AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 21:32:14 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาๆ มั๊กมาก เกี่ยวกับบัตรประชาชนแบบใหม่‏  (อ่าน 2462 ครั้ง)
RinSa YoYoLive
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:03:52 »

นับตั้งแต่กระทรวงมหาดไทยออกบัตรประจำตัวประชาชนชนิดใหม่ที่เรียกกันว่าสมาร์ทการ์ดนั้นเดี๋ยวนี้บัตรเดียวใช้ได้ทุกอย่างบัตรประจำตัวผู้เสียภาษีถูกยกเลิกบัตรรักษาพยาบาลไม่ต้องมีไม่ว่าคุณจะอยู่ในโครงการ30 บาทรักษาทุกโรคหรือไม่ก็ตาม เรื่องต่อไปนี้เกิดขึ้นกับบุญโฮมแต่ไม่แน่...อาจเกิดขึ ้นกับคุณด้วยก็ได้

.......... กริ๊งงงง....กริ๊งงงง.....กริ๊งงงง....กริ๊งงงง...

พนักงาน : สวัสดีค่ะพิซซ่าเวิลด์ดิฉันสายคนึง ยินดีรับใช้ค่ะ
บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าหน่อยครับ
สายคนึง : กรุณาแจ้งเลขประจำตัวประชาชนของคุณหน่อยค่ะ
บุญโฮม : อืม์ม์ม์...เดี๋ยวๆ..ถือสายรอสักครู่ อ้าาา...88971003542864
สายคนึง : คุณบุญโฮมใช่ไหมคะ? คุณอยู่บ้านเลขที่39/7512 ซอยวิภาวี47
แขวงทุ่งกาหลง เขตดอนกรุงหมายเลขโทรศัพท์บ้าน0299765651 หมายเลขที่ทำงาน0201184927 เบอร์มือถือ0798052473
คุณโทรมาจากบ้านใช่ไหมคะ?
บุญโฮม : เอ๊ะ นี่คุณรู้ได้อย่างไร? รวมทั้งข้อมูลส่วนบุคคลของผมด้วย
สายคนึง : สายโทรศัพท์ของเราเชื่อมกับระบบฐานข้อมูลแห่งชาติค่ะขอโทษ
คุณจะสั่งอะไรคะ?
บุญโฮม : ขอสั่งพิซซ่าทะเลสองถาด
สายคนึง : ไม่ได้ค่ะนโยบายเราจะไม่ยอมให้ลูกค้าสั่งสิ่งที่อาจมีผลกระทบต่อสุขภาพของลูกค้าตามประว ั ติแล้ว คุณไม่เพียงแต่แพ้อาหารทะเลแต่คุณยังมีความดันโลหิตสูงและมีระดับคอเรสเตอรอลสูงเกินเกณฑ์อีกด้วย
บุญโฮม : อะไรนะ? แล้วผมจะกินอะไรได้นี่?
