AE. Racing Club
26 กันยายน 2024 04:18:05 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยโดนโกงจากการซื้อของในเว็บนี้บ้างไหม อัพเดตจันทร์ 23/08/53 ครับ  (อ่าน 22928 ครั้ง)
~ Funky_nu_NoO :
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #160 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:21:50 »

ผมว่าผมคงจะโดนหนักแฮะ หลายโพสท์เลย --"

Bas
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #161 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:25:35 »

love...lee เหรอ อินเตอร์ที่อยู่ในรูปผมก็ของเค้าแหละครับ

แต่ผมไปรับถึงที่เลยครับไม่ได้ให้ส่ง ไปรับถึงสามโคกปทุมนู่น...ตกลงใช่คนนี้จริงรึเปล่า

แต่ก็ต้องระวังด้วยนิดนึงนะครับกะคนขายคนนี้ ผมซื้อกรองเห็ดราคาพันห้าน้องแกบอกฟองน้ำแท้ ถ้าเป็นเทียมเอามาคืนได้เลย (พร้อมทำหน้าดุกับเพื่อนอีก 2-3 คน)

ตอนนั้นไม่รู้ อ่ะแท้ก็แท้เว้ย.....2 วันต่อมาไปเจอฟองน้ำรีฟิลของเห็ดแท้ วงละพันมี HKS THAILAND........เอ๊ะ ? มันเขียวทั้งสามชั้นเลยนี่หว่า ทำไมของเรามันมีเหลืองที่ชั้นกลางด้วย

พอวันเสาร์ไปเดินคลองถม โอ้....ชัดเลย !! ของก๊อปแขวนกันเต็มเลย ฟองน้ำเขียวแต่ชั้นกลางเหลืองแบบกรูเลย

สรุป...คนอื่นเค้าขายโครงกันแค่ 500 ผมโดนไปพันห้า จะให้เอาไปคืนที่สามโคกเหรอ....ขับจากบางนาคุ้มเหรอ

ถ้าไม่ใช่รายนี้ก็ถือว่าผมเล่าประสบการณ์ให้อ่านเพลินๆ แล้วกันนะครับ  คำนับ ถอนหายใจ
แน่จริงก้พูดไห้จบคับ.......อินเตอร์กับกรองhkอะ....ราคาของสองอย่างซื้อไปที่ราคาเท่ารัย.....ผ้ากลองhkผมซื้อมา1100ที่ตลาดพูนทรัพร้านอมรลองไปถามดูว่าขายเท่ารัย...ผมบอกใช่ไหมว่าถ้าไม่แถ้เอามาคืน....คุนไม่พอใจตั้งแต่แรก แล้วจบราคาเท่านี้พอมาถึงที่ขอต่อราคาอีก...ผมไม่ลดไห้เพราะของที่คุนได้ไปลองไปดูเดินไห้น่องโป่งก้ไม่ได้......กับราคานั้นที่ขายไป....ผมลูกผู้ชายพอ
RinSa YoYoLive

....ยิ้มเข้าไว้ ใจยังสู้ ....

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #162 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:26:59 »

เอ้า เคลียร์กันเลยค่ะ

เคลียร์ให้หมด  ประกาศ ประกาศ

Bas
*

« ตอบ #163 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:41:22 »

ชื่อผู้ใช้งานนี้ไม่ใช่ของผม.....กระทู้ผมเข้าไม่ได้....ไม่ได้กลัวและไม่กล้า...ถ้าผมคิดจะโกงจริงกะเงินแค่1100....เอาสมองส่วนไหนคิด
.....มีลูกค้าหลายคนมารับของด้วยตัวเองส่วนมากก้ไม่เหนมีปัญหา....รู้อยู่นี่คับว่าผมอยู่ตรงไหนถ้าจะมาหาผมโทรมาถามทางได้คับเลยคับ....เบอร์ที่ลงขายเครื่อง20วาล์ว.........................ผมไม่ได้นักเลง......แต่จะพูดจะเขียนอารัยกันกรุณาเอาสมองช่วยคิดซักนิด.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010 14:47:30 โดย Bas » บันทึกการเข้า
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #164 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:01:07 »

