AE. Racing Club
06 ตุลาคม 2024 23:13:56 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วายริ่งฝ่าดำหกเกียร์แถวอุบล  (อ่าน 1882 ครั้ง)
ktp
มือเก่าหัดแข่ง

« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 16:29:04 »

ในเขตเทศบาลนครอุบลฯ หรือใกล้เคียง มีอู่ใดที่วายริ่งเครื่อง 20v ฝาดำหกเกียร์ได้แม่น ๆ บ้างครับ รบกวนเพื่อน ๆ ชาวอุบลหรือจังหวัดใกล้เคียงก็ได้ครับ ทั้งบุรีรัมย์  สุรินทร์ ศรีสะเกษ อำนาจ ยโสธร หากมีเบอร์โทรศัพท์ยิ่งดีครับ
jen@171
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Wanna be...!!!

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 17:23:29 »

ลองโทรหาคนนี้ดูครับ ช่างไหม  0844709802  ร้านอยู่แถวบ้านด้ามพร้าครับ

รถผมให้คนนี้ดูแลระบบไฟให้ทั้งคันครับ  อิอิ

TunedByJen
พรชัย เฮดเดอร์
CORONA CLUB
Club JZ
Mercedes Mania
กะเรกะราด
ガレージ7 タカラショップ¥¥¥んーーーー

アンパンマン

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 17:25:57 »

เคยแวบๆๆเห็นรถที่อุบลนะคันนี้นะครับ

thoss
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

Taxi step

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 18:12:04 »

ลองโทรหาคนนี้ดูครับ ช่างไหม  0844709802  ร้านอยู่แถวบ้านด้ามพร้าครับ

รถผมให้คนนี้ดูแลระบบไฟให้ทั้งคันครับ  อิอิ

ตามนั้นเลยงับ

▓▒ น้องกะทิ ▒▓

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 21:20:51 »

ตามนั้นคับ
 โอ้วว อุบล เรามี 6 ปีด แล้ววู้ยยยย เหอๆๆๆๆ

พลังงานซากอ้อย
MooBin
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

3SFE IN SIDE POWER BY GAS

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 21:21:44 »

ลองโทรหาคนนี้ดูครับ ช่างไหม  0844709802  ร้านอยู่แถวบ้านด้ามพร้าครับ

รถผมให้คนนี้ดูแลระบบไฟให้ทั้งคันครับ  อิอิ

หือ  ฝาดำเจ้าของนั้นเดะ อิอิ

สันติสุขจะคืนกลับมาในเร็ววัน
ktp

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2010 21:54:58 »

ขอบคุณครับ  สำหรับเบอร์โทรช่างวาย ริ่ง
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010 05:40:54 »

ตามที่เจนแนะนำเลยครับ คนนี้ได้รับความไว้วางใจจากอู่ทาคูมิ ให้วายริ่งสายไฟให้รถน่าจะเกือบทุกคันครับ มะวานเข้าไปเช็ครถผม หลังจากกลับจากกรุงเทพ ว่างตอนสี่โมงเย็น ยังเห็นเปอร์ ๔๐๗ วาง เอสอาร์ ๒๐ (เพิ่งวาง) กำลังวายริ่ง สายพาดอยู่เต็มรถ แต่เอาออกไปวิ่งเฉย รถผมก็ฝากช่างที่เจนเนะนำดูแลเรื่องการวายริ่งเหมือนกันครับ ราคาก็ไม่แรงเหมือนในกรุงครับ ผมยกสองอีลง วางสี่เอโอโต้ ค่าวายริ่งแค่สามพันมั๊ง รวมค่ายกค่าวางบวกวายริ่ง บวกโรงกลึง บวกออยฯ บวกระบบแก๊สโอโต้ บวกอื่นๆจนรถออกได้ รวมหมดทุกอย่างรวมวายริ่งด้วย จ่ายทีเดียว เจ็ดพันครับ จบมาจนทุกวันนี้ล่ะ การันตีครับ ช่างไฟสำนักทาคูมิแห่งอิสานใต้ครับ

aui
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2010 10:04:46 »

บ้านเราไม่มีแล้วหรอครับ เพื่อนไปว่างเครื่อง 4g63t rvr ที่ร้านช่างเสริฐ หัวโค้งล้อแม๊กตี๋น้อยนะครับเขาบอกว่างมีช่าง อบต.วายสายได้อยู่ครับ จะลองถามให้ครับ และอีกคนก็ ช่างสรร ร้านตาแต้ม 4y นะครับ จะลองถามให้ครับ

ktp

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2010 06:43:41 »

บ้านเราไม่มีแล้วหรอครับ เพื่อนไปว่างเครื่อง 4g63t rvr ที่ร้านช่างเสริฐ หัวโค้งล้อแม๊กตี๋น้อยนะครับเขาบอกว่างมีช่าง อบต.วายสายได้อยู่ครับ จะลองถามให้ครับ และอีกคนก็ ช่างสรร ร้านตาแต้ม 4y นะครับ จะลองถามให้ครับ

คนเดียวกันครับอู่ย  ก่อนอยู่มิตซู  ต่อมาไปอยู่ อบจ. ไม่ใช่ อบต  เครื่องก่อนก็รายนี้แหละวายริ่งให้(ฝาลายญี่ปุ่น) ไล่ไปไล่มา ตอนนี้จะเปลี่ยนติ๊ก เพราะแรงดันน้ำมันไม่พอ หากเปลี่ยนแล้ว เหยียบพุ่ง ก็น่าจะจบ แต่หากเหมือนเดิม  ทั้งแอ็ด ทั้งช่างไฟและพี่ก็ต้องตั้งวงกันใหม่อีกรอบ ตั้งใจให้กรณีนี้เป็นตัวอย่างให้ช่างต่างจังหวัดได้มีกรณีศึกษาบ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 สิงหาคม 2010 06:51:37 โดย ktp » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์