AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 10:41:47 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยเจอบ้างมั้ย คนชอบมายุ่งกับสปอยเลอร์หลัง  (อ่าน 5242 ครั้ง)
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:20:56 »

เวลาจอดรถที่ออฟฟิซยามชอบมาเข็นรถโดยดันที่สปอยเลอร์ ฝากระโปรงอันเบ้อเล่อมันไม่ดัน มาดันสปอยเลอร์ หรือบางครั้งไปจอดตามห้าง ถ้าได้จอดขวางนี่โดนแน่ๆ ทุกวันนี้ถ้าไม่มี่ช่องจะไม่จอดเลย

วันนี้สดๆร้อนๆ ไปทานข้าวกับแฟนที่เซ็นทรัลแจ้ง คนก้อแบบว่าเยอะมาก ไม่ได้ทานอาหารในร้านหรูกันหลายวัน แ่ย่งกันเข้าไปกินห้างจะแตก แล้วยามที่ห้างก้อแบบว่าอยู่ในช่วงไม่ปลอดภัยต้องตรวจรถทุกคัน ให้ผมเปิดฝากระโปรงหลัง ผมก้อทำใจไว้แล้วมันต้องมีเรื่องของสปอยเลอร์มาเกี่ยวแน่ แต่ก้อวัดใจกดเปิดให้แล้วมองที่กระจกหลัง ตอนเปิดเค้าก้อจับตรงที่เิปิดนะ แต่ตอนปิดมันจับสปอยเลอร์แล้วเอาตัวโน้มกดลง มองจากกระจกหลังเห็นสปอยเลอร์แอ่นลงตามแรงกดเลย นึกในใจอยากด่าตรงนั้นเลย แต่ก้อเห็นรถรอเข้าเยอะมาก ก้อเลยขับไปหาที่จอดก่อน พอได้ที่จอดก้อรีบลงไปดู ซิลิโคนที่ซีลไว้รอบสปอยเลอร์เป็นรอยแตกแยกระหว่างสปอยเลอร์กับฝากระโปรง รู้สึกโมโหมาก แล้วก้อหิวด้วย ก้อเลยเข้าไปกินข้าวก่อน ระหว่างรออาหารมาเสิร์ฟก้อคิดว่าจะเอาไงดี ลงไปบอกเค้าดีมั้ย จะได้ไม่ไปทำแบบนี้กับรถคนอื่นอีก แต่อีกใจก้อคิดว่า บอกไปก้อเท่านั้น เราไม่ได้เจอยามคนเดิมทุกวัน พอเปลี่ยนคนใหม่ เดี๋ยวก้อเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีก ก้อเลยคิดว่าทำใจ ระวังตัวเองดีกว่า ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้อีก คงจะลงไปเปิดและปิดฝากระโปรงด้วยตัวเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤษภาคม 2010 19:30:48 โดย oil-gangster » บันทึกการเข้า
ADVAN RG
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:31:03 »

ของผมมันแข็งแรงดีนะเปิดปิดกระโปงหลัง ผมก็จับสปอยเลอร์นี่แหล่ะ ไม่รู้ว่าของท่านเป็นแบบไหน
ของผมมันเป็นของโรงงานมาเลย

ไปเรื่อย ㋡
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Standard Version

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:33:36 »

เหอๆๆ ถอดออกครับ แลบลิ้น

อ่ะล้อเล่นนะ คำนับ

ลงไปเปิดด้วยกันดีที่สุดครับ สุดยอด

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:37:28 »

ของผมมันแข็งแรงดีนะเปิดปิดกระโปงหลัง ผมก็จับสปอยเลอร์นี่แหล่ะ ไม่รู้ว่าของท่านเป็นแบบไหน

ของผมเป็นแบบนี้คับ

ป๋องเอ๋อ

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:44:27 »

ไม่มีสปอยเลอร์ แต่โดนปิดฝากระโปรง (ไฟเบอร์) ทีเหมือนเค้ากระโดดกระทืบลงมาเลย เพราะว่าฝามันไม่มีน้ำหนัก

บางคนดีหน่อยค่อย ๆ ปิด จนปิดไม่ได้ คงไม่กล้าปิดแรง เหมือนจะมีประสบการณ์โดนด่ามาก่อน

และแล้วมันก็กลับมา
ADVAN RG

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:47:55 »

