AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 04:44:58 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยซื้อดาวน์รถต่อจากคนอื่นไหมครับ  (อ่าน 1588 ครั้ง)
taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 21:33:29 »

พอดีผมจะซื้อรถจากคนรู้จัก คือเขาซื้อดาวน์มาอีกทีหนึ่ง แล้วมาขายให้ผมต่อ เอกสารอยู่ที่ผมหมดทุกอย่าง ทั้งใบมอบอำนาจ คู่สัญญา สำเนาบัตรฯ ทะเบียนบ้านของเจ้าของคนเดิม
       ปัญหามีอยู่ว่า ผมเคยโทรไปถามที่ จีอี กรุงศรี ครั้งแรกบอกว่า ใช้ใบมอบอำนาจจากเจ้าของผู้ครอบครองแล้วเราไปทำเองได้ แต่พอโทรไปอีกที ประมาณ 2 สัปดาห์ กลับบอกว่า ต้องให้ผู้ครอบครองที่มีชื่อที่ทำสัญญามาเซ็นต่อหน้าด้วย มอบอำนาจไม่ได้ ผมเลยงง ใครมีประสบการณ์เรื่องนี้บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยครับ
       ปล.ผู้ครอบครองคนเดิมก็ติดต่อได้อยู่นะครับ ติดปัญหาตรงที่เขาอยู่ต่างจังหวัด ไม่ค่อยสะดวก ครับ

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี
nogpompam
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

น้องข้าวปั้นฝากตัวด้วยนะคร้าบ

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 21:51:33 »

ทำได้นะคับ แต่พีต้องมีเอกสารครบ ในวันทีพีปิดเล่มทะเบียน บิลค่าผ่อน ถ้ายังเรื่องมาก ก็ใส่ซ่องอะคับ  ว่าอยู่จังหวัดไหนคับเผื่อช่วยได้
nobita
มือใหม่หัดซิ่ง
**

ต้าครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 มิถุนายน 2010 22:31:26 »

เคยนะ ใบมอบอำนาจ 3    ใบรับโอน  ใบโอนออก สำนำบัตร .3  เหมือนกันแต่เนคนละช่อง  ตอนไปปิด ดอนโอน 2 จังหวะเลย  ม่ายเห็นมีไร  ใช้ใด้ตอนไปปิด ไฟแนนท์อย่างเดียวนะ เปลี่ยนสันญาไม่ใด้

ไม่หล่อ ไม่หลอก ไม่รวย ครับ
taufhun
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #3 เมื่อ: 03 มิถุนายน 2010 08:43:45 »

ทำได้นะคับ แต่พีต้องมีเอกสารครบ ในวันทีพีปิดเล่มทะเบียน บิลค่าผ่อน ถ้ายังเรื่องมาก ก็ใส่ซ่องอะคับ  ว่าอยู่จังหวัดไหนคับเผื่อช่วยได้
อยู่ กทม.ครับ

แม่บอกว่า อะไรที่มันใช้ได้อยู่ ก็ใช้ไปก่อนเถอะลูกเอ๋ย
ee90 เครื่อง 4AFE 1600 ดีกรี
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์