AE. Racing Club
22 ตุลาคม 2024 17:28:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟสปอตร์ไลท์ ยี่ห้อไหนดีครับ  (อ่าน 12769 ครั้ง)
Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 19:34:01 »

คู่ 200

ไม่รู้จะใช่สปอตไลท์ ที่ซื้อมาแล้วเปิดตอนฝน เจอน้ำแล้วเลนซ์แตกกันรึป่าวน่ะครับ

ผมก็ว่าจะซื้ออยู่ แต่อ่านเจอเยอะมากเลยไม่เอาดีกว่า

เป็นหลอดสปอตร์ไลท์ครับ ไม่ใช่โคมสปอตร์ไลท์คับน้า

เหวอ
Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #41 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2010 21:43:11 »

ผมไม่ได้ต่อลังเลเลยคับพี่ ไม่ได้ต่อมาตั้งนานแล้วคับ แต่คนขายเขาลงรายละเอียดไว้ว่า ไม่ต้องต่อลังเลเพิ่มอ่ะคับ
ok งั้นผมได้ไม่ต้องรีเลย์ ที่จะต่อลังเล เเล้วเเหละ ขอบคุณท่านหนูครับ
ถ้ายังไม่ได้ต่อลังเล แนะนำให้ต่อดีกว่าครับ แหะ.. แหะ..
หลอดละ55W 2หลอดกินกระแสเยอะอยู่ เดี๋ยวขั้วสวิตย์ไฟจะร้อนเกินพิกัดครับ  เป็นฟืนเป็นไฟ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 00:06:29 »

ผมไม่ได้ต่อลังเลเลยคับพี่ ไม่ได้ต่อมาตั้งนานแล้วคับ แต่คนขายเขาลงรายละเอียดไว้ว่า ไม่ต้องต่อลังเลเพิ่มอ่ะคับ
ok งั้นผมได้ไม่ต้องรีเลย์ ที่จะต่อลังเล เเล้วเเหละ ขอบคุณท่านหนูครับ
ถ้ายังไม่ได้ต่อลังเล แนะนำให้ต่อดีกว่าครับ แหะ.. แหะ..
หลอดละ55W 2หลอดกินกระแสเยอะอยู่ เดี๋ยวขั้วสวิตย์ไฟจะร้อนเกินพิกัดครับ  เป็นฟืนเป็นไฟ

ครับ จริงครับ วันนี้เลยครับ เมื่อกี๊ด้วยครับ อยู่ๆเหม็นไหม้ ไฟสปอตร์ไลท์ผมดับหมด เเตรติดเอง

-------------------------------------------------------------

รถหนอรถสุดที่รัก เกือบโดนกระทืบเเล้วนะรถหนอรถสุดที่รัก

ขอเล่าประสบกาม วันนี้ขับรถไปซอยจรัล 13 เพื่อไปหาพี่เค ขับตามรถบรรจุก๊าส NGV ของปตท

รถคันนั้นก็กำลังจะไปเติมให้ปั๊มปตท ngv ในซอยจรัล 13 ผมก็จอดรอรถมันเข้าปั๊ม รถมันก็ตีวงใช้เวลาประมาณ 30 วินาที

ทันใดนั้น รถหนอรถสุดที่รัก ก็บีบเเตรขึ้นมาเอง ลั่นเลย ดังมาก ไอ้เราก็ งง ติดเองได้ไงฟล่ะ รถ ngv มันก็ไม่เข้าปั๊มเเระเเมร่งจอดคาปั๊ม กำลังเดินลงมาหาผม

ผมก็เอาเเล้ว บ้าไปเเล้ว เเตรค้างได้ไงวะเนี่ย ผมเปิดไฟขอทาง ตบไฟเลี้ยวซ้าย เข้าข้างทาง เปิดกระโปรงหน้ากระโปรงท้าย เพื่อเอาเครื่องมือถอดขั้วเเบตออก

