AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 11:17:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆฝาดำใครติดหัวฉีดLPGบ้างครับ [Update22/5/2010 เปลี่ยนหัวใหม่ยังไม่หายดับ]  (อ่าน 9800 ครั้ง)
vampire258
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #60 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 23:05:20 »

อยุ่แถวไหนคับ

illusionx<NC.Z>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #61 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 23:09:39 »

ลองเช็คแรงดันหม้อต้มดูครับ

จะลองเช็คดูนะครับ แต่ของใหม่เพิ่งติดมันจะมีปัญหาเลยไหมอ่ะครับ

ขอบคุณครับ
อ้อ บางทีแรงวดันมันเยอะไปครับ หรือ เบาไป เรื่องแรงดันนี้ ผมเคยใช้เครื่อง 5a พอเปลี่ยนเป็น 20v
ก็ต้องปรับแรงดันใหม่ และ ก้จูนใหม่ ส่วนมากที่หม้อต้มมันจะที่ปรับแรงดันครับ

อ่อ อย่างงี้นี่เอง ขอบคุรครับ ผมจะลองปรับดูครับ
ใช้ กล่อง ac
แล้วหัวฉีด ของอะไร ครับ รู หัวฉีดกี่มิล ครับ
หม้อต้ม ของอะไรคับ รุ่นอะไรครับ

แล้วที่สำคัญ ไม่ทราบว่า จูนแบบ ออโตจูน ผ่านแล้วหรือยังครับ..

เรื่องการจูนนี่ผมไม่ทราบเลยว่าเค้าทำยังไง ผมทิ้งรถไว้เช้าเย็นถึงไปรับอ่ะครับ
รู้แต่ว่ารูหัวฉีดตอนนี้ 2 มิล ครับ เดิมก่อนหน้านี้ 2.2

หม้อต้มรุ่นอะไรผมต้องเปิดดูตอนกลางวันนะครับตอนนี้มองไม่เ่ห็นเลยแน่นไปหมด

เดี๋ยวถ่ายกราฟรถผมให้ดูครับ

ขอบคุณครับ

ผมสามารถเอากราฟของพี่ไปเทียบให้ช่างที่อู่ดูได้เลยไหมครับ

คือผมก็มือใหม่กับเรื่องแก๊สเหมือนกัน

แค่ช่วงรอบเดินเบาได้ครับ แต่ช่วงกลางถึงปลายต้องจูนละเอียดเองครับเพราะรถผม ออโต้ปรับแก๊สหนาครับ

ขอบคุณมากๆครับ ผมจะเอาไปให้ช่างจูนดูเป็นตัวอย่าง

อ้าว เห็น ว่า หาย แล้ว นี่ ครับ .........แล้ว ลอง ให้ ทาง ร้าน ดู อีกทีหรือ ยัง ครับ

วันแรกรับรถมามันไม่มีอาการเลยครับ พอวันนี้เพิ่งมาแตะรถ อาการหนักเอาการเลย รถติดๆขับแก๊สไม่ไ่ด้เลย เบรคดับตลอด

วันจันทร์คงเข้าไปทิ้งไว้อีก พอดีตอนนี้ผมไมไ่ด้ใช้รถทิ้งไว้ให้คุรพ่อผมเอาไปแก้ไขกับทางอู่ พอผมมาใช้ทีก้เจอที ขับไม่สนุกเลย *-*

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #62 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 23:09:58 »

อยู่แถวมีนบุรีครับ เส้น นิมิตรใหม่

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #63 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 00:12:40 »

อยู่แถวมีนบุรีครับ เส้น นิมิตรใหม่

ไว้ให้ไปจูนให้ไหมครับ แฟนผมอยู่นิมิตรใหม่ไปที่นั่นทุกวันเลยอิอิ

vampire258

« ตอบ #64 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 11:23:56 »

ครับ ให้ผมลองจูนไหม อยุ่ลาดกระบัง

นวมินทร์

จะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ หรือเครื่องเย็นคัรบ

คิดว่าน่าจะเป็นจาก ไม่ได้จูน ตามอุณภูมิเปล่า ตอนออกจากอุ่เครื่องยังเย็นเลยไม่เป็น

