AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 11:28:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือ โดนโรคจิตโทรคุกคามครับ  (อ่าน 4901 ครั้ง)
ป๋องเอ๋อ
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ไม่มีเพื่อนอย่าไปไหนไกล ไม่มีน้ำใจอย่าไปไหนเลย??

« ตอบ #20 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:46:44 »

ผมก็เคยเจอครับโทรมากวนตลอด ผมก็เลยโทรไปด่ามันตอนตี 3 ตี 4 ด่ามันหลายวันเข้า มันเลยไม่โทรมา กวน

ตอนเรียน ป.ตรี เคยเจอโทร.มาป่วน มันคงจิตอ่อน ๆ  ปกติจะอยู่กับเพื่อนประมาณ 4-5 คนอ่านหนังสือกันทั้งคืน  เลยระดมโทร.หามันตอนดึก ๆ และตี3 ตี 4 เหมือนกัน

แล้วมันก็หายไปเลย

และแล้วมันก็กลับมา
offza fte

4e-fte

« ตอบ #21 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 08:51:28 »

เปลี่ยนเบอร์หนีจะง่ายกว่าไหม เรื่องแบบนี้ตำรวจไม่สนใจตามให้หรอกครับ

www.doraemon-project.com

www.4efteclub.com

ไสบาบา กล่าวเอาไว้ว่า "วิธีการรับมือเกรียนนั้นมีอยู่สองวิธี นิ่งเฉยซะ หรือเกรียนกลับให้ยิ่งกว่าที่เค้าเกรียนมาจนมันเลิกเกรียนไปเอง"
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #22 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 09:26:35 »

เจอเหมือนกันครับ แต่ขอนุยาดเล่านะครับ ยาวหน่อย...
แต่ผมโดนแบบวันเดียวหลายครั้ง เบอร์ไม่ซ้ำ แต่ สำเนียงของคนพูด หรือ บรรยากาศที่ปลายสายมันใช่ คือ ครั้งนี้เสียงไอ่นี่ อีกที เสียงอีกคน อีกครั้งเสียงผู้หญิง
แล้วก็บรรยากาศเหมือนล้อมวงกันแล้วโทรมาแกล้ง
สายแรก ทักว่าเราเป็นเพื่อนมัน จำกันไม่ได้รึ เราก็พูดสุภาพ ว่าขอโทษทีนะครับ เพื่อนฝูงเยอะจริงๆจำไม่ได้ เป็นเพื่อนสมัยไหน ประถม มัธยม มหาลัย เพื่อนทหาร
เราก็ถามมันว่าชื่ออะไรรึครับ มันก็บอกชื่อ เราก็คิด อืมเพื่อนกรูแต่ละคน ไม่มีชื่อนี้ แล้วสำเนียงนี้(ออกทาง ราชบุรี สุพรรณ ไม่มีแน่นอนเพราะผมคน จ.น่าน แต่เพื่อนร่วมงาน มีพูดสำเนียงนี้กันหลายคนเลยพอนึกออก ) เสร็จแล้วผมบอกมัน ขอโทษนะครับต้องแล้วกำลังทำงานอยู่ ก็วางสายไป....

ต่อมา ประมาณ ครึ่งชั่วโมง โทรมาอีก แต่ทีนี้เสียงของเกรียนอีกท่านนึง แต่บรรยากาศเดิม ประมาณเปิด ลำโพงฟังกันหลายคน
ถามว่า อายุเท่าไหร่ หล่อมั๊ย นั่น!!!  กวนกรูอีก(จี๊ดขึ้นสมอง มาเล่นปมกรู) มีแฟนรึยัง ทีนี้เราก็ นิ่งๆ เงียบๆ มันก็วางไป....

บ่ายๆโทรมาอีกครั้งนึง..แต่ใช้เบอร์แรกที่โทรมา(ครั้งที่2เบอร์เปลี่ยนไป)...เป็นหญิงครับพูดเพราะมากแต่คงเป็น สก๊อยสสสสส์...ไอ่เราทีนี้นึงสนุกกะเล่นให้หงายไปเลย..เริ่มเกมส์..มันถามเราพี่มีแฟนรึยัง..เราตอบ"มีแล้ว มีลูกด้วย"..พี่ทำงานอะไร..เราตอบ"เป็นทหาร"..มันถามทหารเกณฑ์หรอ...เราตอบ"เคยเป็น ตอนนี้เป็นนายสิบ"...มันถามพี่เคยยิงปืนมั๊ย..เราตอบ"อ้าวน้องเคยซิเป็นทหารนะน้องนี่พึ่งกลับจากใต้มาได้2เดือน"..ซักพักมันเงียบ..แล้วมีเสียงแทรกมาแบบแย่งกันบอกบทให้นังสก๊อยส์คนนี้..มันบอกไม่เชื่อหรอกว่าเป็นทหาร..เราก็ไม่ได้ใส่ใจแต่กะจะเล่นมันซักหน่อย..พอดี๊พอดี แถวทหารใหม่(กำลังเดินแถวมาฝึกสถานีต่างๆ ต้องเดินแถวผ่านหน่วยผม ผมเป็นกำลังพลของหมวดดุริยางค์...)เลยถือโอกาศ ขอครูนายสิบเค้า เล่นน้องๆทหารใหม่โชว์ซักหน่อย(แต่ทุกวันนี้ยังนึกสงสารทหารใหม่ผลัดนั้นมาก ที่มารับเคราะห์ จากเรา)..ครูนายสิบสั่ง พุ่งหลัง 100 ยก ทหารใหม่เดินมาดีๆ ทำหน้า งงๆ กรูทำไรผิด ?? เอาละครับที่เสียงดังมากเลยเวลานับเป็นยก ผมก็เอาโทรศัพท์เดินรอบน้องๆทหารไป เหลือบดูอีกที มันวางไปแล้ว นับจากนั้นไม่โทรมาอีกเลย...จบ( มีสาระรึเปล่า ผมไม่รู้นะครับ แต่อยากระบาย นิดนึง ขอบคุณที่รับฟัง อิอิ )

