AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:26:54 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอช่วยด่วน!!!! ข้าวใหม่ปลามันครับ  (อ่าน 14586 ครั้ง)
KKK_KKK
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #100 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 11:50:11 »

รอดูต่อ
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #101 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:02:18 »

มาแว้ววววว

จิ๊กโก๋..โรแมนติก รักในหลวง ศรี-รามฯ, คอย Skirt และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
คอย Skirt
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #102 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:03:13 »

ขอบคุณพี่น้อง เพื่อนๆทุกคนนะครับที่ให้กำลังใจครับ ผมแค่จะมาขอคำปรึกษาไม่คิดว่าจะได้รับความสนใจขนาดนี้ ยังไงเย็นๆผมจะเอาสรุปมาให้ฟังนะครับ ค่อนข้างยาวหน่อย แต่รับรองอาจจะอมยิ้มกันก็ได้ครับ เพราะผมตอนนี้ทุกวินาทีก็แทบจะนั่งไม่ติดแล้วครับ มันเหมือนจะลอยๆ อิอิ

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
อู่ดีอยากแนะนำครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

« ตอบ #103 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:04:55 »

อ๊อดๆ

รอลุ้นด้วยคน

ยังงัยก้อดีใจด้วยนะครับ

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #104 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:52:10 »

ขอบคุณพี่น้อง เพื่อนๆทุกคนนะครับที่ให้กำลังใจครับ ผมแค่จะมาขอคำปรึกษาไม่คิดว่าจะได้รับความสนใจขนาดนี้ ยังไงเย็นๆผมจะเอาสรุปมาให้ฟังนะครับ ค่อนข้างยาวหน่อย แต่รับรองอาจจะอมยิ้มกันก็ได้ครับ เพราะผมตอนนี้ทุกวินาทีก็แทบจะนั่งไม่ติดแล้วครับ มันเหมือนจะลอยๆ อิอิ

แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

หาลูกตุ้มมาถ่วงไว้ เดียวติดเพดาน อิอิ  แหะ.. แหะ..

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
leech
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #105 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2010 22:59:14 »

update หน่อย
papze
มือเก่าหัดแข่ง

เสียเป็นแสนแขนไม่ได้จับ

« ตอบ #106 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 01:00:25 »

อ่านแล้วก็คิดถึงสมัยมัธยมปลายเลยครับ

ยิ่งโตขึ้นเรื่องพันอย่างงี้เริ่มหายากครับ

รอติดตามด้วยคนครับ

จะทำแบบเนี้ยอะครับ
คอย Skirt

« ตอบ #107 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 02:12:55 »

