AE. Racing Club
04 ตุลาคม 2024 00:28:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยวิจารณ์และติชม กับการวางเครื่องครั้งนี้หน่อยนะครับ  (อ่าน 7924 ครั้ง)
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 07:54:10 »

วิจารณ์และติชม

นะครับ

เพือ่ให้มันดีขึ้น

1.ห้องเครื่องรกเกินไปนิดครับ ปรับแต่งใหม่จะทำให้มันดูสวยขึ้นครับ
2.พวกของที่เอามายึดติดนะครับ ผมว่าทำออกมาแล้วมันดูไม่สวยงามเท่าไรครับ ลองหาวัสดุที่มันดีกว่านี้มาทำครับ
3.ของแต่งนะ มีมากไปก็ไม่ดี ครับ มันดูไม่เด่นเท่าที่ควรครับ

ค่อยๆจัดระเบียนนะครับ ดียวมันก็จะดีขึ้นเองครับ

SilverAE92
มือเก่าหัดแข่ง

รูปรถ Level 3 ครับผม อิอิๆๆๆๆ

« ตอบ #41 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 06:13:57 »

ขอบคุณมากครับสำหรับคำติดชม จะได้เป็นแนวทางในการปรับเปลี่ยนต่อไปครับผม

Oke...Pat TZ#042
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

---รอไปทะเลๆๆๆ---

« ตอบ #42 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 06:54:30 »

สวยๆๆคับ......ง
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #43 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 08:07:29 »

ขอเข้ามาเก็บข้อมูลนะครับ  (โดยรวมดูสวยดีครับ)

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
AE LOVER
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

[v] บอลโลกทำกูชิหายหมด [v]

« ตอบ #44 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:26:11 »

รบกวน พี่ ๆ น้อง ๆ ช่วยวิจารณ์และติชม กับการวางเครื่องใหม่ครั้งนี้หน่อยนะครับ เนื่องจากเครื่องเดิมได้กลับบ้านเก่าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้วจึงได้ฤกษ์กับหัวใจใหม่สักทีครับผม

รายละเอียดเพิ่มเติม

เครื่อง    : 4A-GE 16V ฝาลาย
เกียร์     : MR2 MT
อุปกรณ์  : Quick Ship TRD
             Air Box ARC
             กรอง K&N
             กรองเบนซิน ยี่ห้ออะไรจำมะได้ครับ แต่ของญี่ปุ่น
             วัดรอบ Autometer Phatom
             จอฟ้า Apex'i RSM
             Oil Temp Omori
             Water Temp Omori
             Vacom Omori
             แป่นเหยียบ Razo ไทเทเนียม
             shock TEIN HA 92 ตรงรุ่น
             เบรคหน้า 2 port MR2 หลัง 1 port ตรงรุ่น 92
             ไฟหน้า Livin พร้อมกระจังหน้าแต่งญี่ปุ่นของแท้
              เบาะ Full Bucket Seat Sabelt แท้ แปลงราง 92
              เดินท่อ สแตนเลส ทั้งเส้นไม่มีพักกลาง ขนาด 2.2 ครับ

เครื่องเดิมที่มากับรถเลยครับ ตอนนี้กลับบ้านเก่าไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

เครื่องใหม่ ไฉไลกว่าเดิม 55555555

ที่เห็นหัวสีแดง ๆ นี้กรองเบนซินครับ

ภายในทั้งหมดครับผม....หมดไปหลายตังค์เลย T^T..... งอแง

ช่วงล่าง + ล้อครับผม ทำสีล้อใหม่ขัดใจพ่อแม่ซะงัน....555555

ยังไงก็ช่วยวิจารณ์และติดชมงานแต่งเครื่องและลงทุนในครั้งนี้หน่อยนะครับ หากผิดพลาดประการได้จะได้นำมาแก้ไข และขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วยครับผม... คำนับ
ตอนนี้เหลือแค่งานใหญ่ง ๆ อยู่2อย่างครับ คือปุผุทำสี และอีกอย่างนึงคืออุบไว้ก่อนครับผมประมาณปลายปี 54 ค่อยว่ากันครับตอนนี้เงินหมดครับผม กระเป๋าฟีบเลย...5555 อ้อน

เครื่องเก่า 4AFEเหรอครับ
เครื่องใหม่ เป็นไงบ้างขับสนุกมั้ยครับ

http://www.autobitx.com/signup.php?referrer=sorrawis
ใครยังไม่มีเวปบิท เอาInvite ไปลองดูกันครับ
ใส่ชื่อ+พาสเวิร์ด+ อีเมลครับ
NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #45 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:49:50 »

พวงสวยมากครับ.... ใช่ Tom's ป่าวครับ....ได้มา เท่าไหร่+ที่ไหนอ่ะครับ

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
SilverAE92
มือเก่าหัดแข่ง

รูปรถ Level 3 ครับผม อิอิๆๆๆๆ

« ตอบ #46 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 13:56:39 »

เครื่องเก่า 4A คาร์บู ครับผม ตอนนี้ขับสนุกครับดึงดีด้วยจ้า ส่วนพวงมาลัย ของ Nadi Tom's ครับผม ได้มา เมื่อก่อนที่จะซื้อรถ ประมาณ 4 ปีที่แล้วครับ ราคาค่าตัวตอนนั้น 3000 บาท ครับผม

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์