AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 17:17:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับการแก้ 7เอ  (อ่าน 3527 ครั้ง)
SDPTWL
มือใหม่หัดขับ
*

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 09:12:26 »

เพื่อนๆๆที่มีประสบการณ์ ที่วาง 7เอ ทั้งทวินคอล์ย/จานจ่าย โปรดช่วยแนะนำอู่ที่ดีๆๆ และทำจบไว้ให้สักหน่อยครับ เผื่อรุ่นหลังจะได้มีตัวเลือกที่ไม่บานปลาย
ผมเป็นหนึ่งคนที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้ รถผมผมบ๊อก E วาง 7เอ ทวินคอล์ย ใส่กล่องแปลงรอบ m-pex อยู่คับ  มีอาการเครื่องสั่นสะทาน ขึ้นพวงมาลัยขึ้นมือเลย ตอนนี้หาอู่ที่จะแก้และเช็คระบบไฟอยู่ อยากได้อู่ทำแล้วให้มันจบทีเดียวเลย เงินทองมันหายาก โดนหลายๆๆอู่ ก้อไม่ไหว มันจะท้อและเบื่อเอาครับ ผมเคยไปให้อู่ซอยวัดด่านดู ปรากฎว่าไงรู้มั้ยครับเค้าบอกแท่นเครื่องเอียง ต่อโน่นนี่ไม่ครบ บอกว่าช่างเก่ามักง่าย แล้ววายสายใหม่ด้วย  ช่างบอกผมว่าแก้แท่นอย่างเดียวก็ไม่จบ ผมก็ถามว่าถ้าจบแล้วอยู่ที่เท่าไร เค้าบอกมาว่า..... 8000-9000 อ่ะครับ ตกใจมากเหมือนวางเครื่องใหม่เลย   เลยต้องถอยหาอู่ที่จะแก้ใหม่ ยังไงรบกวนเพื่อนๆๆที่วาง หรือแก้งานไข อู่ไหนที่มันจบ และขอเบอร์อู่/เบอร์เพื่อนๆที่ทำมา ไว้ปรึกษาสักหน่อยน่ะครับ  ขอบคุณมากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 มิถุนายน 2010 09:23:28 โดย SDPTWL » บันทึกการเข้า
เก่ง rainyboy
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 11:09:20 »

เข้ามาดู.....ขอคำแนะนำบ้างเหมือนกันครับเพราะผมก็ยังไม่จบ
3e ไป 7A twin
--------------
วันก่อนเห็น neon วางจบไป 38K
ช่างบอก เอาแท่นเครื่องใหญ่ของมันมาใส่ แล้วใช้ แวคคั่ม
ปรับบ่อย ๆ เอา อย่างนี้มันก็ปล่อยรถผ่านไปได้เหมือนกัน
----------------------
พอดีผมทำใจก่อนวางเครื่อง เลยไม่ได้แก้อาการสั่น
วัดรอบไม่ได้ต่อจะได้ไม่กังวลเรื่องรอบเครื่อง 555

My Word ->http://thaigarage.wordpress.com
My Club -> http://www.4EFTECLUB.com
MY Job -> ร้านหมูปิ้งมารวย2
จิ๊กโก๋..โรแมนติก <RZ>
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

เข้าป่าพอไหว..ขับไวเค้ากัววว

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 12:20:05 »

แง้มๆนิดได้ไหมครับ  ว่าวัดด่านน่ะอู่ไหน  อยากรู้ๆๆๆๆ

ของผมเครื่องตัวนี้หมดไป7หมื่นกว่า 55+++

หันมาเล่นออฟโรดดีกว่า

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 12:28:49 »

แง้มๆนิดได้ไหมครับ  ว่าวัดด่านน่ะอู่ไหน  อยากรู้ๆๆๆๆ

ของผมเครื่องตัวนี้หมดไป7หมื่นกว่า 55+++

7หมื่นกว่า แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างน้า ดีขึ้นป่าว หรืออยู่ในระยะทำใจ
t_13
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 12:45:07 »

ผม ไม่ เข้า ใจ ว่า ทำไม อู่ ที่ วาง ให้ ไม่ แก้ ให้ หรือ ครับ .......และ ผม เห็น บ่อย มาก กับ ไอ้ เจ้า เครื่อง ตัว นี้

ถ้า ทำ ให้ ไม่ จบ ก็ ไม่ น่า ที่ จะ ต้อง จ่าย เงิน หรือ จ่าย ก็ ต้อง จ่าย น้อย นะ ครับ .......

