AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 11:25:01 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวแรงอู่ PTS กำลังคลอด โซลูน่า 500 ม้า +แล้วครับและตัวแรงอื่นๆในอู่  (อ่าน 65760 ครั้ง)
vampire258
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #140 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 00:03:34 »

ตอนเช้าพี่เขาเอาไปทำงานไม่รู้ตอนเย็นจะเสร็จงานหรืแปล่าถ้าเสร็จไม่ดึกมากคงเอารถไปลองครับ ไม่แน่ใจว่าไป-กลับที่ชุมพรหรือเปล่า

อ่อคัรบ  เสียดายจัง

nzfcon
นักแข่งมือสมัครเล่น

จัดให้..ตลอด

« ตอบ #141 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 10:13:41 »

ตอนเช้าพี่เขาเอาไปทำงานไม่รู้ตอนเย็นจะเสร็จงานหรืแปล่าถ้าเสร็จไม่ดึกมากคงเอารถไปลองครับ ไม่แน่ใจว่าไป-กลับที่ชุมพรหรือเปล่า

อ่อคัรบ  เสียดายจัง

พี่เขาบอกว่าเขาขับเองขอแค่ 12.8 ก็พอครับ
ajmoo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #142 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 10:16:41 »

อยากเห็นหน้าตา คัน 160 ครับ คันไหนเอย แล้ววิ่งได้เวลาเป็นไงบ้างครับ.
nzfcon

« ตอบ #143 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 12:22:04 »

อยากเห็นหน้าตา คัน 160 ครับ คันไหนเอย แล้ววิ่งได้เวลาเป็นไงบ้างครับ.
รถส้มจี๊ด ของพี่เต้ย 20 V PTS ได้สองถ้วยครับ งานนี้[/size]

g;]

เวลาวิ่งอยู่ 14.6-ถ้าพลาด 15.4 ครับ

Kengkides
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #144 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 13:02:28 »

อ่านมาพักใหญ่แหละ อย่าว่างั้นงี้ เลยนะครับ ที่นี่เราคุยกันเรื่อง AE นี่ครับ แต่กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เน้นไปทางด้าน VIOS ไปแหละ ผมว่าผิดประเด็นนะ PTS มี AE แรง ๆ ครับ เอา AE มาคุยกันดีกว่าไหมครับ ส่วน VIOS เอาไปคุยในบอร์ด Vios ดีกว่าครับ  คำนับ

ถูกต้องนะครับบบบบบบบบ

อะระหะโต มุ๊กมิ๊ก ผู้ใดสะสมกิ๊กขอให้แฟนจับได้  !!! สา...ธุ !!!
ตั้ม_NT.Z#003
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เต็มที่ เต็มใจ ให้ประชาชน

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #145 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 13:11:56 »

ยังไม่จบหรอครับ...??

"If You Want Peace, Prepare For War"
"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ์"
nzfcon

« ตอบ #146 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 14:44:37 »

คุยกับอรรถเจ้าของอู่เขาบอกให้เข้ามาเบรคเจ้าของกระทู้หน่อย ..... 555+

ยังไงถ้าพี่คุยกัน 2คนช่วยบอกด้วยนะครับ  ผมรู้จักกับพี่อรรถไม่ได้สนิทกับพี่ ถ้าพี่จะมาบอกผมดีๆ  ก็กรุณาอย่ามาแซวได้ไหมครับ หรือบอกทางโทรศัพท์ก็ได้นะครับ ไม่ใช่มาโพสเพื่อโชว์อะไรบางอย่างนะครับผม เป็นใครก็ย่อมไม่พอใจครับและผมก็ไม่มีเจตนาไม่ดีกับใครนะครับ ยังไงถ้าทำให้พี่ไม่พอใจ หรือจะหาว่าผมปัญญาอ่อนแบบที่พี่อรรถพูดผมก็ขอโทษด้วยนะครับ
คุยกับอรรถเองละกันครับ ไม่อยากยุ่ง ไม่อยากสนใจ และก็ไม่ได้มาโชว์อะไรบางอย่าง ......

ผมรู้จักอรรถเป็นการส่วนตัว แต่ไม่ได้ไปคลุกคลีที่อู่ มีอะไรก็โทรคุยกันแบบเพื่อน แต่ผมก็ไม่ได้รู้จักเด็กๆที่อู่ ผมไม่จำเป็นต้องไปก้าวก่าย เจ้าของอู่เขา ยังไงก็ไม่ใช่เรื่องของผม ไม่ใช่เด็กของผม ลองดูกระทู้ย้อนหลังดูว่าที่คุณมาโพสต์เนี้ย กระแสตอบรับมันดีมั้ย .....Huh?