เป็นของแต่งใช่ไหมครับ ดูจากรูปแล้ว น่าจะมีน๊อตยึดด้านใน ฝั่งละ 3 ตัวก็น่าจะแข็งแรงพอนะครับ

illusionx<NC.Z>

ปลวกคนเดิม

« ตอบ #6 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:48:36 »

สวยอ่ะครับยากใส่มั่ง 110 ติดด้วยกันได้บ่ ขอราคาด้วยนะครับ อิอิ แอบนอกเรื่อง

https://www.facebook.com/stevesecondhandtire76.5shop
Steve 2nd tire racing & Termostat 76.5c
วาวน้ำอุณหภูมิต่ำ 76.5c / ยาง%ซิ่ง ขอบ17-20 / TE37ขอบ18 / ล้อยางป้ายแดงสั่ง
ลุงหนวด-(ZC72S)

จะเร็วจะช้า มันก็ต้องมีวันจาก

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:49:57 »

ทรง GT อันตรายครับ เพราะมันสูง.......ติดป้ายเตือนเลยครับ

ปล.ของผมแบบเดิมพลาสติก ทนครับกดได้เต็มที่เลย..(แบบว่าเหนียว) ฮิฮิ

ถึงเวลาต้องจากกันแล้ว  คงเหลือใว้แค่มิตรภาพ
AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:56:19 »

เข้าใจความรู้สึกเลยพี่ออย ของผมเหมือนกัน เข้าเซนทรัลปิ่นเกล้า ยามเรียกเปิดฝาท้าย เราก้อกดให้ แต่เห็นเค้าหาซักพักจะเปิดก้อเปิดไม่ได้ คงจะงง ไอเราก้อลงไปเปิดให้ เค้ายังมีน่ามาบอกอีกว่า โหพี่ ถึงขนาดติดสลิงกันหายเลยหรอครับ ไอเราก้อรีบเปิดรีบปิด เพราะจะได้เลื่อนรถ เห็นรถจ่อคิวรอเยอะ กลับมาหัวเราะในรถกับแฟนว่า ไม่ได้กลัวหายหรอก แต่กลัวเวลาเปิดฝาท้ายแล้วไม่มีใครมาจับแล้วมันจะดีดเข้าหน้าเมิงงาย อิอิ

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

nut_spoon.CZ

AE เสือเหลือง STYLE แรงไม่เท่า...เงาไว้ก่อน!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 19:59:57 »

ของผมไม่เกี่ยวกับสปอยเลอร์ ครับ อิอิ

ของผมก็ไปที่ CENTRA แจ้ง เหมือนกันครับ

ยามบอกว่าให้เปิดฝาหลังแต่ของผมกดเปิดจากด้านในไม่ได้ เพราะมันจะดีดลอยขึ้นมาเลย ครับ

บางคนปิดไม่แน่นมันก็ดีดขึ้นมาอีก กลัวจะแตกเอา

เพราะเป็น FIBER มันจะเบาๆๆ

ต้องเปิดค่อยๆที่กุญแจเท่านั้น แล้วค่อยๆเอามือจับเอา ซึ่งผมก็ต้องดับรถแล้วลงไปเปิดให้

แต่ยามบอกว่าไม่ต้องเปิดก็ได้ไปเลย แต่ผมก็ลงไปเปิดให้ดูครับว่าไม่มีอะไร

แต่พี่ๆลองนึกดูสิครับว่า ถ้าผมขนระเบิดไว้บนรถแล้วไม่ได้มีการตรวจล่ะ .................

เขาก็ไม่เห็นมีเครื่องมือตรวจเลย วัตถุอะไรเลย ใช้ยามตรวจ

SETUP BY TORNTO
AE SUPERCARBON
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:03:13 »

เฮ็อ...คนไม่มีรถก็แบบนี้ล่ะครับ....(ไม่ได้ดูถูกนะครับแต่เขาไม่รุ้ว่าจะต้องทำอย่างไรกับชิ้นส่วนของรถ)

เล่าให้ฟัง อิอิ
เพื่อนผมนะ.. บางคนชอบวางของบนฝากระโปรงหลัง.. บางคนชอบยืนพิงประตู มันก็ทำให้รถเปนรอย    บางคนเวลาขึ้นลงรถเอาขาลากตรงขอบๆอะครับก็เปนรอยหมด....พูดไปก็หาว่าบ่น ก็คนมันไม่มีรถก็คงไม่รู้ว่ารถมันต้องดูแลยังไง บางทืีพูดไปก็บอก จอดไว้บ้านซิ จะได้ไม่มีรอย เวรกรรมของ ae กับเจ้าของรถ 555

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #11 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:05:16 »

คราวหน้ายอมเดินไปเปิดเองเลยออยแล้วพูดว่า ผมบริสุทธ์ใจ ไม่มีของผิดกฎหมายครับ   แหะ.. แหะ..