ปล.จากความคิดเห็น ส่วน ตัว น่า จะ บอก อู่ ไป เลย ครับ ว่า วางมาจาก ที่ไหน เพื่อน ๆๆ จะ ได้ ไม่ ต้อง เข้า ไป เจอ กับ เหตุการ แบบ นี้ อีก นะ ครับ

TOYO_DA Huh?
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 13:06:55 »

โชคดีนะเนี้ย ที่รถผมจบ และไม่สั่นมากผม วางกับญาติของคุณ กอฟ glanza อะครับ สายไฟทำที่ช่างหน่อยวัดด่านเช็ค ตอนนั้นเขาทำไฟที่ช่างศักดิวัดด่านพอดี ไม่มีสั่นเลย จบๆๆ โคตรโชคดีเลย ยังไงลองโทรปรึกษาพี่แฟร์ ดูนะฮะ

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
SDPTWL
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 14:54:15 »

อู่ทีผมวางอยู่บางกรวย  รู้จักกันครับ แก้แล้วไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ รถไปทิ้งไว้ให้ก็แล้ว สุดท้ายก็หาว่าเราคิดไปเอง จนเริ่มเบื่อที่จะให้ทำแล้ว เลยต้องมาหาอู่อื่นดีก่า เสียเวลาเราด้วย   แล้วคุณ hayata ช่างหน่อยทำจบมั้ยครับ  จะได้ลองไปดู แล้วมีใครรู้จักช่างโยวัดด่านบ้างว่าเปงอย่างไร  จะได้วิ่งไปทีเดียวเลยครับ เก็บให้หมดเลยวัดด่านเนี่ย

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 15:06:28 »

7หมื่นกว่า แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างน้า ดีขึ้นป่าว หรืออยู่ในระยะทำใจ

55+++

ตอนนี้รถอาการปกติสุดแล้วครับ  ทำใจได้แล้วด้วย  ไม่แก้เเล้วครับ  แอร์เย็น เพลงเพราะ  พอแล้วครับ  อิอิอิ

สั่นไปหน่อยก้อช่างมัน ครับ

ไม่ได้เหลือ..แค่เบื่ออะไรเดิมๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 15:10:30 »

ผม ไม่ เข้า ใจ ว่า ทำไม อู่ ที่ วาง ให้ ไม่ แก้ ให้ หรือ ครับ .......และ ผม เห็น บ่อย มาก กับ ไอ้ เจ้า เครื่อง ตัว นี้

ถ้า ทำ ให้ ไม่ จบ ก็ ไม่ น่า ที่ จะ ต้อง จ่าย เงิน หรือ จ่าย ก็ ต้อง จ่าย น้อย นะ ครับ .......

ปล.จากความคิดเห็น ส่วน ตัว น่า จะ บอก อู่ ไป เลย ครับ ว่า วางมาจาก ที่ไหน เพื่อน ๆๆ จะ ได้ ไม่ ต้อง เข้า ไป เจอ กับ เหตุการ แบบ นี้ อีก นะ ครับ

อู่แบบนี้อ่ะผมเจอมาแระ

รถวิ่งไม่ได้  มันวอด มานก้อบอกไม่ได้เปนไรนี่ วิ่งได้ เงินก้อต้องจ่ายเต็ม เรื่องนี้เคยเป็นประเด็นมานานเเระคับ 55+++

kajade

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 17:21:17 »

