AE. Racing Club
03 กรกฎาคม 2024 15:34:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถังน้ำมัน 111 101 ใส่ด้วยกันได้รึปล่าวและถังดักไอน้ำมันเบนซิลท่านใดเคยเปลี่ยน  (อ่าน 4390 ครั้ง)
AMELY
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:00:06 »

ถังน้ำมัน   101   ใส่กับ    111   ได้รึปล่าวครับ    

พอดีไม่ความรู้เลย       ยกธงขาว        ฉีกเลย

แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไร     pm   มาก็ได้นะครับ     ขอบคุณครับ    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 00:25:39 โดย phanlob » บันทึกการเข้า

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:04:26 »

ถังน้ำมัน   101   ใส่กับ    111   ได้รึปล่าวครับ   

พอดีไม่ความรู้เลย       ยกธงขาว        แตกเป็นรูเลย   

แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไร     pm   มาก็ได้นะครับ     ขอบคุณครับ   

ใส่ได้คับ ราคาประมาณ 2000 บาท ซี้มาก

2500 บาทราคาปกติ รวมติกนะคับ

AE has brought us to MEET

AMELY

จง...ฉลาดพอที่จะรู้ว่าเราไม่ได้รู้ทุกสิ่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:06:04 »

ถังน้ำมัน   101   ใส่กับ    111   ได้รึปล่าวครับ    

พอดีไม่ความรู้เลย       ยกธงขาว        แตกเป็นรูเลย  

แล้วราคาน่าจะประมาณเท่าไร     pm   มาก็ได้นะครับ     ขอบคุณครับ    

ใส่ได้คับ ราคาประมาณ 2000 บาท ซี้มาก

2500 บาทราคาปกติ รวมติกนะคับ

ขอบคุณมากๆ  ครับ   คุณแน๊ท        
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 00:26:07 โดย phanlob » บันทึกการเข้า

A500photography :Fanpage.   www.a500.asia
AMELY

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2010 22:39:28 »

ขออีกเรื่องครับ    เรื่องถังดักไอเบนซิล    มีใครเคยเปลี่ยนบ้างรึยังครับ  

ตังแต่ปี   96   ยังไม่เคยเปลี่ยน     ของเทียบหรืออขงใหม่    ราคาประมารเท่าไรครับ    ถ้ามีรูปด้วยยิ่งดี    

ขอบคุณคัรบ       พอดีถังน้ำมันได้แล้ว   พรุ่งนี้มาส่ง    

พอดีสงสัยเหตการณ์เช่นนี้       ถ้าโดนวัตถุ   ถังจะบุบเข้าด้านใน   แต่กรณีนี้ฉีกออกด้านนอก      หรือกระแทกแล้วมันฉีกออก

ผมเติมน้ำมันมาจอดสองวัน   วันนี้ไปขับกลับมาบ้าน      มามองที่พื้นก่อนเข้าบ้าน   เจอคราบเหมือนน้ำมันเครื่อง   เอามือป้ายดม  ไม่ใช่ละ   เลยไปก้มดู    เติมน้ำมัน   800   วิ่งไปบางแสน    ค้างถังไว้  2   วัน   ตอนนี้น้ำมันยังเหลือ   ประมาณ  200   บาท   แต่เดินไปใกล้รถมีแรงดัน  เสียงลมออก

เลยสั่งถังน้ำมันทันที     พรุ่งนี้มาส่ง   สั่งกรองน้ำมันเบนซิล   สายท่อน้ำมัน   ทั้งระบบ   แต่หาถังดักไอไม่ได้  เลยสงสัย    ว่าจะมีกรณีอื่นอีกรึปล่าว  

รถผมใช้    แก๊ซโซฮอล์ 95   เสมอ   เติมสองวันครั้ง   วิ่งไปกลับ   100   กิโลทุกวัน     และบ่อยครั้ง   ออกเทน   100    สองอาทิตย์สลับสองอาทิตย์  บางทีก็นานๆครั้ง  

ผมสงสัยเรื่องแรงดัน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 กรกฎาคม 2010 01:25:27 โดย phanlob » บันทึกการเข้า

AMELY

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 00:04:44 »

ท่านใดมีถังดักไอเบนซินสภาพดีก็บอกผ่าน  pm  ละกันครับ    พร้อมโอนทันที   

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 05:13:46 »

