AE. Racing Club
16 ตุลาคม 2024 00:20:22 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความเห็นอย่างไรกับ หางหลัง gt ในบอดี้ 101 บ้างคับ up date มีรูป ปิดโปรเจ็ค....  (อ่าน 11196 ครั้ง)
aeakung101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:00:05 »

ชอบ 2 แบบนี้ครับ   แต่ยังไม่กล้าใส่เหมือนกัน

balloon
มือเก่าหัดแข่ง

.....หมดชีวิต(ฉันให้เธอ).....

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:13:51 »

ในความคิดผม ผมว่าถ้าจะเอาสวยนะครับ ตูดเป็ดเล็กๆแบบของเดิมพี่อะ เข้ากันกับตูด เออี เรามากๆๆๆ เลยนะ
แต่ถ้าประสิทธิภาพการใช้งานก็จัดกันไปครับ ^^

ปล. ไม่แน่ใส่แล้ว อาจเป็นผู้นำเทรน ต่อไปใส่กันเป็นแถบๆ อาจเป็นเพราะยังไม่ชินตา เหมือนการมองรถ All new ใหม่ๆ 55

.....................uuii55..........................

นู๋จะบินกับแก๊ซ โฮ๊ะๆๆๆ
Prince of ae92gti (หนุ่ย)
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ขอโทษที ที่ผมมันจน

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:32:40 »

ขอตอบแบบไม่เกรงใจนะครับ... คือว่าปีกที่จะใส่นี้ซื้อมาแล้วหรือปล่าวครับ  ราคาเท่าไหร่
แต่ของแต่งที่คุณแน็ตใช้ผมรู้ว่ามันมีราคา ผมว่าสีรถมันไม่ควรที่จะเรซซิ่ง ควรจะไปทาง วีไอพีโหดๆจะดีกว่า
ผมว่าเสียดายเงิน แต่ท่าจะใส่ก็ได้ครับเพราะว่า ปีกพวกนี้ taxi เค้าถอดออกไปเยอะแล้วครับ ไม่ต้องกลัวไปซ้ำ
ถ้าแรงไปขอโทษนะครับ..

jade โซนนนท์
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 21:45:19 »

ขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคับ....ผมก็เคยใส่อยู่แต่ถอดออกไปละ

ไม่ใช่ไม่สวยนะคับ...แต่มันดึงหลังมากๆ(รถผมไม่แรงอะ)ยิ่งทำให้รถอืด

สรุปว่าเงินคุณถ้าคุณชอบก็เอาเลยคับ...จะแต่งรถให้คนทุกคนชอบเป็นไปไม่ได้หรอกคับ

PANDA RACING
Moderator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 22:45:34 »

ผมเห็นของอิมคันนึง มันจะเพรียวกว่านี้ เตี้ยกว่านี้ (จริงๆมันมีขาสั้นและยาวสลับใส่ได้) น่าจะดูเหมาะนะ จอดข้างๆรถผม ยังลองเทียบถ้ามาอยู่รถเราก็ไม่น่าเกลียด

อันที่เอามาในรูปมาทรงตรงๆ แข็งๆ ลองหาแบบที่เป็นปีกๆหน่อย น่าจะเข้ากันครับ รอชมด้วย เพราะอนาคตจะใส่เหมือนกัน อยากบิน บาย

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 00:28:08 »

ถ้าโดยส่วนตัวผมว่ามันไม่เข้ากับ หน้า VIP

ถ้ามองหลังอย่างเดียวส่วนตัวผมไม่ชอบสปอยเลอร์ทรงสูงเป็นทุนเลยไม่ชอบครับ

แต่ของแบบนี้แนวใครแนวมัน

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 00:33:24 »

เออๆ หางอิมแบบความเห็น 40 ข้างบนสุดนี่แหละมั้ง สวยดี แต่ขามันไม่ดูวุ่นวายเท่านี้ ดูเรียบๆหน่อย มันของอะไรนะ GF ปะ คล้ายๆแบบปีกนางฟ้า ดูไม่่ค่อยดิบ

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
ToyoZa
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

Cheap, Fast, Reliable . . . you can only pick two!

