AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 16:16:37 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โทดนะคับ สามห่วงสีขาวของใครขับรถเกรียนบนโทลเวยทุกเช้าเลย  (อ่าน 9358 ครั้ง)
อู๋ อยุธยา
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #40 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 19:26:19 »

มุดได้ เร็วได้ มันส์ได้ แต่อย่าให้เดือดร้อนคนอื่นเป็นพอ

ส่วนจะโชว์ลาว โชว์เกรียน ไม่น่าซีเรียส ขออย่างเดียว อย่ามาแปะตูด หรือปาดหน้าละกัน

ไม่งั้นพ่อไม่ยอม  สบาย สบาย

แปะตูด เพิ่งโดนมาเมื่อวานซืน

ถนน 4 เลน ผมอยู่เลน 2 รถอย่างโล่ง

พวกซัดมา แล้วก็ไหลมาเกาะตูดเลย เปลี่ยนเลนหลบให้ก็ตามมา

อยากลองกะเบรค 4 พอร์ตเลยจัดให้

เร่งความเร็วไปที่ 100 พอพวกดูดตูดตามมา ก็กระทืบเบรคซะ

มองในกระจกส่องหลัง พวกเบรคซะรถเป๋ไป

จากนั้น ก็เห็นวิ่งออกซ้ายสุด เจียมเนื้อเจียมตัวเลาะซ้ายไปจนผมเลี้ยวเข้าบ้าน

นาน ๆ แวะมาที
Mr.not

« ตอบ #41 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 19:33:20 »

มุดได้ เร็วได้ มันส์ได้ แต่อย่าให้เดือดร้อนคนอื่นเป็นพอ

ส่วนจะโชว์ลาว โชว์เกรียน ไม่น่าซีเรียส ขออย่างเดียว อย่ามาแปะตูด หรือปาดหน้าละกัน

ไม่งั้นพ่อไม่ยอม  สบาย สบาย

ถนน 4 เลน ผมอยู่เลน 2 รถอย่างโล่ง

พวกซัดมา แล้วก็ไหลมาเกาะตูดเลย เปลี่ยนเลนหลบให้ก็ตามมา

อยากลองกะเบรค 4 พอร์ตเลยจัดให้

เร่งความเร็วไปที่ 100 พอพวกดูดตูดตามมา ก็กระทืบเบรคซะ

มองในกระจกส่องหลัง พวกเบรคซะรถเป๋ไป

จากนั้น ก็เห็นวิ่งออกซ้ายสุด เจียมเนื้อเจียมตัวเลาะซ้ายไปจนผมเลี้ยวเข้าบ้าน
แบบว่า โหดจังน้า..
*OommY*
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

----

« ตอบ #42 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 19:39:47 »

ไม่งั้นพ่อไม่ยอม  สบาย สบาย

สมน้ำหน้า เจอซะ เต้นระบำ เต้นระบำ เต้นระบำ เต้นระบำ
AE101@CODE
นักแข่งมือสมัครเล่น

Varity Car Club Thailand จับกังEngineer

« ตอบ #43 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:00:01 »

อาา
ตกใจหมดเลยครับสีขาว
ผมวิ่งเส้นนั้นทุกเช้าครับ
แต่วิ่งด้านล่าง มาจากเดอะมองามวงวานลงวิภาแล้วกลับรถมุ่งหน้าไปวิภาวดีซอย5
แต่ผมวิ่งใต้ทางด่วนครับ ทะเบียน กง1XXX

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:11:18 »

เลขทะเบียน 770X เหมือนผมเลย หุหุ  แต่ของผมสีทองทะเบียน กท770X   แหะ.. แหะ..  ตั้งแต่มีโทล์เวย์มาเพิ่งเคยขึ้นหนเดียว อิิอิ  ไม่รู้ไม่ชี้

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
oil-gangster
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #45 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:21:46 »

คือไม่มีอะไรนะคับ เพราะผมไม่แน่ใจหรอกคับว่าเค้าเข้ามาใน AE หรือเปล่า แค่เผื่อว่าเค้าได้เข้ามาเห็นก้อจะได้ พูดคุยกันว่าทำไมแร๊งแรง แต่ถ้าเค้าคนนั้นไม่เคยเข้ามาเลย ก้อถือว่าเล่าสู่กันฟังคับ ต่างคนก้อต่างเจอเหตุการณ์ต่างๆำกันไป
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #46 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:47:33 »

ถ้าขึ้นต้นด้วยทะเบียน ศรีสะเกษ ไม่ต้องสืบ รถผมเอง กำลังบ้า 555

แต่ส่วนมากจะออกไปวิ่งเล่นกับ HONDA เพราะ AE ไม่กล้า กลัวเขาว่าเอานะ

ส่วนมากวิ่ง บูรพาวิถี ไปแล้วก็กลับมาบ้าน ไม่มีอะไร ไม่เคยดันใครถ้าไม่จำเป็น แต่ส่วนมากจำเป็นหมด 555