เวลานั้นหน้ามืดมากใช้เวลา สามนาทีน่าจะได้ ผู้คนมาดินเนอร์กันล้นหลาม มองกันสายตาเดียว เหมือนผมเป้นฆาตกร ข่มขืนลูกมัน ไอ้บร้าเอ๊ยเเตรตรูค้างตรูไม่ได้บีบเลย

อยากจะเขียนเเปะไว้บนหน้าผาก เห้อ....รถหนอรถ บัดนี้ถอดเเตรออกเเล้ว ไฟสปอตร์ไลท์ ไมติด หน้าปัดไม่ติด เอาเข้าไป รถตรูไหมนี่ รักตรูบ้างไหม 
New.
Web Administrator

Love me, love my AE

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 00:11:37 »

ใช้แต่ของ Osram กับของ Philips แสงเดิมๆ ก็สว่างพอแล้วนะครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Tonsuan

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 02:43:11 »

ครับ จริงครับ วันนี้เลยครับ เมื่อกี๊ด้วยครับ อยู่ๆเหม็นไหม้ ไฟสปอตร์ไลท์ผมดับหมด เเตรติดเอง

-------------------------------------------------------------

รถหนอรถสุดที่รัก เกือบโดนกระทืบเเล้วนะรถหนอรถสุดที่รัก

ขอเล่าประสบกาม วันนี้ขับรถไปซอยจรัล 13 เพื่อไปหาพี่เค ขับตามรถบรรจุก๊าส NGV ของปตท

รถคันนั้นก็กำลังจะไปเติมให้ปั๊มปตท ngv ในซอยจรัล 13 ผมก็จอดรอรถมันเข้าปั๊ม รถมันก็ตีวงใช้เวลาประมาณ 30 วินาที

ทันใดนั้น รถหนอรถสุดที่รัก ก็บีบเเตรขึ้นมาเอง ลั่นเลย ดังมาก ไอ้เราก็ งง ติดเองได้ไงฟล่ะ รถ ngv มันก็ไม่เข้าปั๊มเเระเเมร่งจอดคาปั๊ม กำลังเดินลงมาหาผม

ผมก็เอาเเล้ว บ้าไปเเล้ว เเตรค้างได้ไงวะเนี่ย ผมเปิดไฟขอทาง ตบไฟเลี้ยวซ้าย เข้าข้างทาง เปิดกระโปรงหน้ากระโปรงท้าย เพื่อเอาเครื่องมือถอดขั้วเเบตออก

เวลานั้นหน้ามืดมากใช้เวลา สามนาทีน่าจะได้ ผู้คนมาดินเนอร์กันล้นหลาม มองกันสายตาเดียว เหมือนผมเป้นฆาตกร ข่มขืนลูกมัน ไอ้บร้าเอ๊ยเเตรตรูค้างตรูไม่ได้บีบเลย

อยากจะเขียนเเปะไว้บนหน้าผาก เห้อ....รถหนอรถ บัดนี้ถอดเเตรออกเเล้ว ไฟสปอตร์ไลท์ ไมติด หน้าปัดไม่ติด เอาเข้าไป รถตรูไหมนี่ รักตรูบ้างไหม 

ไม่ทันแล้วสินะ เหวอ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #45 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:20:59 »

แล้วตอนนี้ถอดยกเลี้ยวออกมาดูยังครับ

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:29:53 »

แล้วตอนนี้ถอดยกเลี้ยวออกมาดูยังครับ
ยังเลยครับ ทำไมถึงต้องถอดยกเลี้ยวหรอครับ เเนะนำผมทีครับผมไม่รู้จริงๆ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:34:47 »

ยังเลยครับ ทำไมถึงต้องถอดยกเลี้ยวหรอครับ เเนะนำผมทีครับผมไม่รู้จริงๆ
ก็ดู สวิทแป้นแตร ไง ตู่..
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:35:56 »

ถอดไม่เป็นอ่ะพี่ กลัว airbag ระเบิด ให้พี่เก่งทำให้ดีกว่า

เเต่ผมไม่ได้โดนพวงมาลัยเลยนะ จอดคุยโทรศัพท์กับเเน็ตอยู่
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:37:56 »