ผมก็ไม่ใช่นักเลง ไม่ใช่คนกล้าแต่ก็ไม่ใช่คนกลัว คุณเข้ามาตอบก็ถือว่าลูกผู้ชายพอ งั้นเอาแบบแมนๆกันไปให้มันจบในนี้ ผมเองก็ไม่ได้ซื้อขายกับคุณโดยตรง แต่เห็นหลายคนเค๊ามีปัญหากัน มันไม่ใช่เรื่องปกติๆหรอกนะที่คนขายของคนนึงจะมีคำติจากลูกค้าหลายๆคนพร้อมกัน เรื่องรายละเอียดตอนพูดคุยซื้อขาย ผมก็ไม่รู้ถ้าอยากแสดงความบริสุทก็แจงมาได้ครับ ตามรายละเอียดที่แต่ละคนเค๊าว่ามา คุณบอกว่าใช้ไม่ได้ทำไมไม่โทรมางั้นผมถามนิด ก่อนจะขายของให้ใครไม่เช็คสภาพก่อนขายหรอว่าใช้งานได้ไม่ได้ มีตำหนิมั๊ย ผมว่าของแบบนี้มันรู้แก่ใจว่าของชิ้นไหนดีเสีย ขายราคาเท่าไหร่เหมาะสม ถ้าถูกไปเค๊าก็ได้ใจ ถ้าแพงไปคนเค๊าก็ด่าเองละ ขอต่อเรื่องกรองเปลือย อันนี้ผมว่าทั้งสองท่านรู้อยู่ว่าคุยกันยังไง ผมไม่รู้ว่าตอนขายกันได้บอกไปหรือเปล่าว่ามาจากตลาดพูนทรัพย์ แต่ผมว่าราคา 1100 ซื้อผ้ากรองธรรมดาใส่กล่องเดิมของ K&N ยังไม่ได้เลย ด้วยราคาและสถานที่ๆซื้อมา มันก็น่าจะพอบอกได้นิ ถ้าของแท้ราคานี้มีที่พูทรัพ คงไม่มีใครเดินเชียงกงหรอกครับ

ถ้าอยากอธิบายเพื่อให้เข้าใจความจริงว่าเป็นไง เชิญอธิบายได้เลยครับ ผมจะรออ่าน จะได้ไม่ฟังความข้างเดียว เอาหลักฐานที่มีมาโชว์ก็ได้ครับ ถ้าไอโพสที่ว่าคุณข้างต้นพูดไม่จริง ผมนี่หละจะประจารย์ให้เอง ลองว่ามาดูคับ จะได้รู้ว่าใครกันแน่ที่ไม่ถูกไม่ควร เซิญแจงครับ แต่ถ้าตามคำตอบข้างต้น มันยังไม่ได้ดีที่สุดนะครับ ผมก็ยังมองว่าคุณขาดความรับผิดชอบอยู่ดี

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #165 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:10:55 »

แน่จริงก้พูดไห้จบคับ.......อินเตอร์กับกรองhkอะ....ราคาของสองอย่างซื้อไปที่ราคาเท่ารัย.....ผ้ากลองhkผมซื้อมา1100ที่ตลาดพูนทรัพร้านอมรลองไปถามดูว่าขายเท่ารัย...ผมบอกใช่ไหมว่าถ้าไม่แถ้เอามาคืน....คุนไม่พอใจตั้งแต่แรก แล้วจบราคาเท่านี้พอมาถึงที่ขอต่อราคาอีก...ผมไม่ลดไห้เพราะของที่คุนได้ไปลองไปดูเดินไห้น่องโป่งก้ไม่ได้......กับราคานั้นที่ขายไป....ผมลูกผู้ชายพอ

ได้ครับ ผมขอเล่าหมดเปลือกเลยแล้วกันนะ แบบเรียบง่ายไร้อคติ ยังไงก็ช่วยอ่านให้ครบทุกคำแบบค่อยเป็นค่อยไปล่ะ เดี๋ยวแปลความผิดจะยิ่งไปกันใหญ่...

