AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 00:22:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นอย่างไรกับ หางหลัง gt ในบอดี้ 101 บ้างคับ up date มีรูป ปิดโปรเจ็ค....  (อ่าน 11203 ครั้ง)
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010 22:13:57 »

พี่ๆ เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรกับ หางหลัง gt บ้างคับ

พอดีไปเจออยู่ตัวนึง ทรง gt ของ cusco ของแท้นะ ทรงไม่สูงนะ แบบที่พวก mr-2 ใส่กัน

ปรับระดับได้ ขาปรับ แคบ ห่างได้ 4ระดับคับ ของครบๆ

เป็นมิเนียม ไม่ใช่แบบอลังการนะคับ เรียบๆ เคยเห็นอิมใส่แล้วดูสวยดีอ่ะ

แต่ตัวผมเองมีอคติยังไงบอกไม่ถูก ว่ายังไงมันไม่เข้ากับบอดี้หรือรูปร่างรถเรา

หรือผมคิดมากไปเอง เพราะอิม ตูดมันก็คล้ายๆ กับ 101 เค้าอาจหล่อกว่าบ้าง

กลัวใส่เข้าไปแล้ว จบเห่ที่ทำมาทั้งหมด..........เพราะค่าตัวมันหลายตังอยู่

ส่วนตัวจุดประสงค์อยากให้ท้ายมันนิ่งๆหน่อย ขับเร็วๆ แล้วท้ายมันเบาๆ ไม่ค่อยมั่นใจเลย มันจะช่วยได้ไหมอ่ะ

หรืออยู่เฉยๆหล่ะดีแล้ว  อย่าไปหาเรื่องเลย...

เข้าไหมอ่ะตอบทีคับ

ขอความเห็นหน่อยคับ

แสดงความเห้นเต็มที่นะคับ ไม่โกรธคับ อยากรู้จริงๆ

ขอบคุณคับ คำนับ

ตัวอย่างของรถรุ่นอื่นๆคับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2010 14:33:27 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

6.9

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010 22:38:12 »

ลองทาบดูก่อนไม่ได้หรือครับ ถ้าถูกใจก็จัดเลย  ซุบซิบ

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
nui007
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 00:35:17 »

ae ยุ่น  ใส่หาง gt ก็มีเยอะนะครับ     ท้ายอิม  ท้ายอีคาร์  ท้ายae มันก็มนๆคล้ายๆกัน  มันก็ไม่น่าจะน่าเกลียดซักเท่าไหร่นะ (หางgtทรงเตี้ยๆอ่ะ  แบบฐานกว้างยึดที่ขอบฝากระโปรงใช่ป่าว)  แต่ที่แน่ๆ  เอามาลองวางทาบดูก่อน  ถ้ายืนดูแล้วเข้าท่าก็ใส่เลยครับ

ปล.  ผมว่า  เพราะ ae ไม่ค่อยมีลงในสนามแบบ อีคาร์ หรือ  อิม  คนก็เลยมองโดยรวมในความรู้สึกว่า  ถ้าใส่แล้ว มันไม่ใช่  มันไม่แนว  มันอวกาศ  ผมว่าจริงๆแล้ว  มันขึ้นอยู่กับทรงของหาง  ความสูงและขนาด มากกว่า

หรือจะอันนี้

ขออนุญาตเจ้าของรูปทุกรูปด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2010 01:04:22 โดย nui007 » บันทึกการเข้า

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 00:38:57 »

ลองหางถาดแล้วจะติดใจ....

NUI101
AE Racing Club Staff

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 04:27:37 »

ประกาศ เคยใส่นานและดูยังไงมันก็ไม่เข้าคนอื่นอาจมองสวยก็ได้มั้ง

เคยใส่ของ BMW M3  ทรงเหมือนของ อัลติส รูปข้างบน แต่ของM3 จะมีคาร์บอนเสริมขึ้นมาอีกหน่อย อันนี้แหล่ะเข้ากับ AE ได้
AE สี กะปิ

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 07:15:48 »

ย่องเบา รอ ซูม ซูม

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
เคลิ้มสมาคม ™

หล่อไม่จริง ก็เลยหยิ่งไม่เป็น...