« ตอบ #47 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 01:54:01 »

เอาตรงๆเลยนะครับ...หางเหลี่ยมกับฝาท้ายมนๆไม่เข้ากันหรอกครับ แต่ถ้าชอบก็ไม่ว่ากัน

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #48 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 03:21:36 »

ความคิดพง นะ  ถ้าเปลี่ยนใส่หาง GT ชุดไฟท้ายเอ็งก็ต้องเปลี่ยนเป็นเสป็คเมกา ถึงจะสวย นี่พูดจริงๆๆนะไม่ได้แซว เองใส่ส้มแดง มันไม่เข้าหับ หางอะ และล้อ น่าจะเป็น ลายแบบเจ้า กช อะ สวยเลย

อืมๆ ก้เค้าชอบไฟท้าย ส้ม-แดงหนิ เคยคิดอยู่ครั้งนึง จะเปลี่ยนเป็นขาวแดง

แล้วมีรถสีเดียวกัน ใส่ท้ายขาว-แดง วิ่งมาพอดี เห็นแล้ว ซีด..........ไปใหญ่

เลยไม่เคยคิดจะเปลี่ยนไฟท้ายอีกเลย

ส่วนไฟท้ายเมกาไรนั่นหน่ะ  ถ้าเราชอบจิงๆ บอกเลยใส่ตั้งแต่คันแรกแล้ว ช่วงนั้นยังไม่มีใครใส่ด้วยซ้ำอ่ะ

เจอมากับตา ขนกลับมาให้ เงินก็ออกให้ก่อน อยู่ในรถเฮียเจาโน่น ตรูเป็นคนซื้อมาฝากเอง

ถ้าชอบใส่เองแร้ว ของแท้ด้วย......

เราชอบ ส้ม-แดง จิงๆนะตัวเอง เอิกๆ

ล้อกชมันใส่ s1 อยู่ล้อล้น ป๊าด หน้า-หลังเลย ไม่ไหวอ่ะ ล้อล้นมาเป็นนิ้วๆเลย จนมันต้อง วายบอดี้ไปแล้ว...

คิดเหมือน ผม เลย ชอบ ไฟ ท้ายส้มแดง .....แต่ มี คน บอก ว่า มัน เก่า เลย ใส่ขาว แดง ซะ งั้น ต้อง หา มา ใส่ มั่ง ละ ส้ม แดง   มี คน คิด เหมือน กัน เลย แฮะ

TOYO_DA Huh?
Toom111 พิดโลก

AE-レーシング クラブ

« ตอบ #49 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 04:25:24 »

ผมชอบของคันสีน้ำเงินคับ  ฐานมันอยู่ตรงขอบฝาท้ายทรงสวยดีคับแบบนี้

อยากรู้ต้องลอง!!!
arTO-TRD

« ตอบ #50 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 07:14:08 »

ความคิดพง นะ  ถ้าเปลี่ยนใส่หาง GT ชุดไฟท้ายเอ็งก็ต้องเปลี่ยนเป็นเสป็คเมกา ถึงจะสวย นี่พูดจริงๆๆนะไม่ได้แซว เองใส่ส้มแดง มันไม่เข้าหับ หางอะ และล้อ น่าจะเป็น ลายแบบเจ้า กช อะ สวยเลย

อืมๆ ก้เค้าชอบไฟท้าย ส้ม-แดงหนิ เคยคิดอยู่ครั้งนึง จะเปลี่ยนเป็นขาวแดง

แล้วมีรถสีเดียวกัน ใส่ท้ายขาว-แดง วิ่งมาพอดี เห็นแล้ว ซีด..........ไปใหญ่

เลยไม่เคยคิดจะเปลี่ยนไฟท้ายอีกเลย

ส่วนไฟท้ายเมกาไรนั่นหน่ะ  ถ้าเราชอบจิงๆ บอกเลยใส่ตั้งแต่คันแรกแล้ว ช่วงนั้นยังไม่มีใครใส่ด้วยซ้ำอ่ะ

เจอมากับตา ขนกลับมาให้ เงินก็ออกให้ก่อน อยู่ในรถเฮียเจาโน่น ตรูเป็นคนซื้อมาฝากเอง

ถ้าชอบใส่เองแร้ว ของแท้ด้วย......

