AE. Racing Club
21 กันยายน 2024 10:19:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@ สรุปการมิตติ้ง เมื่อวันที่ 31 / 7 /2010 @@  (อ่าน 9119 ครั้ง)
PaoDude22 ~Levin AEM POWER~
AE Racing Club Staff
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 09:00:47 »

ผมขอสรุปเลยละกันนะ
1.กำหนดStaff โซนขึ้นมาใหม่ รวมถึงผู้ดูแลกระทู้โซนด้วย
-  ในเรื่อง Staff โซน ก็จะมี เปา , น้าตู่ , น้าแมว  , บังนะ , แอ้ จะเห็นได้ว่าก็มีชื่อเดิมๆอยู่แต่ผมเห็นว่า Staff ชุดนี้มีศักยภาพที่สุดแล้ว และในอนาคตอาจมีการเปลี่ยนแปลงได้หรือจะมีการ Rotation ทุกๆปี

2.ระบบการจัดเก็บเงินโซน
-  การจัดเก็บเงินโซนจะจัดเก็บคนละ 100 บาทต่อเดือนในทุกๆครั้งที่มีการมิตติ้งทุกๆเสาร์แรกของเดือน (จะบอกเรื่องรายละเอียดการมิตติ้งในหัวข้อถัดๆไป)
   และจะจัดทำสมุดบัญชีโซนใหม่ โดยคนจัดเก็บเงินจะมี 1.เปา 2.น้าตู่ 3.บังนะ  โดยผมจะเป็นผู้รวบรวมและถือเงินของโซนไว้

3.การจัดทำ data โซนใหม่ จะมีการกรอกใบสมัครกันใหม่อีกครั้งหนึ่ง
-  เสาร์หน้าวันที่ 7 สค. จะมีการเขียนใบสมัครกันอีกครั้งเรื่อเก็บ data กันใหม่ ทั้งนี้จะรบกวนสมาชิกทุกท่านดังนี้
     - ส่งรูปที่เห็นหน้าตาท่านๆชัด และรูปรถของท่านที่เห็นด้านหน้า+ด้านข้าง ( จะมีตัวอย่างให้ดูอีกที ) ย่อรูปมาให้ไม่ใหญ่มากก็จะดีมากซัก800*600
     - พร้อมทั้งขอรายละเอียด วันเกิด เบอร์โทรศัพท์ อีเมลล์ อาชีพที่ทำ(แล้วแต่ว่าสะดวกจะให้ข้อมูลหรือไม่) Pin BB (ถ้ามี)
     - รบกวนส่งมาที่ pao_dude22@hotmail.com

4.การรันเบอร์ ถ้าเป็นไปได้จะทำการรันกันในวันนั้นเลย
-  สรุปกันเมื่อวานแล้วว่าจะไม่มีการรันเบอร์

5.อื่นๆ

5.1 เรื่องรายละเอียดการมิตติ้ง
-  การมิตติ้งของเราจะเปลี่ยนเป็นการมิตติ้งใหญ่ของโซน ซึ่งขอความร่วมมือให้มาพร้อมเพรียงกันในวันนั้น อย่างที่น้าแมวบอก 1 ปี ผมขอแค่ 12 วัน
   แต่ท่านใดไม่สะดวกจริงๆ ก็ไม่ว่ากัน  โดยทุกๆเสาร์แรกของเดืเราจะมิตติ้งกัน ที Maxvalu ตรงแยกพัฒนาการ บริเวณ Mcdonald
   โดยในวันนั้นจะมีการจ่ายค่าโซนคนละ 100 บาท หากท่านใดไม่สะดวกในวันนั้น สามารถจ่ายในเสาร์ถัดๆไปได้
    และ ในเสาร์อื่นๆ เราจะไปมิตติ้งกันที่ ปั๊ม ESSO บางนา กม.6 ซึ่งท่านใดอยากมามิตติ้งก็สามารถมากันได้ตามอัธยาศัยตามความสะดวก    

5.2 เรื่องการให้สิทธิในการติดสติ๊กเกอร์โซน
-  จะมีการกรองในส่วนนี้ โดยทางสต๊าฟโซนจะเป็นคนพิจารณาวาสมควรให้ติดสติ๊กเกอร์โซนได้หรือยัง
   แต่ท่านก็จะต้องสมัครสมาชิกกับทาง Ae racing club ก่อน ถึงจะมีสิทธิได้รับการพิจารณา  ระเบียบการสมัครคลับดูได้ที่
   http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=108.0

นึกไม่ออกละ เดี๋ยวนึกออกจะมาโพสเพิ่ม ใครนึกได้ช่วยบอกด้วย อิอิ

จบ..... คำนับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2010 09:04:00 โดย PaoDude22 SZ#001 » บันทึกการเข้า

maverrick_ae101 รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ป่าไม้คือชีวิต 4x4

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 09:26:17 »

ตามนั้นคับ......

