AE. Racing Club
03 ตุลาคม 2024 16:06:55 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสริมรีโมตเปิดฝากระโปรงท้าย  (อ่าน 1570 ครั้ง)
juujee
นักแข่งมือสมัครเล่น

ยังไม่ได้ทำสีเลย

« เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 03:47:52 »

ยังไม่ได้ทำแต่เป็นความคิดใหม่โดยอาคัยหลักการของรีโมตstart
โดยการนำกล่องควบคุมอีก 1กล่อง (กล่องเดิมก็ได้แต่กำลังพัฒนาอยู่)
มาเป็นตัวเปิดฝากระโปรงท้าย-ฝากระโปรงหน้า

เพื่อนๆช่วยคิดหน่อยนะครับว่าอยากให้รีโมตควบคุมอะไรบ้างจะได้นำไปพัฒนามาให้เพื่อนๆได้นำไปใช้กันเ  ป็นรถสุดยอดควบคุมด้วยรีโมตทั้งคัน
ฝากเพื่อนๆด้วยนะครับ

Tonsuan
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 04:34:47 »

ปัจจุบันรีโมทกันขโมยรุ่นกลางๆจะมีปุ่มเปิดกระโปรงท้ายมาให้อยู่แล้วอะครับ เห็นคลองถมขายกันราคาพันกว่าบาทขึ้นไปแล้วแต่เกรด
พอกดแล้วจะส่งสัญญาณเป็นสายสั่งออกมาเส้นนึงเอาไปต่อกับรีเลย์ใช้งานต่อเพื่อคุมอะไรก็อีกเรื่องนึง

juujee

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 04:37:10 »

ขอบคุณมากครับ

otammzo

แมวติดซีนอน

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 04:39:43 »

คุณjuujeeมีplanจะมาเที่ยว กทม โทรบอกผมด้วยนะครับ

เด่วผมจะรอดูรูปแผงวงจรก่อนถ้าไม่ยากมากอาจจะลองคลำๆเองครับ

ขอบคุณครับ  คำนับ

juujee

« ตอบ #4 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 05:13:21 »

ไม่ยากแน่นอนครับ ขอแค่สายตำแหน่งon กับ start 2เส้นนี้ ก็จบแล้วครับ

Ae-RaNgSiT101-Ohana
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 08:30:15 »

สุดยอดมากๆครับ รอผลงาน อืมๆ
น้องหนูบลอนด์_TPZ#06
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Trang-Phatthalung Zone

« ตอบ #6 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 10:39:05 »

แอบดู ซูม ซูม ถ่ายรูป

Trang-Phatthalung Zone เด็กบ้านบ่อนเมา พัทลุงเต็มขั้นก๊าบผม
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 15:02:51 »

ระบบนี้ ผมทำอยุ่ครับ ซื้อชุดกันขโมยรุ่นที่มีปุ่มเปิดฝาโปรงท้ายได้
        แล้วก้อติดตั้งมอเตอร์ เปิดฝาโปรงท้ายเพิ่มอีกตัวก็ใช้งานได้แล้วครับ

อยากได้ระบบที่ เปิดกระจกทิ้งไว้ เวลาดับเครื่องแล้วกดรีโมทล๊อกรถ
         กระจกขึ้นเองอัตโนมัติ สำหรับคนขี้ลืม ขับรถเปิดกระจกกับ คนขี้เกัยจปิด (เหมือนพวกรถยุโรป)

juujee

« ตอบ #8 เมื่อ: 26 กรกฎาคม 2010 15:09:03 »

จะลองคิดประดิษฐ์ดูครับขอบคุณครับที่ให้ไอเดียเจ๋งๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์