เราชอบ ส้ม-แดง จิงๆนะตัวเอง เอิกๆ

ล้อกชมันใส่ s1 อยู่ล้อล้น ป๊าด หน้า-หลังเลย ไม่ไหวอ่ะ ล้อล้นมาเป็นนิ้วๆเลย จนมันต้อง วายบอดี้ไปแล้ว...

คิดเหมือน ผม เลย ชอบ ไฟ ท้ายส้มแดง .....แต่ มี คน บอก ว่า มัน เก่า เลย ใส่ขาว แดง ซะ งั้น ต้อง หา มา ใส่ มั่ง ละ ส้ม แดง   มี คน คิด เหมือน กัน เลย แฮะ

ไฟท้าย ส้ม-แดง  มี มนต์ สเนห์  จริงๆ น่ะครับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #51 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 07:51:44 »

ชอบ 2 แบบนี้ครับ   แต่ยังไม่กล้าใส่เหมือนกัน

แบบนี้ก็สวยดีนะ ฐา ฐาลองจัดเลย แต่มันจะเข้ากับตูด สปริ้นเตอร์ หรือเปล่า เพราะมันมนกว่า เออี อีก (ต้องลองดู อิอิ)
แต่ก่อนผมก็เคยคิดที่จะใส่ ด้วยเวลาผ่านไปกับลังเลตัดสินใจ จนตอนหลังมาถูกใจ ตูดเป็ดงานของคุณกอล์ฟมากกว่า ดูมันเข้ากับกับ เออี เราดี

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #52 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:37:10 »

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆทุกคนมากคับ

สงสัยโปรเจ็คนี้คงต้องข้ามผ่านไปก่อน.......

เสียดายเพราะถ้าได้เห็นงานตัวจริงแล้วหล่ะก็ชิ้นงานตัวนี้ดีมาก จุดยึดต่างๆ ที่สามารถปรับได้ทั้งหมด

ซึ่งถอดออกมาจากท้ายของ mr-2 ซึ่งท้ายมันจะดูเหลียมและดูแล้วแข็งๆ น่าจะสวยเอาการอยู่

แต่พอมาอยู่ในบอดี้เราแล้ว....อาจจะไม่เข้าและดูไม่คุ้นตาซักเท่าไหร

แต่ความเป็นจริงแล้วนั้นจุดประสงค์หลักเลยที่จะใส่คืออยากทำให้ท้ายนิ่งขึ้นในโค้งเมื่อเข้าในความเร็วสูง

แต่มีข้อแม้ว่าต้องดูดีด้วย แต่เท่าที่ขอความเห็นแล้วเป็นไปในทางลบซะมากกว่า ที่สำคัญราคามันไม่ถูกซะด้วย

ถ้าใส่แล้วมันดูประหลาด มันจะยิ่งไปกันใหญ่...ปิดโปรเจ็คไว้ก่อนคับ......

จริงๆแล้วที่ผมมองข้ามตูดเป็ดนั้น เพราะส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องสวยงามซะมากกว่า เรื่องช่วยกดท้ายนั้นแทบจะไม่ต่อยมีผล

ซึ่งผมเคยซื้อของแต่งนอกที่เป็นตูดเป็ดมาฝากพี่ผมทีล่ะ ออกแนว retro และน้ำหนักและราคาไม่เบาเลยทีเดียว

แต่ยังไงแล้ว มันอาจจะเป็นการแก้ไขที่ปลายเหตุแทน

คงกลับไปหาต้นตอและแก้ที่ต้นเหตุก่อน คงต้องปรับเซ็ทช่วงล่างใหม่ดูคับ ทักทาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กรกฎาคม 2010 14:45:09 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

osk100

http://www.watanabemania-thailand.com/board/index.

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #53 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 13:43:07 »

ลองหา นน. ถ่วงไปที่ท้ายรถดูครับ  ช่วยได้
ดูจากรูปรถ ท้ายรถมันโด่งไป น่าจะปรับลงมาอีกนิด ครับ

รับซื้อรถยนต์เเละจัดไฟเเนนซ์ Tel. 081 555 4547
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=63667.0
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #54 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 14:21:37 »

ลองหา นน. ถ่วงไปที่ท้ายรถดูครับ  ช่วยได้
ดูจากรูปรถ ท้ายรถมันโด่งไป น่าจะปรับลงมาอีกนิด ครับ

มันเป็นมุมกล้องคับ ตอนนี้รถผมเตี้ยมากๆ ซุ้มล้อกับยางแค่เอานิ้วก้อยสอดได้แบบลำบากคับ

เอาลงกว่านี้คงไม่ไหวแล้วคับ แค่ทุกวันนี้ยังจะขับไม่ได้แล้วคับ...