บางครั้งคุณเอาข้อมูลที่ไม่ถูกต้องมาโพสต์ คนเขาจะหมั่นไส้เอาน่ะครับ

ขอบคุณครับที่เตือน  ผมอยากบอกคุยกันแล้วครับ แต่พี่ไม่รู้มากกว่า  และผมไม่ใช่เด็กใครครับ ตามธรรมดาครับมีทั้งคนชอบคนเกียจครับ และที่นี่ก็บอรด์สาธารณะครับ ไม่ใช่ใช้บอดร์ของใครคนใดคนหนึ่ง ถ้าใครจะไม่ชอบหรือชอบ   ผมไม่สามารถไปห้ามใครได้ครับ และไม่มีใครห้ามใครได้ครับ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลครับผมไม่กลัวอยู่แล้วเพราะข้อมูลที่มาโพสเป็นเรื่องจริงครับ
ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #147 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 22:46:37 »

ถ้าจะทะเลาะกัน  ไปที่อื่นครับ  รำคาญ

แล้วไอ้ที่จะมาอัพกระทู้แบบ กระทู้ขายของนั้นเลิกไปซะเหอะ ถ้าไม่มีคนมาโพสต์ถาม-ตอบ อะไรอีกนั่นมันก็หมายความว่าคนเขาไม่สนใจแล้ว ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรอัพเดทหรือมีรูปประกอบก็คงไม่ต้องมาโพสต์อัพกระทู้ก็ได้นะ เปลืองทรัพยากรบอร์ด
       ผมเองก็ชอบและชื่นชมนะที่มีรถที่แรงๆ มาให้ชม และผมเองก็ติดตามกระทู้นี้ตั้งแต่ต้น ชอบที่จะศึกษารถรุ่นอื่นๆด้วยไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องเป็น AE เท่านั้น  ผมตั้งแจ้งเตือนทางเมล์ไว้เมื่อมีคนมาตอบกระทู้นี้  ครั้นมีเมล์แจ้งมาว่ากระทู้มีการอัพเดท กดเข้ามาดูหวังว่าจะมีอะไรให้ศึกษา ให้ความรู้  แต่นี่อะไร..กดเข้ามามีแต่ "อัพ" กับ "UP"
      จริงอยู่ว่าที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ ไม่ใช่ใช้บอร์ดของใครคนใดคนหนึ่ง แต่การให้เกียรติกับที่สาธารณะนั้นก็ควรมีบ้าง ยกตัวอย่างนะว่ามีคนๆหนึ่งเข้าไปในสวนสาธารณะแห่งหนึ่งที่มีแต่คนส่วนใหญ่ที่เขานั่งอ่านหนังสือเตรียมสอบกันเงียบๆ  แต่เมื่อเขาคนนั้นเข้ามาเขากลับมาเปิดวิทยุเสียงดังหรือแหกปากตะโกนร้องเพลง คนส่วนใหญ่ที่เขาใช้สมาธินั่งอ่านหนังสือเขาจะมองคนๆนั้นว่ายังไง  จริงอยู่มันเป็นที่สาธารณะใครจะทำอะไรก็ได้ไม่ผิด เป็นสิทธิส่วนบุคลที่จะทำอะไรก็ได้ก็จริง แต่คำว่า "มารยาท" ก็ควรสะกดให้เป็นบ้างครับ

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #148 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010 01:41:21 »

