AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 12:28:34 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 8  »  [5»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวเรื่องมีวิ่งบนทางด่วนกันระหว่าง พี่โช (wasabi) กับ Ohm (BZ-R)  (อ่าน 20968 ครั้ง)
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #20 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 08:34:36 »

ห๊า !

555

Henry

เเถวบ้านเค้าเรียกผมว่า ดอม (Dominic Torretto)

« ตอบ #21 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 08:57:36 »

ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย.. ถูกใจ.. ใช่เลย..
 ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม ซูม

ก้อเเค่โบเดิมเเต่จะลง 12 เเระนะ อิอิ

PAtIPUT

AT190

« ตอบ #22 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 09:50:22 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. ย่องเบา

อดีตขับ AE ปัจจุบันขับ AT
เอ อิงตัน

เอ อิงตันครับ EE100 4E FTE [Bo เล็กๆ RHF5H]

« ตอบ #23 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:09:55 »

อะ เมื่อคืนอยู่กับตารองด้วย ถ้ารู้นะตามไปดูแว้ว 55

=====================

ไม่ใช่ช่างทำได้ก้อทำ ทำไม่ได้ก็เข้าอู่
Doraemon-Project
AYT AYUTTHAYA TEAM
สราญรมย์ เซอร์วิส
พิริยาลัยแพร่'36
ไม่สนิทอย่าล้อเล่นนะครับ

www.4efteclub.com
aod_ae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:23:18 »

อะนะ
ลุงหนวด-(ZC72S)

จะเร็วจะช้า มันก็ต้องมีวันจาก

« ตอบ #25 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:26:02 »

อยากไปดูความแรงด้วยจัง  

แถวชลก็มีฝาลาย 6เกียร์เหมือนกันครับ

ถึงเวลาต้องจากกันแล้ว  คงเหลือใว้แค่มิตรภาพ
MR..LIM

ทุกอย่างเปลี่ยนได้ แต่ใจกูเปลี่ยนไม่ได้

« ตอบ #26 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:34:10 »

ที่ไหนอ่ะครับ ๆ

coolgrep2
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #27 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:40:33 »

ขับรถตามไปดูรับลองสนุกแน่นอนครับ.................. อินเลิฟ
ตามไปอัดคลิปมาด้วย

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:42:15 »

เอ๊า จริงดิ  ... มันเป็นศึก สะท้านทรวงอะไร ขนาดนั้นเลย เหรอ 555+

ไม่ต้องเิอิกเกริกไป ครับ  ผมกับโอม เราสนิทกัน  ที่ผ่านมา ก็ คุยกันมาตลอด ว่า ทำอะไร ไป บ้าง

แล้ว ตอนนี้ก้ เหลือฝาลายแค่ไม่กี่คัน

จริงๆ แล้วรถโอมวิ่งดีกว่าผม มาตั้งแต่เดิม ครับ ตอนนั้นผมฝาลายไทย เดิมๆ เกียร์ เดิม เดิม..ใคร?..ทุกอย่าง วิ่ง402 ได้ ประมาณ 16.9-17.1 เวลา อยู่ประมาณ นี้  แต่ โอมวิ่ง อยู่ ระดับ 16.5  ตอนนั้น

ก็คุยกันว่า ทำไรไป บ้างหว่า  น้องมันก็บอก ผมใช้เกียร์ ฝาดำ 5 เกียร์ ครับพี่ ผม ก็ อืม  เวลาดี

หลังจากนั้น ผม ก็ เปลี่ยนเป็น 6 เกียร์  ก็ เอาไป แดรกล่าสุด กับ น้าตุ้ย เมื่องานที่ผ่านมา  ก็ พบว่า เวลาก็ เท่าๆเดิม คือ อยู่ที่ประมาณ 16.9  