ทำรถแรงแล้วทำให้คนขับนิสัยเสียจริงๆ ครับ 5555

เลขทะเบียน 770X เหมือนผมเลย หุหุ  แต่ของผมสีทองทะเบียน กท770X   แหะ.. แหะ..  ตั้งแต่มีโทล์เวย์มาเพิ่งเคยขึ้นหนเดียว อิิอิ  ไม่รู้ไม่ชี้

กท770 เดียวจะไล่ให้ลงขวดเลยครับน้า

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #47 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 20:54:18 »

รถที่พี่แฟร์ใช้ประจำคือแวนคันนั้นหรอครับ

jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #48 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 21:17:52 »

เหอๆๆ  ผมว่าอภัยให้กันน่าจะดีกว่า มาประจานกันหรือว่ากัน บางทีเขาอาจจะเป็นนิสัยแย่ๆที่ชอบขับรถแบบนั้นก็ได้ ไม่เขาก็อาจจะรีบได้ทุกวัน เราก็ดันวันวอเวลานอตรงกันพอดี  หากเราไม่มีอัตตอัตตาหรือมีน้อย ก็ช่างหัวมานเต๊อะ ผมว่าชิวๆ ไม่เครียด ไม่โกรธ ไม่ว่าใคร ใครจารีบไปก็ไปโลด มันจาแซดซ้ายทีขวาทีก็รถของมัน ช่างหัวมันเถอะ นะผมว่าดีออก แต่ถ้าอยากระบายก็โอครับ ทีนี้พอมองเห็นจิตเราหรือยังว่า แค่มีไอ้บ้า ขับรถในสไตล์ที่เรารับไม่ได้ มาแซดใส่ทีสองที แบบนี้ เราก็รับไม่ได้แล้วเด้ แล้วเจ้าคนขับที่ถูกท่านหาว่าเกรียน หรือคนที่ว่าใครมันจาทุกข์กว่ากันแน่ ฝากไปคิดนะ เหอๆๆ เป็นผมก็เบรคให้บิดามันไปโลด มิงอยากไป เร็วแรงก็ไปโลด กรุก็วิ่งอยู่ร้อยยี่เหมียนเดิมล่ะ เหอะๆๆๆๆๆๆ วางไม่ได้ก็ไม่เปงรัย วางได้ ก็สบายเรา แค่มันไม่ว่างเท่านั้น แต่ถ้าเราถอดไม้เอกออก มันก็วางแล้ว จริงไหมครับ วางได้เมื่อไหร่ก็บรรลุเมื่อนั้นล่ะโยม  ขออภัยหากความเห็นนี้จะไปกระเทือนใจใครเข้า แต่ผู้เขียนไม่มีเจตนาจะว่าใครจริงๆ แค่อยากจะสือให้เห็นว่า การวางลงในสิ่งที่เรารับยากเย็นแสนเข็ญนั้น เป็นการเอาชนะโทสะในตัวเราเอาชนะใจเราที่ใครทำได้ยากยิ่งนัก แต่หากทำได้ แล้วทำไมคุณจะไม่ไปชนะใจคนอื่นๆในโลกเบี้ยวๆใบนี้เล่า.....จริงมะ อิอิอิ  สุดยอด คำนับ

PANDA RACING
Moderator

« ตอบ #49 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 22:50:54 »

โทลเวย์โคตแพงยังขึ้นไหวรึคับ ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

บรรทุกไม่เกิน 18 ปี รับเฉพาะคนรู้ใจ
Ratchayotin Football Club
www.rfc.in.th
rfcthailand.hi5.com
M31 Body and Spa Sukhumvit 31
www.m31.in.th
ร้านแดง-ดำ สาขาวังหิน ก่อน TOP plaza lagoon นิดนึง
arTO-TRD

« ตอบ #50 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 22:53:21 »

แล้วมีรูปปะพันสันฐาน อย่างอื่น นอกจากทะเบียนที่ จำได้ มั้ยครับ

เช่น มีติกเกอร์อะไรมั้ย ที่กระจกบานหลัง  เป็นต้น  ซึ่งจะแคบลง (เยอะ)

ae101 สีขาวจั๊วอมเหลืองๆ เครื่อง 20วาว ล้อ GCสีขาว ท่อไส้วนๆ มีสเกิตข้าง ไฟมุมส้ม 555555555

ดีน่ะที่ไม่ใช่เรา 555
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #51 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 22:54:36 »

รถที่พี่แฟร์ใช้ประจำคือแวนคันนั้นหรอครับ

ถ้าขับทั้วไป ก็แวน auto
ถ้าขับไม่ดี ก็ 4 ประตู
ถ้าขับไปเที้ยวก็ แวน สีขาวครับ ขับสบาย