ถอดไม่เป็นอ่ะพี่ กลัว airbag ระเบิด ให้พี่เก่งทำให้ดีกว่า

เเต่ผมไม่ได้โดนพวงมาลัยเลยนะ จอดคุยโทรศัพท์กับเเน็ตอยู่
แล้วตอนนี้ แตร ติดป่าวอะ
(เพราะกลัว ปลั๊กไฟ ตรงแป้นแตร ด้านใน พวงมาลัยหลุดไง..)
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:39:31 »

(เพราะกลัว ปลั๊กไฟ ตรงแป้นแตร ด้านใน พวงมาลัยหลุดไง..)
ผมถอดเเตรไว้เเถวจรัญ 13 อ่ะคับ ถวายเจ้าที่เเถวนั้นไปเเล้ว 555+

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 09:46:20 »

ผมถอดเเตรไว้เเถวจรัญ 13 อ่ะคับ ถวายเจ้าที่เเถวนั้นไปเเล้ว 555+

แตร มันอยู่หน้ารถ หน้าหม้อน้ำใช่ปะละ
แต่ สวิทกดแตร มันอยู่ในพวงมาลัยไง
แตร หน้ารถ อาจจะไม่ใช่ ผู้ร้ายเด้อ..
RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #52 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 10:32:33 »

แบบนี้ ก็สว่างแล้วหล่ะมั้งครับ ตู่ เดิน ดีเลย์เพิ่มให้กับสปอตไลท์ ด้วย เหลือ ๆ เลย

มีร้านส่ง อยู่ แถว ๆ วงเวียนเล็ก ลงสะพานพระปกเกล้า เลี้ยวเข้าวงเวียน ตรงไป

ร้านอยู่ฝั่งขวาถึงก่อน แยกท่าดินแดง

1.หลอดไฟตัดหมอกรถยนต์ ยี่ห้อ OSRAM แบบ H3 รุ่น Allseason super

2.ขนาด 12 โวลท์ 55 วัตต์

3.ให้ความสว่างแสงสีเหลืองกว่าหลอดมาตรฐานทั่วไปอีก 30 % จะสามารถมองเห็นได้ดีกว่า ในขณะหมอกลงจัด, ฝนตกหนัก,
ในสภาพพื้นที่ ที่มีฝุ่นควันมาก

4.มีการเคลือบป้องกันแสง อุลตร้าไวโอเลต (UV) ป้องกันโคมไฟหน้า ขุ่นหรือมีสีเหลือง

5.ผลิตในเยอรมันเท่านั้น ผ่านมาตรฐานความปลอดภัยสูงที่สุดของยุโรป และอนุญาตให้ใช้ได้ตามกฎหมายของทุกประเทศในยุโรป

6.สามารถเปลี่ยน ได้ง่ายไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องดัดแปลงอุปกรณ์ไฟฟ้าใดๆทั้งสิ้น สำหรับรถยนต์ที่ใช้ หลอดไฟหน้า แบบ H3 อยู่แล้ว

7.มีอายุการใช้งานที่ยาวนาน

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 10:36:16 »

คู่ละ กี่ตังค์ อะ อุ๋ย..

มีขายส่งด้วยหรอ เผื่อสั่งพร้อมกันกับตู่ ก็แต่ ก็รอดูราคา ซีนอล เหมือนกัน H3 พันกว่าบาท ก็น่าลอง

เพราะ ออสแรม หรือ ฟิลิป วัตต์ เดิม หรือ เพิ่มวัตต์ ลองใช้หมดละ..เหลือแต่ยัง ไม่ได้ลอง ซีนอล H3 นิแหละ..
tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 10:51:35 »

ขอบคุณคับพี่อุ๋ยสำหรับคำเเนะนำครับพี่ ไฟรถพี่สว่างมากเลยครับ เเบบนี้เลยที่ผมต้องการ

ผม 4 ดวงไฟออกมาเเบบ จุดเทียนเลย คับ
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 10:54:48 »

