AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 00:19:50 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นอย่างไรกับ หางหลัง gt ในบอดี้ 101 บ้างคับ up date มีรูป ปิดโปรเจ็ค....  (อ่าน 11191 ครั้ง)
6.9
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #20 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 15:14:13 »

ค่อนข้างเห็นด้วยว่ารถสี่ประตูใส่แล้วดูแปลกๆ แต่ของอย่างนี้บางทีมันก็ต้องลองทาบดูก่อน แต่ถ้าเน้นการใช้งานและมันช่วยได้ ขัดตานิดหน่อยมันก็น่าลองนะ

ถ้าเป็นอันนี้หนับหนุนให้ลอง ชอบทรงแบบนี้เป็นการส่วนตัว

ปล ไอ้อันที่อยู่ท้ายอัลติส นั่นของหายากนิ ถ้าได้มาลองใส่แน่ เพราะถ้ารถแข่งใช้งาน ส่วนมากมันจะมีประโยชน์มากกว่าความสวยงาม

4AGE16v เก่าแต่แรงกำลังดี
รสนิยมส่วนบุคคลกรุณาโปรดใช้วิจารณญาณในการเสพ
arTO-TRD

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 15:16:08 »

พี่บอย Car boy มี เคยประกาศขาย อยู่  ของแท้ TRD
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 15:29:27 »

ค่อนข้างเห็นด้วยว่ารถสี่ประตูใส่แล้วดูแปลกๆ แต่ของอย่างนี้บางทีมันก็ต้องลองทาบดูก่อน แต่ถ้าเน้นการใช้งานและมันช่วยได้ ขัดตานิดหน่อยมันก็น่าลองนะ

ถ้าเป็นอันนี้หนับหนุนให้ลอง ชอบทรงแบบนี้เป็นการส่วนตัว

ปล ไอ้อันที่อยู่ท้ายอัลติส นั่นของหายากนิ ถ้าได้มาลองใส่แน่ เพราะถ้ารถแข่งใช้งาน ส่วนมากมันจะมีประโยชน์มากกว่าความสวยงาม

ขอบคุณคับ

ยังไงคงต้องไปหาเวลาลองเอามาทาบดู

ครั้งนึงผมเคยเอาทรง banana มาทาบแล้ว ไม่โออย่างแรงคับ มันอลังมาก และ

ใหญ่เกินไป น่าจะเหมาะกับพวกซูปร้ามากกว่า ถามราคามา ราคาหน้ามืด

25000 บาท เป็นคาร์บอนเคฟล่าทั้งอัน  ตอนอยู่ในร้านสวยมากๆ

ยกทาบรถ ไรว่ะเนี๊ยะ........ดูไม่ได้เลย  หรือรถเรามันไปไม่ถึงหาง เอิกๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 กรกฎาคม 2010 19:45:18 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 19:26:40 »

ระวังใส่แล้วมีคนมาดันเวลาเข็นรถนะคับ
pinA
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

เคยใช้ AE ตอนนี้ก้อยังใช้อยู่...

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 20:32:56 »

เคยเห็นครั้งนึงครับ ชอบเหมือนกัน แว๊บๆ มองแล้วมันจรวดดีครับ อย่าล้นข้างๆมากนัก อีกอย่างคือมันอยู่ที่พาร์ทเราด้วยจริงๆ ว่าจะเข้ากันไม๊ อีกตัวที่ผมมองคือหางของ viosครับ น่าลองทาบดู.