ครบถ้วนกระบวนความ

I'm Sorry
Free Style Running Since 1996
[ Sir-Drag-A-Lot ]
Tuned By...Child 1300
[/b]
tuu_club

มันทุกโค้ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 11:19:30 »

ตามนั้นครับ
DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 11:26:00 »

รับทราบครับ
รูปนี่ส่งยังไงฮะ ท่านเปา
แบบว่า ใส่ USB ไปให้วันเสาร์หน้าได้เปล่าอ่ะครับ หรือว่าถ่ายมาเปงรูปแล้วอัดมาเลย วัยรุ่นงงฮะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 สิงหาคม 2010 11:29:32 โดย DoraemonzA » บันทึกการเข้า

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

"Keep moving on"
fridaynight

ติดต่อผมได้ที่ 0-909-737-865

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 11:55:09 »

เรื่องรูปผมอยากเสนอให้ถ่ายวันมี๊ตติ้งครับ
จะได้เป็นรูปแบบเดียวกัน
ให้น้าแมวช่วยเป็นตากล้องของโซนให้หน่อย
(เห็นน้าแมวถ่ายรูปออกมาแล้วสวยดี)
พอเขียนใบสมัครเสร็จ ส่งให้น้องแอ้
(ไม่รู้ว่ายังเป็นน้องแอ้ที่เป็นผู้รวบรวมอยู่รึเปล่า)
จากนั้นส่งต่อไปหาน้าแมวเพื่อ
ถ่ายรูปเจ้าของรถให้เห็นหน้าชัดๆ
ถ่ายรูปเจ้าของรถคู่กับรถ ด้านหน้า ด้านข้าง (ด้านหลัง ถ้าอยากโชว์)
เป็นอันเสร็จ เหมือน one stop service
ทุกคนก็จะมีรูปออกมาในทิศทางเดียวกัน
ควรมิควรแล้วแต่สมาชิกจะพิจารณาครับ
 สุดยอด

เขาเรียกผมว่า "น้าสุ"
นานาทรรศนะกับน้องหงส์
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=71662.0
ขายไปเรื่อย
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=18468.0
DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 11:56:56 »

เรื่องรูปผมอยากเสนอให้ถ่ายวันมี๊ตติ้งครับ
ให้น้าแมวช่วยเป็นตากล้องของโซนให้หน่อย
(เห็นน้าแมวถ่ายรูปออกมาแล้วสวยดี)
พอเขียนใบสมัครเสร็จ ส่งให้น้องแอ้
(ไม่รู้ว่ายังเป็นน้องแอ้ที่เป็นผู้รวบรวมอยู่รึเปล่า)
ถ่ายรูปเจ้าของรถให้เห็นหน้าชัดๆ
ถ่ายรูปเจ้าของรถคู่กับรถ ด้านหน้า ด้านข้าง (ด้านหลัง ถ้าอยากโชว์)
เป็นอันเสร็จ เหมือน one stop service
ทุกคนก็จะมีรูปออกมาในทิศทางเดียวกัน
ควรมิควรแล้วแต่สมาชิกจะพิจารณาครับ
 สุดยอด

เป็นความคิดที่ดีครับ
แบบไหนยังไง ก็บอกด้วยนะคร้าบ จะได้ไปล้างรถ ^____^
ส่วนถ่ายหลังรถไม่เอาด้วยคนครับ ยังเป็นท่อรุ้งอยู่ อายเค้า 5555+

คิดถึง 92 คู่ใจ.........จะจดจำไว้ตลอดไป

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 11:58:54 »

ถ่ายกลางคืนมันมืดนะน้า  ซุบซิบ

มะคืนรถเยอะมาก ๆ เลย

ส่งรูปและรายละเอียด ทาง pm ได้ป่าว แบบให้เปายกมาลงได้เลยน่ะ  ตาปริบๆ

DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:04:48 »

ถ่ายกลางคืนมันมืดนะน้า  ซุบซิบ

ส่งรูปและรายละเอียด ทาง pm ได้ป่าว แบบให้เปายกมาลงได้เลยน่ะ  ตาปริบๆ
อันนี้ก็ดีไปอีกแบบฮะ
จะได้โพสท่าถ่ายรูปซะหน่อย อิอิอิอิ

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:12:11 »

ถ่ายกลางคืนมันมืดนะน้า  ซุบซิบ

ส่งรูปและรายละเอียด ทาง pm ได้ป่าว แบบให้เปายกมาลงได้เลยน่ะ  ตาปริบๆ
จะได้โพสท่าถ่ายรูปซะหน่อย อิอิอิอิ

ในความคิดรินนะคะ แต่ะละคนจะมีภาพที่ชอบของตัวเองไว้แล้วน่ะค่ะ 
เลยอยากให้ภาพนั้นเป็นภาพที่ตัวเองเลือกขึ้นมาดีว่านะคะ

(เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ)  คำนับ

DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:14:55 »

ถ่ายกลางคืนมันมืดนะน้า  ซุบซิบ

ส่งรูปและรายละเอียด ทาง pm ได้ป่าว แบบให้เปายกมาลงได้เลยน่ะ  ตาปริบๆ

ในความคิดรินนะคะ แต่ะละคนจะมีภาพที่ชอบของตัวเองไว้แล้วน่ะค่ะ  
เลยอยากให้ภาพนั้นเป็นภาพที่ตัวเองเลือกขึ้นมาดีว่านะคะ

(เป็นความเห็นส่วนตัวนะคะ)  คำนับ
เจ๋งไปเลยคร้าบ พี่รินไม่เล่น MSN ใช่เปล่าฮะ ถ้าเล่น PM เมลมาหน่อยสิครับ

kodomoAe92-By-SZ

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:18:06 »

เต้น  จัดไปครับ และ รับทราบครับผม   ตรบมือ

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
ChilD 1300 รัก ในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

เพื่อนคบกันด้วยใจ ไม่ใจจะคบเป็นเพื่อนทำเกลืออะไร..

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:26:46 »

รับแซ่บคร๊าบ แต่ไม่มีรถให้ถ่ายรูปงะ...

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:28:01 »

รับทราบครับ
แบบว่า ใส่ USB ไปให้วันเสาร์หน้าได้เปล่าอ่ะครับ หรือว่าถ่ายมาเปงรูปแล้วอัดมาเลย วัยรุ่นงงฮะ

ส่งเป็นไฟล์เข้ามาที่เมลล์ผมก็ได้นะคับวัยรุ่น

DoraemonzA

Madboy!

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:32:52 »

รับทราบครับ

ส่งเป็นไฟล์เข้ามาที่เมลล์ผมก็ได้นะคับวัยรุ่น
รับทราบครับ ท่านเปา ^___^

>> OaTzy << SZ#013

[SZ#013]

« ตอบ #14 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 12:45:13 »

ถ่ายรูป   ถ่ายรูป   ถ่ายรูป   แอบดู   แอบดู

อุบัติเหตุไม่ใช่เวรกรรม . . . . แต่เป็นการกระทำของเทอร์โบ !!!  อ้อน  อ้อน

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 13:06:32 »

สุดยอด

.
ตอนแรกผมก็คิดจะถ่ายวันที่มิตติ้งแหละ แต่ถ่ายภาพกลางคืน ผมว่ามันคงจะไม่ดีเท่าไหร่ ถ้าใช้แฟลช อาจจะทำให้ภาพไม่ชัดเจน เท่าที่ควร อาจมีการผิดเพี้ยนในเรื่องสีรถ ครับ

BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 13:13:04 »

รับแซ่บครับ

TOCOBU
tomae
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 13:14:03 »

เสาร์หน้าที่ Maxvalu ใช่ไหมครับ ^^
kodomoAe92-By-SZ

DoraeMonster9x / เหล่าจอมยุทธ

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 13:19:53 »

?? พี่เปาครับเรื่อง คลับใหญ่ ( ค่าสมัคร 250 ) อ่ะครับ ( แบบบบบบบ ......ว่าาาาาา........ )

ถ้าอยากสมัครอ่ะครับ สามารถสมัครที่พี่เปา ได้หรือไม่ครับ

หรือต้องเป็นไปตามที่ ลิงค์ ที่พี่เปาทิ้งเอาไว้ไห้อ่านคลับ ครับ

หรือทางโซนของเรามีคนเป็น ตัวแทน จัดการเรื่องนี้ครับ

( เมื่อคืนไม่เกล้าถามครับ คนเยอะ+เป็นน้องใหม่ด้วย )

ฝากด้วยนะครับพี่เปา ( ขอบคุณมากครับ )

ระบบเครื่องยนต์ by Runabout ระบบช่วงล่าง by ช่างอ๋อย ซีคอน ระบบเครื่องเสียง by ช่างติซาวด์(จัดไปอย่าให้เสีย)
JEAB-111
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 สิงหาคม 2010 13:34:54 »

อ่านหนังสือ เข้ามาอ่านคร้าบ

ขอบคุณบังณะด้วยนะครับ ที่แว่บมาส่งเสื้อให้ถึงบ้าน (แม้จริง ๆ บ้านพ้มเป็นแค่ทางผ่านก็ตาม) ... 5 ... 5

ขอบคุณน้าตู่ด้วยครับ ที่แบ่งเสื้อสวย ๆ ให้ใส่ Size L ใส่ได้พอดิบพอดีเลย
  คำนับ

รถสีไข่นกกระทา  วิ่งบางนา  ลาดกระบังจ้ะ
หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์