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #52 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 23:19:18 »

ถ้าขับทั้วไป ก็แวน auto
ถ้าขับไม่ดี ก็ 4 ประตู
ถ้าขับไปเที้ยวก็ แวน สีขาวครับ ขับสบาย

ถ้าเห็นรถคันขาว ทะเบียนศรีษะเกษ บนเส้นบูรพาวิถี ขอเตือนให้รีบหลบโดยด่วน เพราะผ้าเบรคพี่เค้าหมดแล้ว   ฮิฮิ

aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010 23:48:06 »

ไม่ได้คิดมากคับผม ผมแค่มาบอกเล่าเผื่อเค้ามีโอกาสได้เข้ามาอ่าน หรือใครอาจได้พบเห็นจะได้ไม่ตกใจ เพราะผมเจอเค้าทั้งเช้าและเย็นคับ เย็นๆรถติด ผมอยู่ซ้ายสุด เค้าอยู่ขวาสุด ก้อจะรีบแทรกเข้ามาให้เห็นว่าเค้าอยู่ตรงนี้นะ รบกวนมองเค้าด้วย เพราะถึงรถจะติด เค้าไม่สามารถแรงให้เห็นได้ แต่เค้าก้อจะดันทุรังแทรกหาทางไปให้ได้ เพื่อให้รู้ว่าถึงรถจะติดกรูก้อแซง..คุณ..นะ -*-
จเย็นฯครับ

สรุปน้าเต๋าหรอครับ  ผมอ่านแล้วก้อ ง ง
ถอนหายใจ

รถเต๋าไม่ใช่สีขาวครับ เอ. ฮากลิ้ง.
-Wuddy~TФCФβů
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #54 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 00:18:59 »

ไจเยนก้าบ
oil-gangster

« ตอบ #55 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 00:21:22 »

โทลเวย์โคตแพงยังขึ้นไหวรึคับ ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

ต้องขึ้นทุกวันคับไม่งั้นไปทำงานไม่ทัน ข้างล่างรถติดมาก -*-
Mcdonal
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #56 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 03:06:30 »

ค่าโทลเวย์แพงอะ ปกติขึ้นเฉพาะเวลาเร่งด่วน
ถ้าขึ้นบนนั้นก้อน่าจะรีบเกือบทุกคัน ถึงถนนจะโล่งก้อรีบ
แต่ถ้าขับโฉบมากวนทีน ก้อน่าโดนด่าอยู่หรอก

ชุดแต่งรอบคัน AE-110 - 111 -112 GT
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=3174.0
กาบกันชนหลัง111 /skirt FX/ขายึดแก้มกันชน111 / บัลลาสต์บางโตโยต้า / ของจุกจิก อื่นๆ
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=16255.msg214005#msg214005

[/s
AE สี กะปิ
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

จัดไป อย่าให้เสีย

« ตอบ #57 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 03:28:53 »

ดีที่ไม่ใช่ 92 สีเทา 55+

ขายของAE-> http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=80096.0
081-920-6990
089-053-2666
ปังปอนด์...TZ

4A-GE 20V only!!!

« ตอบ #58 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:27:20 »

แอบดู

Step 1: 4E-FE
Step 2: 4A-GE 20V BT 6MT LSD
Step 2.1:with หัวฉีด 1JZ-GTE+ปั้มติ๊ก 2JZ-GTE+เรกูเลเตอร์ SARD+KKT V2 tuned E85 by ไก่ มหาชัย
Step 3: 3S-GTE with KKT V2 (coming soon)
Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: 24 กรกฎาคม 2010 11:56:58 »

ดีที่ไม่ใช่ 92 สีเทา 55+

เร็วปานพายุ อิอิ

อย่าไปสนใจเลยครับ ผมก็เคยเจอแบบนี้นะแค่ไม่ใช้คันที่กล่าวถึง BMW FD กระบะคอมมอนเร็วตูดหมึก

มาแซดๆ มาแปะตูด ผมก็ยกมือทักทาย ขำๆ ถ้าอยากเล่นก็เล่น ถ้าไม่อยากก็ยกมือให้เค้า ได้เพื่อนด้วยครับ

สำหรับบนถนนสังคมมันมากมายหลายแบบ ถ้าเราปรับตัวรับมันก็ได้เพื่อนเยอะครับ

สำหรับผมกดเล่นเองบ่าง กดเล่นแหย่เขาบ่าง กดตามเค้าบ่าง พอปลายทางก็ยกมือทักทายบอกลากัน

เดี๋ยวนี้ เจอบ่างคันบีบแตร่ทัก ตามเส้นทางที่เราเดินทางประจำบ่อยๆครับ ประมาณว่าจำกันได้ อืมๆ
หน้า:  «  1 2 [3] 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์