สายคนึง : ดิฉันขอเสนอพิซซ่าสมุนไพรดิฉันเชื่อว่าคุณต้องชอบแน่ๆเลย
บุญโฮม : คุณรู้ได้อย่างไรว่าผมต้องชอบ?
สายคนึง :ก็เมื่ออาทิตย์ที่แล้วคุณยังไปยืมหนังสือ สมุนไพรไทย และ
สมุนไพรยาอายุวัฒนะ จากหอสมุดแห่งชาตินี่คะ
บุญโฮม : เอาล่ะๆ ผมยอมแพ้ขอพิซซ่าสมุนไพรสองถาด เป็นเงินเท่าไหร่ครับ?
สายคนึง : สองถาดกำลังดีสำหรับคุณ ภรรยา และลูกสาวสองคนทั้งหมด540บาทค่ะ
บุญโฮม : คุณรับบัตรเครดิตหรือเปล่า?
สายคนึง : ปกติเรารับบัตรเครดิตค่ะแต่วันนี้เราขอโทษที่รับบัตรเครดิตคุณไม่ได้
เพราะคุณใช้เต็ มวงเงินแล้ว นอกจากนั้น คุณยังมียอดหนี้ค้างจ่ายตั้งแต่พฤศจิกายนปีที่แล้วอีก24,754 บาทนี่ไม่รวมค่าผ่อนบ้านที่ยังค้างชำระ อีกสองเดือน ดังนั้นออร์เดอร์นี้คุณต้องชำระเป็นเงินสดค่ะ
บุญโฮม : อย่างนั้นผมจะไปกด เอทีเอ็ม เตรียมเงินสดไว้จ่ายตอนเด็กมาส่งพิซซ่า
สายคนึง : ดิฉันคิดว่าวันนี้คุณกดไม่ได้แล้วค่ะเพราะคุณกดครบ??ำนวนเงินที่กำหนดแล้ว< /B>
บุญโฮม : เอาเถอะๆ คุณให้เด็กมาส่งเดี๋ยวนี้เลยผมมีเงินสดจ่ายให้ก็แล้วกัน
คาดว่าอีกนานเท่าไหร่?
สายคนึง : ประมาณ40 นาทีค่ะแต่ถ้าคุณรอไม่ไหวคุณจะขี่มอเตอร์ไซค์มารับเองก็ได้นะคะ
บุญโฮม : หา... คุณว่าอะไรนะ?
สายคนึง : ก็คุณมีมอเตอร์ไซค์ฮอนด้าอาร์เอฟ120 หมายเลขทะเบียน มยว 093 อยู่นี่คะถ้าคุณมารับเองจะเร็วกว่าค่ะ
บุญโฮม : โอเคๆ แล้วโค้กสองกระป๋องที่จะแถมตามโปรโมชั่นยังมีอยู่หรือเป! ล่า?
สายคนึง : ตอนนี้เรายังแถมอยู่แต่ขอโทษค่ะ เราคงแถมให้คุณไม่ได้เพราะคุณมีประวัติเป็นเบาหวานเรื้อรัง
บุญโฮม : ไอ้..? ระยำที่สุด
สายคนึง : ขอโทษค่ะคุณใช้คำไม่สุภาพอีกทั้งๆที่เคยถูกภาคทัณฑ์จากศาลเมื่อ13 มิถุนายน2547 ในคดีมีปากเสียง กับเพื่อน
อิอิ อิอิ