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 08:44:09 »

ผมว่า มันขึ้นอยู่กับบอดี้พาร์ทชิ้นอื่นๆด้วยครับ

ถ้ารถโล้นๆ ไม่มีพาร์ทอะไร แต่มีหางหลัง ก็ดูไม่เข้ากัน

" ~ หาเรื่องเที่ยว ~ "
arTO-TRD

« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 09:06:22 »

Part VIP ใส่หาง GT จะเหมาะ  หรือ

ใส่พวก ตูดเป็ดแนบๆฝาท้าย ทำสีเหมือนรถ  น่าจะออกมาดูดีกว่าน่ะ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #8 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 09:19:35 »

ผมว่าลองดูก็ได้ครับ เพราะทรงมันเตี้ย ผมว่าคงไม่ตลก (แต่มันแพงถ้าไม่สวยแล้วเอาออกก็เสียได้เนอะครับ)
แต่อย่างว่าของบางอย่างต้องเห้นกับตาตัวเองถึงจะรู้ครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
hayata

« ตอบ #9 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 11:05:54 »

ความคิดพง นะ  ถ้าเปลี่ยนใส่หาง GT ชุดไฟท้ายเอ็งก็ต้องเปลี่ยนเป็นเสป็คเมกา ถึงจะสวย นี่พูดจริงๆๆนะไม่ได้แซว เองใส่ส้มแดง มันไม่เข้าหับ หางอะ และล้อ น่าจะเป็น ลายแบบเจ้า กช อะ สวยเลย

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
6.9

« ตอบ #10 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 11:14:24 »

รุ่นไหนหว่า อ่านหนังสือ

http://www.cusco.co.jp/en/pdf/GT-WING.pdf

http://www.cusco.co.jp/en/parts_product/parts_list/gtwing.html

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #11 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 11:35:23 »

ความคิดพง นะ  ถ้าเปลี่ยนใส่หาง GT ชุดไฟท้ายเอ็งก็ต้องเปลี่ยนเป็นเสป็คเมกา ถึงจะสวย นี่พูดจริงๆๆนะไม่ได้แซว เองใส่ส้มแดง มันไม่เข้าหับ หางอะ และล้อ น่าจะเป็น ลายแบบเจ้า กช อะ สวยเลย

อืมๆ ก้เค้าชอบไฟท้าย ส้ม-แดงหนิ เคยคิดอยู่ครั้งนึง จะเปลี่ยนเป็นขาวแดง

แล้วมีรถสีเดียวกัน ใส่ท้ายขาว-แดง วิ่งมาพอดี เห็นแล้ว ซีด..........ไปใหญ่

เลยไม่เคยคิดจะเปลี่ยนไฟท้ายอีกเลย

ส่วนไฟท้ายเมกาไรนั่นหน่ะ  ถ้าเราชอบจิงๆ บอกเลยใส่ตั้งแต่คันแรกแล้ว ช่วงนั้นยังไม่มีใครใส่ด้วยซ้ำอ่ะ

เจอมากับตา ขนกลับมาให้ เงินก็ออกให้ก่อน อยู่ในรถเฮียเจาโน่น ตรูเป็นคนซื้อมาฝากเอง

ถ้าชอบใส่เองแร้ว ของแท้ด้วย......

เราชอบ ส้ม-แดง จิงๆนะตัวเอง เอิกๆ

ล้อกชมันใส่ s1 อยู่ล้อล้น ป๊าด หน้า-หลังเลย ไม่ไหวอ่ะ ล้อล้นมาเป็นนิ้วๆเลย จนมันต้อง วายบอดี้ไปแล้ว...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2010 11:37:52 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

nui007

« ตอบ #12 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 12:17:24 »

ถอยมาอยู่แนวล้อกะหลั่วๆ  พาทประหลาดๆดีกว่า  พูดไปเข้าตัว อยู่เงียบๆดีกว่า      แต่งรถให้คนอื่นดูมันยากกว่าแต่งให้ตัวเองดูอยู่แล้ว  เข้าใจ..

