AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 16:36:30 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องนิดครับ เรื่องcng กับ ดีเซล  (อ่าน 2688 ครั้ง)
beck_nan
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 20:52:54 »

อยากทราบครับว่า ก๊าซ cng กับ เครื่องยนต์ดีเซลสามารถติดตั้งได้หรือเปล่า หรือได้เฉพาะเบนซินครับ
เพราะเห็นบางตัวใช้cng 65% ดีเซล 35% ใช้พร้อมกันประมาณนี้ (ถ้าผิดขออภัยครับ)
แต่กระบะบางยี่ห้อออกมาเป็น cng ก็ได้หรือ เบนซินอย่างเดียวก็ได้
แล้ว ณ ตอนนี้มีกระบะรุ่นไหน cng ออกจากโรงงานบ้างครับ พอดีสนใจอยู่ครับ
ขอบคุณนะครับ  คำนับ คำนับ

UltraKw@nG
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 21:29:31 »

อยากทราบครับว่า ก๊าซ cng กับ เครื่องยนต์ดีเซลสามารถติดตั้งได้หรือเปล่า หรือได้เฉพาะเบนซินครับ
เพราะเห็นบางตัวใช้cng 65% ดีเซล 35% ใช้พร้อมกันประมาณนี้ (ถ้าผิดขออภัยครับ)
แต่กระบะบางยี่ห้อออกมาเป็น cng ก็ได้หรือ เบนซินอย่างเดียวก็ได้
แล้ว ณ ตอนนี้มีกระบะรุ่นไหน cng ออกจากโรงงานบ้างครับ พอดีสนใจอยู่ครับ
ขอบคุณนะครับ  คำนับ คำนับ

รู้สึกว่าจะมีวีโก้อ่ะครับ

suebpong
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 22:03:43 »

ถ้า เครื่อง diesel ต้องใช้ร่วมกันทั้ง cng กับ diesel ถ้าจะใช้อย่างใดอย่างหนึ่งเพียวๆเลย ต้องเครื่อง เบนซิน ครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ
lotto
มือเก่าหัดแข่ง

4A-GE 20V Blacktop 5MT LSD

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 22:13:10 »

พวกเป็นเบนซินแท้ๆ ใช้ lpg,cng ได้ 100% เลยก็มี

vigo 2.7 เบนซินอย่างเดียว ติดเอาเอง
triton 2.4 เบนซินอย่างเดียว ติดเอาเอง
tata xenon cng ติดมาให้เลย

เราก็แค่ 1600 เค้าแรงกว่าก็แซงไปเต๊อะ
6.9

« ตอบ #4 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 00:08:38 »

http://www.mitsubishi-motors.co.th/mitsubishi/model/triton/cng.html

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #5 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 00:31:11 »

ลืมบอกไปครับ Vigo CNG สามมิตร น่ะครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์