AE. Racing Club
19 กันยายน 2024 23:20:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>ทำใส่ในปลายท่อใหม่<<<<<  (อ่าน 2075 ครั้ง)
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 15:51:53 »

สอบถามเรื่องท่อหน่อยครับ ผมใช่ท่อ GT BOX อยุ่ ตอนนี้ใส้ในปลายท่อไปหมดครับ

คำว่าคือต้องการอัดใส้ในท่อใหม่  ถ้า ไปอัดตามร้านท่อทั่วไป ใส้ด้านในมันก็จะเป็นใส้ไทยไปเลยใช้มั้ยครับ
           หมายถึงอายุการใช้งาน เสียงที่ได้ ไม่ต่างอะไรกับท่อไปตามร้านทั่วไปใช่รึเปล่าครับ

มีร้านท่อไหน ที่ทำท่อให้ใส้ในเหมือนมาจากยี่ปุ่นบ้างครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็น คำแนะนำครับ

Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 18:34:07 »

ผมเคยถามสิทธิเทอร์โบ ว่าขยายไส้ท่อเท่าไหร่เห็นบอกว่าเกือบๆ2000

บอกใช้ใยของนอกไม่รุ้ยังไงเหมือนกันนะครับ

Zien_Degree
มือเก่าหัดแข่ง

ก้แค่ ท่อ Titanium

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 18:42:21 »

รานท่อที่ ญี่ปุ่น ครับ ทำเหมือน ไส้ที่ ญี่ปุ่นแน่นอน   สุดยอด
[บุคตนทั่วไป]<LN.Z>

*-*พกมาพันสาม*-*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 21:49:56 »

ผมว่าบางทีเราไปยึดติดกับคำว่า ยุ่น มากเกินไปคับ
ของไทยทำไทยใช้น่าจาดีกว่านะคับคนไทยทำอะไม่แพ้ชาติในโลก
อิอิอิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 พฤษภาคม 2010 21:52:49 โดย [บุคตนทั่วไป] » บันทึกการเข้า

Zien_Degree
มือเก่าหัดแข่ง

ก้แค่ ท่อ Titanium

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 21:52:11 »

- -

แต่ผมเหน ของยุ่นคุนภพาดีกว่าของไทย เกือบทุกอย่างเลยนะคับ --*
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 พฤษภาคม 2010 22:11:25 »

- -

แต่ผมเหน ของยุ่นคุนภพาดีกว่าของไทย เกือบทุกอย่างเลยนะคับ --*
เมื่อวานผมไขแม่แรงยุ่น ติดรถ made in japan แกนที่เป้นเกรียวขาดคามือเลยครับแม่แรงพับลงมาเลย ของยุ่นก็ใช่จะดีไปซะทั้งหมดครับ

เลือกใช้ที่มันควรใช้ ท่อยุ่นผุๆมีเยอะแยะ ราคาถูกกว่าของไทยใหม่ไม่กี่ร้อย ของไทยก็เลือกของหน่อย

UN_ZeeM

« ตอบ #6 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 09:17:16 »

- -
เมื่อวานผมไขแม่แรงยุ่น ติดรถ made in japan แกนที่เป้นเกรียวขาดคามือเลยครับแม่แรงพับลงมาเลย ของยุ่นก็ใช่จะดีไปซะทั้งหมดครับ

เลือกใช้ที่มันควรใช้ ท่อยุ่นผุๆมีเยอะแยะ ราคาถูกกว่าของไทยใหม่ไม่กี่ร้อย ของไทยก็เลือกของหน่อย
            เหมือนกันเลยครับ ประสบการเดียวกัน แม่แรงติดรถ ไม่ได้ใช้นานๆเกิดเอามาใช่ขึ้นมา ตอนยกรถมันขึ้น พับลงมารถกระแทกพิ้นสนั่น

upๆ  ต่อ

sleeper
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #7 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 12:45:21 »

บ้างคนบ้ายุ่นเกินไป.....ต้องยุ่นทั้งคันถึงจะเทพ...จนคนขายยิ้ม.....

ไทยบ้าง อเมกาบ้าง ออสเตรเลียบ้าง อะไรบ้าง....
แรงม้า(แคระ)
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #8 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 12:55:01 »

ทำใส้ถ้าราคาไม่ต่างมากซื้อใบใหม่ดีมั้ยครับ
6.9

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 พฤษภาคม 2010 12:59:14 »

ก่อนจะเปิดมายัดใส้ใหม่ ลองส่องดูก่อน หรือเขย่าๆฟังเสียง ว่าท่อข้างในมันผุมากแล้วหรือเปล่านะครับ ไม่ใช่เปิดมาผุไปมากแล้วทำอะไรต่อก็ลำบากไมค่อยคุ้มเงิน ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
UN_ZeeM

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2010 19:30:00 »

ทำมาเรียบร้อยแล้วครับ ค่าทำใส้ 900  ใช้เวลา ส่งเช้าเย็น ได้ + ติดตั้ง 300 บาท

แต่เสียงไม่ค่อยเหมือนเดิม

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์