เพิ่งมีกระทู้เกี่ยวกับถังดักน้ำมันเบนซินไป  ของยุ่นจะขนาดเล็กกว่า ซื้อพร้อมขาไงนี้แหล่ะ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=65211.0

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=68306.0
yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 08:57:41 »

ท่านใดมีถังดักไอเบนซินสภาพดีก็บอกผ่าน  pm  ละกันครับ    พร้อมโอนทันที   

ถังดักไอเบนซินพร้มขา 300 บาท ถ้าไม่มีขาก็ 200บาทคับ ขาหายากอ่ะ

แต่ผมดันซื้อมา 400 อ่ะหาตั้งนานมีแค่อันเดียว ขาครบเลยจำใจต้องซื้ออ่ะ

AE has brought us to MEET

AMELY

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 16:59:43 »

เสร็จซะที      แค่อยากจะบอกกล่าวถึงท่านที่ยังไม่เคยประสบพบเจอ   

ได้ถังน้ำมันมา    2500.-   มีให้เลือก  6  ถัง  พร้อมส่งถึงบ้าน     โอ๊วสวยมากๆ   ใหม่ดีจัง   ของเก่าสนิมเยอะเลย

กรองเบนซิล   มองเข้าไปข้างใน   เก่าและดำมากมาย    เปลี่ยนมาราคา    250.-   ของเทียบ    ของแท้   990.-       เอาเทียบดีกว่า

และสุดท้ายตัวเจ้าปัญหา   ที่ทำให้ถังน้ำมันเราบวม   คือ   เจ้าถังดักและคายไอน้ำมันเครื่อง   มันตันสนิท   เป่าไม่ไปเลย   

ของตรงรุ่น  หนักและที่ร้านมีแต่ไม่สวย   ก็เลยจัดการเอาของตรงรุ่นมา  1  ชิ้น  และของ honda  1  ชิ้น   แต่เลือกที่จะใส่ฮอนด้า   เบากว่ามาก   เล็กกว่าด้วย   หลักการเดียวกัน       ราคา    100.-   ต่อชิ้น    รวม   200.-

สายน้ำมัน   ท่อยางต่างๆ   เลือกอย่างดีสุด     รวมๆ  250.-     

ค่าแรง   300.-      95   ครึ่งถัง    ออกเทนที่เหลือครึ่งถัง       จบซะที     โปรเจคประกายไฟ   

คือ     คายเข้ามาดัก  แล้วปล่อยไปที่รางหัวฉีด  1  จุด   คายทิ้ง 1  จุด   

ผมเป็นคนชอบเติมน้ำมัน   ครั้งละ   1000.-   ก็เลยมีแรงดันมากพอสมควร    พอระบายที่ไหนไม่ได้ก็ดันซะบวมเลย   แล้วเกิดรอยปริ    ไม่มีบุบเข้าไป   มีแต่บวมออกมา   

รุปถังใหม่และภายใน   

กรองน้ำมันเบนซิน
ถังดักไอเบนซิล

ของเก่า      ของมือสองซื้อมาใหม่และฮอนด้าที่ผมชอบ

ถังเก่า    เน่าเชียว      แทบไม่มีร่องรอยการครูด    แต่ถังบวมเลย

ก็เลยจัดการสลับ    ของไม่ดี  ออกให้หมดพวกท่อยาง   บ้าง   ยางรองคอฝาติ๊กบ้าง      สุขภาพดีเลย

กลับมาพ่นกันสนิมเคลือบอีกที     จบเลย   

AMELY

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2010 17:02:37 »

ถังดักไอเบนซินพร้มขา 300 บาท ถ้าไม่มีขาก็ 200บาทคับ ขาหายากอ่ะ

แต่ผมดันซื้อมา 400 อ่ะหาตั้งนานมีแค่อันเดียว ขาครบเลยจำใจต้องซื้ออ่ะ

ขอบคุณมากๆเลยครับ       แอบไปดูกระทู้เก่า   เปลี่ยนมาปี   2007   สบายใจเลยได้ถังเชื้อเพลิงดีๆ   

ไม่ชอบเลย   ถ่านน้ำมันออกไม่ได้เหมือนของเก่า บ้านเรา   

เอ็ม
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 22:06:54 »

ดีครับ ผมกำลังหาถังน้ำมัน ae100 ใครมีบ้างงะ มัน รั่ว
iamangels
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 23:05:17 »

เพิ่งซื้อมา สองพัน จ้า
พร้อมปั๊มติ๊ก

ใส่กันได้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์