มาแล้วครับ โทษทีที่สายไปหน่อยครับ เห็นกระทู้มันตกไปหน้า 4-5 แล้วเลยไม่อยากขุดขึ้นมากลัวเพื่อนๆจะรำคาญ ไหนๆเพื่อนๆก็ขุดขึ้นมาแล้วก็เล่าตอนจบเลยล่ะกันครับ (แหะๆๆ อย่างกะหนังแหน่ะ มีเริ่มต้น มีตอนจบด้วย)
ขอเริ่มท้าวความหลังนิดนึงล่ะกันนะครับ ผมเคยเกริ่นไว้ในกระทู้นี้ครับ ถ้าใครไม่อยากเศร้าก็อย่าเข้าไปอ่านเลยครับ ผมเองก็ไม่เข้าไปอ่านแระ (เด๋วคิดถึงเค้าอีก) http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58919.0
คือก่อนหน้านี้ตอนวันปีใหม่ผมเพิ่งเลิกกับแฟนคนล่าสุดมาน่ะครับ เรื่องค่อนข้างจะช็อก และกระทันหันมาก ซึ่งบอกตรงๆกันนั้นผมเสียไปเลยครับ ไม่มีกะจิตกะใจจะทำอะไรเลย ซึ่งรายละเอียดนั้นผมไม่ขอพูดถึงเพื่อให้เกียรติแก่ฝ่าย ญ นะครับ คนนี้ผมคบมา 4ปี เึ้ค้าเป็นฝ่ายตามดูแลผมตลอด (เค้าจีบผมก่อน) และติดผมมาก ผมก็ดูแลเค้าอย่างดี ดูแลกิจการที่บ้าน เข้าบ้านออกบ้านได้สบายเลยล่ะครับ ขนาดเวลาผมไปบ้านเค้า แม่เค้าต้องจัดห้องให้ผมนอนในบ้านเค้าประจำ เอาเป็นว่าสนิทกันมากๆแล้วอ่าครับ จนผมคิดว่ามันใช่แล้ว มันชัวร์แล้ว มันแน่นอนแล้ว สุดท้ายมันก็ไม่ใช่ จากเหตุการณ์ครั้งนั้นทำให้ผมมีอคติต่อความรักมาก 4-5เดือนที่ผ่านมาผมปิดกั้นตัวเองมาตลอด มีผู้หญิงเข้ามาให้ชีวิตผมเยอะมากครับ อย่าหาว่าชมตัวเองเลยนะครับ จริงๆผมก็เป็นคนที่หน้าตาก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร ค่อนข้างดีซะด้วยซ้ำ (ผมเชื่ออย่างนั้นอ่านะ ฮ่าๆ) มีผู้หญิงเข้ามาทั้งดีๆ ทั้งเข้ามาเล่นๆหลอกๆก็หลายคน แต่ผมคิดอย่างเดียวเลยว่าจะได้ขอมีแฟนอีกแล้ว เพราะดีให้ตายยังไงถ้าไปเจอคนที่ดีกว่าเค้าก็ไปอยู่ดี แต่สุดท้ายผมก็มาเจอคนนี้ครับ (วกกลับมาปัจจุบันแระครับ) ตอนนี้เราเป็นแฟนกันได้ 1สัปดาห์พอดีล่ะครับ แต่บอกตรงๆตลอดเวลาที่เราคบกัน ผมระแวงตลอดว่าจะเจอเหตุการณ์แบบไหนอดีต เพื่อนๆลองฟังเหตุผลผมดูนะครับว่าผมควรจะระแวงไหม คือ....ก่อนหน้านี้แฟนผม จะเป็นฝ่้ายมาจีบผมก่อน ซึ่งผมดูนิสัยเป็นหลักจริงๆครับ หน้าตานี้แทบจะไม่สนเลย (ไม่ได้จะพูดพระเอกเลย) แฟนเก่าผมก็ไม่สวยเลยครับ อ้วนด้วย แต่ผมก็รักเค้าคนเดียว ไม่เคยเจ้าชู้ ไม่เคยทำตัวเกเรใดๆ แต่คนนี้ผมเป็นคนจีบเธอก่อนครับ และต้องแข่งกับคู่แข่งมากมายเลยครับ
เหตุผลคือ
1. เธอสวย น่ารักมาก หน้าตาดีแบบมากๆเหมือนดาราเกาหลีเลยครับ เรื่องนี้เด๋วผมจะให้น้องเกม (เฉื้อง คุ มิ) มายืนยัน
2. เธอจบหมอมาครับ ตอนนี้ต่อโทด้านแพทย์อยู่ ก็คือสวย และเ่ก่งครับ
3. นิสัยดีมากๆๆ ไม่ใช่ว่าผมความรักเข้าตานะครับ ผมรู้มานานแล้ว เพราะเราไม่ได้เริ่มคุยกันแบบจีบ เี่ราเป็นเพื่อนกันมาก่อนครับ ถึงแม้ไม่เคยเจอกัน แต่เราก็โทรคุยปรึกษานู้นนี่นั่นกันบ่อย เพราะเค้าเป็นเพื่อนของเพื่อนสนิทมากๆของผม