ถ้าจะทะเลาะกัน  ไปที่อื่นครับ  รำคาญ

แล้วไอ้ที่จะมาอัพกระทู้แบบ กระทู้ขายของนั้นเลิกไปซะเหอะ ถ้าไม่มีคนมาโพสต์ถาม-ตอบ อะไรอีกนั่นมันก็หมายความว่าคนเขาไม่สนใจแล้ว ถ้าไม่มีข้อมูลอะไรอัพเดทหรือมีรูปประกอบก็คงไม่ต้องมาโพสต์อัพกระทู้ก็ได้นะ เปลืองทรัพยากรบอร์ด
       ผมเองก็ชอบและชื่นชมนะที่มีรถที่แรงๆ มาให้ชม และผมเองก็ติดตามกระทู้นี้ตั้งแต่ต้น ชอบที่จะศึกษารถรุ่นอื่นๆด้วยไม่ได้จำเป็นว่าจะต้องเป็น AE เท่านั้น  ผมตั้งแจ้งเตือนทางเมล์ไว้เมื่อมีคนมาตอบกระทู้นี้  ครั้นมีเมล์แจ้งมาว่ากระทู้มีการอัพเดท กดเข้ามาดูหวังว่าจะมีอะไรให้ศึกษา ให้ความรู้  แต่นี่อะไร..กดเข้ามามีแต่ "อัพ" กับ "UP"
      จริงอยู่ว่าที่นี่เป็นบอร์ดสาธารณะ ไม่ใช่ใช้บอร์ดของใครคนใดคนหนึ่ง แต่การให้เกียรติกับที่สาธารณะนั้นก็ควรมีบ้าง ยกตัวอย่างนะว่ามีคนๆหนึ่งเข้าไปในสวนสาธารณะแห่งหนึ่งที่มีแต่คนส่วนใหญ่ที่เขานั่งอ่านหนังสือเตรียมสอบกันเงียบๆ  แต่เมื่อเขาคนนั้นเข้ามาเขากลับมาเปิดวิทยุเสียงดังหรือแหกปากตะโกนร้องเพลง คนส่วนใหญ่ที่เขาใช้สมาธินั่งอ่านหนังสือเขาจะมองคนๆนั้นว่ายังไง  จริงอยู่มันเป็นที่สาธารณะใครจะทำอะไรก็ได้ไม่ผิด เป็นสิทธิส่วนบุคลที่จะทำอะไรก็ได้ก็จริง แต่คำว่า "มารยาท" ก็ควรสะกดให้เป็นบ้างครับ

โหพี่ ไม่เคยเห็นพี่เป็นแบบนี้เลยนะนี้

nzfcon

« ตอบ #149 เมื่อ: 03 กรกฎาคม 2010 01:59:49 »

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำเตือนนะครับ งั้นมารายงานผลดีก่า วันนี้ไปลองรถวีออส 400 ม้า มาครับวิ่งดูฟิวริ่งโดยวิ่งไปทั้งหมด 8 รัน เวลาดีสุดคือ 13.1 และรถวิ่งจริง 12.9 ครับ เนื่องจากฝนตกลงมาทำให้แทร็กลื่นมากๆ เกียร 2 ฟรีหมด ยันเกียร 3 สรุปว่ารถมีอาการวิ่งตรง ไม่มีฉกครับ คาดว่าเซ็ทอีกนิดหน่อย คงเห็น 12 กลาง ยางที่ใช้เป็นยางเรเดียลขนาด 205/50/15 ของTOYO ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 กรกฎาคม 2010 02:08:29 โดย nzfcon » บันทึกการเข้า
panaejorn

_~=*_ พ เ น จ ร_*=~_

« ตอบ #150 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010 00:03:05 »

เพิ่งเคยเห็น พี่เบิ้ลของขึ้นอ่ะ

ยังไงก็ใจร่มๆนะครับพี่เบิ้ล

ส่วนท่านอื่น ถ้ามีข้อมูลอะไรใหม่ๆ ก็มาอัพเดทกันนะครับ

ถ้าไม่มี ก็ไม่ต้องอัพให้เปลืองกระทู้ก็ได้ครับ

AE Racing Club
Panaejorn @ AE Racing Club.Net
No More Game-Friend Indeed
All Zone
ปากขมก็อมยา ปากหมาก็อมตีน
ปังปอนด์...TZ
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

4A-GE 20V only!!!

« ตอบ #151 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2010 20:43:25 »

มี Clip คันส้มมั้ยครับ อยากเห็นตอนวิ่ง Drag สุดยอด

Step 1: 4E-FE
Step 2: 4A-GE 20V BT 6MT LSD
Step 2.1:with หัวฉีด 1JZ-GTE+ปั้มติ๊ก 2JZ-GTE+เรกูเลเตอร์ SARD+KKT V2 tuned E85 by ไก่ มหาชัย
Step 3: 3S-GTE with KKT V2 (coming soon)
note_110
มือใหม่หัดขับ
*

จูนก้อไม่นิ่ง......วิ่งก้องั้นๆ

« ตอบ #152 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 22:04:52 »

รบกวนสอบถามหน่อยนะคับว่า   รถผมเครื่อง 4 a ge 20 วาลว์ ฝาดำ 5 เกียร์  ถ้าจะโมดิฟายควรจะจำอะไรบ้างคับ เพื่อให้มันวิ่งขึ้นอะคับ

(ตอนนี้ส่วนประกอบของรถผมมี  สายหัวเทียนซิ่ง  คลอยmsd ss  ช่วงล่าง เทอิน ha บอลจอย แค่นี้เองคับ)  ที่ผมจะสอบถามคือใส่ในอะคับว่าคงเพิ่มอะไรบ้าง