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #13 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 12:49:52 »

อันแบบออกแนวนี้คับ เรียบๆเลย

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 12:54:50 »

ae ยุ่น  ใส่หาง gt ก็มีเยอะนะครับ     ท้ายอิม  ท้ายอีคาร์  ท้ายae มันก็มนๆคล้ายๆกัน  มันก็ไม่น่าจะน่าเกลียดซักเท่าไหร่นะ (หางgtทรงเตี้ยๆอ่ะ  แบบฐานกว้างยึดที่ขอบฝากระโปรงใช่ป่าว)  แต่ที่แน่ๆ  เอามาลองวางทาบดูก่อน  ถ้ายืนดูแล้วเข้าท่าก็ใส่เลยครับ

ปล.  ผมว่า  เพราะ ae ไม่ค่อยมีลงในสนามแบบ อีคาร์ หรือ  อิม  คนก็เลยมองโดยรวมในความรู้สึกว่า  ถ้าใส่แล้ว มันไม่ใช่  มันไม่แนว  มันอวกาศ  ผมว่าจริงๆแล้ว  มันขึ้นอยู่กับทรงของหาง  ความสูงและขนาด มากกว่า

หรือจะอันนี้

ขออนุญาตเจ้าของรูปทุกรูปด้วย
ถอยมาอยู่แนวล้อกะหลั่วๆ  พาทประหลาดๆดีกว่า  พูดไปเข้าตัว อยู่เงียบๆดีกว่า      แต่งรถให้คนอื่นดูมันยากกว่าแต่งให้ตัวเองดูอยู่แล้ว  เข้าใจ..

ขอบคุณคับพี่ ผมชอบแบบที่อัลติสใส่สวยดีคับ

อย่าไปคิดมากนะคับพี่ คนเราย่อมชอบไม่เหมือนกันได้

ไม่งั้น มันก็ไม่สนุกซิคับ......อิ อิ

เฉื้อง...คุ...มิ...

TRANGCARCLUB.COM

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #15 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 12:57:33 »

ส่วนตัว
ผมว่า 4 ประตู
ใส่ GT ไม่สวย อ่ะครับ

รถไม่หล่อ...แต่คนขับหล่อ 555+

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=43613.0
GT TWINCAM 20 ขายเริ่มต้นคู่ละ100
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 13:09:27 »

กะแล้วต้อง มีคนร้อน ตัว  ก็ บอกก่อนนะครับ ว่า ก่อนโพสท์ ไม่ได้ มี เจตนาไป ว่า สไตล์การแต่งรถของคุณ nui007  ในข้อความก็บอกไปแ้ล้วว่า คนเราชอบไม่เหมือนกัน
แล้วก็ ที่ลบความเห็นตัวผมเอง ออกไป ก้ ไม่ใช่อะไร เพียงแต่คิดว่า ความเห็นผม อาจจะไม่มีประโยชน์ สำหรับ จขกท ก็ เลย ลบออกให้  เท่านั้นเอง 
ชอบแบบไหน ก็ แต่งไป แบบนั้นเถอะครับ  Smiley
in@PZ
AE Racing Club Staff

« ตอบ #17 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 13:17:28 »

กะแล้วต้อง มีคนร้อน ตัว  ก็ บอกก่อนนะครับ ว่า ก่อนโพสท์ ไม่ได้ มี เจตนาไป ว่า สไตล์การแต่งรถของคุณ nui007  ในข้อความก็บอกไปแ้ล้วว่า คนเราชอบไม่เหมือนกัน
แล้วก็ ที่ลบความเห็นตัวผมเอง ออกไป ก้ ไม่ใช่อะไร เพียงแต่คิดว่า ความเห็นผม อาจจะไม่มีประโยชน์ สำหรับ จขกท ก็ เลย ลบออกให้  เท่านั้นเอง 
ชอบแบบไหน ก็ แต่งไป แบบนั้นเถอะครับ  Smiley
สุดยอด ไม่เจอกันเลยนะพี่โช สบายดีนะคับ คำนับ

ปล.ความเห็นไม่มี รอชม ครับพี่แน๊ต คำนับ

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #18 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 13:22:14 »

ผมเล็งของตัว Civic Si มั้ง มานานแล้ว แต่คิดว่า ถ้าไม่ใส่ part รอบคัน ใส่แต่ GT มันจะดูไม่ค่อยสมส่วนแฮะ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
arTO-TRD

« ตอบ #19 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 15:13:07 »

พลาด ตามอ่าน ไม่ทัน  เอ๋อ
หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์