AE. Racing Club
01 ตุลาคม 2024 20:46:21 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลองติชมกันหน่อยนะครับ  (อ่าน 7473 ครั้ง)
yist1
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:15:44 »

เอาใหม่้ๆๆ  จขกทม เค๊าอยากให้ ติชม งานที่ ทำออกมาแล้ว    ประเด็นชอบไม่ชอบ คงตัดออกไป ครับ

กันชนหน้า -   ผมคิดว่า  ถ้าไ่ม่มีโหนกตรงกลาง และไม่ไป ก๊อป สไตล์ ของ EVO X  มา น่าจะดีกว่า ครับ  แล้วก็ ความโค้งมน ด้านข้าง มันไ่ม่ต่อเนื่อง
                กับซุ้มล้อของแก้มครับ ถ้าปรับให้มันต่อเนื่องกัน น่าจะสวยขึ้นครับ

ขอบคุณ สำหรับคำติชมครับ จริงสเกิตด้านข้างกะจะเปลี่ยนเหมือนกัน เพราะยังเป็นของเดิมจากชุดแต่งก่อนหน้านี้ ว่างๆจะลองเปลี่ยนใหม่ครับ แต่ตอนนี้งบบางคงต้องรอสักพักก่อนครับ

ฝากระโปรงหน้า -  ผมว่า ดำเงา หรือ ไม่ก็ เคฟล่า ไป เลย จะสวยกว่า ดำด้านครัีบ

กระจกมองข้าง  -  อันนี้ พอได้ครับ แต่ มันเป็นสไตล์ ของ ยุโรป เค๊า  น่าจะ ก๊อป ของพวก โบแมกซ์ มากกว่า จะได้ ยุ่น สมกับรถ

ซันรูฟ  -  อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม   แต่ถ้าติดหลอก เอามันออกเถอะครับ  Smiley

สเกิรต์ข้าง  - หนา  และดู ไม่คม   ไม่เ้ข้ากับแนวเส้นของรถ ครับ

กันชนหลัง  -  รอยต่อกันชนกับซุ้มล้อหลัีง มัน ไม่สนิทพอดีกัน ถ้าจะให้สวยผมว่าน่าจะต้องใช้ โป่งล้อ มาเสริม ครับ

ล้อและยาง  -  ผมว่า ลายมัน ไม่ค่อยโดดเด่นครับ น่าจะลงตัว กว่า กับ ลาย และ ออฟเ็็ซ็ท สวยนิดๆ แบบ คันแดง ตาอู๋ nortel  ยางบางไปครับ

ท่อ  -   สวย

หางหลัง  - สวย

แ่ต่โลโก เลกซัส หลังอ่ะ เอาออกดีกว่าครับ   แล้วก็ ตัดหมอกหลัง อย่าไปเปิดพร่ำเพรื่อ นะครับ

สี - สวย   แต่ ขอบประตู น่าจะเป็นดำ นะครับ  จะได้ เข้ากับ กระจกดำๆ

ว่าแต่  เอาห้องเครื่อง กับ ภายใน มาให้ดู บ้างซิครับ

Zkr
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #41 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:23:58 »

กระโปรงดำด้าน
ถ้ารถขาวด้านด้วย น่าจะสวยนะครับ

เคฟล่า ตอนนี้ผมว่ามันทำกันเยอะแล้ว เมื่อก่อนคงทำยากนานๆเจอสักที เดียวนี้ติดสติ๊กเกอร์ เห็นกันบ่อยเลย
azuma
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

0895944131

« ตอบ #42 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:26:08 »

อ้าว ผมคนพังงา ไปบ่อย ภูเก็ตไปเที่ยวบ้าน ตั๊ก92 แถวหน้าโรงไฟฟ้านะ  วันเสาร์มานั่งแถวสะพานหินมั่งป่าวคับ..

