AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 14:14:40 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบรายละเอียดการวางเครื่องหน่อยครับ  (อ่าน 3672 ครั้ง)
Tum-Marino
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 12:45:49 »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ พอดีตัวผมใช้รถ Toyota Marino Ae100 อยากทราบว่าจะวางเครื่องใหม่ในตระกูลไหนดีครับ และราคา + ค่าแรงเท่ารัย มีไหนแนะนำบ้างครับ
landslots รัก ในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

- ก็ได้แค่นั้นแหละ -

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 12:51:07 »

สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ พอดีตัวผมใช้รถ Toyota Marino Ae100 อยากทราบว่าจะวางเครื่องใหม่ในตระกูลไหนดีครับ และราคา + ค่าแรงเท่ารัย มีไหนแนะนำบ้างครับ

ชอบแบบไหนล่ะครับ

กลับมาแล้ว

Jigging man
[/center]
Tum-Marino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:15:44 »

คือผมไม่ค่อยรู้เรื่องเครื่องยนต์เท่ารัย ช่วยแนะนำหน่อยครับ ชอบที่ไมต้องแรงมาก เอาเกียร์ออโต้ หรือประมาณ 4AE หรือ 4AG (ใช่หรือเปล่า เรียกไม่ถูก)
dennish

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:26:49 »

ลักษณะการขับของเราอ่ะครับ  ขับเรื่อย ๆ ขับค่อนข้างเร็ว ขับเร็ว
ขับในเมือง ขับนอกเมือง มีแผนจะติดแก๊ส หรือจะวิ่งน้ำมันตลอด
พวกนี้จะเป็นข้อมูลให้เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำได้ครับ
dennish

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:28:20 »

ลักษณะการขับของเราอ่ะครับ  ขับเรื่อย ๆ ขับค่อนข้างเร็ว ขับเร็ว
ขับในเมือง ขับนอกเมือง มีแผนจะติดแก๊ส หรือจะวิ่งน้ำมันตลอด
พวกนี้จะเป็นข้อมูลให้เพื่อน ๆ ช่วยแนะนำได้ครับ
อ้อ แล้วก็เรื่องงบประมาณด้วยครับว่าพร้อมสู้เท่าไหร่ เครื่องบางตัววางแล้วต้อง
ทำช่วงล่างด้วยอะไรประมาณนี้อ่ะครับ
<<--KJM-->>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:30:09 »

เครื่องเดิมมันเครื่องอารายรึ

<<<..อย่าทะลึ่ง..ถ้าไม่จำเป็น..>>>
Tum-Marino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:44:36 »

ลักษณะการขับเป็นคนขับรถที่เร็วบ้างในบางโอกาศ แต่ส่วนใหญ่จะขับประมาณ 120-140 ครับ(ในกรณีที่ขับนอกเมือง) ถ้าขับในเมือง ประมาณ 100-120 (ถ้าถนนว่าง) แต่ส่วนใหญ่ไม่น่าจะเกิน 100/ชม. เพราะคนนั่งข้างๆไม่ให้ขับเร็ว งบประมาณไม่เกี่ยง เพราะถ้าวางเครื่องใหม่ต้องทำช่วงล่างด้วย คือผมเสียดายทรงของรถรุ่นนี้มันสวยและไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ เลยอยากเก็บไว้งาน
<<--KJM-->>
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 14:54:13 »

เครื่องเดิมมันจะพังแล้วหรอครับ

<<<..อย่าทะลึ่ง..ถ้าไม่จำเป็น..>>>
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2010 21:20:46 »

ดูจากอาการที่ว่ามา ถ้าเครื่องเก่าไม่ลาโลก ยังใช้ได้ดีอยู่ไม่จุกจิกไม่ต้องวางใหม่หรอกครับ เครื่องเดิมเหลือ ๆ  เอาตังที่จะวางอ้ะนะ ไปใส่ช่วงล่างดี ๆ รับรอง แจ่ม!!! ขับสนุกกว่าไปวางเครื่องใหม่อีก รถจะกลายเป็นอีกคันนึงไปเลย เชื่อดิ!

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
toyota#10X

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #9 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 08:14:17 »

ช่วยอัพครับ...อยากเก็บไว้เป็นข้อมูลบ้างรอผู้มีประสบการณ์มาตอบแล้วกันครับ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
dennish

« ตอบ #10 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 08:45:40 »