อินเตอร์กับกรองเปลือย HKS ผมรับมา 4,300 ทั้งคู่ จากความใจดีของคุณที่ตอนแรกให้ได้แค่ 4,500 อันนี้บอกตามตรงเลยผมแอบชมในใจ ผมชอบคนมีน้ำใจแบบคุณ เพราะผมก็ขายของแบบนี้กับคนอื่นเหมือนกัน (ไม่ใช่เรื่องรถ)

ทำให้ไม่คิดมากที่จะขับรถจากบางนามาหาคุณที่ตลาดพูนทรัพย์ จุดที่นัดเจอกันตอนแรก

สักครู่ระหว่างที่ผมกำลังงมทางอยู่ คุณก็โทรมาบอกว่า "เปลี่ยนเป็นสามโคกแล้วกันนะพี่ บ้านผมอยู่แถวนั้น จะรีบกลับไปทำธุระ" ...จำได้ไม๊ครับ

พูนทรัพย์ผมก็หนักอยู่แล้ว แต่สามโคกนี่ที่ไหนหว่า เอาแล้วกู....ส่วนทางคุณก็จะได้ยินแต่คำว่า "ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวไปหา นานหน่อยนะ"...จำได้ไม๊

เพราะความที่ผมเกรงใจงัย ไม่อยากให้คุณรอเพราะความล่าช้าของผม ไม่ชอบให้ใครลำบากเพราะผมแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อยก็ตาม คิดในแง่ดีคือถือซะว่าเป็นการศึกษาเส้นทางใหม่ๆ
ระหว่างทางจาก รพ.เซนต์คาลอส ดันทำถนนอีก กว่าจะไปได้ทำเอาเสียเวลาคุณไปอีกเยอะ (ในใจคิดอย่างนั้น) ตกหลุมตกบ่อก็เยอะ อ่ะ ช่างมัน เค้าอุตส่าใจดี ลิงจั๊กๆ

ไปถึง ดูของ พร้อมการต้อนรับจากเพื่อนคุณที่ล้อมหน้าหลัง (อันนี้ผมไม่ว่าอะไรนะ แต่ถ้าเป็นผมจะไม่ทำแบบนี้กับใคร เพราะคิดว่าอีกฝ่ายคงรู้สึกไม่ดีแน่นอน) ก่อนจ่ายเงินคุณรับปากอีกรอบว่า "รั่วคืนได้ ผ้ากรองของแท้พี่ ไม่แท้เอามาคืนได้" บอกตรงๆ ตอนนั้นผมไม่รู้หรอกครับว่าแท้หรือเทียมน่ะมันดูยังไง ที่ผมมีให้ก็มีแต่ความเชื่อใจที่พกมา รู้แต่ว่าเทียมมันทำเครื่องพังมาหลายคันแล้วเพราะฟองน้ำมันยุ่ยแบบไม่รู้ตัว

ส่วนเหตุการณ์ที่ทำให้รู้ว่าแผ่นกรองเป็นของเกรดไหนก็อย่างที่ผมเล่าไปตอนแรกครับ กว่าจะรู้ก็หลังจากที่ได้เจอคุณอีกเป็นเดือนเมื่อไปเดินคลองถม (ที่ว่าซีค่อน 2 วันให้หลังน่ะ เห็นแต่เขียวสามชั้นก็ยังคิดว่าที่ได้มามันแท้ คงมีหลายรุ่น...ยังโง่อยู่)

และการรับประกันของคุณว่าจะคืนเงินให้ถ้าของที่ได้ไปไม่ตรงตามสัญญา อันนี้ผมไม่ติดครับ เพราะมันก็เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วของคนค้าขาย

แต่ค่าเชื้อเพลิงค่าเดินทางล่ะครับ จากบ้านผมไปหาคุณไปกลับก็หายไป 400 แล้ว ให้ผมเอาของไปคืนคุณอีกเท่ากับเงินผมหมดไปเฉยๆ 400 คุณกล้ารับผิดชอบตรงนี้ไม๊

ผมเดาว่า "ไม่" เลยไม่โทรไปหาคุณอีก และเก็บความทรงจำนี้เอาไว้ถือว่าช่างเถอะ เราได้ของปลอมทั้งดุ้นมาซะเมื่อไหร่ สนิมเกาะนิดหน่อยก็จัดการขัดเองพ่นสีเองแล้วกัน เรื่องเล็กน้อย

เพราะถึงโทรไปคุณก็จะบอกว่า "เป็นของแท้แน่นอน" ตามที่คุณบอกว่าซื้อจากร้านในตลาดพูนทรัพย์

กรณีนี้มีอยู่ 2 แบบครับ...