เบื่อคนถือดี พวกทำตัวน่าเบื่อหน่าย.
hayata
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 กรกฎาคม 2010 23:22:27 »

เชื่อเราดิยังไงถ้าตกลงปลงใจว่าใส่ วิงหลังแบบนี้แล้ว ยังไงไฟเมกาก็เข้ามากกว่าส้มแดง จริงๆๆนะเฟ้ย

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:33:51 »

สวยไหมหรือแปลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ .........ไม่โกรธนะคับ ขอความเห็นแบบเต็มที่ คร๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 กรกฎาคม 2010 15:41:59 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

arTO-TRD

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:39:30 »

บอกตรงๆ ว่า "สวยแฮะ"

ทั้งๆที่ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบ ปีก ติดท้ายรถก็ตาม

ว่าแต่  ติดตรงนั้น  เวลาวิ่งเร็วๆ มีคนบอกว่า ฝามันจะแอ่น  อ่ะครับ

ปิแอร์...แซ่บี้

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #28 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:43:36 »

ผมว่ารถพี่แนตหน้าเปน vip ใส่กะหาง GT แล้วมันแหม่งๆ คับ ตอบตามความรุสึกครับป่าวมีอคติกับหาง GT นะ เพราะคันไหนใส่แล้วสวยผมบอกสวย ไม่สวยผมบอกไม่สวยครับ

อาจจะสวยกว่านี้ ถ้าขาตั้งมัน ห่างๆ กันออกมาอีกซักนิด
แล้วผมก้อว่ามันสูงไปหงะ เตี้ยๆอีกนิด คงจะสวยฮะ

รวมๆ แล้วผมว่าไม่เข้ากันครับ
อ้อ ถ้าเปนไฟท้ายขาวแดง เหรอว่า เมกา อาจจะสวยก้อได้พี่ เหมือนที่พี่พง hayata บอก
 แต่ยังนึกภาพมะออก

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #29 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:44:47 »

บอกตรงๆ ว่า "สวยแฮะ"

ทั้งๆที่ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบ ปีก ติดท้ายรถก็ตาม

ว่าแต่  ติดตรงนั้น  เวลาวิ่งเร็วๆ มีคนบอกว่า ฝามันจะแอ่น  อ่ะครับ

ได้ 1 ความเห็นล่ะ ขอบคุณคับ

ปรับระดับได้ด้วยและ ขาย้ายจุดได้ 4ระดับคับ

แหล่มเลยอ่ะ.........

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #30 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:46:49 »

ผมว่ารถพี่แนตหน้าเปน vip ใส่กะหาง GT แล้วมันแหม่งๆ คับ ตอบตามความรุสึกครับป่าวมีอคติกับหาง GT นะ เพราะคันไหนใส่แล้วสวยผมบอกสวย ไม่สวยผมบอกไม่สวยครับ

อาจจะสวยกว่านี้ ถ้าขาตั้งมัน ห่างๆ กันออกมาอีกซักนิด
แล้วผมก้อว่ามันสูงไปหงะ เตี้ยๆอีกนิด คงจะสวยฮะ

รวมๆ แล้วผมว่าไม่เข้ากันครับ
อ้อ ถ้าเปนไฟท้ายขาวแดง เหรอว่า เมกา อาจจะสวยก้อได้พี่ เหมือนที่พี่พง hayata บอก
 แต่ยังนึกภาพมะออก

2 ความเห็นล่ะ  ขอบคุณคับ

Louis Todo Juku <RZ>

PANDA 101 อดีตเพื่อนรักของผม..

« ตอบ #31 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:48:35 »

ผมว่าเดิมๆดีกว่านะพี่ ใส่แล้วผมกลัวมาไม่ได้อ่ะดิพี่ ซุบซิบ

GE-DA-ke ช่างติ สนามบินน้ำ
มือจูนระดับเทพ by พี่อุบ วายริ่ง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #32 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:54:11 »

ผมว่าเดิมๆดีกว่านะพี่ ใส่แล้วผมกลัวมาไม่ได้อ่ะดิพี่ ซุบซิบ

มันแย่ขนาดนั้นจริงๆหรอคับน้อง........ศัพท์วัยรุ่นสมัยนี้เข้าใจยากจัง....

