AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 20:22:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการโมฯช่วงล่างของผม  (อ่าน 4583 ครั้ง)
OAT_P.D.
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เอ อี สี ฟ้า ... หลัง คา มี รู ... อยู่แถวรังสิต

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 11:33:11 »

ตรบมือ มีงบลอง tein ปรับเกลียวปรับหนืดซักชุด แล้วจะสนุกยิ่งขึ้นครับ  คราวหน้าอย่าลืมมาใช้บริการอีกนะครับ 
คราวหน้าขอ Yokohama S-Drive นะครับ
อ้อ ไปแล้วให้รออีกชั่วโมงกว่านี่ไม่ไหวแล้วนะ -*-

ต้องขอโทษนะครับที่ให้รอ คราวหน้าโทรมาก่อนจะเบิกเตรียมไว้ ต้องบอกตรงๆ ยางเทพทั้งหลายผมไม่ค่อยได้สต๊อกครับ ยางมีหลายยี่ห้อมาก หลายไซด์หลายรุ่น เก็บไม่หมดครับ ผมเลยเก็บแต่รุ่นยี่ห้อที่ตลาดๆใช้กัน พวก MAXXIS DUNLOP แล้วอีกอย่าง เบิกใหม่ๆได้ยางใหม่ปีใหม่ ใครๆก็ชอบ  ใช่ไหมครับ ดีใจด้วยที่ถูกใจครับ 

ยาง แม็ก น๊อตแต่ง สเปอร์เซอร์ อะแดปเตอร์ ราคาถูก
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=130166.new
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #21 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 11:55:33 »

แล้วไม่รู้คนขับรถเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยดูกระจกข้างกันหรือไง เรามาเร็ว 120-140 วิ่งขวา พี่แกขับช้าก็ชอบออกขวามาตัดหน้า แล้วก็ไม่เร่งเพิ่มด้วย
เสียอารมณ์มากมาย  ผมเกือบมิดหลายรอบและ ถนนเดี๋ยวนี้กลายเป็น ขวากับกลางติดตลอด ซ้ายมักจะโล่ง ไม่เข้าใจขับอย่างกับเต่าคลาน
40-60ชอบมาวิ่งเลนกลางกับขวา ซ้ายรถช้าไม่วิ่ง พอเป็นงั้นรถเร็วเลยต้องวิ่งซ้ายแทน แล้วอุบัติเหตุก็มักจะเกิดขึ้นจังหวะนี้
ขวา กลาง ติด (เพราะรถช้ามาวิ่ง) รถเร็วเลยต้องแซงซ้าย เสร็จแล้ว พอพี่แกอยากจะออกซ้าย ก็ออกเลยไม่ค่อยจะมองกระจก(มักคิดว่าซ้ายรถช้ารถตัวเร็วกว่าทั้งๆที่ขับอยู่ 60)
นั้นล่ะโป๊ะเชะ ไอ้คันมาเร็วนี้เบรกกันล้อล็อคเลย เบรกอยู่ก็รอดมิดแต่ สุขภาพจิตเสียอย่างรุนแรง เบรกไม่อยู่ก็เรียกประกัน กันไป

ผมรู้สาเหตุครับ ถนนบางเส้นมัน มัน มัน . . . .

ที่ไม่เข้าซ้ายเพราะไม่รู้ว่า กูจะซวยเมื่อไหร่อยู่ซ้ายดีๆ มันพากูออกนอกเส้นทาง  ฮากลิ้ง ขับช้าวิ่งซ้าย แต่ไม่ได้หมายถึงว่า กูจะต้องออกซ้ายน่ะเฟ้ย ไหนจะมียูเทิร์นอีก ไรฟร่ะ ขับมาดีๆ จะให้กูกลับซะงั้น  ตรบมือ
เลยกลายเป็นว่าต้องขับแช่เลนกลาง พอขับ 80 ไอคันมันจะรีบ รีบมากๆ ขับแซงด้วยความเร็ว 90 พวกไกลลิบๆด้านหลัง เหยียบมา 120-140 เบรคกันหน้าทิ่มตูดขมิบ  จุดประทัด

บางคันขับช้าแต่แช่ขวา เพราะว่า กูไม่อยากอยู่เลนกลางบ้านกูอยู่ฟากโน้นต้องลำบากเปลี่ยนเลนยูเทิร์นอีก คนไทยก็น้ำใจงามเลิศประเสริฐศรี เห็นเลนข้างๆเปิดไฟเลี้ยวเป็นไม่ได้ หน้ารีบทิ่มไปดมดากคันข้างหน้าเลย  ฮากลิ้ง บังไลน์กันสุดๆ ชูมัคเกอร์ไม่ต้องพูด รอสซี่ยังเบียดลำบาก เจอรถพี่ไทยขั้นเทพ เร่งเบรคๆ โยกรถโชว์ให้รู้ว่ากูจองเลนนี้

ขำๆ น่ะครับ อย่าซีเรียส  อินเลิฟ

หลายๆสาเหตุมันก็มาจากถนน และความไม่เอาจริงเอาจังของตำรวจ และพวกตำรวจนอกแถวจงใจรีดไถ
golf.ee90
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #22 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2010 21:27:47 »

ตามกระทู้พี่ๆด้านบนครับ ลองเปลี่ยนสปริงทั้งหน้าหลังเหมือนกันดูและจะรู้สึกได้ว่ามันดีขึ้นกว่าเดิมแฮะ เต้น

step 2 motorsport
อ้วนโช๊คอัพ 2
เปี๊ยก เฮดเดอร์

จูนโคตรนิ่ง...วิ่งแปดสิบ
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 00:41:00 »

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์คร้าบบ คำนับ

สุดท้ายผมก็ไปจบที่โช้คเขียวๆ  สุดยอด

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #24 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 05:18:07 »

สุดยอด ตรบมือ อ่านหนังสือ สุดยอด เหอๆๆ เต้น

<"เป็นคนเลวซํกพักนะ">

<"เหตุผลของเราใครจะเข้าใจ ไม่ลืมครับคำว่าบุญคุญ">

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #25 เมื่อ: 30 มิถุนายน 2010 10:22:21 »

อ่านหนังสือ

หน้า:  «  1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์