AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 13:38:24 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ โดนโรคจิตโทรคุกคามครับ  (อ่าน 4918 ครั้ง)
คอย Skirt
นักแข่งมือสมัครเล่น

« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:20:13 »

แฟนผมโดนเบอร์โรคจิตก่อกวนอ่าครับ อีกทั้งเบอร์ที่ใช้อยู่ก็ปิดไม่ได้ด้วยเพราะเค้าใช้มานานแล้ว ส่งข้อความาด่าต่างๆนาๆ ไม่ทราบว่าผมพอจะมีวิธีทราบไหมครับว่าเค้าก็คือใคร ผมเช็คจาก http://www.checkber.com แล้วมันบอกว่าเป็นเบอร์ AIS ใน กทม.อ่าครับ ถ้าแจ้งความมันจะยุ่งยากไหมครับ พี่ตำรวจเค้าจะสนใจไหมครับ เซ็งมากๆ ขอบคุณครับ

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
อู่ดีอยากแนะนำครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

คอย Skirt

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:21:00 »

โทรไม่แล้วมันไม่ยอมพูดเลยครับ รับแล้วเงียบ ฟังอย่างเดียว ไม่รู้จะทำยังไงดี

รับซื้อกันชนหลัง+สปอยเลอร์ AE101 ตาม linkนี้เลยครับ
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=52587.0
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=34111.msg851203

Pencom.CZ 49
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

นู๋คุณ รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:31:03 »

ให้ AIS ช่วยเช็คให้ครับ แจ้งความด้วยก็ดี

** 35ํ vol. **
** 4ทุ่มท่าพระ **
ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:34:32 »

โดนส่งข้อความมาด่า ถ้าแจ้งความก็โดนแค่ข้อหาหมินประมาทมั้ง(ไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายอ่ะ) แหะ.. แหะ..

แต่จริงแล้วก็น่าจะแจ้งความให้เค้าลงบันทึกประจำวันไว้ก็น่าจะดี อ่านหนังสือ

แต่ถ้าเป็นวิธีแก้ของผมก็น่าจะใช้วิธี ปล่อยมันไปเถอะเพราะไม่รู้มันทำไปเพื่ออะไร เราคิดมากก็เหนื่อยเปล่า มันอยากทำไรก็ให้มันทำเราไม่เดือดร้อนถ้าไม่สนใจ ฮิฮิ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
คอย Skirt

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:44:23 »

โดนส่งข้อความมาด่า ถ้าแจ้งความก็โดนแค่ข้อหาหมินประมาทมั้ง(ไม่ค่อยรู้เรื่องกฎหมายอ่ะ) แหะ.. แหะ..

แต่จริงแล้วก็น่าจะแจ้งความให้เค้าลงบันทึกประจำวันไว้ก็น่าจะดี อ่านหนังสือ

แต่ถ้าเป็นวิธีแก้ของผมก็น่าจะใช้วิธี ปล่อยมันไปเถอะเพราะไม่รู้มันทำไปเพื่ออะไร เราคิดมากก็เหนื่อยเปล่า มันอยากทำไรก็ให้มันทำเราไม่เดือดร้อนถ้าไม่สนใจ ฮิฮิ

ถ้ามันทำให้คนที่คุณรักร้องไห้ คุณจะปล่อยเลยตามเลยได้ไหมครับ

แอ๊ด@พระนคร

ดูแต่ตาวาจาอย่าเป็นเซียน

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 19:46:05 »

หนามยอกต้องหนามบ่ง
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 20:07:36 »