ขอบคุณสำหรับความเห็นคับ

ASUS

ความสุขของการเป็นผู้ให้ คือ การให้ต่อไปไม่สิ้นสุด

« ตอบ #33 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 15:57:41 »

ผมว่าบอดี้ AE เราๆ ใส่แล้วมันดูมันไม่คุ้นตาอ่ะคับ

แต่ถ้าเป็นตูดเป็ด กระดกมาก หรือ กระดกน้อย ผมรู้สึกว่า ลงตัวกว่าน่ะ

Handy Foam
(ถังพ่นโฟมล้างรถ สำหรับมืออาชีพ)

ราคาโปรโมชั่น 950 บาท
สอบถาม/สั่งซื้อ : 084-426-6569

ลูกค้าที่สนใจสามารถสั่งซื้อผ่าน Lazada ได้เลยครับ

http://www
norma_niggy

« ตอบ #34 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 16:04:58 »

ดูแปลกๆครับ  ลองเป็นตูดเป็ดใหญ่ๆทรงโหดๆดูไหม

มีแค่เนี๊ย
Haltech E6X
MSD DIS4 PLUS
->>Senselessness<<-

เป็นคนดี บางทีก็ปวดร้าว ~~*

« ตอบ #35 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 16:34:29 »

ส่วนตัว ผม ว่าไม่สวยคับ มันดูขัดๆตากับ บอดี้ 4 ประตู  ครับหลังคามันไม่ลาดเทเหมือนพวกรถสปอร์ต (ความเห็นส่วนตัวผมน่ะครับ)  ผมว่าตูดเป็ดใหญ่ๆเหมือนพี่ด้านบนบอก น่าจะดีกว่าครับ

บางทีก็..เหนื่อย
hayata

« ตอบ #36 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 16:55:05 »

พง ว่า สูงไปนิดนึง แต่ถ้าแนทชอบก็จัดไป

////// ขายโช็คแต่ง H-Drive ใส่ AE ปรับแข็งอ่อน32 ระดับ สูงต่ำได้ไม่ยุ่งกับค่า K สปริง รุ่นใหม่ //////

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=97427.0
อู๋ อยุธยา

« ตอบ #37 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 17:01:41 »

ทรงมันเก่าไปหน่อย ถ้าได้แบบ banana ก็พอได้อยู่

แต่ถ้าจะใส่อันนี้จริง ๆ ย้ายจุดยึดให้ออกไปให้สุดขอบของหางหรือฝากระโปรง ดูดีกว่าเยอะ

นาน ๆ แวะมาที
T [EE-101]
นักแข่งมือสมัครเล่น

ทำเท่าที่มี

« ตอบ #38 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 17:20:11 »

ส่วนต้วผมว่าไม่เข้า
แต่ถ้าอยากใสต้องหาสีดำมาเติมเข้าไปท้ายจะได้รับกัน อธิบายยังไงดี
เอาแบบนี้ละกัน

ก่อน

หลัง

แหะ.. แหะ..

อย่ารังแก 1300
ถึงต้นไม่ได้ แต่ปลายก็ห้อย
~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #39 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 17:28:50 »

อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ ผมว่าไม่เข้าอย่างแรงเลยเพราะตูดรถเราๆ มันโค้งแต่ Wing มันตรงเด่เกินไปครับและขาก็ไม่สวยอ่ะ

อีกอย่างสีรถคุณแน๊ตไม่ออกสปอร์ตด้วยครับ ดูขรึมเป็นผู้ใหญ่มากกว่า

แต่ถ้าซื้อมาแล้วยังไงก็ต้องจัด แนะนำให้ย้ายขาไว้ตรงด้านริมซ้ายขวา ไม่กระจุกอยู่ตรงกลางก็จะช่วยได้ครับ

และถ้าอยากสุดจริงๆ หาร้านทำขาต่อขึ้นมาให้เป็น 10 นิ้วจะงามเลย อันนี้แค่ 7 นิ้วเองมั้ง..........แต่จะยังไงก็ขึ้นอยู่กับเจ้าของรถเองนะครับ

หน้า:  «  1 [2] 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์