AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 04:24:26 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เคยถูกตราหน้าว่าเป็น"ลูกค้าเจ้าปัญหา"กันไหมพี่น้อง  (อ่าน 1822 ครั้ง)
MR_C_ รักในหลวง
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 09:26:07 »

ล่าสุด
ไปติดต่อ ธอส เนื่องจากขณะนี้ได้ซื้อบ้านโดยกู้เงินผ่าน ธอส มาซํกระยะใหญ่ๆแล้ว จากนั้นได้มีจดหมายแจ้งจาก ธอส ว่า ธอส ได้อนุมัติวงเงินเพิ่มเพื่อนำไปต่อเติมที่อยู่อาศัย โดยให้นำเอกสารดังต่อไปนี้เข้าไปติดต่อธนาคาร
1.สำเนาบัตรประชาชน
2.หนังสือผ่านสวัสดิการของบริษัท และสลิปเงินเดือน เดือนล่าสุด
เนื่องจากการผ่อนบ้านของผมนันใช้วิธีหักเงินเดือน จึงทำให้มีการจ่ายค่างวดสม่ำเสมอและไม่เคยผิดนัดจึงได้รับการพิจารณาในครั้งนี้
เมื่อนำเอกสารเหล่านั้นไปที่ ธอส เพื่อติดต่อ กลายเป็นว่า ธอส ต้องการรายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน ซึ่งเป็นรายการที่นอกเหนือจากหนังสือที่แจ้งมา
(ในการขอเอกสารรับรองเงินเดือน และ หนังสือสวัสดิการจากทางบริษัทผมนั้นต้องขอจากสำนักงานใหญ่ที่กรูงเทพ ผมอยู่ สุราษฎร์ธานี ระยะเวลาในการรับเอกสารประมาณ2-3 วัน)
พอได้เอกสารก็ไปติดต่อ ธอส ธอส กลับขอรายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือนอีก ซึ่งรายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือนนี้ ก็ต้องไปของที่ธนาคารกสิกรไทย ซึ่งการขอย้อนหลัง 6 เดือน ใช้เวลาอีกไม่เกิน 7 วันทำการ จึงอธิบายกับเจ้าหน้าที่ ธอส ว่า ในหนังสือแจ้งแค่นี้ ผมก็เตรียมมาแค่นี้ ใช้แค่นี้ไม่ได้เหรอ
คำตอบคือ"ถ้าใช้แค่นี้ยื่นกู้ได้เลย แต่ได้อัตราดอกเบี้ย MMR ร้อยละ 6.50 ต่อปี จะเอาไหม เดี๋ยวทำให้เลย" "แต่ถ้าไปเอารายการเดินบัญชีย้อนหลังมา จะได้ MRR-1  3ปี" "จะเอาอันไหนคะ"