ทีนี้ ล่าสุด แกงค์ บ้านสวนเรซซิ่ง เค๊าไป แอ่ว บางแสนกัน  โอม ก็ เลย โทรมาชวนผม ไป นั่งเล่นคุยกัน (โอม หรือปุ้ยหว่า ใครซักคนนี่แหละ )  ซึ่งผมก็ ไป ขากลับ ก็ เลย ได้ ลองวิ่งเล่นกัน  ก็ พบว่า ต้นๆเกียร์ 2-3 เนี่ย  ผม ขึ้นโอม เค๊าไม่ได้ รอบผมตัดละ อีโอม ยังแป๊ดดดด อยู่เลย 5เกียร์ มันยาวดี จริงๆ 55+ แล้ว เครื่องอีโอม เพิ่งประกอบมาใหม่ จาก ฝีมือช่างปุ้ย ณ บ้านสวน  ซึ่งเครื่องเงียบ ( อันนี้ผมชอบมากๆ)  ก็ วิ่งเล่นกัน 2-3 รอบ ก็ พบว่า ผมขึ้น โอม ไม่ได้แล้ว โอม เอง ก็ ฉีกผม ออกไปไมไ่ด้ ซึ่งก็น่าจะสรุปได้คร่าวๆว่า  ม้ามันพอๆ กัน จะให้ ฉีักแบบ ฝาดำ เล่นกับฝาลาย คงไม่ได้  ของโอห์มเป็นฝาลายญี่ปุ่น 140 ม้า ของผมฝาลายไทย 130 ม้า แ้ล้วอีกอย่าง ผมไม่ได้ มีฝีมือ ขับระดับเทพ ที่เปลี่ยนเกียร์ ได้ เร็ว สุดๆ ชนิดที่ว่าไม่กลัวรถพัง  เพราะผมเองยังต้องหาเงินทำรถเอง ครับ ไม่ได้ แบมือขอพ่อแม่ เอามาแต่งรถ  อาการ กลัวพังก็ ยังมีอยู่  จะให้ ผม กดแบบสุดๆ พลีชีพ  โง่ๆแบบนั้น ผมคงไม่ทำ ครับ  

ก็เลย คุยกับโอห์ม ว่า  ไว้วันหลังแวะมา บางแสนหรือ พัทยา เราก็ค่อยวิ่งกันหนุกๆ ใหม่ จะได้ เอามาคุยกันว่า ที่ทำๆมา มันได้ ผลมั๊ย อะไร ยังไง ก็ สนุกๆ กัน ตามประสาชนกลุ่มน้อยฝาลาย  55+  

แต่จะวิ่งกันเมื่อไร ยังไงอันนั้น คงไม่ได้ ไป กำหนด ครับก็ คงแล้วแต่ โอกาสจะอำนวย

แต่ก็ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่ใช่คน ขี้โม้ โอ้อวด เหมือนใครบางคน หรอกครับ  ถ้าอะไรมันจริง ก็ ว่ากันไป ตามจริงครับ ผมกับโอห์ม เราคุยกัน สบายๆ ครับ   ถ้าวิ่งกันเมื่อไร ก็ จะมาเล่าให้ฟัง ครับ Smiley

พอดี คนตั้งกระทู้ จากเดิม ที่ศรัทธาอู่วัดด่าน พอโดนของเด็ด เข้าไป ก็ เลย ไม่รู้จะไป ไหน ก็ มาอยู่กับกลุ่มนี้  ก็ เลย ทราบข่าว ที่ผม คุยกับโอม กับปุ้ย น่ะครับ

ตอนแรก กะว่า จะซุ่มไป วิ่งกัน เงียบๆ  ซะหน่อย หุหุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010 11:07:58 โดย wasabi » บันทึกการเข้า
^^HeAvEn^^
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 10:48:39 »

คำนับ

^o^ LoVe Is AlL ArOuNd ^o^
Ball69
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #30 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:02:04 »

แอบดู

ไอดินและพริกแกง  555
บ้านสวนเรซซิ่ง
Emulate
สารพัดค้ำ คลิ๊กเลย
http://www.corollaclubrace.com/forum/index.php?topic=3078.0
Ohmmy

พวกนักซิ่งถ้าลองได้ซิ่งแล้ว-ก็ต้องซิ่งจนวันตาย...

« ตอบ #31 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:07:32 »

ได้ข่าวเรื่องมีวิ่งบนทางด่วนกันระหว่าง พี่โช wasabi (ฝาลาย 6 เกียร์) กับ Ohm BZ-R (ฝาลาย 5 เกียร์) อันนี้จริงหรือป่าวครับ แล้ววิ่งกันวันไหนอะครับ ผมอยากดูอะ  สุดยอด

ชอบๆ........จัดไป  ตรบมือ

เห็นบอกว่าจะวิ่งกันยัน top speed เลย ผมชอบอะ
เย้ย... เห็นชื่อแล้วตกจายหมดเลย คนละohm นึกว่าเรา(แหะๆ)

"ก็แค่นักแข่งข้างถนน   เกิดเป็นพวกนักซิ่ง"  _นี่แหละมันส์_
DorAEmon Power

อยู่อย่างเพียงพอและพอเพียง

« ตอบ #32 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:08:56 »

ป๊าดๆๆๆๆ

ตรบมือ

Garage N1
Making it
DorAEmon Power
Fuel-Up "คลับโรคจิต"
Federation Of "K L O N G J E K"
"การบินไทย...รักคุณเท่าฟ้า"
Ohmmy

พวกนักซิ่งถ้าลองได้ซิ่งแล้ว-ก็ต้องซิ่งจนวันตาย...

