AE. Racing Club
30 กันยายน 2024 10:59:59 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิกดาวน์ ไม่มา  (อ่าน 5523 ครั้ง)
Anthony
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 14:54:37 »

เครื่อง 4a-fe ขับแล้วคิกดาวน์ จะเปลี่ยนเลนเพื่อแซง แต่ประกฎว่ารถมันไม่คิกดาวน์ให้
มันค่อยๆ เร่งขึ้นตามปรกติ อาการอย่างนี้เกิดจากอะไร และต้องแก้ไขตรงไหน?

มีบางคนบอกว่า ต่อสายไฟไม่ครบตอนวางเครื่อง ไม่มีปุ่ม พาวเว่อร์ แมนน่วล สงสัยว่ามันคืออะไร?
แล้วรุ่นนี้ต้องมีรึเปล่า จะได้ไปบอกช่างที่วางเครื่องถูกครับ
PED.X
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 15:36:20 »

สายคิกดาวน์ หย่อนอ่ะป่าวครับ ลองดูก่อนนะครับ
kamon
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 18:46:04 »

เกียร์ ออโต้มันตั้งได้นิครับ อยู่ชิดกับสายคันเร่งอะครับตั้งให้ตึงอีกนึดนึงลองดูนะครับ
balloon
มือเก่าหัดแข่ง

.....หมดชีวิต(ฉันให้เธอ).....

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 19:32:07 »

ใช่ครับๆ
สายคิกคาวมันหย่อนนะครับ
มันจะเป็นสายต่อไปกับสายคันเร่งนะครับ
ส่วนวิธีการตั้งนั้น ผมเองทำไม่เปนนะครับ เพราะถ้าตึงไปก็จะคิกกันมั่วเลยครับ กดนิดเดียวก็คิกเลย แหะๆ
ถ้าหย่อนไปก็จะไม่คิกเลยเหมือนกับอาการที่เป็นอยู่นะครับ
ถ้ายังไงเอาให้แน่ใจก็บอก 0 เลยครับ ตอนนั้นของผมไม่เสียค่าบริการนะครับ แหะๆ
อาจเป็นเพราะ ตอนนั้นผมไปให้เค้าทำตอนไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องนะครับ

โชคดีครับ

.....................uuii55..........................

นู๋จะบินกับแก๊ซ โฮ๊ะๆๆๆ
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 21:02:09 »

ลองตั้งสายคิกดาวดูครับ^.^
ตอนนี้ก็กดo/d off แซงไปก่อนละกัน แหะ.. แหะ..

smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010 22:51:32 »

กด O/D Off อาการรถจะสุภาพกว่าคลิกดาว นะ อิอิ
แต่คลิกดาวไ้ด้ดิบดี ลองตั้งให้ตรึงขึ้นมาสักนิด ไม่ยากเลย ลองดู
ส่วนปุ้ม Pwr / Manu ไม่เกี่ยวเท่าไร ผมก็ไม่ได้ต่อ ส่วนใหญ่ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครต่อกันเลย

ตรงที่เป็นเหล็กสีเหลืองอ่ะครับ และมีสายไปใต้ท่อกรองอากาศ น็อตเบอร์ 12 ถ้าจำไม่ผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2010 22:58:08 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

Anthony
มือใหม่หัดซิ่ง
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 มิถุนายน 2010 08:55:20 »

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวจะลองไปตั้งสายดูครับ

ตรบมือ
จี่จี๋ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010 15:16:59 »

ได้ความรู้มาอีกเรื่องแล้วครับ  แต่ปัญหาของผมคือ เวลากดหนักๆมันจะเหมือนกับคลิกดาวน์
แล้วเกียร์มันก้อไม่เปลี่ยน แต่ถ้าออกตัวช้าๆ เกียรก้อเปลี่ยนปรกติ  ไม่รู้จะเป็นเพราะะสายเหมือน จขกท.หรือเปล่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์