AE. Racing Club
24 ตุลาคม 2024 23:25:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำเข้ารถ ตอนฝนตกหนัก  (อ่าน 3305 ครั้ง)
ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 07:58:57 »

ขอถามหน่อยครับ คือมีน้ำเข้ารถ ใต้พรม เป็นหย่อมๆ  พื้นรถไมพุ ตรงที่ฝั่งคนขับ มีทางทีน้ำจะเข้าทางไหนได้ครับ ทางแผงจิ้งหรีด เข้าได้หรือเปล่าครับ( ฝนตกหนัก)

ใครเคยเป็น ขอคำแนะนำว่าจะตรวจจากจุดไหนครับ  รบกวนด้วยครับ  คำนับ
nooaom

อึด ๆ ทน ๆ 4a แน่นนอน ครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 08:25:08 »

ลองเช็คในห้องเครื่อง ตามจุดที่สายไฟต่อเข้ามาภายในห้องโดยสารครับ

แผ่นปิดใต้เครื่อง ชำรุดหรือเปล่าลองเช็คดูเป็นแนวทางครับ

1600 เดิม ๆ เรื่อย ๆ เปื่อย ๆ ขำ ๆ
Night54

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 08:41:44 »

พื้นรถจะมีช่อง แล้วมียางอุดไว้คับ ต้องรื้อพรมดูว่ายางมันเสื่อมรึเปล่า
แล้วก็บริเวณห้องเครื่อง จุดที่สายไฟ ท่อต่างๆเข้าออกห้องโดยสาร อาจจะปิดไม่สนิทคับผม
ยังไงลองเช็คดูคร่าวๆก่อนนะคับ
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 09:17:37 »

เป็นเหมือนกันครับ
ของผมขอบกระจกหน้าด้านบนผุน้ำเข้าได้ อีกที่คือแผ่นพลาสติกในซู้มล้อข้างขวา และบริดวณที่แกนพวงมาลัยโผล่ไปในห้องเครื่องครับ
(นี่เข้าตอนจอด หรือเข้าตอนขับครับ)

Eccentric AEracingclub
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

AE110 5A-FE

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 09:21:52 »

เอาซิลิโคลนอุดเลยครับชั่วคราว ครับ

ผมรักในความเป็น AE ครับ
http://www.facebook.com/home.php#!/profile.php?id=556109893
เคยศึกษาไฟฟ้าอุตสาหกรรมที่ม.ราชภัฎธนบุรี '11อยู่ที่ Bangkok, Thail
เครื่องผม 5A-FE ครับรถบ้านไม่แรงครับ
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 11:49:30 »

ไหน ๆ รื้อแล้ว เอาพรมซัก ตากให้แห้ง
จุกยางถ้าขาด ชำรุด หาซื้อใหม่ใส่ ตัวนึงไม่กี่สตางค์

นาน ๆ แวะมาที
ae 101

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 11:55:42 »

เข้าตอนจอดหรือตอนขับ ไม่ได้สังเกตุครับ มาดูเมื่อเข้าก็ พบอาการดังกล่าว ยังไงจะเช็ดดูตามคำแนะนำครับ

ขอบคุณ ทุกท่านที่แนะนำครับ  คำนับ
BUT_AE101 ~Lx~

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 12:20:26 »

ของผมเข้าฝั่งคนขับ ตรงจุกยางพื้นรถอะครับ ไม่รุ้จะหาซื้อใหม่ได้ที่ไหน พึ่งเหนตอนขับรถลุยน้ำ ae101

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #8 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 12:33:57 »

ลองดูจุกยางอุดใต้ท้องรถครับ
ถ้าเสียจะใช้กาวซิลิโคนป้ายก็พอใช้ได้
แต่ถ้าอยากเบิกศูนย์มีขายราคา 115 บาท ไม่รวม vat ครับ

(เพิ่งเบิกจุกยางอุดตรงหลุมยางอะไหล่ แต่ดูในพาร์ทของโตโยต้า
บอกว่าจุกยางอุดพื้นรถ เลยคิดว่าอุดหลุมอะไหล่ กับอุดพื้นรถน่าจะเหมือนกันนะครับ)

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Superpak 92

" สงสัย ให้ถาม " อย่า... คิดไปเอง

« ตอบ #9 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 12:35:41 »

เหมือนผมเลย คับ มันชอบเข้าตรงขอบกระจกหน้าด้านบน หยดๆๆๆ ตลอดเลย เศร้า

ข้ า ว มั น ไ ก่ & เ ตี๋ ย ว ไ ก่ ม ะ ร ะ   ลุ ง เ ล็ ก !!!
สมาชิก DORAEMONSTER 9X
กระทู้หาของ92 http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=79623.msg1111987#msg1111987
camail
มือเก่าหัดแข่ง

***รักนะจุฟๆ***

« ตอบ #10 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 13:16:41 »

ของผมเคยเป็นเหมือนกันนะครับ ตอนฝนตกหนักน้ำเข้ามาเพียบเลย
ในตัวรถ เลยลองนั่งอยู่ในรถแล้วดูตอนฝนตกลงมาใส่ตัวรถจากที่ผมดูนะครับ
มันไหลเข้ามาทางขอบประตุลงมาถึงพื้นรถแบบช้าๆๆค่อยๆซึมนะครับ
เลยลองเปลี่ยน(ยางขอบประตูรถนะครับ)อาการน้ำเข้าก็หายเลยครับ
ไม่รู้ใช้อันนี้หรือเปล่านะครับ ผิดผลาดประการใดขออภัยนะครับ
ผมเด็กใหม่

สาธุ สาธุ สาธุ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #11 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2010 15:41:34 »

ของผมเคยเป็นเหมือนกันนะครับ ตอนฝนตกหนักน้ำเข้ามาเพียบเลย
ในตัวรถ เลยลองนั่งอยู่ในรถแล้วดูตอนฝนตกลงมาใส่ตัวรถจากที่ผมดูนะครับ
มันไหลเข้ามาทางขอบประตุลงมาถึงพื้นรถแบบช้าๆๆค่อยๆซึมนะครับ
เลยลองเปลี่ยน(ยางขอบประตูรถนะครับ)อาการน้ำเข้าก็หายเลยครับ
ไม่รู้ใช้อันนี้หรือเปล่านะครับ ผิดผลาดประการใดขออภัยนะครับ
ผมเด็กใหม่
สุดยอด สุดยอด สุดยอด
อันนี้น่าลองครับ รถอายุเยอะยางก็หมดอายุตามธรรมดา เดี๋ยวลองมั่ง อิอิ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์