๆ ยังงัยก็โดนฝาดำคับ
ก้อค่อยๆ มองเค้าจากไป จากไป จากไป จากไป จากไป จากไป... อ่ะครับ...

อีกแล้วอ่ะคุณพีี่เต๋า วิออสเบากว่าเรา(มั้ง)คับ เครื่องซีซีน้อยกว่า100ซีซี มีvvt-iเหมือนกัน เทคโนโลยีีต่างๆใหหม่กว่าฝาดำ
ตัวแรกคันเร่งสาย(มั้ง)คับ(มั้งอีกแล้วอิอิ) การตอบสนองทำได้ดีกว่าคันเร่งไฟฟฟ้าเดิมๆ บวกกับช่วงล่างที่เฟิร์มกว่าae(ใหม่กว่า)
เอาแค่เทคโนโลยีของเครื่องนะคับคุณพี่เต๋า เราโดนเนี่ยผมไม่แปลกใจเลยคับ แต่ถ้าเราลองเกลี่ยค่าต่างๆในกล่องฝาดำให้มีค่าต่างๆ
ที่ทันสมัยเท่า อันนีี้ถ้าฝาดำโดนสิ ผมว่าแปลก ยังไม่นับรวมค่าความเสียวของเสียงลมที่เข้ามาในรถซึ่งวิออสน่าจะทำได้ดีกว่าเรา
ความน่ากลัวของอาการรถมีน้อยกว่าเค้าก้อกล้ามากขึ้นไปอีก เราอ่ะมีแต่เสียเปรียบคับคุณพี่เต๋า เรามีีของดีแค่เครื่องอย่างเดียวเอง
ได้อันนี้ ปลงตกเลยครับโอ....สงสัยต้องพึ่งเทพ"TODA"...ฮ่าๆๆๆ เอาตังไปแต่งเมียดีก่าผม

พี่เต๋าขยันซัดเจงๆ
พยามเลือกรถแตนๆ แบบ ฮ่าๆๆๆ เมิง...สู้กรูไม่ได้แน่นอน...
แต่
"โดน...."เนี่ยอ่ะสิ..ม่อนเอ๊ย....ม่อน....
ยืมรถขับเดือนนึงจิ....นะ นะ  ตาปริบๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤษภาคม 2010 13:14:10 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
arTO-TRD

« ตอบ #26 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:16:23 »

ฮิ้ว  วววว  อีก รอบ คริกๆๆ  พี่เต๋า
ngageko
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:22:47 »

พี่เต๋า กล่องทอง 3.3 เชื่อโผ้ม
aunt_101

ไม่ว่าจะล้มสักกี่ครั้งก็จะสู้ต่อไป...

« ตอบ #28 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:24:14 »

น้องออสไม่น่าเดิม อาจมีหมก น้องออสตัวแรกยอมรับว่าวิ่งดีครับ แต่ไม่น่าทิ้งฝาดำได้

รับลั่งสินค้าประเภทเสื้อผ้า น้ำหอม ฯลฯในเครือห้างเซนทรัล โรบินสัน ส่วนลด 10-30% ไม่ต้องรอ Sales 
 Benetton,Casualist, Daniel Hechter, Evoluzine, FCUK, FILA, G2000, Hush Puppies, Jockey, John Henry ETC.
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:24:59 »

F-CON  ฮิ๊ววววววววววว
arTO-TRD

« ตอบ #30 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:27:02 »

6 M/T  LSD  ฮิ้ววววววว
TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #31 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:31:55 »

มีแต่ของเสียเงิน

พี่น้องคู่นี้นะ ฮึ่ม ๆ  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

wasabi & TO ~ TO ปิดปาก  

ตานี่อีกคน.... ไม่รู้ไม่ชี้
|
|
V

พี่เต๋า กล่องทอง 3.3 เชื่อโผ้ม
มีที่ใหน...เดี๋ยวนี้เค้า กล่องดำ .357 แล้ว.....กริ๊ว....  สบาย สบาย

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
LittleDeer

4a20v5/mt

« ตอบ #32 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:33:35 »

ถ้าอย่างนี้วีออสไม่เดิมแล้วคับ

ผมว่าพี่ขับแบบชะล้าใจหรือป่าวเพราะยังงัยคิดคงเก็บได้แน่ แต่ดันไม่เป็นอย่างที่คิดใช่ป่าว...555
HipPO_kUnG
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

4efe turbo

« ตอบ #33 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:35:30 »

ไปซัดมาอีกแล้ว พี่เรา.....