1. คุณไม่รู้จริงๆ เลยซื้อของเทียมในราคาของแท้เข้าให้....แนะนำให้กลับไปเผาร้านนั้นได้เลย

2. คุณ หลอก ผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010 17:21:57 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

Bas
*

« ตอบ #166 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:14:03 »

ผมก็ไม่ใช่นักเลง ไม่ใช่คนกล้าแต่ก็ไม่ใช่คนกลัว คุณเข้ามาตอบก็ถือว่าลูกผู้ชายพอ งั้นเอาแบบแมนๆกันไปให้มันจบในนี้ ผมเองก็ไม่ได้ซื้อขายกับคุณโดยตรง แต่เห็นหลายคนเค๊ามีปัญหากัน มันไม่ใช่เรื่องปกติๆหรอกนะที่คนขายของคนนึงจะมีคำติจากลูกค้าหลายๆคนพร้อมกัน เรื่องรายละเอียดตอนพูดคุยซื้อขาย ผมก็ไม่รู้ถ้าอยากแสดงความบริสุทก็แจงมาได้ครับ ตามรายละเอียดที่แต่ละคนเค๊าว่ามา คุณบอกว่าใช้ไม่ได้ทำไมไม่โทรมางั้นผมถามนิด ก่อนจะขายของให้ใครไม่เช็คสภาพก่อนขายหรอว่าใช้งานได้ไม่ได้ มีตำหนิมั๊ย ผมว่าของแบบนี้มันรู้แก่ใจว่าของชิ้นไหนดีเสีย ขายราคาเท่าไหร่เหมาะสม ถ้าถูกไปเค๊าก็ได้ใจ ถ้าแพงไปคนเค๊าก็ด่าเองละ ขอต่อเรื่องกรองเปลือย อันนี้ผมว่าทั้งสองท่านรู้อยู่ว่าคุยกันยังไง ผมไม่รู้ว่าตอนขายกันได้บอกไปหรือเปล่าว่ามาจากตลาดพูนทรัพย์ แต่ผมว่าราคา 1100 ซื้อผ้ากรองธรรมดาใส่กล่องเดิมของ K&N ยังไม่ได้เลย ด้วยราคาและสถานที่ๆซื้อมา มันก็น่าจะพอบอกได้นิ ถ้าของแท้ราคานี้มีที่พูทรัพ คงไม่มีใครเดินเชียงกงหรอกครับ

ถ้าอยากอธิบายเพื่อให้เข้าใจความจริงว่าเป็นไง เชิญอธิบายได้เลยครับ ผมจะรออ่าน จะได้ไม่ฟังความข้างเดียว เอาหลักฐานที่มีมาโชว์ก็ได้ครับ ถ้าไอโพสที่ว่าคุณข้างต้นพูดไม่จริง ผมนี่หละจะประจารย์ให้เอง ลองว่ามาดูคับ จะได้รู้ว่าใครกันแน่ที่ไม่ถูกไม่ควร เซิญแจงครับ แต่ถ้าตามคำตอบข้างต้น มันยังไม่ได้ดีที่สุดนะครับ ผมก็ยังมองว่าคุณขาดความรับผิดชอบอยู่ดี
คุนเคยซื้อผ้ากลองดอกเห็ดhksไหม.....ผมซื้อมา3ผืนละถูกสุดก้1000บาทมีขายตามร้านที่ขายของซิ่งทั่วไปลองเข้าไปเอ่ยปากถามดูแล้วที่ผมขายไห้เขาก้พร้อมทั้งโครงและท่อยางhkของแท้........อะไหล่ที่ผมขายทุกชิ้นผมจะบอกเสมอว่าใช้ไม่ได้ไห้เอามาคืนเพราะผมมั่นใจ.....ของบางอย่างก้ถอดออกจากรถผมที่ขายเพราะจะขายรถผมเปลี่ยนเครื่องและแยกขายอะไหล่......ถ้ามันใช้งานได้ไม่จริงรถผมคงวิ่งไม่ได้...แล้วเวลาส่งของไห้ลูกค้าผมจะบอกว่าผมจะหยุดงานวันไหน........อาทิตย์หนึ่งจะหยุดได้วันเดียวบางครั้งทำงานเกือบสามอาทิตย์กว่าจะได้หยุด............มีอารัยไม่เข้าใจว่ามาได้ครับ......
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #167 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:25:09 »