แบบนี้เป็นท่านๆจะเลือกอันไหนล่ะ โอเคคคค ไปเอารายการเดินบัญชีย้อนหลังมาให้ก็ได้ ขณะนั้น บ่าย 3 วันศุกร์ ธอส อยู่นอกเมือง ใกล้ๆโลตัส ไม่ทันแล้วมั้งครับ เจ้าหน้าที่ ธอส บอกว่า "ไปที่ ธ.กสิกร โลตัสก็ได้ค่ะ" ผมว่าจะได้เหรอ คนละสาขา "ได้ค่ะเค้าปริ๊นให้เลย" ไปโลตัสสิพี่น้อง เข้าไปถาม จนท กสิกร "ไม่ได้ค่ะ" "ต้องขอที่สาขา เจ้าของบัญชีเท่านั้น" อ่าว เค่ เสียเวลา เสียน้ำมัน อ่ะๆ ไปสาขาเจ้าของบัญชีก็ได้ บ่าย 3 .15 ไม่ทันแล้ววันนี้ สาขาเจ้าของบัญชีอยู่กลางตลาด โรงเรียนเลิก โอ้วว แม่เจ้า
ไปถึงสาขาเจ้าของบัญชี กดคิวเข้าช่อง 1 "มาขอรายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือนครับ"  "ขอสมุดเงินฝากด้วยค่ะ" - -" เกิดมาไม่เคยพกสมุดเงินฝากไปไหนมาไหน พกแต่บัตรประชาชน อีกอย่าง ขอคราวที่แล้วเข้าช่อง 1 นี่แหล่ะ แต่เป็นพี่อีกคน ใช้บัตรประชาชนได้นี่ฝ่า เซง เลยกลับบ้านระหว่างทางโทรไปหา คอลเซนเตอร์ เนื่องจากบัญชีผมตอนที่เปิดเค้าให้ใช้สมุดแบบทั้งเล่มมีแค่เลขบัญชี ชื่อบัญชี และลายเซนต์ผมในหน้าหลังทุกครั้งที่ต้องการรายการเดินบัญชีย้อนหลังต้องไปขอที่ธนาคารและเสียค่าธรรมเนียม 200 ในขณะที่สุมดเงินฝากที่เราไปอัพบุ๊คเอง อัพเองได้ตลอดไม่เสียตังค์ อารมย์เซงๆ เลยถามไปว่าแล้วไอ่สมุด  E-saving เนี่ยมันดีกว่าสมุดเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดายังไง " เหมาะสำหรับท่านลูกค้าที่ไม่ค่อยได้ไปติดต่อธนาคารและลูกค้าที่สะดวกในการทำรายการอิเลคทรอนิกส์ค่ะ" ผมก็ถามว่า สมุดเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดาที่ไปอัพบุ๊คเองได้นั้น ก็ติดต่อผ่านบริการ อิเลคทรอนิกส์ได้หนิ แถมเวลาจะพิมรายการเดินบัญชีย้อนหลัง พิมได้เองไม่เสียตังค์ด้วย
 " E-saving ก็ขอรายการเดินบัญชีย้อนหลังได้ไม่เสียตังค์เหมือนกันค่ะ" อ่าวเค่ คอลเซนเตอร์บอกไม่เสีย แล้วที่เคยไปขอๆมา อย่างน้อย 2 ครั้งที่จำได้ชัดเจน โดนค่าธรรมเนียมไปครั้งละ 200 นี่หว่า สรุปยังไงกัน เสียค่าอะไรไป ถ้าไม่เสียมันก็ดีพอๆกับสมุดเงินฝากออมทรัพย์ธรรมดา ถ้าเสียนี่ไม่เห็นข้อดีกว่าเลยนะ "ไม่เสียค่าธรรมเนียมแน่นอนค่ะ ยืนยัน" คอลเซนเตอร์เค้าว่ามา
 วันจันทร์ว่ากันใหม่