4. คนจีบเยอะมากๆ แต่ล่ะคนที่มีดีกรีสูงๆทั้งนั้น ทั้งนายร้อย ทั้งหมอด้วยกัน ทั้งเด็กนักเรียนนอก แม้กระทั้งนักร้องคนนึงที่เพิ่งออกอัลบัมได้ไม่นาน (ผมไม่ขอเอ่ยชื่อล่ะกันครับว่าเป็นใคร) ก็ยังจีบเธอเลย ที่ผมรู้ทั้งหมดเพราะว่าเราเสียบ Small talk คุยโทรศัพท์กันตลอดแทบจะทั้งวันทั้งคืน เพราะผมโทรฟรี และทุกครั้งที่ไม่ว่าใครโทรหาเค้า เค้าจะกดประชุมสายให้ผมฟังด้วยเสมอ ไม่เคยให้ผมรอสาย หรือวางสายไปก่อนเลย แม้กระทั้งเพื่อน พ่อ แม่ พี่น้องเค้าโทรมาก็เหมือนกัน
ด้วยเหตุผลเหล่านี้ทำให้ความรักครั้งนี้ผมยิ่งระแวงไปใหญ่ึีครับ ไม่ได้กลัวว่าเค้าจะหลอก แต่กลัวว่าเค้าจะแค่เผลอใจ หรือแค่เหงาแล้วคุยกับผมแล้วสบายใจ แต่วันนึงถ้าเค้าไปเจอใครที่ใช่ ที่เหมาะจริงๆเค้าจะไปอีก อะไรประมาณนั้นมากกว่าครับ
เอาหล่ะคราวนี้้เพื่อนๆคงรู้ความรู้สึกผมแล้วใช่ไหมครับ คราวนี้ผมจะมาเข้าเรื่องต่อจากวันนั้นให้ฟัง ใครอ่านไม่ทันก็คลิ๊กไปอ่านหน้าก่อนหน้านี้ได้ครับ
เมื่อผมไปส่งไปเธอที่สนามบินแล้วผมก็ขับรถกลับบ้านทางรัชดาไปเจอกับ Lamboghini ตามกระทู้นี้ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=65853.0 เย้ย!!! แล้วมันเกี่ยวกับเรื่องนี้ไหมเนี๊ยะ เหอะๆๆ เอาเป็นว่้าผมกลับมาถึงบ้านก็นั่งรอโทรศัพท์อย่างใจจดใจจ่อ เพราะ กทม-เชีัยงราย มันใช้เวลาประมาณ 1ชม.นิดเองๆครับ เค้าถึงที่นู้นแล้วเค้าคงโทรมาบอก แต่!!! ผมก็รอๆๆๆ 2ทุ่มแล้วก็ยังไม่โทรมา ผมก็ิคิดในใจคือ เค้าคงลืมเราไปแล้วมั้ง โดนหลอกแล้วกรู อุตส่าห์ตื่นเช้าครั้งแรกในรอบ 2ปีเพื่อไปซื้อดอกไม้ให้นี่มันช่างโง่สิ้นดี บลาๆๆ สาระพัด มองหน้าตัวเองในกระจกแล้วสมเพสมาก ตาละห้อยย้อยจะลงมารวมกับจมูกอยู่แล้ว สุดท้ายผมก็เป็นฝ่ายโทรไปหาเอง เธอไม่รับเลยครับ โทรไปเป็นสิบๆรอบก็ไม่รับ ก็นี่แทบจะเอาเท้าก่ายหน้าผาก แทบจะเอาปากกัดตาตุ่มอยู่แล้ว แล้วแปปนึงเธอก็โทรกลับมาครับ ทันทีที่รับโทรศัพท์เสียงแรกที่ได้ยินคือเสียงสะอื้น ผมตกใจมาก ถามเค้าใหญ่เลยว่าเกิดอะไรขึ้นๆ เค้าบอกว่าคำเดียวว่าขอโทษ ผมถามว่ามีอะไร (แต่ในใจรู้แล้ว กรูโดนบอกเลิกแน่) แต่เค้าบอกว่าเมื่อกี๊กลับถึงเชียงรายฝนตกหนัก และประกอบกับเคอร์ฟิว ตอน 2ทุ่มเค้าจึงต้องรีบกลับหอ และเค้าลืมดอกไม้ที่ผมซื้อให้ไว้ที่ม้านั่งที่ไหนสักแห่ง เค้าถึงหอแล้วหาไม่เจอด้วยความตกใจเลยวิ่งตากฝนไปหา แล้วก็เจอ เค้าขอโทษที่ทำให้ดอกไม้เปียก เฮ้อ!!!!!! แค่นี้อ่านะะะะะะะะ  เป็นฟืนเป็นไฟ ผมล่ะตกใจแทบแย่ แต่ลึกๆผมดีใจอย่างบอกไม่ถูก ไม่คิดว่าคนอย่างเค้าจะเห็นเรามีค่าขนาดนั้น เมื่ออารมณ์มา บรรยายกาศเป็นใจ เสียงฝนตกแหม่ะๆดังเข้ามาในโทรศัพท์เบาๆ ทุกอย่างมันช่างโรแมนติกผมเลยฉวยโอกาศบอกความรู้สึกในใจบอกไปหมดเลย ทั้งเรื่องที่ผมระแวงกลัวเค้าจะทิ้งผม ทั้งเรื่องที่เราค่อนข้างต่างกัน ทั้งเรื่องความเป็นห่วงทั้งหมดที่ผมมี เค้าก็เลยได้โอกาศพูดกับผมมาทันทีว่า เค้ารู้มาตั้งนานแล้วว่าผมรู้สึกอย่างไรกับเึ้ค้า และรู้แล้วว่าผมเองก็ระแวงคิดว่าเค้าคงสูงเกินไปสำหรับผม เค้ารู้ทุกอย่าง แต่เค้าเป็นผู้หญิง เค้าก็รอว่าเมื่อไหร่ผมจะเผยความในใจสักที ไหนๆตอนนี้ผมพูดมาแล้ว เค้าก็จะพูดให้หมดเช่นกัน................ติดตามตอนต่อไป

