AE. Racing Club
07 ตุลาคม 2024 12:24:32 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปะเก็นฝาสูบ  (อ่าน 3504 ครั้ง)
UN_ZeeM
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 13:29:53 »

>>> เปลี่ยนประเก็นมาแล้วครับ เครื่อง 4e-fte สั่งตัดประเก็นแบบกระดาษ งานไทยแถววรจักร ราคา 500 บาท

ค่าแรงช่างเปิดฝาเปลี่ยนประเก็น 1000 บาท
                                                        น่้ำมันเครื่อง+กรอง   600 บาท
                                                         เบ็ดเสร็จ  2100 บาท

ถามหน่อยครับ

1 ประเก็นฝาสูบ แบบกระดาษกับแบบเหล็ก ความทนทาน การใช้งาน ต่างกันยังไงบ้างครับ

2. ประเก็นเดิมๆ รถสั่งตัดใหม่ งานไทย ร้านแถววรจักร ดีมั้ยครับ มีร้านแนะนำมมั้ยครับ และคุณภาพงานไทย เทียบของแท้ได้รึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 สิงหาคม 2010 21:48:59 โดย Greatt » บันทึกการเข้า

t_13

AE พลัง เค อิอิ

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 13:38:06 »

ถามหน่อยครับ

1 ประเก็นฝาสูบ แบบกระดาษกับแบบเหล็ก ความทนทาน การใช้งาน ต่างกันยังไงบ้างครับ

2. ประเก็นเดิมๆ รถสั่งตัดใหม่ งานไทย ร้านแถววรจักร ดีมั้ยครับ มีร้านแนะนำมมั้ยครับ และคุณภาพงานไทย เทียบของแท้ได้รึเปล่า

ถ้าเดิม ๆๆ ก็ ปะเก็น เดิม ถูก กว่า ครับ

ถ้า ปรับแต่งเครื่อง ค่อยใช้ ปะเก็นเหล็ก ครับ

ยกตัวอย่างเช่น เครื่อง 4afe อยากได้ กำลังอัดมากขึ้น ก็ใช้ปะเก็น 7afe ได้ ครับ เพราะว่าบางกว่าเป็นเหล็ก เบิกศูนย์ได้ ราคา 900

หรือ เครื่อง เทอโบ ทั้งหลาย อยากบูสเยอะ ต้องการ กำลังอัดน้อยลง ก็ใส่ปะเก็น หนาขึ้น ต้องสั่งตัด ร้านช.ปะเก็น หรือ ที่ อื่น แล้ว แต่ ความ ต้อง การ ว่า จะ เอา หนา แค่ ไหน ครับ

แต่ราคาแพง 2800

TOYO_DA Huh?
UN_ZeeM

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 21:23:50 »

เปลี่ยนมาแล้วครับ

tum_kia

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 สิงหาคม 2010 23:16:17 »

เปลี่ยนมาแล้วครับ
บางลงมากกว่า ของเดิมมั้ยครับ  แล้ววิ่งขึ้นเปล่า

ผมเองอยากหาอะไรที่บ้างกว่าประเกน 7 A ใส่อยู่

ร้านอยู๋แถวไหนหรอ มีข้อมูลร้านขอหน่อยคร้บ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์