ไปธุระซักครู่ เดี๋ยวมาเล่าต่อ

มาต่อละ
พอวันจันทร์ไปใหม่ เดินไปบอก จนท เกส(คนที่ยืนรับลูกค้าอยู่ตรงนั้น) ว่ามาขอรับรายการเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือน มาคราวนี้โดนจับนั่งโต๊ะหน้าตรงเปิดบัญชีเลย
แล้วก็เล่าความเป็นมาอีกรอบ รวมถึงการคุยกะคอลเซนเตอร์ด้วย ปรากฎว่างงครับพี่น้อง คนสวยทำหน้างง แล้วก็โทรศํพท์วุ่นวาย ไปเรียก ผช ผจก มา งงกันทั้งสำนักงานครับ แล้วก็บอกผมว่า"ขอรายการเดินบัญชี ยังไงก็เสียค่ะ"
สรุปว่าเค้าเอาคนสวยมานั่งรับเรื่องแล้วโทรถามคอลฯให้ผม?
คนสวยมีอำนาจหรือข้อมูลตัดสินใจอะไรได้บ้างนอกจากเปิดบัญชี?
 ผมก็ยืนยันว่าคอลฯบอกไม่เสีย ทีนี้คนสวยทำหน้าตูด ผช ผจก ก็หน้าตูด แล้วก็โทรไปหาคอลฯ โทรรอสายประมาณ 10 นาที ตอนผมโทรเอง 3 นาทีไม่เกินก็ได้คุยละ แล้วพอเค้าวางสาย"คอลฯบอกว่า ให้คำตอบไม่ได้นะคะ ต้องถามฝ่ายสเตจเม้นว่าเสีย คชจ รึเปล่าค่ะ"
อ่าวเค่ นั่งอยู่ต่อหน้า ไม่ได้ยินเสียงว่าคุยกะคอลฯซักแอะ โทรจิตกันหรืออย่างไร แล้วคุณคอลฯที่บอกผมนั้น เป็นคอลฯผีซีดีเถื่อนเหรอถึงยืนยันมาว่าไม่มี คชจ
ผมก็ยืนยันไป คนสวยก็ไปกระซิบ งุบงิบ กะ ผชจก กลับมาบอกผมว่า"งั้นไม่เป็นไรค่ะ ทาง ผชจก จะยกเว้นค่าธรรมเนียมให้คุณในกรณีนี้นะคะ" อ่าว สรุปว่าเป็นเคสพิเศษเหรอ ผมถามต่อไปว่า อ่าา ไม่ได้จ่ายก็โอเค แต่คำถามมีอยู่ว่า สรุปขอสเตจเม้น เสียหรือไม่เสียตังค์ 200 ให้คำตอบได้ไหม "ปรกติเสียค่ะ แต่วันนี้ยกเว้นให้"คนสวยหน้าตูดรอบสอง ประมาณว่า คุณมรึงจะเอาอะไรอีก เงินก็ไม่เสีย ผมก็บอกว่า งั้นกรณีอย่างนี้ ถ้าผมมาขอคราวหน้าไม่เจอคนสวยกะไม่เจอ ผชจก ผมก็เสียตังค์ใช่ไหม? มาตราฐานมันยังไง เอางี้ละกัน ขอเปลี่ยนสมุดบัญชีเป็นแบบอัพบุ๊คเองดีกว่า ไม่อยากเสี่ยง 200 เค้าก็ทำให้แบบรีบๆประมาณว่าจะให้คุณ..คุณ..ลูกค้ารีบๆไปซะที เบ็ดเสร็จเรื่องนี้ไปนั่งตั้งกะ 9 โมง เสร็จเกือบ 10 โมงครึ่ง "พรุ่งนี้มาเอานะคะ" "โทรมาเชคก่อนด้วยนะคะว่าได้รึยัง" สมมุติว่าถ้าผมทำงานได้เงินชั่วโมงละ 5000 นี่ชั่วโมงครึ่งที่ผมเสียโอกาสในการได้รับรายได้ประมาณ 7500 ใครรับผิดชอบ? ค่าน้ำมันที่ผมเสียไป ใครรับผิดชอบ? ถ้าผมไม่มีรถ นั่งรถบริการสาธราณะ สงสัยหอบแดดตาย
ระหว่างนั่งรอมีป้าคนนึงมานั่งข้างๆ ทักทายคนสวยคุยกันเหมือนคนบ้านเดียวกัน หรือมีเงินฝากในบัญชีซํก 20 ล้าน คุยเรื่องเรื่องครีมหน้าเด้ง - -" ตรูนั่งตั้งนานจะเทคแคร์ ใจเย็นๆ ไม่มี หรือเพราะเราหน้าไม่เด้งหรือมีเงินฝากในบัญชีไม่ครบล้าน  นั่งอยู่ตรงนั้นรอไปเหมือนเป็นอากาศธาตุเลย
เสร็จแล้วก็รีบออกมาด้วยความที่แพ้คนสวยหน้าตูด
 วันนี้(อังคารยังไม่เข้าไปเอา ยังไม่โทรไป เพราะยังไงมันคงไม่เสร็จ หลังเที่ยงค่อยโทร เดี๋ยวมาเล่าให้ฟังต่อครับ)

อัพเดท โทรไปเมื่อกี้ คนสวยเสียงหวาน "พี่ ผชจก ขอให้แล้ว แต่พี่เค้าไปพักเที่ยงค่ะ เดี๋ยวโทรกลับนะคะ"