4A-GE 20 VALVE SILVERTOP INSIDE

AoM_HiPer
มือเก่าหัดแข่ง

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #43 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:26:15 »

ความคิดสร้างสรรแจ่มมากครับ คิดออกแบบเอง ทำเอง สุดยอดครับ  ดีกว่าพวกบ้าแต่งตามเทรนยุ่นอิก

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

yuirider
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #44 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:27:08 »

รอน้าโชตอบระกัน(ผมคิดเหมือนเขาแหละ...) ไม่รู้ไม่ชี้
เอาใหม่้ๆๆ  จขกทม เค๊าอยากให้ ติชม งานที่ ทำออกมาแล้ว    ประเด็นชอบไม่ชอบ คงตัดออกไป ครับ

กันชนหน้า -   ผมคิดว่า  ถ้าไ่ม่มีโหนกตรงกลาง และไม่ไป ก๊อป สไตล์ ของ EVO X  มา น่าจะดีกว่า ครับ  แล้วก็ ความโค้งมน ด้านข้าง มันไ่ม่ต่อเนื่อง
                กับซุ้มล้อของแก้มครับ ถ้าปรับให้มันต่อเนื่องกัน น่าจะสวยขึ้นครับ

ฝากระโปรงหน้า -  ผมว่า ดำเงา หรือ ไม่ก็ เคฟล่า ไป เลย จะสวยกว่า ดำด้านครัีบ

กระจกมองข้าง  -  อันนี้ พอได้ครับ แต่ มันเป็นสไตล์ ของ ยุโรป เค๊า  น่าจะ ก๊อป ของพวก โบแมกซ์ มากกว่า จะได้ ยุ่น สมกับรถ

ซันรูฟ  -  อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม   แต่ถ้าติดหลอก เอามันออกเถอะครับ  Smiley

สเกิรต์ข้าง  - หนา  และดู ไม่คม   ไม่เ้ข้ากับแนวเส้นของรถ ครับ

กันชนหลัง  -  รอยต่อกันชนกับซุ้มล้อหลัีง มัน ไม่สนิทพอดีกัน ถ้าจะให้สวยผมว่าน่าจะต้องใช้ โป่งล้อ มาเสริม ครับ

ล้อและยาง  -  ผมว่า ลายมัน ไม่ค่อยโดดเด่นครับ น่าจะลงตัว กว่า กับ ลาย และ ออฟเ็็ซ็ท สวยนิดๆ แบบ คันแดง ตาอู๋ nortel  ยางบางไปครับ

ท่อ  -   สวย

หางหลัง  - สวย

แ่ต่โลโก เลกซัส หลังอ่ะ เอาออกดีกว่าครับ   แล้วก็ ตัดหมอกหลัง อย่าไปเปิดพร่ำเพรื่อ นะครับ

สี - สวย   แต่ ขอบประตู น่าจะเป็นดำ นะครับ  จะได้ เข้ากับ กระจกดำๆ

ว่าแต่  เอาห้องเครื่อง กับ ภายใน มาให้ดู บ้างซิครับ

ตามคนนี้แหละ... ซุบซิบ

โดยส่วนตัวผมว่าหน้าตาเหมือนไอตัวนี้ง่ะกรั๊บ....ชื่อมันขึ้นต้นด้วยตัว z....อิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2010 15:32:27 โดย yuirider » บันทึกการเข้า

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:30:46 »

^
^
เง้อ.. พ่อหนุ่ม ข้่างบน จะมาตาม ผมทำม๊าย  ฮ่าๆๆ   ผมมีเกลียดเยอะน๊า ฮ่าๆๆๆ
in@PZ
AE Racing Club Staff

« ตอบ #46 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:31:15 »

รอน้าโชตอบระกัน(ผมคิดเหมือนเขาแหละ...) ไม่รู้ไม่ชี้
เอาใหม่้ๆๆ  จขกทม เค๊าอยากให้ ติชม งานที่ ทำออกมาแล้ว    ประเด็นชอบไม่ชอบ คงตัดออกไป ครับ

กันชนหน้า -   ผมคิดว่า  ถ้าไ่ม่มีโหนกตรงกลาง และไม่ไป ก๊อป สไตล์ ของ EVO X  มา น่าจะดีกว่า ครับ  แล้วก็ ความโค้งมน ด้านข้าง มันไ่ม่ต่อเนื่อง

ฝากระโปรงหน้า -  ผมว่า ดำเงา หรือ ไม่ก็ เคฟล่า ไป เลย จะสวยกว่า ดำด้านครัีบ

กระจกมองข้าง  -  อันนี้ พอได้ครับ แต่ มันเป็นสไตล์ ของ ยุโรป เค๊า  น่าจะ ก๊อป ของพวก โบแมกซ์ มากกว่า จะได้ ยุ่น สมกับรถ

