AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 01:15:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดูเป็นบุญตา..ภงด.94 ผู้เสียภาษีเป็นใคร?  (อ่าน 6381 ครั้ง)
PyoungJ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้องน้ำชา ก่าก๊ะ!!

« เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 11:37:09 »

คำนับทรงพระเจริญ คำนับ

รับทำค้ำเสาซี081-554-6362 โต้ง (Mo-bar) ไม่แพงอย่างที่คิด..
ติดตามผลงานได้ที่
https://www.facebook.com/pages/ต๊ง-Mo-Bar/490690540953465?ref=hl
S u r a n a y ™

...รามอินทรา พาเพลิน...

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 11:42:06 »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน คำนับ

แต่งรถสภาพ..ซิ่ง แต่ผมวิ่งแบบหวานเย็นนะคร๊าบ
แต่งไว้วิ่ง แต่งไว้ซิ่ง ... แต่งไว้คุย !!
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

« ตอบ #2 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 11:50:34 »

ทรงพระเจริญ
[/size][/color]

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 12:03:13 »

ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
OAT AE101

« ตอบ #4 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 12:06:17 »

คำนับ คำนับ

TAOTAO-TZ#056-

ไอ๊หย่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 12:07:30 »

ขอพระองค์ จงทรงพระเจริญฯ

มีพระชนมายุ ยิ่งยืนนาน คำนับ

FYI : ภ.ง.ด. 94

Credit กรมสรรพากรฯ

􀁨 ผู้มีเงินได้พึงประเมินดังต่อไปนี้
(1) จากการให้เช่าทรัพย์สิน การผิดสัญญาเช่าซื้อทรัพย์สิน การผิดสัญญาซื้อขายเงินผ่อน (ตามมาตรา 40 (5) แห่งประมวลรัษฎากร)
(2) จากวิชาชีพอิสระ เช่น วิชากฎหมาย การประกอบโรคศิลป วิศวกรรม สถาปัตยกรรม การบัญชี ประณีตศิลปกรรม ฯ (ตามมาตรา 40 (6) แห่งประมวลรัษฎากร)
(3) จากการรับเหมาที่ผู้รับเหมาต้องลงทุนด้วยการจัดหาสัมภาระในส่วนที่สำคัญนอกจากเครื่องมือ (ตามมาตรา 40 (7) แห่งประมวลรัษฎากร)
(4) จากการประกอบธุรกิจ การพาณิชย์ การเกษตร การอุตสาหกรรม การขนส่งฯ (ตามมาตรา 40 (Cool แห่งประมวลรัษฎากร)
ที่ได้รับตั้งแต่เดือนมกราคม 2549 ถึงเดือนมิถุนายน 2549
􀁨 มีหน้าที่ยื่นรายการภาษีเงินได้บุคคลธรรมดาครึ่งปีด้วยแบบ ภ.ง.ด. 94 ตั้งแต่วันที่ 1 กรกฎาคม 2549 ถึงวันที่ 30 กันยายน 2549
􀁨 ที่ สำนักงานสรรพากรพื้นที่สาขา ทุกแห่งในเวลาราชการ (ระหว่าง 8.30 น. – 16.30 น.) หรือทาง Internet (ตลอด 24 ชั่วโมง)
􀃘 ถ้าผู้มีเงินได้มีคู่สมรสโดยต่างฝ่ายต่างมีเงินได้พึงประเมินตามมาตรา 40 (5) (6) (7) หรือ (Cool แห่งประมวลรัษฎากร ให้ต่างฝ่ายต่างยื่นแบบ ภ.ง.ด. 94 ในนามของตน (สามียื่นฉบับหนึ่ง และภริยายื่นอีกฉบับหนึ่ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2010 13:39:34 โดย TAOTAO-TZ#056- » บันทึกการเข้า

ย่องเบา....นินจา..ผลุบ..โผล่KENG SERVICE & MODIFY อู่เล็กๆเด็กๆทำถิ่นพระประแดง-คู่สร้าง แว๊นนนน KYB SR 3,999 บาท http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=144724.msg3137300#msg3137300
B-BOY-AE101

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 12:57:14 »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน

#Zealotry#   NO.003#
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:13:59 »

