AE. Racing Club
29 กันยายน 2024 05:25:12 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ยคับ....?  (อ่าน 4386 ครั้ง)
yuky
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Raceclub ศรีนครินทร์60 เครื่อง,แก๊ส,ช่วงล่าง 089-6616752คับ

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 21:10:35 »

คือช่วง2-3เดือนมานี้ ผมเจอแฟนเก่าด้วยความบังเอิญบ่อยมากคับ
ทั้งเจอแบบผมมากับแฟน(บัจจุบัน) แบบเค้ามากับเพื่อนสาวและแบบตัวต่อตัว
เค้ากับผมเคยอยู่ด้วยกันมา3-4ปี ก่อนจะเลิกลากันไปด้วยความบ้าของตัวผมเอง
เราเคยรักกันมากคับ ซึ่งความรู้สึกดีๆก็ยังอยู่จนบัจจุบัน
และตอนนี้เธอก็ยังไม่มีไคร(ผมแกล้งถาม)
เวลาพูดคุยกันก็รู้สึกได้ว่าต่างคนต่างก็ยังรู้สึกดีๆกันอยู่
ผมรู้ว่ามันไม่ถูกต้อง แต่ก็อดรู้สึกที่จะอยากกลับไปมีวันเวลาเดิมๆไม่ได้คับ

ไม่รู้เพื่อนๆเคยเป็นมั้ยคับ
ทำใจลำบากคจัง แหะ.. แหะ..

RN3 type RS/BB5 type Si
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 21:39:54 »

อุอุอุอุ ไม่พูดดีกว่า

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 21:55:13 »

เฮ้อ บอกคำเดียวครับ ถ้าท่านคิดแบบนี้ ผมเห็นใจแฟนปัจจุบันท่านจังเลยครับ

แค่ท่านคิดจะกลับไปแค่นี้ ท่านก็เหมือนเริ่มต้นจะทิ้งคนปัจจุบันแล้ว ลองคิดให้ดีครับ

มันดีแล้วหรอ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #3 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 21:56:48 »

อุอุอุอุ ไม่พูดดีกว่า

ดิสเพลน้าติดเรท โครตๆ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
^^HeAvEn^^
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #4 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:31:53 »

ถ้าเป็นผม แฟนรู้ สงสัยมันด่ามาราธอน

^o^ LoVe Is AlL ArOuNd ^o^
Skyline R92

เจ้าเส้นขอบฟ้าน้อยๆของฉัน.....?

« ตอบ #5 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:34:50 »

ถ้าเป็นผม แฟนรู้ สงสัยมันด่ามาราธอน

ผมว่าเผลอๆอาจจะเสียทั้งสองทางเลยนะคับ อย่าเลยดีกว่า

ไมล์ยาว92 เบาะ levin92 ดิจิตอลJ เบาะหลัง92แดง ค้ำเสาบีae92 TAKATA ท่อrsr ไส้ตรง ตูดเป็ดe30 ตู้ซับ โมเดลAE86 Auto light 92 กระจัง levin92
 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=77994.msg1059914#msg1059914
EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:35:22 »

เจ้าชู...คับ.....อิอิอิอิ...เป็นเพื่อนกันดีกว่า..คับ

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:46:54 »

อันนี้เป็นประสบการณ์โดนตรงจากผู้ใช้จริงของผมน่ะครับ

สมัยเรียน ปวช. ครับเก่าหน่อย

ผมคบกับผู้หญิงคนนึงบ้านเค้ารวยมากครับ

คบกับเค้าได้ 2 ปีกว่าๆครับ ประมาณว่าแม่ยายจะซื้อบ้านให้ผมกับเค้าไปอยู่ด้วยกันแล้ว

ไปดูบ้านแล้วด้วยจะซื้อแล้ว

แต่เป็นเพราะแม่ผมไม่รู้เค้าคิดอะไรเค้าสั่งให้เลิก เค้าบอกว่าลูกแม่คนเดียวแม่เลี้ยงได้

อะไรของเค้าไม่รู้ครับ จนสุดท้ายต้องเลิกกัน

หลังจากนั้นสองเดือนมีเด็ก ม.ปลาย นิสัยประมาณว่ารักสนุกครับ

เข้ามาคบกับผม ผมก็ไม่คิดอะไรมาก ก็คบไปเล่น

แล้วอยู่มาวันหนึ่งครับ พาเค้าไปเที่ยงงานศาลเจ้าพ้อต่อกง(แถวบ้านแฟนคนนั้นเลย)