« ตอบ #33 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:14:05 »

เอ๊า จริงดิ  ... มันเป็นศึก สะท้านทรวงอะไร ขนาดนั้นเลย เหรอ 555+

ไม่ต้องเิอิกเกริกไป ครับ  ผมกับโอม เราสนิทกัน  ที่ผ่านมา ก็ คุยกันมาตลอด ว่า ทำอะไร ไป บ้าง

แล้ว ตอนนี้ก้ เหลือฝาลายแค่ไม่กี่คัน

จริงๆ แล้วรถโอมวิ่งดีกว่าผม มาตั้งแต่เดิม ครับ ตอนนั้นผมฝาลายไทย เดิมๆ เกียร์ เดิม เดิม..ใคร?..ทุกอย่าง วิ่ง402 ได้ ประมาณ 16.9-17.1 เวลา อยู่ประมาณ นี้  แต่ โอมวิ่ง อยู่ ระดับ 16.5  ตอนนั้น

ก็คุยกันว่า ทำไรไป บ้างหว่า  น้องมันก็บอก ผมใช้เกียร์ ฝาดำ 5 เกียร์ ครับพี่ ผม ก็ อืม  เวลาดี

หลังจากนั้น ผม ก็ เปลี่ยนเป็น 6 เกียร์  ก็ เอาไป แดรกล่าสุด กับ น้าตุ้ย เมื่องานที่ผ่านมา  ก็ พบว่า เวลาก็ เท่าๆเดิม คือ อยู่ที่ประมาณ 16.9  

ทีนี้ ล่าสุด แกงค์ บ้านสวนเรซซิ่ง เค๊าไป แอ่ว บางแสนกัน  โอม ก็ เลย โทรมาชวนผม ไป นั่งเล่นคุยกัน (โอม หรือปุ้ยหว่า ใครซักคนนี่แหละ )  ซึ่งผมก็ ไป ขากลับ ก็ เลย ได้ ลองวิ่งเล่นกัน  ก็ พบว่า ต้นๆเกียร์ 2-3 เนี่ย  ผม ขึ้นโอม เค๊าไม่ได้ รอบผมตัดละ อีโอม ยังแป๊ดดดด อยู่เลย 5เกียร์ มันยาวดี จริงๆ 55+ แล้ว เครื่องอีโอม เพิ่งประกอบมาใหม่ จาก ฝีมือช่างปุ้ย ณ บ้านสวน  ซึ่งเครื่องเงียบ ( อันนี้ผมชอบมากๆ)  ก็ วิ่งเล่นกัน 2-3 รอบ ก็ พบว่า ผมขึ้น โอม ไม่ได้แล้ว โอม เอง ก็ ฉีกผม ออกไปไมไ่ด้ ซึ่งก็น่าจะสรุปได้คร่าวๆว่า  ม้ามันพอๆ กัน จะให้ ฉีักแบบ ฝาดำ เล่นกับฝาลาย คงไม่ได้  ของโอห์มเป็นฝาลายญี่ปุ่น 140 ม้า ของผมฝาลายไทย 130 ม้า แ้ล้วอีกอย่าง ผมไม่ได้ มีฝีมือ ขับระดับเทพ ที่เปลี่ยนเกียร์ ได้ เร็ว สุดๆ ชนิดที่ว่าไม่กลัวรถพัง  เพราะผมเองยังต้องหาเงินทำรถเอง ครับ ไม่ได้ แบมือขอพ่อแม่ เอามาแต่งรถ  อาการ กลัวพังก็ ยังมีอยู่  จะให้ ผม กดแบบสุดๆ พลีชีพ  โง่ๆแบบนั้น ผมคงไม่ทำ ครับ  

ก็เลย คุยกับโอห์ม ว่า  ไว้วันหลังแวะมา บางแสนหรือ พัทยา เราก็ค่อยวิ่งกันหนุกๆ ใหม่ จะได้ เอามาคุยกันว่า ที่ทำๆมา มันได้ ผลมั๊ย อะไร ยังไง ก็ สนุกๆ กัน ตามประสาชนกลุ่มน้อยฝาลาย  55+  

แต่จะวิ่งกันเมื่อไร ยังไงอันนั้น คงไม่ได้ ไป กำหนด ครับก็ คงแล้วแต่ โอกาสจะอำนวย

แต่ก็ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่ใช่คน ขี้โม้ โอ้อวด เหมือนใครบางคน หรอกครับ  ถ้าอะไรมันจริง ก็ ว่ากันไป ตามจริงครับ ผมกับโอห์ม เราคุยกัน สบายๆ ครับ   ถ้าวิ่งกันเมื่อไร ก็ จะมาเล่าให้ฟัง ครับ Smiley