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
lupang 111
มือเก่าหัดแข่ง

รถเดิม

« ตอบ #23 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 09:37:32 »

เคยโดนครับโดนเป็นปี ทนไม่ไหวแจ้งความครับแจ้งเลยแล้วเอาใบแจ้งความเนี่ยแหละครับเอาไปแจ้งกับ ผู้ให้บริการเราครับ
ทีนี้ทางผู้ให้บริการจะสามารถจับหาพื้นที่สัญญาณที่มันโทรมาหารเราได้ครับรวมทั้งข้อมูลทั้งหมดครับ หลังจากนั้นก็ประสานงานกับทางตำรวจหลอกล่อเพื่อเข้าจับกุมครับ เสียเวลามากหน่อยแต่คุ้มครับ  สุดยอด

sainump
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 10:45:32 »

blockเบอร์ได้มั้นครับ..หรือเอาเบอร์มาลงในเว็บเลยครับ
เดี๋ยวช่วยกัน SMS ไปด่ามั้ง..5555+ ฮิฮิ
mengbuu
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

0-200km/h in 8 sec. 750cc 155แรงม้า

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 12:40:39 »

เบอร์ประหลาดก็อย่าไปรับสิ รับแต่เบอร์คนรู้จัก

มาชักว่าวกันเถอะ  ว่าว สอง ป่าน มันดีนะ
vonezaa

หน้าตาดีแต่ไม่มีตังค์......รถพังก็พึ่งเมีย

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 15:20:29 »

เอาเบอร์มาลงเลยครับ เดี๋ยวช่วยๆกันโทรไปด่ามัน
ความคิดนี้ท่าทางจะดีโรคจิตเจอโรคจิตกว่า........น่าสนุก

hs9lcx

« ตอบ #27 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 15:37:18 »

เอาเบอร์มาลงเลยครับ เดี๋ยวช่วยๆกันโทรไปด่ามัน
ความคิดนี้ท่าทางจะดีโรคจิตเจอโรคจิตกว่า........น่าสนุก

ใช้ครับลองมาแล้วหนีหายไปเลย ครับ มันต้องเกลือจิ้มเกลือ

น้อง ออโต้ ลูกพ่อ
ae 101

« ตอบ #28 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 15:43:14 »

บอกเบอร์ได้ปะ เด๋วพวกเราช่วยกัน โทร ให้รับกันขี้แตกขี้แตน
Yoshikuni...Sw33t Devil

" ขบวนการเกรียนเรนเจอร์!! " >o<~

« ตอบ #29 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 10:34:28 »

ใช้ครับลองมาแล้วหนีหายไปเลย ครับ มันต้องเกลือจิ้มเกลือ

อ่ะ...ถูก!! ผึ้งก็เคยโดนโทรแกล้ง แบบว่ารับแล้วเงียบ ไม่รู้ไปเหยียบหางหมาที่ไหนไว้ไม่รู้ตัวเลย ถอนหายใจ

เอาเบอร์ไปให้เพื่อนในกลุ่มวนๆโทร เพื่อนก็รักกันม๊ากเล่นโทรกันวันละเปนสิบๆสาย ในกลุ่มมีอยู่สิบกว่าคน ชิวววว ตั้งแต่นั้นมาไม่โทรมาจิตอีกเลย สะใจ  ฮิฮิ

ละคิดดูเวปเออี มีคนพร้อมจะช่วยเหลืออยู่กี่คนค๊า ไอ่โรคจิตนั้นคงต้องคิดหนักละค่ะหากโดนบ้าง หากเปลี่ยนเบอร์ก็เอามาลงอีก ทำเรื่อยๆเดี๋ยวมันก็หายไปเอง สู้เค้าค่ะ ฉลอง..