ต่อจากเมื่อเที่ยง
ไม่มีการโทรกลับ โทรไปตามอีกทีถือสายรอ 5 นาที คนสวยพูดมาว่า"ได้แล้วค่ะ พี่มารับได้เลยนะคะ"
ไปถึง(13.30)คนสวยไม่อยู่ ไปกินข้าว จนท คนอื่น รับลูกค้าอยู่ แปลงร่างเป็นอากาศธาตุไปนั่งรอคนสวย 5 นาที คงทานข้าวนาน เลยออกมาซื้อรางวัลที่ 1 หน้าแบงค์ 3 คู่ กลับเข้าไปนั่งอีก 5 นาที พอดีมี จนท เดินมาถ่ายเอกสารเลยเรียก "ขอโทษนะครับ" สวนมาปลายคาง รอก่อนนะคะ โดนหมัดนี้อึ้ง เลยทำมึนดูโน่นดูนี่ไปเรื่อย สบโอกาส โต๊ะ ผชจก ว่าง เลยเสียบ "พี่มองหาอยู่ ว่าน้องหายไปไหนแล้ว" หายไปตอนไหนแว๊ ตรูนั่งดำอยู่ แปลว่าการแปลงร่างเป็นอากาศธาตุของเราได้ผล
เข้าไปเห็นเอกสาร โอ้วแม่เจ้า "เอกสารนี้พี่ย่อเพื่อปริ๊น A4 ได้นะคะ" เลขที่บัญชี จาก 10 หลักเหลือ8 หลัก ชื่อนามสกุลเหลือแต่ชื่อ นึกออกกันไหมพี่น้อง Excel หดจออ่ะ แล้วนี่ตรูจะไปใช้กับ ธอส ได้ไหมแว๊ งานเข้าไม่รู้รอบที่เท่าไหร่ไม่ได้นับ "พี่ทำไมไม่ปริ๊นแนวนอนครับ" "หน้าจอของแบ๊งค์ปริ๊นไม่ได้คะน้อง" โดนหมัดสอง นั่งเงียบไปอีกรอบ เอางี้พี่ ผมขีดเลขบัญชี 7 หลักออก แล้วเอาปากกาเขียน 10 หลัก "พี่ ประทับตรามา นี่ลายเซนต์พี่ใช่ไหม(ชี้ตรงตราประทับของธนาคารข้างล่าง) เซนต์ซะ"
"ถ้าใช้ไม่ได้น้องมาเอาตัวจร้งจันทร์หน้านะคะ" คำบอกลาของพี่ ผชจก คุณพระ ขออย่าให้ต้องมาอีกเลย
เหตุการ์ต่อเนื่องไปที่ ธอส แปลงร่างเป็นอากาศธาตุไปอีก ครึ่งชั่วโมง แมวยังไม่สนใจ จนขี้เกียจนั่งถาม จนท "นั่งรอค่ะ" ถามทำไม อมขี้ฟันอยู่ดีๆไม่น่าเลยตรู เสียรสชาดหมด พอมีคนเดินออกเราเสียบ สุดยอดมาก เจอพี่สาวใจดี พูดภาษาคนเหมือนกัน (หรือคนอื่นพูดภาษาคน เราพูดภาษาชาวโลก เลยไม่ค่อยเข้าใจกัน) เสร็จกิจภายใน 20 นาที ส่งเรื่องเอกสารยื่นกู้ไว้ปล้ว ภายใน 1 เดือน จะทราบผล "พี่จะพยายามให้เร็วกว่าเดือนนะ คืบหน้าจะ SMS แจ้ง" ขอเบอร์พี่สาวใจดีไว้เลย กลัวมาเจอคนใจร้ายอีก
เพิ่มเติมกู้เงิน ธอส ต้องเปิดบัญชีออมทรัพย์นะครับ ตอนเค้าออกเงินกู้เค้าจะโอนเข้าบัญชี ธอส ที่คุณเปิด เปิด 500 ขั้นต่ำ ทำ ATM 150 แต่แนะนำว่าอย่าทำ จังหวัดสุราษฎร์ธานี มี ATM ของ ธอส 2 เครื่อง อยู่ที่ ธอส สำนักงานสุราษฎร์ธานี (ใน สำนักงาน) และสำนักงาน อ.เวียงสระ (ในสำนักงานเช่นกัน)
ถาม จนท "จะมีทำไม ATM จะกดต้องเข้ามา สนง เสาร์-อาทิตย์ วันหยุดราชการกดไม่ได้ กดธนาคารอื่นเสีย 10 "ถูกที่สุดนะคะพี่" เอ่อ ถูกสุดน้อง งั้นพี่ไม่ทำ ATM นะ ขอบคุณ
เสร็จกิจกลับมาอัพเดทเพื่อทราบโดยทั่วกันครับ
ปล. หาก จนท ธอส มาเห็นข้อความนี้ โปรดอย่าเอาเนื้อหานี้ไปพิจารณาคำยื่นกูของกระผมนะขอรับ ถือว่าเป็นความคิดเห็นจากลูกหนี้ตาดำๆนะขอรับ  ได้โปรด.. ได้โปรด..