S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:10:37 »

ยิบดีจริงๆ บางทีเรายังไม่สามารถรู้เรื่องตัวเองได้ดีเท่าพนักงานคนนั้นเลยมั้งเนี่ย  ฮากลิ้ง

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
nic_tz
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:13:58 »

ฮากลิ้ง เกิดโทไปแล้วเจอยังงี้พูดไม่ออกเลยนะนั่น

OAT AE101

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:15:21 »

ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง ฮากลิ้ง

-Wuddy~TФCФβů

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:43:44 »

เอ๋อ เอ๋อ
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:54:30 »

สักวันหนึ่งถ้าเป็นจริงขึ้นมาคงฮาไม่ออกครับ  ไม่ใช่นะ...

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
nobody.cz

***อย่ามาบ้ากับกรูก็แล้วกัน***

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 22:59:52 »

ไม่กินแล้วเว้ย....555

"ไม่มีตัวตน ไม่มีจิตใจ"
Oo_PonGZa~TZ#004_oO

~พันสาม-แก็สมิก~

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 พฤษภาคม 2010 23:00:57 »

แง่วววว ....

ถึงมาน้อย ... แต่ก็ 100%
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 00:47:35 »

แบบว่าเหอะๆๆๆ..............แค่ โทรมือถือโดนล็อคคลื่นแล้วดักฟังมันก็หนักพอแระนะ   ใครจาไปรู้ล่ะว่ามีการแหกคุกที่ครองเปรม ผมดันไปทำคดีที่นั่น แค่โทรหาเพื่อนที่กรุงเทพจากตรงนั้นว่าจานัดไปกินข้าวกันซะหน่อย ก็โดนเลยครับ เพื่อนมันบอกว่า มิงอย่าซี้ซั๊วไปโทรอยู่ในบริเวณนั้น เด๋วก็โดนดักสัญญาณแอปฟังนะ  ยังไม่ทันสิ้นเสียงโทรสับผม มันก็เป็นอะไรแปลกๆทันทีเลย แถมมีตัวกากะบาดสีแดงแล้วสัญญาลักษณ์แปลกๆขึ้นมาทันที นับจากวันนั้นถึงวันนี้น่าจะปีกว่า โทรสับผมโดนดักฟังตลอด ใครพอมีความรู้เรื่องนี้ที่จะปลดล็อคนี้ได้มั่ง เห็นเขาแนะนำให้นำเครื่องเข้าศูนย์ให้ปลดล็อคให้ หรือทำการล้างไวรัสอะไรประมาณนี้ล่ะ ถอดซิมเปลี่ยนเครื่องใหม่ มันจาดักฟังเราได้ไหม ที่โดนมันก็หนักมากพอแล้วนะ  แต่ถ้าแมร่งมันเล่นแบบข้อมูลทุกเรื่องของเรา แบบนี้ผมว่าผมย้ายไปอยู่ประเทศลาวดีกว่า  ผลงานของไอ้เหลี่ยมชัวร์ แสรด แบบว่า

ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 00:55:23 »

เข้าเว็ปโป๊จะรู้ไหนเนี๊ย

SK One @ WZ

ขับรถไม่สุภาพ กรุณา"แข่ง"

« ตอบ #10 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 02:08:37 »

ร้านพิซซ่าหรือ FBI เนี่ย

bever MuMu.SZ
AE Racing Club Staff

ผมไม่ได้บ้ากาม..แค่มี..ไวอากร้า....ในรถเสมอ :-)

« ตอบ #11 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 05:50:41 »

แล้วตอนเด็กๆเคยขโมยบัตรเครดิตพ่อไปสมัครเวปโป้จะรู้ป่าวนิ ปิดปาก 555

Bangyai01

อย่ามาจี้ตรูดเขานะเด๋วกดไฟเบรคให้ทิ่มตาบอดซะเลยนิ

« ตอบ #12 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 08:23:14 »

งั้นไปแดรกส้มตำปูปลาร้าแทนแล้วกันไม่ไหวแบบนี้
dennish

« ตอบ #13 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 08:49:55 »

หึ....เป็นหญิง ซิ่งก็เป็น ไม่เชื่อ กร๊ากกกก
ว่าไงสันต์ จรัญฯ13 ได้เวลาแล้วเหรอ

« ตอบ #14 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 08:50:45 »

หึ....เป็นหญิง ซิ่งก็เป็น ไม่เชื่อ กร๊ากกกก

ลุง ไม่ต้องมาท้าช้านหรอกย่ะ

ช้านซิ่งในขอบเขตเท่านั้น ไม่ใช่ ไป ซิ่งกวนบาทาคนอื่น เหมือนลุงหรอก  ฉุน ฉุน

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #15 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 09:16:07 »

ว่าไงสันต์ จรัญฯ13 ได้เวลาแล้วเหรอ

โอ้ว!!! บ้านผมก็อยู่จรัญ13 นะ แต่คงไม่ สันดานเสีย เหมือนพี่เค้าหรอก

เปลี่ยนชื่อเป็นอย่างอื่นเถอะครับ เสียชื่อคนซอยนี้หมด

พี่คนนี้ เค้าต้องชื่อ สันดานหยาบ ตั้งไว้ให้เลย แก่ก็แก่ แต่เกรียนชิบ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 09:31:19 »

ช้านซิ่งในขอบเขตเท่านั้น ไม่ใช่ ไป ซิ่งกวนบาทาคนอื่น เหมือนลุงหรอก  ฉุน ฉุน

ท่องไว้..........มองไม่เห็น   มองไม่เห็น ๆ ๆ ๆ

เดี๋ยวติดเชื้อ...

« ตอบ #17 เมื่อ: 13 พฤษภาคม 2010 09:40:09 »

ช้านซิ่งในขอบเขตเท่านั้น ไม่ใช่ ไป ซิ่งกวนบาทาคนอื่น เหมือนลุงหรอก  ฉุน ฉุน

ท่องไว้..........มองไม่เห็น   มองไม่เห็น ๆ ๆ ๆ

เดี๋ยวติดเชื้อ...

ไม่ใส่ใจกะคนอย่างนี้หรอกค่ะน้านู ขันติ ๆ ค่ะ  คำนับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์