ลักษณะการขับเป็นคนขับรถที่เร็วบ้างในบางโอกาศ แต่ส่วนใหญ่จะขับประมาณ 120-140 ครับ(ในกรณีที่ขับนอกเมือง) ถ้าขับในเมือง ประมาณ 100-120 (ถ้าถนนว่าง) แต่ส่วนใหญ่ไม่น่าจะเกิน 100/ชม. เพราะคนนั่งข้างๆไม่ให้ขับเร็ว งบประมาณไม่เกี่ยง เพราะถ้าวางเครื่องใหม่ต้องทำช่วงล่างด้วย คือผมเสียดายทรงของรถรุ่นนี้มันสวยและไม่ค่อยเห็นเท่าไหร่ เลยอยากเก็บไว้งาน
จากลักษณะการขับ + ความเร็วที่แจ้งมา ผมว่า 4A-FE ก็พอแล้ว ค่าตัวก็แค่หมื่นปลาย ๆ ติดแก๊สก็ไม่จุกจิก อะไหล่หาง่าย
เครื่องก็อึดและถึกดี ไม่งอแง  วิ่ง 170-180 สบาย ๆ
หรือจะเอา 7A ก็ยังได้ 
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #11 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 08:48:14 »

มาริโน่เครื่องเดิมมัน4a-feหรือป่าวคับ

TOCOBU
dennish

« ตอบ #12 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 09:01:02 »

มาริโน่เครื่องเดิมมัน4a-feหรือป่าวคับ
เครื่องเดิม 4a-fe แหละครับ เอ แล้วเราจะแนะนำเครื่องตัวเดิมทำไมหว่า เวียนหัว
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #13 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 09:03:24 »

เครื่องเดิม 4a-fe แหละครับ เอ แล้วเราจะแนะนำเครื่องตัวเดิมทำไมหว่า เวียนหัว

ผมว่า4a-feอ่ะเหมาะแล้วครับ ดูแล้วเป็นจขกทคนขับไม่เร็วมาก  ที่สำคัญfeนี่มันโคดอึดเลย คอร์นเฟิร์ม

TOCOBU
Tum-Marino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 15:25:29 »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่ให้มา แต่ใจจริงอยากวางเครื่องใหม่ และ ทำช่วงล่างใหม่ด้วย เพราะอยากเก็บไว้ใช้นานๆ
ไม่อยากขาย เพราะเสียดาย ทรงรถสวยมาก
Tum-Marino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 15:28:56 »

ผมขอสมัครเข้าโซนศรีนครินทร์ ด้วยคนน่ะครับ เพราะผมพักอยู่บางกะปิ แต่อีกหน่อยจะย้ายไปพักที่ปากน้ำ สมุทรปราการ กระผมสามารถเล่นกีฬาได้ เช่น ฟุตบอล บาสเกตบอล
dennish

« ตอบ #16 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 16:02:29 »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลที่ให้มา แต่ใจจริงอยากวางเครื่องใหม่ และ ทำช่วงล่างใหม่ด้วย เพราะอยากเก็บไว้ใช้นานๆ
ไม่อยากขาย เพราะเสียดาย ทรงรถสวยมาก
ทำไมอยากวางใหม่ล่ะครับ เครื่องปัจจุบันมีปัญหาอะไรหรือเปล่า
ว่าง ๆ เข้ามาคุยกันที่โซนซิครับ เพื่อน ๆ จะได้ช่วยกันดู
ผมขอสมัครเข้าโซนศรีนครินทร์ ด้วยคนน่ะครับ เพราะผมพักอยู่บางกะปิ แต่อีกหน่อยจะย้ายไปพักที่ปากน้ำ สมุทรปราการ กระผมสามารถเล่นกีฬาได้ เช่น ฟุตบอล บาสเกตบอล
ยินดีต้อนรับครับ  เข้ามาคุยกันที่โซนครับ ตอนนี้รวมตัวกันที่ แม็ค บางนาตราด กม.6 (มาจากบางนา อยู่ซ้ายมือ ก่อนถึงโลตัสราม 2)  ทุกคืนวันเสาร์ เวลาประมาณ 2 ทุ่มครึ่งครับ  มาคุยกันเรื่องรถ เรื่องจิปาถะ
ผมเด่นครับ
N u T 7 a_9 0 ™
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

New Doraemon Verion

« ตอบ #17 เมื่อ: 11 มิถุนายน 2010 17:03:25 »

7afe auto โลด แรงได้เปงบ้างโอกาส

7afe 1800cc 135แรงม้า ราคาเครื่องเซียงกงก็ 22000 บาทได้

ช่วงล่างก็ไม่น่าจะต้องทำไรมากถ้าของเก่ายังดีอยู่

ไปเรื่อยๆ... กูไม่รีบ
toyota#10X

Sukhumvit77 Rod. เวลาเปลี่ยนใจคนเราก็เปลี่ยน

« ตอบ #18 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010 08:36:18 »

อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ อ่านหนังสือ

##### LONG_LIVE_THE_KING #####
    ### HOME_BIRD_MOUNTAIN ###
          ## SRINAKARIN_ZONE ##
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~
AE Racing Club Staff

« ตอบ #19 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2010 10:15:59 »

วางใหม่ทั้งที 4a-ge 20 วาว ฝาดำไปเลย 

ถ้าจาก4a ไป 7a มันใกล้เคียงกัน ไม่ต่างกันมาก

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์