ไปกันห้าคนครับ ขนกันใส่วีออสไป

เดินในงานไม่คิดอะไรมาก เจอแฟนเก่าคับ

ผมก็ยิ้มให้ แต่แล้วเค้าก็เดินเข้ามาหาผม แล้วก็ตบหน้าผมไปสองที แล้วก็ฝากคำแสนหวานให้ผมสองคำ ไอเ..เซนเซอร์..้.... ไอ้สั..ว์

เพื่อนผมแต่ละคนเดินหายไปไหนหมดไม่รู้รวมทั้งผู้หญิงคนนั้น โครตรักตูเลย

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:48:20 »

ผมพยายามจะสื่อว่า

กลับมาก็ฟืนใจ กลับไปก็ไม่รักเธอเหมือนเดิม

jen@171

Wanna be...!!!

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 มิถุนายน 2010 22:50:58 »

เหอะๆๆ  คิดได้2แบบครับ..... 555+

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 01:48:25 »

ไม่รู้นะคะความคิดเห็นส่วนตัว ต้องแยกค่ะความรู้สึกปัจจุบันกะอดีตอ่า

อดีตมันเป็นอะไรที่ผ่านมาแล้วกลับไปก้ไม่เหมือนเดิมค่ะอันนี้จริงๆ

เคยเป็นนะแบบนี้เลยแต่นิสัยไม่ดีอ่ะคุยซ้อนเลยคนใหม่ก็จาคบคนเก่าก็จาคุย

ผลคือมันไม่ใช่...เวลาดีๆที่เคยมีมันย้อนไม่ได้แล้ว เก็บไว้นึกถึงดีกว่า คนใหม่พอเค้ารู้ก้เสียใจ

ละผลสุดท้ายคือเราเองนี่แหละที่ต้องกลุ้ม ว่า เออ..สรุปละคนที่คบอยู่ใช่ไม๊ว๊ะ ละทำไมเราถึงลืมคนเก่าไม่ได้ซะที

วนไปวนมาๆๆจนผลสุดท้ายไม่เหลือใครเลย เพราะคนเก่าพอย้อนไปมันไม่เหมือนเดิมคนใหม่เค้าเสียใจจนทนไม่ไหว

สรุปคือ...ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจดีๆค่ะ เรื่องพวกนี้ละเอียดอ่อน ถ้าพลาดไม่ใช่เราที่เสียใจแค่คนเดียว ทั้งสามคนเลย

แล้ว...จะบอกว่าเวรกรรมมีจริงนะค๊ะ เรื่องพวกนี้ กรรมเซตโบละด้วยเอ่า มาแบบทันใจเลย

เป็นกำลังใจให้คั๊บ สู้เค้า การเลิกสองจิตสองใจมันทำได้ง่ายๆคำตอบก้อยู่ในใจ จขกท แหละล่ะ  คำนับ

ดึกละรั่ว แพ่มเย๊อะไปป๊าวม่ะรู้  ปิดปาก

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
aumterza
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 01:50:33 »

ถามใจตัวเองดูก่อนดีกว่าครับ
ที่คิดจะกลับไปคบเพราะอะไร
มีความรู้สึกดีๆอยู่ และเสียดาย
หรือยังรักอยู่
ถ้าคิดว่าเสียดายที่เคยคบกันมานาน แล้วกลับไปคบ
ไม่นานคุณก็ต้องเลิกกันอีก

ประสบการณ์ส่วนตัวครับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 02:24:06 »

เคยครับ คนเราเคยรัก เคยรู้สึกดีต่อกัน เคย......กัน ถ่านไฟเก่ามันติดง่ายครับ (เวลาเจอแล้วใจมันสั่น)
ผมถึงขนาดกลับมาคบกันอีกรอบ ตกลงกันการปรับตัวเข้าหากัน พยายามทำดีที่สุด (สุดท้ายเลิกครับ)
ปัจจุบันอยู่กับแฟนคนใหม่รักกันดี (ผมเจอแฟนเก่าก็ได้แต่ว่าเราไม่ใช่คู่กัน)
เป็นกำลังใจให้ครับ หนักแน่นไว้ครับ ความรักเนี้ยมัน พูดยากเน๊อะ ครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 02:29:25 »