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

คอย Skirt

« ตอบ #108 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 02:38:11 »

ล้อเล่นครับ....

แล้วเธอก็บอกว่าเธอจะพูดความในใจให้หมดเช่นกัน เค้าบอกว่าตลอดเวลาหลายๆเดือนที่เค้าโสดมา ก็ยอมรับว่ามีคนเข้ามาทำดีกับเค้ามากมาย เมื่อผมได้รับรู้เรื่องเหล่านั้น เค้ารู้ว่าผมอาจจะรู้สึกว่าสู้คนเหล่านั้นไม่ได้ ผมอาจจะรู้สึกท้อแท้ แต่เค้าอยากให้คิดกลับกันว่าทำไมทุกครั้งที่มีอะไรเค้าต้องบอกผมเสมอ ไม่ว่าใครจะโทรมาต้องประชุมสายให้ผมฟังด้วยเสมอ เพราะเค้าอยากให้ผมรู้ว่าจริงๆผมสำคัญขนาดไหน และอยากให้ผมรู้ว่าเค้าไม่ได้เลือกคบคนจากออฟชั่นภายนอกเลย ของภายนอก เงินทองเค้าก็มี เค้าอยากได้อะไรเค้าซื้อเองได้ แต่คนที่เค้าอยู่ด้วยแล้วสบายใจ คุยด้วยแล้วความทุกข์ทั้งหมดหายไปนั้นซื้อด้วยเงินไม่ได้ เค้ายังบอกต่ออีกว่าไม่ต้องกลัวและระแวงใดๆทั้งสิ้น ถ้าเค้าเรียกใครสักคนว่าแฟนแล้ว เค้าไม่ไม่ทำให้คนนั้นรู้สึกต่ำต้อย หรือรู้สึกขาดหายเด็ดขาด เค้าจะดูแลคนๆนั้นให้ดีที่สุด และเค้าจะไม่อายด้วยว่าจะบอกใครๆว่าผมคือแฟนเค้า และตอนนี้ไม่ว่าใครถามเค้าก็บอกไปหมดแล้วว่ามีแฟนแล้วคือผม แต่กลับเป็นฝ่ายผมที่ไม่กล้าบอกใครว่าเค้าคือแฟน ทำให้เค้าน้อยใจอยู่เหมือนกัน ถึงตอนนี้ผมก็พูดอะไรไม่ออกแล้วครับ น้ำตามันไหลๆพรากๆ แต่ผมก็ต้องเก็บอาการไว้ และต้องรีบสรุป และพูดตลกลบเกลื่อนความอาย จากนั้นเราก็คุยกันแบบเปิดอกมากขึ้น ไม่มีอะไรค้างคาใจอีกแล้ว จนดึกมากๆ และเค้าต้องนอนแล้วเพราะเค้าต้องตื่นเช้า ผมก็เลยอวยพรให้เค้าฝันดี และกำลังจะวาง แต่ก่อนวางเค้าพูดกับผมมาอีก 1ประโยคว่า "พรุ่งนี้เช้าเดี๋ยวจะโทรไปปลุกมาทำงานเหมือนเดิมนะ" ด้วยความเขินผมก็บอกไม่เป็นไรหรอก ผมตั้งนาฬิกาปลุึกตื่นเองได้ผมเกรงใจ แต่เค้าก็บอกว่ามันเป็นสิ่งที่เค้าอยากทำ และเค้าจะทำมันจนกว่าผมจะบอกว่าๆไม่ต้องทำแล้ว ผมจึงตอบไปว่า ok จ๊ะ พร้อมกับวางโทรศัพท์ด้วยรอยยิ้มที่ยากจะห้ามไหม และผมเชื่อว่าทางเค้าเองก็คงยิ้มอยู่ด้วยเช่นกัน........จากพรุ่งนี้ไปเรา 2คนต้องเริ่มเรียนรู้ซึ่งกันและกันอย่างเต็มที่ อาจจะต้องมีทะเลาะกัน มีปัญหาอะไรกันบ้าง ซึ่งผมก็เตรียมใจไว้แล้ว แ่ต่ผมก็ไม่กลัวอะไรแล้วครับ เพราะทุกสิ่งทุกอย่างในใจผมมันกระจ่างหมดแล้ว......ขอบคุณที่รับฟังครับ