ขอบคุณคับพี่อุ๋ยสำหรับคำเเนะนำครับพี่ ไฟรถพี่สว่างมากเลยครับ เเบบนี้เลยที่ผมต้องการ

ผม 4 ดวงไฟออกมาเเบบ จุดเทียนเลย คับ
ก็เดินดีเลย์ แยก ชุด ไฟ ไว้ 2 ชุด จาก แบต โดยตรง นั้นแหละ..แบบที่พี่กะเก่ง บอกนั้นแหละนะ..
วันไหนว่าง ไปให้เอก ทำกัน พี่ไม่ได้ใช้ ไฟ fox มาหลายวันละ..มันต่อ พ่วงขนานให้พี่ อะนะ ดีเลย์ พังตัวนึง ใช้ไม่ได้ ทั้ง 2 คู่เลย..
RANDOM.VIP
นักแข่งมือสมัครเล่น

จะเอาอะรั้ยย กับ ลูกผู้ชาย ลั่นล้า

« ตอบ #56 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 11:06:31 »

คู่ละ กี่ตังค์ อะ อุ๋ย..

มีขายส่งด้วยหรอ เผื่อสั่งพร้อมกันกับตู่ ก็แต่ ก็รอดูราคา ซีนอล เหมือนกัน H3 พันกว่าบาท ก็น่าลอง

เพราะ ออสแรม หรือ ฟิลิป วัตต์ เดิม หรือ เพิ่มวัตต์ ลองใช้หมดละ..เหลือแต่ยัง ไม่ได้ลอง ซีนอล H3 นิแหละ..

ผมซื้อนานแล้ว ต้องแวะไปที่ร้านเลยพี่ ซื้อหลายชุด ราคาลงแน่นอน

ก็เดินดีเลย์ แยก ชุด ไฟ ไว้ 2 ชุด จาก แบต โดยตรง นั้นแหละ..แบบที่พี่กะเก่ง บอกนั้นแหละนะ..
วันไหนว่าง ไปให้เอก ทำกัน พี่ไม่ได้ใช้ ไฟ fox มาหลายวันละ..มันต่อ พ่วงขนานให้พี่ อะนะ ดีเลย์ พังตัวนึง ใช้ไม่ได้ ทั้ง 2 คู่เลย..

ยัด ดีเลย์ แยกชุด จบ ๆ เลย

เวลาเท่านั้นแหล่ะที่จะบอกได้ว่า "เพื่อนแท้" คือใคร

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #57 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2010 12:56:14 »

อึ๊ย....มีแอร์แบคด้วย  เวียนหัว

ถ้ามีกลิ่นไหม้ที่ว่า ผมกลัวว่าสายในมัดของยกเลี้ยวมันจะไหม้ลามไปโดนสายแตรจนไปแตะกันรึเปล่าอ่ะครับ แตรมันเลยค้าง

แต่ถ้ามีแอร์แบ๊ะ หาช่างโลด หรือจะลองหาหลอดไฟมาจิ้มกับสายแตรก่อนก็ได้ครับ ถ้าสว่างก็แสดงว่าไฟยังวิ่งอยู่ในสายอ่ะ....(เสียดายแตรหน้ารถง่า)

tunatae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:05:08 »

มารายงานความคืบหน้าครับ กับหลอดสปอตร์ไลท์ที่ผมซื้อมา 4 หรอด

100 ---> 150 w โดยที่ผมไม่ได้ใส่รีเรย์ เพราะ w มันสูงเลยทำให้เป็นเช่นนี้

สายไฟละลาย ฟิวส์ขาดหลายตัว เลยทำให้ต้องเปลี่ยนสายไฟหน้าเครื่องฝั่งคนขับใหม่

ขอบคุณสายไฟหน้าเครื่องของพี่ไก่ enkai คับ  คำนับ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:27:30 »

รูปนี้ดูเศร้าๆ นะน้อง..  เอ่อ..

เอาน่า่.....เรื่องร้ายๆ ผ่านไปแล้ว............
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์