พอดี คนตั้งกระทู้ จากเดิม ที่ศรัทธาอู่วัดด่าน พอโดนของเด็ด เข้าไป ก็ เลย ไม่รู้จะไป ไหน ก็ มาอยู่กับกลุ่มนี้  ก็ เลย ทราบข่าว ที่ผม คุยกับโอม กับปุ้ย น่ะครับ

ตอนแรก กะว่า จะซุ่มไป วิ่งกัน เงียบๆ  ซะหน่อย หุหุ
เมื่อไหร่ครับ น้า  แถวชลบุรีซะด้วย อยากไปชมมั่งจัง

"ก็แค่นักแข่งข้างถนน   เกิดเป็นพวกนักซิ่ง"  _นี่แหละมันส์_
GT-limited
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #34 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:18:08 »

ซุ้มนี้เห็นเมื่อเสาร์ที่แล้ว ใช่มั๊ยครับ แป๊ดๆอยู่หน้าหาดบางแสน 4-5 คัน
มีเออีร้อยแดงมะเหมี่ยว โซลูน่าสีดำ 92 แล้วก็ 111
โซลูน่าเสียงโหดมาก

เครื่องเดิม
    เปลี่ยนท่อ
         ล้อไทย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:22:31 »

ซุ้มนี้เห็นเมื่อเสาร์ที่แล้ว ใช่มั๊ยครับ แป๊ดๆอยู่หน้าหาดบางแสน 4-5 คัน
มีเออีร้อยแดงมะเหมี่ยว โซลูน่าสีดำ 92 แล้วก็ 111

ใช่ครับ  101 สีแดงมะเหมี่ยว ก็ของ จขกท ครับ   โซลูน่าก็ เสียงโหด ๆ ของ เ้จ้าสำนักบ้านสวน  92  ขาวๆ สองลำ  ลำเสียงดังๆ  ของ อีโอม  เสียงเงียบๆ ของผม  111 ก็ เสี่ยบอล ครับ 

แก้ข่าว ของผม ไม่แป๊ด นะ หุหุ Smiley
Ohmmy

« ตอบ #36 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:24:11 »

ฮะ..  จิงเหรอครับน้า  ไม่เข้าโซนพักเดียวมีคู่แข่งซะแระ ยังจะมีคันไหนเสียงโหดเราอีก เนี่ย หึหึ....แต่เมื่อคืนเสาร์ที่7 ไม่รู้ท่านใดโทรหาให้ไปเข้าโซน เบอร์กะเสียงไม่คุ้นเลย (หลับแล้วครับขอโทษด้วย)

Ohmmy

« ตอบ #37 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 11:27:21 »

ใช่ครับ  101 สีแดงมะเหมี่ยว ก็ของ จขกท ครับ   โซลูน่าก็ เสียงโหด ๆ ของ เ้จ้าสำนักบ้านสวน  92  ขาวๆ สองลำ  ลำเสียงดังๆ  ของ อีโอม  เสียงเงียบๆ ของผม  111 ก็ เสี่ยบอล ครับ 

แก้ข่าว ของผม ไม่แป๊ด นะ หุหุ Smiley
รุสึก  โอมโหด จะมีเพิ่มอีก1 55+ ดีจัง

Ohm4ag
นักแข่งมือสมัครเล่น

E85 มานานแล้ว

« ตอบ #38 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 12:14:04 »

เพื่อนเบส...จนได้นะเพื่อนเลิฟ

วิ่งแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ทำรถกันมาทั้งที แล้วขับช้าอย่าทำดีกว่า ลูกพี่ผมบอกแบบนี้555 ช่ายป่าวพี่ปุ้ย

ผมกับพี่โชเราสนิทกันครับพี่น้องกันทั้งนั้น

วิ่งวันไหนยังไม่กำหนดครับ แต่วิ่งแน่ๆครับ ลิงจั๊กๆ

ตามนั้นครับ  บ้านสวนเรซซิ่ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 สิงหาคม 2010 12:18:36 โดย Ohm BZ-R » บันทึกการเข้า

TUNE BY PUISHICOOL
Bamboo Shop เกาะสมุย
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2010 12:34:41 »

เพื่อนเบส...จนได้นะเพื่อนเลิฟ

วิ่งแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ ทำรถกันมาทั้งที แล้วขับช้าอย่าทำดีกว่า ลูกพี่ผมบอกแบบนี้555 ช่ายป่าวพี่ปุ้ย

ผมกับพี่โชเราสนิทกันครับพี่น้องกันทั้งนั้น

วิ่งวันไหนยังไม่กำหนดครับ แต่วิ่งแน่ๆครับ ลิงจั๊กๆ

ตามนั้นครับ  บ้านสวนเรซซิ่ง

เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ เหวอ  
หน้า:  «  1 [2] 3 4 ... 8  »  [5»]   ขึ้นบน
  พิมพ์