AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 03:26:36 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ ไม่ทราบว่า เครื่องตัว 20 วาว ฝาดำ ใช้กล่องเดียวหรือปล่าวครับ  (อ่าน 1421 ครั้ง)
wipoomo
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 13:41:44 »

พี่ๆครับ ไม่ทราบว่า เครื่องตัว 20 วาว ฝาดำ ใช้กล่องเดียวหรือปล่าวครับ หรือ 2 กล่องครับ ( กล่อง อีซียู กับ กล่องเกีย ) รถผมเกียออโต้ครับ ตอนนี้เกียมีปัญหาครับ คือเกียมันจะสับเอง แล้วรอบมันจะตื้อครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่เกีย หรือที่กล่อง ครับ
Rong Fuel-Up
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 14:13:22 »

ไมล์ขึ้นป่ะ สายสปีด หลุดป่ะ
wipoomo
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 14:27:52 »

ไมล์ทุกอย่างปกติครับ มันจะเป็นช่วงเกีย 2-3 ครับ ถ้าเหยียบเกีย 2 รอบไม่ถึง 3 พันกว่า พอมันสับมาเกีย 3 มันจะคิกดาวเองเลยครับ คิกแบบ วื๊อๆๆ เป็นมาสักพัก ช่างบอกเป็นที่กล่อง ผมเลยไม่รู้ว่ากล่องอ่ะไรครับ และผมกะไม่รู้เลยว่าเครื่องตัวนี้ ใช่กี่กล่องครับ ขอความรู้ด้วยไปในตัวนะครับ ช่วยตอบกันหน่อยนะครับ น้องใหม่ครับ แล้วใครรู้ที่ขายกล่อง โปรดแจ้งด้วยนะครับ กลัวเกียกับเครื่องพังก่อนได้ซิ่งอ่าครับ อิอิ
-Wuddy~TФCФβů
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 16:19:58 »

กล่อง ecu ของออโต้ไบเดียวครับ

เกียร์ทามมะดาก้อกล่องทามมะดาครับ หรือไส่กล่องออโต้ก้อได้

น่าจะเปนที่ตัวเกียอะไรซักอย่างแล้วมั้งครับอาการแบบนั้น
wipoomo
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14 พฤษภาคม 2010 21:20:13 »

วันนั้นเอาเข้าอู่ ช่างบอกเป็นที่กล่องอ่าครับ เขาบอกลองเปลี่ยนกล่องแล้ว ขับสบายเลย แต่เขาไม่ขายกล่องครับ เขาขายยกทั้งเกียเลยอ่ะ แถวไหนพอจะมีขายแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 00:34:06 »

ใช้ กล่อง เดียว ครับ

แล้ว ตอน เอา เข้า อู่ สับ กล่อง แล้ว ลอง ขับ หรือ เปล่า ครับ

TOYO_DA Huh?
iPuNN (ปั้น)

20v ก็มันส์แล้ว!!!

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 02:03:48 »

ผมว่านะคับ

ลองเข้าไปให้อู่ทีวางเครื่อง ดูดิกว่าคับ

แค่รถสวย แอร์์เย็น เพลงเพาะๆ ก็พอแหละครับ
ฝากกระทู้นี้ ไว้ในอ้อมใจ ของ มิตรรัก92ด้วยน่ะคับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=118005.0
wipoomo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2010 08:37:27 »

ใช้ กล่อง เดียว ครับ

แล้ว ตอน เอา เข้า อู่ สับ กล่อง แล้ว ลอง ขับ หรือ เปล่า ครับ 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล    บันทึกการเข้า 

.. ช่างเขาลองเปลี่ยนกล่องแล้วขับแล้วครับ ช่างบอกว่า ขับได้ปกติเลยครับ ที่ไหนมีขายพอจะแนะนำได้ไหมครับ
carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2010 00:12:52 »

ถามน้าแฟร์ดูหรือยังครับว่ามีของไหม

Step Ahead with MasterCRAFT
wipoomo
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 พฤษภาคม 2010 12:26:57 »

ผมไม่รู้อ่าครับ ผมเปงน้องใหม่อ่า แนะนำหน่อยได้ไหมครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์