มีรุ่นพี่ให้ความเห็นว่าช่วงล่างที่ผมใช้อยู่แข็งเกินไปคับ คงต้องปรับกันต่อไป

เพราะถ้าใครได้ลองนั่งจะรู้ว่าจะอาเจียนเป็นยังไง เอิกๆ

commander29
นักแข่งมือสมัครเล่น

นายเป็นคันแรกของฉันเสมอ... My AE110

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 22:47:39 »

ผมว่า แล้วแต่ว่า จะแต่งให้คนอื่นดู หรือว่า ตัวเองดู (แต่ถึงบอกว่าแต่งให่ตัวเองดู แต่ก็อยากให้คนอื่นชมว่าสวยด้วย อิอิอิ)

ถ้ายังอยากใส่ GT ผมว่า ความกว้าง แบบนี้โอเคแล้วฮับ  เหลือแต่ ปีกส่วน มองจากข้างรถ แล้วผมว่า เล็กไป ลองหาตัวที่ใหญ่กว่า

หน่อย น่าจะดูดีฮับ

เคยเห็นครั้งนึงครับ ชอบเหมือนกัน แว๊บๆ มองแล้วมันจรวดดีครับ อย่าล้นข้างๆมากนัก อีกอย่างคือมันอยู่ที่พาร์ทเราด้วยจริงๆ ว่าจะเข้ากันไม๊ อีกตัวที่ผมมองคือหางของ viosครับ น่าลองทาบดู.

คิดเหมือนผมเลยฮับ หางหลังของ vios มันก็ดูสวยดี ตอนแรกก็อยากจะใส่ GT แต่พอเห็นตัวนี้แล้ว เริ่มลังเลน่าจะเข้ากว่า GT เยอะ  = =

ขยับ Step วันละนิด ^___^

arTO-TRD

« ตอบ #56 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 07:07:06 »

จริงๆแล้ว ถ้าจะใช้ความเร็วสูงๆในโค้ง แล้วต่อด้วยทางตรง

หรือทางตรง แล้วต่ในโค้ง

ผมว่าช่วงล่างอย่าเดียว ไม่น่าจะพอครับ  ควรคำนึงถึง อากาศพลศาสตร์ด้วย ครับ
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #57 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 17:10:31 »

จริงๆแล้ว ถ้าจะใช้ความเร็วสูงๆในโค้ง แล้วต่อด้วยทางตรง

ผมว่าช่วงล่างอย่าเดียว ไม่น่าจะพอครับ  ควรคำนึงถึง อากาศพลศาสตร์ด้วย ครับ

รออีกหน่อยคับ วันไหนผมเพี้ยนๆขึ้นมา ได้เห็น หางสูงๆ กับ อลังในด้านหน้าและ ตัวเรียงอากาศ ท้ายรถแน่นอน

แล้วผมจะบินให้ดู.....เอิกๆ  รอดูแล้วกันว่าเมื่อไหร่.......โปรดติดตามตอยต่อไป....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 กรกฎาคม 2010 20:28:19 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

PAtIPUT

AT190

« ตอบ #58 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 18:17:34 »

ผมว่าช่วงล่างอย่าเดียว ไม่น่าจะพอครับ  ควรคำนึงถึง อากาศพลศาสตร์ด้วย ครับ

รออีกหน่อยคับ วันไหนผมเพี้ยนๆขึ้นมา ได้เห็น หางสูงๆ กับ อลังในด้านหน้าและ ตัวเรียงอากาศ ท้ายรถแน่นอน

แล้วผมจะบินให้ดู.....เอิกๆ  รอดูแล้วกันว่าเมื่อไหร่........

เอ่อ..

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
•—ชๅ€lxล้ๅต้ม<NC.Z>

« ตอบ #59 เมื่อ: 25 กรกฎาคม 2010 19:52:51 »

โดยส่วนตัวแล้วผมว่าตูดเป็ดสวยกว่าเยอะอ่า

http://www.facebook.com/#!/profile.php?id=100000603573246
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์