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #65 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 11:28:27 »

ไว้ให้ไปจูนให้ไหมครับ แฟนผมอยู่นิมิตรใหม่ไปที่นั่นทุกวันเลยอิอิ

ครับ ให้ผมลองจูนไหม อยุ่ลาดกระบัง

นวมินทร์

จะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ หรือเครื่องเย็นคัรบ

คิดว่าน่าจะเป็นจาก ไม่ได้จูน ตามอุณภูมิเปล่า ตอนออกจากอุ่เครื่องยังเย็นเลยไม่เป็น

รบกวนขอเบอร์พี่ๆทั้งสองทางPMหน่อยครับ เพื่อผมว่างจะแวะไป
ขอบคุณ พี่ AE ใจดีทุกคนเลย

Chaiyanan77

เป็นต่อไปแบบนี้แหละ...ดีแล้ว

« ตอบ #66 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 11:40:33 »

ลองปรึกษา ช่างหน่อย  ในซ.วัดด่าน ดูสิครับ  ฝาดำผมติด AC มาไม่มีปัญหาเลยครับ 

++พอใจเท่าที่มี(AE92)...ยินดีเท่าที่ได้(ขับAE92)++

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #67 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 12:03:05 »

ลองปรึกษา ช่างหน่อย  ในซ.วัดด่าน ดูสิครับ  ฝาดำผมติด AC มาไม่มีปัญหาเลยครับ 

พรุ่งนี้ว่าจะให้พ่อผมขับไปหาช่างหน่อยอ่ะครับเคยคุยกับพี่เค้าแล้วหนนึงแต่ต้องเอารถไปให้ดู

Djpog_TФCФβů

...............

« ตอบ #68 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 17:58:03 »

เอซี กะ เอจีมันต่างกันครับ

เอซีติดแล้วจบและราคาสูงกว่า เอจี ติดแล้วต้องมาจูนเองครับถึงจบ

เอจีเหมือนของราคาถูกอ่ะครับคุณภาพก็ตามราคา

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #69 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 18:14:16 »

เอซี กะ เอจีมันต่างกันครับ

เอซีติดแล้วจบและราคาสูงกว่า เอจี ติดแล้วต้องมาจูนเองครับถึงจบ

เอจีเหมือนของราคาถูกอ่ะครับคุณภาพก็ตามราคา

ใกล้เคียงกันนั้นละครับ ราคาส่ง หัวฉีดเท่ากันครับ จำไมไ่ด้ว่า AG หรือ AC สายมันจะสวยกว่า

Chaiyanan77

เป็นต่อไปแบบนี้แหละ...ดีแล้ว

« ตอบ #70 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2010 20:28:09 »

พรุ่งนี้ว่าจะให้พ่อผมขับไปหาช่างหน่อยอ่ะครับเคยคุยกับพี่เค้าแล้วหนนึงแต่ต้องเอารถไปให้ดู

ลองดูครับ  ขอให้หายไวๆ นะครับ  เอาใจช่วย

++พอใจเท่าที่มี(AE92)...ยินดีเท่าที่ได้(ขับAE92)++
kampol

ครอบครัวต้องมาก่อน จำไว้ๆ ห่างจากยุทธจักรมานานแล้ว

« ตอบ #71 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 07:14:25 »

ขอให้หายไวๆนะครับ ตอนแรกนึกว่าหายแล้วครับ

ปัจจุบัน

ก่อนหน้า
RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #72 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 08:39:59 »

อ่านมาหลายวันแล้ว ส่งกำลังใจให้จุน จบ ๆ ครับ  ผมใช้ AC มิมีปัญหาอะไรอ่ะครับ

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

ตั้มเม้ง...
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

มันเป็น Hobby แค่สนุกกับมันส์ก็พอ...

« ตอบ #73 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010 09:49:16 »

หายยังครับ เมื่อวาน ช่วงบ่ายสอง เหมือนจะเห็นเทโค้งเข้าเส้นนิมิตรใหม่ มา ตรงไปณี มีน ไม่รุ้คันเดียวกันปะ

Click Helicam System CLick
รับถ่ายภาพทางอากาศทั่วไทยครับ
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์