โรคจิต พวกนี้มีเยอะ ครับ อย่าไปสนใจ ครับ รับสายแล้วก็วาง  ไม่ต้องพูดมันอยากเสียเงินให้มันเสียไปมันอยากทำอะไร เด๋วมันก็เบื่อไปเอง                                   เช็คเบอร์ได้แล้วจะทำอะไรได้ครับ
เบอร์เติมเงิน ไม่ได้ลงทะเบียน ใครใช้ก็ได้ เช็ดพิกัดได้ก็ป่วยการครับ แจ้งความผมก็ว่าไม่ได้อะไรคืบหน้า หรอกครับ ตำหนวดคงรับแจ้ง แต่คงไม่
ทำอะไรหรอกครับ ไม่ถึงขั้น ข่มขู่คุกคาม ถ้ามีประมาณนั้น ก็อัดเสียงสนทนาครับ แล้วแจ้งความ เรื่องจะได้ยาว เอาแมร่งเข้าคุกไปซะ เป็นฟืนเป็นไฟ ส่งข้อความมาด่า
ก็มีคนทีรู้จักโดนเป็นประจำ สวยกว่า ดีกว่า ก็มีคนอิจฉา เป็นของธรรมดา น่าจะเป็นผู้หญิงนะผมว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2010 20:11:26 โดย ae 101 » บันทึกการเข้า
Zenith
มือเก่าหัดแข่ง

^^

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 20:38:02 »

- ต้องแจ้งความอะคะ ในใบแจ้งความต้องระบุรายละเอียดต่างๆให้ละเอียดนะคะ เช่น เบอร์ที่ใช้โทร โทรศัพท์ ช่วงเวลา  ถ้ามือถืออัดเสียงในการสนทนาด้วยก็อัดเลยคะ

- ติดต่อศูนย์คอลเซนเตอร์ อะคะ  ถามเจ้าหน้าที่ดูคะ เล่าเคสให้ฟังเลยคะ  เค้าจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจที่ประสานงานร่วมกันอยู่อะคะ เราอาจจะต้องแฟกซ์ใบแจ้งความไปที่จนท ตำรวจประสานงานด้วยนะคะ

เพื่อแสดงความบริสุทธิ์ใจและเราว่าต้องการทราบข้อมูลจริงๆ  เช็คได้ไม่ได้อีกเรื่องนึงอะคะ

-  แต่จริงๆลองเล่าๆให้พนักงานฟังดูคะ  เดี๋ยวเจ้าหน้าที่จะแนะนำเองคะ 

ปล. แต่ถ้าเป็นระบบเติมเงินที่ไม่ลงทะเบียนก็ไม่น่าจะเช็คได้แต่ลองสอบถามดูก่อนคะ  เผื่อเบอร์ที่ก่อกวนเป็นระบบรายเดือน

สู้ๆ คุณต๊ะ  ไม่รู้ไม่ชี้

ก็อยู่อย่างคนไม่มีแฟน จะหาใครมาแทน ก็กลัวว่าเขาจะมาซ้ำ
ก็เดี๋ยวนี้คนน่ะใจดำ เลยคบกันเที่ยวแบบขำขำ ก็เจ็บประจำ
ก็เลยต้องอยู่คนเดียว  TT
คอย Skirt

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 20:53:52 »

ผมโทรไปบอกว่าแจ้งความไว้แล้ว ถึงจะยอมคุยด้วย เป็นผู้หญิงจริงๆด้วย เห็นแล้วสงสารคนที่โดนจัง คงจะรำคาญไม่น้อย

noohnu
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ค่อยๆ กลับมาหล่ออย่างต่อเนื่อง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #9 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 20:59:12 »

Case แบบนี้ DSI ตามให้ได้ครับ
เพื่อนที่เป็น Pretty เคยโดน
ผมเข้าใจว่าคงโดนบ่อยมากๆ ถี่มากๆ...ใช่ไหม
หรือจะปรึกษาสภาทนายความก็ได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2010 21:02:26 โดย noohnu » บันทึกการเข้า

EE101 @ WZ

@เครื่องเดิมๆๆ 4E-FE @ WZ by เพชรบุรี @

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 21:02:56 »

สู้ๆๆ...คับ....