ขอบคุณพี่น้องที่อ่านจนจบ  คำนับ คำนับ คำนับ

สรุปว่ารายการนี้ คนที่เป็นปัญหาคือ"ลูกค้า" หรือ"ผู้ให้บริการ"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010 20:16:08 โดย MR_C_ รักในหลวง » บันทึกการเข้า

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 10:27:00 »

เท่าที่อ่าน พี่ไม่ได้เป็นตัวปัญหาหรอกครับ แต่ไอ้ระบบการทำงานและความสามารถในการทำความเข้าใจของมนุษย์แต่ละคนมันไม่เท่ากัน คนเป็นพนักงานมันก็เลยรับรู้ข้อมูลได้ต่างกัน ไอ้เราก็ชัวร์ว่าข้อมูลที่เรามีอยู่มันสอดคล้องกับประโยชน์ที่เราจะได้รับ มันกลับบอกว่าไม่ได้....ปัญหาก็ตกอยู่กับเรานั่นเอง เงินทอง เวลา เราเสียทั้งนั้น

ผมก็เคยเจอหลายต่อหลายครั้ง แถมบางครั้งเจอพวกดื้อ ยืนยันนอนยันหัวชนฝายังไงกรูก็ถูก วัเมื่อคืนทะเลาะกับผัว เมื่อวานแฟนหนีไปหากิ๊ก สารพัด อย่ามาเถียง กูกะลังนอย กูถูก !

คุยกะคนพวกนี้เหนื่อยหน่อยครับ เอาใจช่วยนะ... ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 สิงหาคม 2010 11:33:33 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

.....ช.......อ้น...........
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

คนล้มอย่าข้าม ชีวิตคนเรามันไม่บ่ายโมงนะครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 10:31:13 »

ขอทาง fax ก็ได้น่ะพี่ แต่รู้สึกว่ามันจะตัดยอดทุก 6 เดือนหมายความว่าถ้าพี่ขอ ณ.ปัจจุบัน พี่จะได้แค่เดือน 7 และ 8
แต่ถ้า ณ. วันนี้เป็นเดือนมิถุนา พี่จะขอได้ 6 เดือน ผมอธิบายให้พี่ งง ป่ะ
e saving มันจะมีให้สมัคร แบบ ส่ง stetment  มาให้ทาง email ทุกเดือน เดือนละครั้งเลยครับ
Toom

EE90 1989 5A FE A/T

« ตอบ #3 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 11:14:30 »

เรื่อง ธอส ผมก็เจอกะตัวเองมาเหมือนกัน นัดเซนสัญญา ผมก็โทรถาม  คอลเซนเตอร์ของธอส ว่าผมต้องเอาภรรยาไปด้วยไหม
แต่ผมยื่นกู้ชื่อผมคนเดียวแล้วก็ไม่ได้จดทะเบียนด้วย คอล ก็บอกไม่ต้องเอาภรรยามา ทำคนเดียวได้เลย ผมก็ไปแต่เช้าเลย ก็ รอคิว ถึงคิวตอน เ้ก้าโมงกว่า
ก็ โอเค เพราะลางานมาครึ่งวัน แล้วคนทำเรื่องก็ถามแล้วภรรยาละ อาวก็ คอล บอกไม่ต้องนิครับ  แบบว่า เค้าไม่ได้ถึงไม่จดทะเบียนก็ต้องมาเซน แล้วมันก็บอกให้ผม
กลับแล้วค่อยมาใหม่พร้อมภรรยาถึงจะทำได้ ส่วนเรื่อง คอลเซนเตอร์ถ้าจำชื่อได้ ก็ให้ไปร้องเรียนเอาเอง. ถอนหายใจ..ที้่สุดผมก็ต้องให้ภรรยาลางานด่วนมาเซน ( ยอมโดนหัวหน้าว่า ) เพื่อจะได้ เสร็จ พอเสร็จเรื่อง เดินกลับไปที่รถ นึกขึ้นได้กันพาดอีก โทรหาฝ่ายขาย แล้วบอกว่าเราทำไรมั้งได้เอกสารไรมามั้ง เค้าก็ถาม แล้วถ่ายเอกสาร ใว้
ให้เค้า รึป่าว  ตาปริบๆ อาวก็ต้องเดินกลับไปถ่ายแล้วเอาให้มัน มันก็บอกเป็นระเบียนใหม่ เลยยังไม่รู้ ...... ??