อยากรู้เวลาของฝาดำ ออโต้เดิมๆ เหมือนกัน

จากที่เคยลองรถตัวเอง กับวีออส ต้นๆ เราอาจมีโดนได้เหมือนกันนะ (รถเค้าเบา และใหม่กว่า) รถพี่เต๋า มีถังแก๊สอีก เครื่องเก่าแล้ว ส่วนผสมแก๊ส ก็อาจทำให้ประสิทธิภาพลดลงได้อีก น้ำมันออกเทน 95 ก็หาเติมยาก ดูๆแล้วประสิทธิภาพลดลงไปตั้งเยอะ

อย่างงี้ต้องเอารถเข้าไปให้พี่เก่ง แปะเทอร์โบให้ซักลูกละม้างงงงง...คิคิ
ngageko
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:36:38 »

มีแต่ของเสียเงิน

พี่น้องคู่นี้นะ ฮึ่ม ๆ  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

wasabi & TO ~ TO ปิดปาก  

ตานี่อีกคน.... ไม่รู้ไม่ชี้
|
|
V

มีที่ใหน...เดี๋ยวนี้เค้า กล่องดำ .357 แล้ว.....กริ๊ว....  สบาย สบาย

ยิงนอส ก็ ได้พี่รับรอง ต่อให้โบก็ไม่ได้แอ้ม อิ อิ อิ อิ ถูกกว่ากล่อง หน่อย แต่ถังล่ะ พัน นะพี่ ไหวป่ะ
arTO-TRD

« ตอบ #35 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:39:20 »

เห็นด้วย ก่าพี่ K อิอิ
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #36 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:40:59 »

ฝาดำ เดิมๆ วิ่งแดร๊ก....
เกียออโต้ วิ่งได้เท่าใหร่
เกีย 5 สปีด วิ่งได้ เท่าใหร่
เกีย 6 สปีด วิ่งได้ เท่าใหร่
มีใครจำได้บ้างครับ

แค่สงสัย ว่าจะสู้เค้าได้งัย...นองอ๊อสเนี่ย....

ปล.โดนน้องออสมา....ตั้งแต่ต้นยันปลาย...
7 โมงวันจันทร์ วิ่งวงแหวนตะวันตกเข้า กทม.
จากศูนย์ศิลปาชีพฯ--มา--บางใหญ่...
ติดสติกเกอร์ ARC reacing revelopment
 ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

ออสที่ผมโดน โฉมแรก สีบรอนทอง ล้อ 15 สีขาว
195-55-R15 (ประมาณเอาด้วยสายตาครับ)
ท่อ2นิ้ว ปลายโอทอปเสียงเงียบๆ ตุ๊กตา+หมอน เต็มหลังรถ
รถเกลี้ยงๆ ไม่มีสติ๊กเกอร์แต่ง
ยกเว้น..สติ๊กเกอร์ขนาด ฝ่ามือ บนกระจกหลัง
ARC สีขาว บนวงพระจันทร์สีส้ม เป็นพื้นหลัง

แบบนี๊อ่ะอ่ะครับ

ปล. ผมตัด 180 เค้า 180+++ ครับ
น่าจะคันเดียวกะที่โป้งเคยโดนเส้นพระราม 5 นะ ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
TOM028024299
มือใหม่หัดขับ
*

C:\Documents and Settings\Administrator\Desktop\24

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #37 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:45:41 »

วีอ็อสแรงจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ

-ghj
Toei~Caldina
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

~:baby boost:~

« ตอบ #38 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:47:39 »

แค่สงสัย ว่าจะสู้เค้าได้งัย...นองอ๊อสเนี่ย....

ปล.โดนน้องออสมา....ตั้งแต่ต้นยันปลาย...
7 โมงวันจันทร์ วิ่งวงแหวนตะวันตกเข้า กทม.
จากศูนย์ศิลปาชีพฯ--มา--บางใหญ่...
ติดสติกเกอร์ ARC reacing revelopment
 ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว ยกธงขาว

ออสที่ผมโดน โฉมแรก สีบรอนทอง ล้อ 15 สีขาว
195-55-R15 (ประมาณเอาด้วยสายตาครับ)
ท่อ2นิ้ว ปลายโอทอปเสียงเงียบๆ ตุ๊กตา+หมอน เต็มหลังรถ
รถเกลี้ยงๆ ไม่มีสติ๊กเกอร์แต่ง
ยกเว้น..สติ๊กเกอร์ขนาด ฝ่ามือ บนกระจกหลัง
ARC สีขาว บนวงพระจันทร์สีส้ม เป็นพื้นหลัง

ปล. ผมตัด 180 เค้า 180+++ ครับ
น่าจะคันเดียวกะที่โป้งเคยโดนเส้นพระราม 5 นะ ...
5555 รถลุงไม่แรงแล้ว

Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #39 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2010 13:49:55 »

5555 รถลุงไม่แรงแล้ว
กำ

พ่อวัยรุ่นรถแรง ...

เดี๋ยวจัดน้องเตย เจอกับเด็กเรียนซะหน่อย ...

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 6  »    ขึ้นบน
  พิมพ์