(-- สักวันฉันจะดีพอ --)

^^HeAvEn^^

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2010 23:28:57 »

ผมก็เคยเจอครับโทรมากวนตลอด ผมก็เลยโทรไปด่ามันตอนตี 3 ตี 4 ด่ามันหลายวันเข้า มันเลยไม่โทรมา กวน

^o^ LoVe Is AlL ArOuNd ^o^
PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 00:14:47 »

เอาเบอร์มาลงเลยครับ เดี๋ยวช่วยๆกันโทรไปด่ามัน

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 07:44:54 »

จะว่าไป พวกนี้จิง ๆ แล้วถ้าเรานื่ง ๆ ซักพักมันก็หายบ้าไปเอง หึหึ

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:00:09 »

แฟนผมก็เคยโดนครับ (แมร่งมันมาเรื่อยจนเซงครับ) ผมใช้วิธีแลกเบอร์กันใช้อยู่เป็นเดือน เวลามันโทรมาเจอผมตลอด(มันจะเงียบ) ผมก็บอกถ้าไม่พูดมรึงคือโรคจิตอย่าเจือกโทร
ส่วนคนรู้จักโทรหาแฟนผม ผมก็บอกให้โทรไปเบอร์ผม  ตอนหลังมารู้ตัวคนโทรคือคนที่มาติดต่อแฟนผมไปทำการโชว์สินค้า (แฟนทำพริตตี้) เจอลูกบ้าผมไปหามันที่ทำงานเลย
ถามมันตรงๆถ้ายัง จิต อีก ผมจะโทรไปหาพ่อแม่มันแล้ว จิตใส่บ้าง ตั้งแต่นั้นมันก็ไม่โทรมาอีกเลยครับ (ผมไม่ได้แจ้งความ)

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
B-BOY-AE101

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:01:05 »

ผมโทรไปบอกว่าแจ้งความไว้แล้ว ถึงจะยอมคุยด้วย เป็นผู้หญิงจริงๆด้วย เห็นแล้วสงสารคนที่โดนจัง คงจะรำคาญไม่น้อย
เอาเบอร์มาเลยครับเพื่อนๆที่นี้เต็มใจช้วยครับ ฮิฮิ ฮิฮิ

#Zealotry#   NO.003#
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:08:10 »

ลองใช้วิธีนี้ดู
มันโทรมา เรารับสาย แล้วก็วางโทรศัพท์ไว้ ให้มันคุยกับดินฟ้าอากาศไป พอมันวาง เราค่อยมาดูว่ามีสายอื่นซ้อนมามั้ย แล้วค่อยโทรกลับ
แรก ๆ อาจจะทำให้เราพลาดรับสายอื่น ๆ ต้องตามโทรกลับบ้าง แต่พวกนี้ จะเซ็ง แล้วหายไปเอง

คนกลุ่มนี้ ถ้าคนรับสาย ตกใจ กังวลใจ ร้องไห้ มันยิ่งชอบ
แต่ถ้าปลายทางเฉย ๆ  ไม่มีปฏิกริยาตอบสนองใด ๆ มันจะเบื่อแล้วเลิกไปเองในที่สุด

นาน ๆ แวะมาที
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:21:32 »

แฟนเคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่ใช่คนอ่ะ  อ้อน

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #18 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:23:19 »

เคยโดนเมื่อหลายปีก่อน  ตัดปัญหา  เปลี่ยนเบอร์เลย

ก่อนเปลี่ยนโทรไปด่ามันให้สะใจไปก่อนแล้วก็ว่าง หักซิมทิ้ง เปลี่ยนเบอร์ใหม่ ถอนหายใจ

hs9lcx

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:28:12 »

เพื่อนผมเคยเจอ โทรมาทุกวัน ให้เราเอาเบอร์ที่ไอ้โรดจิต โทรมาไปแจกเพื่อนสัก 10-20 คน แล้วให้ทุกคนรุมกันโทรแบบเดี่ยวที่มันทำกับคนอื่น จนมันมันรำคาญหนีไปเอง วิธีนี้ทำมาแล้ว เพื่อน 20 โทรคนละครั้งต่อวัน มันก็ขั้เกียจจะรับแล้ว ลองดู

น้อง ออโต้ ลูกพ่อ
หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์