ปล.เรื่องนี้ผมเล่าให้เพื่อนๆใน AEracing เท่านั้นนะครับ ขอความกรุณาอย่าเผยแพร่ อย่าก็อปให้ใครนอกเหนือจากนี้อ่านนะครับ เพราะผมไม่แน่ใจว่าถ้าฝ่ายหญิงรู้ว่าผมมาแบ่งปันแบบนี้เค้าจะรู้สึกอย่างไีร ผมไม่อยากให้มันไปโผล่ในพันทิพธิ์ FW-mail หรือตามกระทู้ไหนๆเลยนะครับ เพื่อนกันผมไว้ใจครับ ขอบคุณครับ ^^

พอกะเทิน
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #109 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 02:55:58 »

เห็น ภาพเลย.. จุดประทัด สุดยอด
ICQ34791919

« ตอบ #110 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 03:30:11 »

ยินดีด้วยนะครับ ขอให้มีความสุขมากๆ

R135
└┼┼┤<C1 4.8   4A-GE 20V E85AEM
  246
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #111 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:10:21 »

น้ำตาจะใหลได้อ่านบทความของคุณ .....ขอให้รักของคุณจงสวยงามเหมึอนดอกไม้ที่คุณซึ่อไปให้เขานะครับ(ตอนที่ยังไม่โดนฝนนะ)

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

Hmee

« ตอบ #112 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:20:31 »

ได้โปรด.. สุข สมหวังครับ

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #113 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:25:40 »

ตามอ่านมาทุกหน้า ทุกบรรทัด เห็นภาพชัดเจน

เชื่อเถิดค่ะว่า ผุ้หญิงเค้าก็รู้สึกดีดีกับเรามากมาย

เขาไม่ได้ได้ต้องการคบคนที่ดีเริด รวยล้นฟ้า แต่  แค่เพืยงต้องการคุยกับคนที่เขาคิดว่า คุยแล้วสบายใจ มีความสุข

แม้บางทีจะทะเลาะกันบ้างก็ตาม เรื่องปกติค่ะ

ขอให้รักยืนยาวและแสนหวานอย่างนี้เช่นทุกวันค่ะ  คำนับ

Pencom.CZ 49

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #114 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:27:33 »

อิจฉาจริงๆครับ ความรักกำลังสดใสเนี้ย นึกถึงสมัยเรียนขึ้นมาอีกแระ  แหะ.. แหะ.. แหะ.. แหะ..