อยากขับใช้งานได้ด้วยคับ       รบกวนผู้รู้หรือพี่อัต  pts ด้วยนะคับว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คับ   จะรอดูคำตอบนะคับ
Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #153 เมื่อ: 29 สิงหาคม 2010 23:44:43 »

ส่วนตัวผมชอบนะคับ ที่มีรถแรงๆมาให้ชม และก็อยากศึกษาหาความรู้ว่าเขาทำกันยังไง เผื่อวันข้างหน้ามีตังค์ จะได้ไปพัฒนารถตัวเองมั่งคับ ทักทาย แต่มีเรื่องอยู่อย่างนึงคับ ที่ผมสงสัยมานานและ คือเคยได้ข่าวมาว่า ในอู่PTSเนี๊ย มันจะมีไอ้เด็กขี้โม้..ขี้โชว์..ขี้อวด+บ้าพลัง+บ้าน้ำลายหมา+สะเหลดหมา..อยู่คนนึงอ่ะคับ เห็นเขาบอกว่ามันชอบโชว์POWER..และเขาก็บอกมาอีกว่า โครตเกียจมันเลย ไอ้เด็กคนนั้นอ่ะ เกียจมันเพราะ มันชอบหางานมาให้อ่ะคับ แต่ผมหวังว่า คงไม่ใช่พี่ nz.fcon นะคับ ไม่รู้ไม่ชี้ป.ล.ผมไม่ได้และไม่เคยมีปัญหากับอู่PTSหรือกับใครนะคับ แค่เคยได้ยินมาจากคนใน..บอกมาคับผม ว่าไอ้เด็กคนเนี๊ย ขนมันเพิ่งขึ้นที่ปากอ่ะคับ ประกาศ
ส่วนตัว ผมชอบอู่PTSนะคับ ชอบเพราะมีรถแรงๆเยอะคับ มีผลงานมาให้เราได้อัพเดทตลอดคับ เวลามีงานAEทางอู่PTSเขาก็เอารถมาวิ่งโชว์ให้พวกพี่ๆน้องๆชาวAEได้ชมกันอ่ะคับ ก็เลยรู้สึกชอบอู่นี้คับผม แต่ผมคงไม่มีตังค์ไปทำหรอกคับ เพราะค่าใช้จ่ายมันเยอะ ขับชิวๆแบบนี้ไปก่อนดีก่าเรา ยังไงก็จะเอาใจช่วยอู่PTSคับผม ขอให้ทำผลงานดีๆแบบนี้มาให้ชาวAEหรือVIOSได้ชมกันต่อๆไปนะคับผม คำนับ 

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
nzfcon

« ตอบ #154 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 10:39:21 »

ขอแสดงความยินดีกับพี่อรรถโซลูน่านะครับ ที่วิ่งทะลุ 11 วิแล้วเมื่อวานนี้ที่คลอง 5 เวลาดีสุด 11.7 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 ธันวาคม 2010 10:45:05 โดย nzfcon » บันทึกการเข้า
amnat

4E-FTE DRAG CRAZY รถกูไม่แรง..แต่กูอยากแข่ง

« ตอบ #155 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 11:44:06 »

ขอแสดงความยินดีกับพี่อรรถโซลูน่านะครับ ที่วิ่งทะลุ 11 วิแล้วเมื่อวานนี้ที่คลอง 5 เวลาดีสุด 11.7 ครับ
มีคลิปป่าวไอ้น้อง

ใจรักแดร็ก..4อีโบ...โมนิดๆๆ

nzfcon

« ตอบ #156 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 11:48:27 »

มีคลิปป่าวไอ้น้อง
มีใบเวลาครับอยู่ที่พี่อรรถครับพอดีไปซ้อมเลยไม่มีใครเอากล้องไปเลยครับ ไม่คิดว่าจะวิ่งได้เวลาขนาดนี้ อิ อิ
NU.NA.Kz.

งด...แข่งขันชั่วคราว.

« ตอบ #157 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 12:47:05 »

เหวอ จริงดิ!!!!...ไอ้แป๊ะทำได้จริงเหรอ!!!! ...สุดหวะ!!!
ToyoZa

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #158 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 13:56:56 »

11.7 นี่วิ่งน้ำมันหรือออกเทนครับ แต่เวลาสุดยอดมากๆ

Me!bourne101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #159 เมื่อ: 04 ธันวาคม 2010 14:21:13 »

โอ้วแม่จ้าววว....

จะแรงกันไปไหน ตามไม่ทัน
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 ... 13  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์