ปทุมโซน PT.Z#019 CCR No.079 วัยกำลังซนTM Rangsit Speed Zone < เวลาอาจมีให้น้อยลง...แต่มิตรภาพยังคงมีให้มากเท่าเก่า!!  >_<" >
ADVAN RG

« ตอบ #30 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 12:10:46 »

ผมกับเมีย เจอแต่พวกกระเหรี่ยง พม่าโทรเข้ามาช่วงเช้าๆ
ไอ้พวกนี้มันโทรเข้ามาแล้ว ชอบถามว่าที่นั่นที่ไหน แล้วก็หัวเราะกัน เหมือนมันอยู่กันเป็นกลุ่ม แล้วไม่เคยใช้โทรศัพท์
โครตรำคาญเลย
แต่ก่อนโทรมาบ่อยมาก แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีแล้ว เพราะรับสายแล้วจำได้เลยว่าไอ้พวกนี้มันพวก กระเหรี่ยง พม่า เลยปล่อยสายยาว วางให้มันเสียเงินเล่นๆ

severity

« ตอบ #31 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 12:30:43 »

ช่วยไรค้าบ...คุณ บอย  จะดีเหรอ...555
ผมโทรไปบอกว่าแจ้งความไว้แล้ว ถึงจะยอมคุยด้วย เป็นผู้หญิงจริงๆด้วย เห็นแล้วสงสารคนที่โดนจัง คงจะรำคาญไม่น้อย
เอาเบอร์มาเลยครับเพื่อนๆที่นี้เต็มใจช้วยครับ ฮิฮิ ฮิฮิ

+++Jerry+++
มือใหม่หัดขับ
*

5A ฝาเดิม

« ตอบ #32 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 21:36:22 »

แฟนผมโดนเบอร์โรคจิตก่อกวนอ่าครับ อีกทั้งเบอร์ที่ใช้อยู่ก็ปิดไม่ได้ด้วยเพราะเค้าใช้มานานแล้ว ส่งข้อความาด่าต่างๆนาๆ ไม่ทราบว่าผมพอจะมีวิธีทราบไหมครับว่าเค้าก็คือใคร ผมเช็คจาก http://www.checkber.com แล้วมันบอกว่าเป็นเบอร์ AIS ใน กทม.อ่าครับ ถ้าแจ้งความมันจะยุ่งยากไหมครับ พี่ตำรวจเค้าจะสนใจไหมครับ เซ็งมากๆ ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจคุณเลยนะ  ฉุน ฉุน ฉุน  ฉุน ฉุน เพราะกำลังเจอเหตุการณ์เดียวกันมาจะสี่วันแล้ว "มัน" จะโทรมาตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืน ถ้าเรารับจะไม่พูดอะไร แต่ถ้าเราวางจะรีบโทรกลับมาทันที
สงสารแต่แฟนผมนี่แหละ ไม่เป็นอันทำงานไปด้วย เลยตัดสินใจไปแจ้งความกันเอาไว้ ซึ่งพี่รวจก้อถามถึงแต่เรื่องส่วนตัว ที่ผู้หญิงตัวเล็กกะผู้ชายหน้าโฉดยากจะตอบได้ งง งง งง งง

ผมเลยฝากพี่ๆน้องๆดูแล"มัน"ด้วยแล้วกัน ตามหมายเลขนี้ครับ 0822832934

ที่ผมกล้าลงหมายเลข เพราะเรามีหลักฐานไปใช้ต่อในขั้นตอนต่อไปของกฏหมายได้ (แต่คงนานนนนนนนนนน สำหรับความยุติธรรมแบบไทย)
แต่อยากจะได้ตัวมันเป็นๆมากกว่าน่ะ จะได้ตามไปทักทายให้"มัน"หายเหงาเลย เอาแฟนเราไปด้วยนะ ฮิฮิ ไม่รู้ว่าจะโรคจิตกว่ามันรึป่าว  แหะ.. แหะ..

เข้าใจและเห็นใจ ขอให้คุณผ่านไปได้ด้วยดีครับ
คำนับ คำนับ คำนับ
poky
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 22:09:21 »

แฟนเคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่ใช่คนอ่ะ  อ้อน
เหวอ ไม่ไหวแล้ว... ยกธงขาว
doctorlan

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 22:09:37 »

แฟนเคยโดนเหมือนกัน แต่ไม่ใช่คนอ่ะ  อ้อน
เอ่อ.. เอ่อ.. เอ่อ..

Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #35 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 22:19:49 »

รับแล้วก็ไม่ต้องพูด ปล่อยให้มันบ้าคุยอยู่คนเดียว

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
วัชจ้า™

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 22:30:46 »

เส้นผมบังภูเขา  เอาคืนดิ่ครับ
*OommY*

----

« ตอบ #37 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010 20:35:36 »

เเย่จริง ลงเบอรไว้ครับพี่ เดี๋ยวจะด่าให้ยับเลย  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ
ae 101

« ตอบ #38 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2010 20:49:19 »

มีเบอร์ แล้ว เพื่อนๆจัดไป อย่าให้ขาดระยะ

082-283-2934
หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์