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
in@PZ

« ตอบ #115 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:29:52 »

ได้โปรด.. ได้โปรด.. : ซึ้งดีคับ อ่านแล้วเห็นภาพ ยินดีด้วย ฉลอง..

aoffer26.CZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #116 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:32:43 »

สุดยอด สุดยอดอยากมีความรู้สึกแบบนี้อีกจัง เค้าก็เคยมีน๊ะแบบเนี๊ย  อินเลิฟ

Hmee

« ตอบ #117 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 09:47:36 »

ตามอ่านมาทุกหน้า ทุกบรรทัด เห็นภาพชัดเจน

เชื่อเถิดค่ะว่า ผุ้หญิงเค้าก็รู้สึกดีดีกับเรามากมาย

เขาไม่ได้ได้ต้องการคบคนที่ดีเริด รวยล้นฟ้า แต่  แค่เพืยงต้องการคุยกับคนที่เขาคิดว่า คุยแล้วสบายใจ มีความสุข

แม้บางทีจะทะเลาะกันบ้างก็ตาม เรื่องปกติค่ะ

ขอให้รักยืนยาวและแสนหวานอย่างนี้เช่นทุกวันค่ะ  คำนับ

อันนี้จากความคิดส่วนตัวล้วนๆเลยปาวนะ ตาปริบๆ

AE101@CODE

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« ตอบ #118 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 10:09:18 »

ขอให้มีความสุขมาก ๆ นะครับ
การเปิดเผยความรูสึกทั้งหมดออกมาให้เขาและเราได้รับรู้ผมว่ามันดีนะครับ
อย่างน้อย ๆ ถ้าจะเกิดอะไรขึ้นหลังจากนั้น ไม่ว่าจะสมหวังหรือเสียใจ
อย่าง ๆ น้อยก็ได้บอกได้พูดออกไปให้เขารู้แล้วว่าเราเป็นแบบนี้ จะรังเกียจอะไรไหมกับชีวิตของเรา
ที่จะเดินไปพร้อม ๆ กันเพื่อจะให้มันมาบรรจบกันต่อไปข้างหน้า
จงมีความสุขกับความรักที่เกิดขึ้นมาก ๆนะครับ

ถ้ากลัวล้มแล้วจะลุกขึ้นทำไม
ถ้ากลัวสอบตกแล้วจะเรียนทำไม
ถ้ากลัวอกหักแล้วจะมีความรักทำไม
ถ้ากลัวเมาเหล้าแล้วจะกินเหล้าทำไม

อย่ากลัวในสิ่งที่จะเป็นผลลัพตามมา อย่างน้อยที่สุดมันก็เป็นสิ่งที่เราเลือกที่จะทำมันเอง
 คำนับ

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #119 เมื่อ: 26 พฤษภาคม 2010 10:10:43 »

โถ่.......น้ำตาจะไหล

ผมอายุยังน้อยอยู่อย่าหาว่าผมยุ่งเลยน่ะครับแต่ขอนิดนึงละกัน

การจะเริ่มรักใครสักคนมันไม่ยาก แต่การที่จะทำให้รักนั้นมั่นคงนั้นกลับยากซะกว่า

รักเค้าคนนั้นรักที่จิตใจเค้า รักที่ตัว อย่าไปสนว่าในอตีดเค้าเป็นอะไร หรือว่าผ่านอะไรมา

แล้วอย่าเอาอดีตของตัวเองกลับมาทำร้ายจิตใจ

ขอให้พี่สมหวังกับความรักน่ะครับ

หน้า: [«5]  «  1 ... 4 5 [6] 7 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์