Christmas

4E-FE inside

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:34:52 »

ของผมที่เปิดในรถมันหัก ต้องดับเครื่องแล้วลงไปไขเอา เหอๆๆ ยามบอกงั้นไม่ต้องไปเลยๆๆ

OAT AE101

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:35:31 »

ไม่ทราบว่าเอาสปอยเลอร์ของรุ่นอะไรมาใส่เหรอครับ  ซื้อมาราคาเท่าไรได้เหรอครับ  ช่วยบอกหน่อยนะครับจะได้เป็นแนวทางครับ

คำนับ คำนับ

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:42:57 »

หางเป็นของตัว GT คับ ราคามีตั้งแต่ 2200-3000 แล้วแต่สภาพและผู้ขายคับ มีมาเรื่อยๆในเว็บนี้แหละคับ
OAT AE101

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:47:37 »

หางเป็นของตัว GT คับ ราคามีตั้งแต่ 2200-3000 แล้วแต่สภาพและผู้ขายคับ มีมาเรื่อยๆในเว็บนี้แหละคับ
ไม่ทราบว่าถ้าเอามาใส่กับ ae101 มันจะได้ไหมครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ

สุดยอด  สุดยอด

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:49:56 »

ต้องลองวัดฝาท้าย 101 ดูนะคับว่ากว้างเท่าไหร่ เดี๋ยวผมจะวัดของผมให้ ถ้าพอๆกันก้อใส่กันได้คับ
>>lSlingtolOl<<

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #17 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 20:51:46 »

ของผมหางหลังแบบ TRD สูงๆหน่อย  

ที่เดะมอบางกะปิ   มันเป็นช่วง ที่ผมไม่ใด้ใช้ รถผมมาซัก เดือนสองเดือน เพราะจอด ให้ ทำสี  เอารถคันอื่นมาใช้ก่อน

แต่วันนั้นเป็นวันแรกครับ ที่ได้จับ รถ -  - แล้วก็เลยไปดูหนังที่เดะมอลบางกะปิซักหน่อย ก็เลย ไป พอเข้าห้าง ยาม ขอตรวจ ก็ตรวจทุกคัน

ผมก็ ดึงเปิด  และพี่ยามก็เดินๆไปข้างหลัง ทำท่าทำทาง จะยกฝากระโปรงขึ้นแต่แบบไม่กล้ายกแรง เค้าคงรู้ แต่มันไม่ขึ้นเค้าเลยบอก งั้นไปเหอะครับไม่เป็นไร

พอจอดรถได้ผมก็ คิด เอ่าไม พี่ยามเค้าไม่ยอมเปิด กรำ ผมก็เลย ลงไปเปิด ประกฏเปิดไม่ได้เหมือนกัน ก็งงว่าทำไม   พอเดินมาทางฝั่งคนนั่งถึงบาง    อ้อเลย   555 ไม่ได้ใช้รถเดือนกว่าๆ ลืม ไปกดเปิด ฝาถังน้ำมัน  คริคริ   ฝาถังน้ำมันงี้อ้าเลย 555+ ก็ว่าไมพี่ยามเค้า เปิดไม่ออกอิอิ

[YABANA Babystep]
http://www.thaiinterautocar.com >>> ซื้อ-ขาย จัด-ย้ายไฟแนนซ์ ไถ่-ถอน รถยนต์ทุกชนิด คลิก ดิ!
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 21:05:53 »

ผมไปเซนทรัลแจ่งบ่อยมาก เอะวันนี้ก็ไปมาตอน3โมง

OAT AE101

« ตอบ #19 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010 21:09:49 »

ต้องลองวัดฝาท้าย 101 ดูนะคับว่ากว้างเท่าไหร่ เดี๋ยวผมจะวัดของผมให้ ถ้าพอๆกันก้อใส่กันได้คับ
ผมลองวัดมาช่วงกลางๆๆของฝาท้ายได้ประมาณ 125-126 ซม. และวัดช่วงท้ายๆๆของฝาท้ายได้ประมาณ 123 ซม. ได้ครับ ขอบพระคุณมากนะครับ

สุดยอด สุดยอด

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์