ทำบัญชีมาตั้งนานก็เพิ่งคเยเห็น ภงด 94 เนี่ยแหละ ปกติจะจับแค่ ภงด 90-91

ขอพระองค์จงพระเจริญ  คำนับ

เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 13:45:16 »

ทรงพระเจริญ ครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
natti_ae92_LN.Z

Love is Fuck!!! Luck is Fake!!!!!!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 14:29:15 »

สุดครับ

ทรงพระเจริญ

ปากดีในโลกออนไลน์ เก่งแต่แบบเนี้ยนะ
โปรดอย่าทำเหมือนกรูเป็นคนแปลกหน้า ทั้ง ๆที่เคย "แก้ผ้าต่อหน้ากรู"
noohnu

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 14:35:15 »

คำนับ คำนับ คำนับ
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

TrinityQD
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 14:43:59 »

คำนับ ขอพระองค์ทรงพระเจริญ คำนับ

ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 14:47:14 »

มีพระชนมายุ ยิ่งยืนนาน เป็นมิ่งขวัญของปวงชนชาวไทยตลอดไป คำนับ

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
azuma

0895944131

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 14:58:43 »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ  คำนับ คำนับ คำนับ

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 15:07:24 »

ขอให้พระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน คำนับ คำนับ คำนับ คำนับ

♀♥ღMoO--SOnGzaღ♥♂ เรารักในหลวง

มีตังค์เมือไรจะกลับมาขับเออีอีกครั้ง

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 15:59:26 »

ทรงพระเจริญ ยิ่งยืนนาน คำนับ

ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 17:25:00 »

อยากให้เผยแพร่ ไปให้พวก . .ค. . ว. . า . .ย ได้ดูบ้างจัง  มันจะได้หายโง่กันสัีกที

จะได้ระอายใจบ้างไม่เหมือนพ่อพวกมันที่หนีหัวซุกหัวซุน . ..

C i V i C  Si
terrorist
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 17:40:42 »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ       ตัวผมก็เสียภาษีถูกต้องตามกฎหมายเหมือนกันครับ       ( และผมก็ไม่เคยซื้อเหล้าหนีภาษีด้วยครับ)  ผมเป็นแดงที่ไม่ได้คิดล้มเจ้า ไม่ได้คิดล้มกษัตริย์ที่ทรงคุณค่ายิ่งอย่างในหลวงของเราครับ   แต่ผมจะเป็นแดงที่จะพยายาม ล้มเจ้า มือหวยใต้ดินน่ะครับ   แทงทุกงวด แต่ล้มเจ้า แมร่งไม่ได้สักที ก็ต้องพยายามต่อไป       แล้วก็ฝากถึงพวกที่คิดว่า พวกแดงเป็น ค-วา-ย ด้วยนะครับว่า แดงที่พวกท่านบอกกันว่าแดงล้มเจ้า  แต่เวลาเจ้าเสด็จผ่านม็อบ แดงเปิดทางให้เสด็จผ่านพร้อมหมอบกราบนะครับ ผิดกับเหลืองที่พร่ำบอกว่า รักพ่อปกป้องสถาบัน แต่ทำไมไม่ยอมเปิดทางเสด็จล่ะครับ   (ตกลง ใครเลวกว่าใคร  ตกลงใครลบหลู่หรือหมิ่นสถาบันครับ)     แล้วที่บอกว่า พ่อแม้ว (เป็นพ่อผมได้ก็ดีสิวะ)    หนีหัวซุกหัวซุน นี่ ไม่ใช่ตามล่าหาเขาจนหัวซุกหัวซุนหรอกเหรอ        หักยอมรับกันได้แล้ว    ว่าใครแน่กว่ากัน   ฝ่ายตรงข้ามทักษิณ ระดม สรรพกำลังคน เงิน อาวุธ ไปเท่าไรต่อเท่าไรแล้ว กี่ปีต่อกี่ปีแล้ว    แล้วเป็นไง     (  ขอให้พวกทัน จงจับ ไอ้แม้วให้ได้ สาธุ  )   แล้วท่านจะรู้ว่าแดงยังแดงเหมือนเดิมไหม
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #18 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 18:10:16 »

ร้อนตัว . . . .. เดี๋ยวเป็นประเด็น อีก เถียงกันก็ไม่จบ เหตุผลมีในตัวเองเสมอ  ปิดปาก

ควาย.....?