เคยครับ แต่ห้ามใจ ถ้าแฟนปัจจุบันรู้เค้าคงจะเสียใจ ผมคิดแบบนี้

TOCOBU
พอกะเทิน
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 03:57:35 »

..เป็นเพื่อนกัน ดีที่สุด
ae 101

« ตอบ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 06:40:03 »

ถ่านไฟเก่ามันร้อน  ยกธงขาว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2010 06:42:53 โดย ae 101 » บันทึกการเข้า
Nu MaI <RZ>

ปู๊ น ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 07:18:36 »

ไม่รู้นะคะความคิดเห็นส่วนตัว ต้องแยกค่ะความรู้สึกปัจจุบันกะอดีตอ่า

อดีตมันเป็นอะไรที่ผ่านมาแล้วกลับไปก้ไม่เหมือนเดิมค่ะอันนี้จริงๆ

เคยเป็นนะแบบนี้เลยแต่นิสัยไม่ดีอ่ะคุยซ้อนเลยคนใหม่ก็จาคบคนเก่าก็จาคุย

ผลคือมันไม่ใช่...เวลาดีๆที่เคยมีมันย้อนไม่ได้แล้ว เก็บไว้นึกถึงดีกว่า คนใหม่พอเค้ารู้ก้เสียใจ

ละผลสุดท้ายคือเราเองนี่แหละที่ต้องกลุ้ม ว่า เออ..สรุปละคนที่คบอยู่ใช่ไม๊ว๊ะ ละทำไมเราถึงลืมคนเก่าไม่ได้ซะที

วนไปวนมาๆๆจนผลสุดท้ายไม่เหลือใครเลย เพราะคนเก่าพอย้อนไปมันไม่เหมือนเดิมคนใหม่เค้าเสียใจจนทนไม่ไหว

สรุปคือ...ใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจดีๆค่ะ เรื่องพวกนี้ละเอียดอ่อน ถ้าพลาดไม่ใช่เราที่เสียใจแค่คนเดียว ทั้งสามคนเลย

แล้ว...จะบอกว่าเวรกรรมมีจริงนะค๊ะ เรื่องพวกนี้ กรรมเซตโบละด้วยเอ่า มาแบบทันใจเลย

เป็นกำลังใจให้คั๊บ สู้เค้า การเลิกสองจิตสองใจมันทำได้ง่ายๆคำตอบก้อยู่ในใจ จขกท แหละล่ะ  คำนับ

ดึกละรั่ว แพ่มเย๊อะไปป๊าวม่ะรู้  ปิดปาก

เจ้าชู้
aj dvd

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 07:47:17 »

เคยเป็น หนสุดท้ายก็เลิก ด้วยสาเหตุคล้ายๆเมื่อเลิกกันครั้งก่อนคับ
แต่ก็นะ เจอกันทีใจมันสั่นจิงๆ
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 08:23:43 »

มีบ้างตอนที่เลิกกับคนเก่าแรกๆ ใจมันก็หวั่นไหว จะอยู่ยังไงต่อจากนี้....

ผ่านไป 7 ปีพร้อมกับคู่ใจที่ดี ทุกอย่างเปลี่ยนไป..............ลืมเกลี้ยง (ไม่ได้พยายามแต่มันลืมเอง หรือผมความจำสั้นไม่รู้)  งง

คบใครแต่ละคนผมโคดจริงจังครับ อยากจะบอกว่า "เวลามันเดินหน้าไปพร้อมเราเสมอ อดทนและรอวันข้างหน้าให้ได้นะ แล้ววันที่ผ่านๆ มาจะเป็นแค่เรื่องขำๆ"

แต่งงานแล้วนะครับ เข้มแข็งหน่อย  เป็นฟืนเป็นไฟ

ae 101

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2010 08:30:25 »

เป็นกำลังใจให้คั๊บ สู้เค้า การเลิกสองจิตสองใจมันทำได้ง่ายๆคำตอบก้อยู่ในใจ จขกท แหละล่ะ  คำนับ

ดึกละรั่ว แพ่มเย๊อะไปป๊าวม่ะรู้  ปิดปาก

ไม่ได้เจ้าชู้ แต่เนื้อคู่มันเยอะ

หน้า: [1] 2 3  »    ขึ้นบน
  พิมพ์