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #4 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 12:09:56 »

เท่าที่อ่าน พี่ไม่ได้เป็นตัวปัญหาหรอกครับ แต่ไอ้ระบบการทำงานและความสามารถในการทำความเข้าใจของมนุษย์แต่ละคนมันไม่เท่ากัน คนเป็นพนักงานมันก็เลยรับรู้ข้อมูลได้ต่างกัน ไอ้เราก็ชัวร์ว่าข้อมูลที่เรามีอยู่มันสอดคล้องกับประโยชน์ที่เราจะได้รับ มันกลับบอกว่าไม่ได้....ปัญหาก็ตกอยู่กับเรานั่นเอง เงินทอง เวลา เราเสียทั้งนั้น

ผมก็เคยเจอหลายต่อหลายครั้ง แถมบางครั้งเจอพวกดื้อ ยืนยันนอนยันหัวชนฝายังไงกรูก็ถูก วัเมื่อคืนทะเลาะกับผัว เมื่อวานแฟนหนีไปหากิ๊ก สารพัด อย่ามาเถียง กูกะลังนอย กูถูก !

คุยกะคนพวกนี้เหนื่อยหน่อยครับ เอาใจช่วยนะ... ^^
ตามนี้เลย กูกะลังนอย กูถูก

« ตอบ #5 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 12:11:14 »

ขอทาง fax ก็ได้น่ะพี่ แต่รู้สึกว่ามันจะตัดยอดทุก 6 เดือนหมายความว่าถ้าพี่ขอ ณ.ปัจจุบัน พี่จะได้แค่เดือน 7 และ 8
แต่ถ้า ณ. วันนี้เป็นเดือนมิถุนา พี่จะขอได้ 6 เดือน ผมอธิบายให้พี่ งง ป่ะ
e saving มันจะมีให้สมัคร แบบ ส่ง stetment  มาให้ทาง email ทุกเดือน เดือนละครั้งเลยครับ
ทางแฟกซ์เคยขอได้ 6 เดือนย้อนหลังเลยครับ
แต่เดี๋ยวนี้ได้เดือนเดียว
เรื่องงงไม่งงครับ ไปถามจนโดนเกลียดมาแล้ว
คือเมื่อก่อนได้ทางแฟกส์เนี่ยผมไม่สน จนท ธนาคารเลยเพราะรู้ว่าไปแล้วจะยังไง

nui007

« ตอบ #6 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 12:44:45 »

เขามีหน้าที่บริการ  เรากู้ตังใช่ว่าเราไปขอเขาฟรีนิ เราก็จ่ายคืนพร้อมดอก สิ่งที่เราไม่เข้าใจ  เราถาม  ไม่ถือว่าเรื่องมากหรอกครับ  เราไม่ได้ถามกวนทรีนเขาซะหน่อย   แต่ก็อ่านดูเขาก็ดีแล้วที่เรื่องไม่ปานปลายอะไร   ใจเย็นไว้ครับ   มีสติ...ปัญญาเกิด

Project Vacuum Carbon Fender coming soon !!!
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #7 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 13:20:20 »

ขอทาง fax ได้แค่ 1 เดือนค่ะ ถ้าไปขอจากธนาคารย้อนหลังจะกี่เดือนก็ช่างเสียค่าธรรมเนียม 200 บาทหมดเลยค่ะ เป็นแบบนี้นานแล้วเน้อ

แต่จงให้รู้ไว้ เราเป็นลูกค้า

สโลแกนของฝ่ายบริการ    น้าซี บอกเค้าไปเลย  " ลูกค้าสำคัญเสมอ "  แหะ.. แหะ..

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #8 เมื่อ: 10 สิงหาคม 2010 13:48:07 »

อุ้ย !! เดี๋ยวนี้การขอเงินเดือนย้อนหลังเป็นค่าใช้จ่ายไปแล้วเหรอ  ??

หรือตั้งกฎขึ้นมาเองไว้กินเปล่า พุงกาง เพราะเห็นบอกมีอาการ ล่ก ด้วยนี่ครับ...น่าจ๋งจั๋ย  กิน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์