ซันรูฟ  -  อันนี้ผมไม่รู้ว่าจริงหรือปลอม   แต่ถ้าติดหลอก เอามันออกเถอะครับ  Smiley

สเกิรต์ข้าง  - หนา  และดู ไม่คม   ไม่เ้ข้ากับแนวเส้นของรถ ครับ

กันชนหลัง  -  รอยต่อกันชนกับซุ้มล้อหลัีง มัน ไม่สนิทพอดีกัน ถ้าจะให้สวยผมว่าน่าจะต้องใช้ โป่งล้อ มาเสริม ครับ

ล้อและยาง  -  ผมว่า ลายมัน ไม่ค่อยโดดเด่นครับ น่าจะลงตัว กว่า กับ ลาย และ ออฟเ็็ซ็ท สวยนิดๆ แบบ คันแดง ตาอู๋ nortel  ยางบางไปครับ

ท่อ  -   สวย

หางหลัง  - สวย

แ่ต่โลโก เลกซัส หลังอ่ะ เอาออกดีกว่าครับ   แล้วก็ ตัดหมอกหลัง อย่าไปเปิดพร่ำเพรื่อ นะครับ

สี - สวย   แต่ ขอบประตู น่าจะเป็นดำ นะครับ  จะได้ เข้ากับ กระจกดำๆ

ว่าแต่  เอาห้องเครื่อง กับ ภายใน มาให้ดู บ้างซิครับ

ตามคนนี้แหละ... ซุบซิบ

พี่โช ตอบ แล้วจะกลายเป้น กระทู้ ร้อน แหะ.. แหะ..

Tonsuan

« ตอบ #47 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:33:45 »

ความคิดสร้างสรรแจ่มมากครับ คิดออกแบบเอง ทำเอง สุดยอดครับ  ดีกว่าพวกบ้าแต่งตามเทรนยุ่นอิก
ว่าตัวเองทำมายยย  แลบลิ้น

RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #48 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:39:39 »

ตามการใช้งาน วิ่งลำบาก  และจะเบื่อเร็ว แหะ.. แหะ..

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:41:06 »

อ่ะ เอามาฝาก ครับ

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:41:49 »

นี่ก็ น่าจะ แนวๆ เดียวกัน

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:44:02 »

นี่ด้วย
yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #52 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 15:44:09 »

นี่ก็ น่าจะ แนวๆ เดียวกัน

ผมเคยเห็นกระจังหน้าฟิลล์นี้เลยใส่กะไฟหน้า101นี่ร่ะ แบบเสียบแล้วใส่ได้เลย....(กระจังเพียวๆไม่ได้มาทั้งกันชน)
พอใส่แล้วหน้าตาเป็น 3drs ซะงั้นน่ะ...
แล้วก็กลายเป็นคำถามว่า...แล้วหม้อน้ำมันจะเอาลมไนระบายฟามร้อนง่ะ... เหอๆๆ

AoM_HiPer

YAtt Cabon Kevlar

« ตอบ #53 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 17:24:00 »

ความคิดสร้างสรรแจ่มมากครับ คิดออกแบบเอง ทำเอง สุดยอดครับ  ดีกว่าพวกบ้าแต่งตามเทรนยุ่นอิก
ว่าตัวเองทำมายยย  แลบลิ้น
รุ้ทันอิกนะตัว ฮากลิ้ง

Tuned By Neng  

CoroLLa Club Race

TENGUNOYU original SEEKER

EE101 สีฟ้า

4Efe แค่นี้ก็พอแล้ว

« ตอบ #54 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 20:37:56 »

AE หรอครับเนี่ย ว้าววววว สุดยอด

UltraKw@nG

น้ำใจให้เท่าไหร ไม่มีวันหมด!

« ตอบ #55 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 21:30:00 »

ถึงเจ้าของกระทู้ครับ

ไฟหน้าสวยครับ

รอบคันดูดี

อาจจะใช้เป็นแนวทาง

วันที่ 3 - 6 ผมจะลงไปเจอตัวจริง

แต่คงไม่เอาเออีลงไป

อาจจะชวนพี่ไปจิบเบียร์ที่พานหิน

ไม่ทราบว่าสะดวกมั๊ยครับพี่

พอดีลงไปงานแต่งงานลูกดาบเกลื้อม

หน้า:  «  1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์