แย่เลยนะครับ ผมถึงไม่กล้าวาง auto ถ้าวางนะอาจงานเข้าไม่หยุดหย่อน ยังไงรอพี่ๆ มาแนะนำอู่แล้วกันครับ เพราะทำจบกันก็หลายคน
Adison2000
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 17:51:03 »

ล่าสุด ผมแก้โดยการ วางฝาดำครับ
7A พอกันที

80 สตางค์/กม. จะให้แรงแค่ไหนกัน
ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 19:12:51 »

ล่าสุด ผมแก้โดยการ วางฝาดำครับ
7A พอกันที

อยากวางมั่งจังฝาดำ ตังไม่มี แต่จิงแล้วผมก้อ happy กะ 7a อยุ่นะ

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 20:16:08 »

7A พอกันที

เปลี่ยนใหม่ดีกว่า ครับ เครื่องเก่ามีปัยหามากแล้วละ

อู่ทีผมวางอยู่บางกรวย  รู้จักกันครับ แก้แล้วไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ รถไปทิ้งไว้ให้ก็แล้ว สุดท้ายก็หาว่าเราคิดไปเอง จนเริ่มเบื่อที่จะให้ทำแล้ว เลยต้องมาหาอู่อื่นดีก่า เสียเวลาเราด้วย   แล้วคุณ hayata ช่างหน่อยทำจบมั้ยครับ  จะได้ลองไปดู แล้วมีใครรู้จักช่างโยวัดด่านบ้างว่าเปงอย่างไร  จะได้วิ่งไปทีเดียวเลยครับ เก็บให้หมดเลยวัดด่านเนี่ย

ลองถามเบอร์เจ้าเบสดูครับ 555

จะแก้งานนะ ถ้าไม่แก้ทั้งหมด แก่ที่ละจุด มันก็จบยากครับ โดนมาตั้งแต่วางกับเจ้าแรกแล้ว ช่างแก้งานทุกคน ถ้าจะให้เขาแก้ผมว่าเขาจะทำให้ใหม่หมดดีกว่าแก่ที่ละจุดครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2010 23:36:32 »

ตามน้าแฟร์เรยครับ

ถ้าคิดว่าใช้อีกยาว ก้อต้องแก้ทั้งหมดครับ

ROCK

ม้าสีหมอก..ออกรบ..

« ตอบ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 01:03:14 »

แอบดู

AEトンブリ。 ธนบุุรี๘๒                                                                          TZ:82
Hanaka5555

« ตอบ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 05:23:14 »

ผมแนะนำน้าแฟร์ครับ โทรไปหาเค้าได้เลย คนเนี่ย 7A ระดับเทพเลย น้าคนนี้อะ

11X Club 
" มีปากก็พูดไป "
" เมิงเล่นกรูก่อนนะ กรูจิงใจกับเมิง เมิงทำแบบนี้ ไปไกลตีนกรูเลยไป ไอ้อู่เทพเมพขิงขิง "
PRC Drag Project
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #16 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 08:35:10 »

7A พอกันที

เห็นด้วย

ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

« ตอบ #17 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 08:38:58 »

7A พอกันที

ถอดเครื่องเก่าออกมาแล้วนะ รอลง ฝาดำ อุอุอุ

ผมแนะนำน้าแฟร์ครับ โทรไปหาเค้าได้เลย คนเนี่ย 7A ระดับเทพเลย น้าคนนี้อะ

ไม่รับครับ หนึ่ง ตอนนี้แค่งานวางเครื่องก็ทำไม่ทันแล้วละครับอาทิตยละ 2 -3 คัน ทำม่ทันแล้วละ  ขอบคุณมากนะ

« ตอบ #18 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 10:41:50 »

7A พอกันที

เห็นด้วย

นี่ก้อเซียน7เอคับ  กร๊ากๆๆๆๆ

JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #19 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 14:04:13 »

7A พอกันที

เห็นด้วย

นี่ก้อเซียน7เอคับ  กร๊ากๆๆๆๆ

น่าจะเรียกว่าเซี่ยนมากกว่านะครับ คุณแมว แหะๆๆๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์