พ่อพวกมัน . .. .?

ขอบคุณที่เฉลย  

ขออภัย ถ้าทาง Web เห็นไม่สมควรเชิืญรบได้เลยครับ  คำนับ

***แต่ย้ำผมไม่ได้ระบุ สี กลุ่ม คน  อย่าร้อนตัว ส่วนตัวผมไม่สังกัดทั้งนั้น   แคะเข้มูก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 พฤษภาคม 2010 18:13:45 โดย MODMANIA » บันทึกการเข้า

C i V i C  Si
terrorist
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2010 18:54:53 »

อยากให้เผยแพร่ ไปให้พวก . .ค. . ว. . า . .ย ได้ดูบ้างจัง  มันจะได้หายโง่กันสัีกที

จะได้ระอายใจบ้างไม่เหมือนพ่อพวกมันที่หนีหัวซุกหัวซุน . ..
เพราะเรืองนี้ มี
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ       ตัวผมก็เสียภาษีถูกต้องตามกฎหมายเหมือนกันครับ       ( และผมก็ไม่เคยซื้อเหล้าหนีภาษีด้วยครับ)  ผมเป็นแดงที่ไม่ได้คิดล้มเจ้า ไม่ได้คิดล้มกษัตริย์ที่ทรงคุณค่ายิ่งอย่างในหลวงของเราครับ   แต่ผมจะเป็นแดงที่จะพยายาม ล้มเจ้า มือหวยใต้ดินน่ะครับ   แทงทุกงวด แต่ล้มเจ้า แมร่งไม่ได้สักที ก็ต้องพยายามต่อไป       แล้วก็ฝากถึงพวกที่คิดว่า พวกแดงเป็น ค-วา-ย ด้วยนะครับว่า แดงที่พวกท่านบอกกันว่าแดงล้มเจ้า  แต่เวลาเจ้าเสด็จผ่านม็อบ แดงเปิดทางให้เสด็จผ่านพร้อมหมอบกราบนะครับ ผิดกับเหลืองที่พร่ำบอกว่า รักพ่อปกป้องสถาบัน แต่ทำไมไม่ยอมเปิดทางเสด็จล่ะครับ   (ตกลง ใครเลวกว่าใคร  ตกลงใครลบหลู่หรือหมิ่นสถาบันครับ)     แล้วที่บอกว่า พ่อแม้ว (เป็นพ่อผมได้ก็ดีสิวะ)    หนีหัวซุกหัวซุน นี่ ไม่ใช่ตามล่าหาเขาจนหัวซุกหัวซุนหรอกเหรอ        หักยอมรับกันได้แล้ว    ว่าใครแน่กว่ากัน   ฝ่ายตรงข้ามทักษิณ ระดม สรรพกำลังคน เงิน อาวุธ ไปเท่าไรต่อเท่าไรแล้ว กี่ปีต่อกี่ปีแล้ว    แล้วเป็นไง     (  ขอให้พวกทัน จงจับ ไอ้แม้วให้ได้ สาธุ  )   แล้วท่านจะรู้ว่าแดงยังแดงเหมือนเดิมไหม
เรื่องนี้จึงมี
ผมมีวิจารณญาณพอว่า    สิ่งที่คุณเขียน หมายความว่าอย่างไร   ไม่ใช่การร้อนตัว    อารมณ์ มีได้ แต่อย่าให้ถูก อาจม ครอบงำ
จงอยู่กับ ความเป็นจริงให้ได้   คุณควรรับในผลที่คุณก่อ ข้อความที่คุณพิมพ์   ผมแค่มา โปรดคุณ   ว่า แดง มีหลายแบบ และผม
ก็ไม่ใช่แดงล้มเจ้า เหมือนที่ คุณคิด   เปิดจิตซะ ใจท่านจะได้สว่าง   (และถ้าจะ โพส สวนกลับ กรุณาใช้สมองนิดนึง อารมณ์ใช้ให้น้อย  เหตุผลใช้ให้เยอะ)       เมื่อเราว่าเขา แล้วเขาว่ากลับ เราต้องรับให้ได้  ถึงเรียกว่า มีน้ำใจนักกีฬา ไม่ใช่พวก กาฬี
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์