คุนเคยซื้อผ้ากลองดอกเห็ดhksไหม.....ผมซื้อมา3ผืนละถูกสุดก้1000บาทมีขายตามร้านที่ขายของซิ่งทั่วไปลองเข้าไปเอ่ยปากถามดูแล้วที่ผมขายไห้เขาก้พร้อมทั้งโครงและท่อยางhkของแท้........อะไหล่ที่ผมขายทุกชิ้นผมจะบอกเสมอว่าใช้ไม่ได้ไห้เอามาคืนเพราะผมมั่นใจ.....ของบางอย่างก้ถอดออกจากรถผมที่ขายเพราะจะขายรถผมเปลี่ยนเครื่องและแยกขายอะไหล่......ถ้ามันใช้งานได้ไม่จริงรถผมคงวิ่งไม่ได้...แล้วเวลาส่งของไห้ลูกค้าผมจะบอกว่าผมจะหยุดงานวันไหน........อาทิตย์หนึ่งจะหยุดได้วันเดียวบางครั้งทำงานเกือบสามอาทิตย์กว่าจะได้หยุด............มีอารัยไม่เข้าใจว่ามาได้ครับ......

-แล้วซื้อของแท้มาสามผืนแล้ว ทำไมผืนนี้ถึงดูไม่ออกละครับ ว่ามันไม่แท้ ... ถูกมั๊ย

-ใช้ไม่ได้ให้เอามาคืนเพราะคุณมั่นใจ ข้างบนสามสี่ท่านนั้น เจอเหตการณ์คล้ายกัน นั่นหรอครับที่ว่ามั่นใจ .. ถอดจากรถมาขายตอนใส่รถ รถคุณวิ่งได้ ของมันก็ต้องไม่พัง คิดน้อนไปหรือเปล่าครับ มันไม่ใช่เหตผลเลยคับ ถ้าจะมั่นใจ ลองเช็คแล้ว ใช้ได้ชัว ก่อนส่งของ มีการเทสก่อน นั่นละครับ ถ้าคุณบอกว่าใช้ได้มั่นใจ ลองเทสดูได้ ผมเทสมาแล้ว อะอันนั้นผมถือว่าคุณทำถูกแล้ว

Bas
*

« ตอบ #168 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:38:52 »

ได้ครับ ผมขอเล่าหมดเปลือกเลยแล้วกันนะ แบบเรียบง่ายไร้อคติ ยังไงก็ช่วยอ่านให้ครบทุกคำแบบค่อยเป็นค่อยไปล่ะ เดี๋ยวแปลความผิดจะยิ่งไปกันใหญ่...

อินเตอร์กับกรองเปลือย HKS ผมรับมา 4,300 ทั้งคู่ จากความใจดีของคุณที่ตอนแรกให้ได้แค่ 4,500 อันนี้บอกตามตรงเลยผมแอบชมในใจ ผมชอบคนมีน้ำใจแบบคุณ เพราะผมก็ขายของแบบนี้กับคนอื่นเหมือนกัน (ไม่ใช่เรื่องรถ)

ทำให้ไม่คิดมากที่จะขับรถจากบางนามาหาคุณที่ตลาดพูนทรัพย์ จุดที่นัดเจอกันตอนแรก

สักครู่ระหว่างที่ผมกำลังงมทางอยู่ คุณก็โทรมาบอกว่า "เปลี่ยนเป็นสามโคกแล้วกันนะพี่ บ้านผมอยู่แถวนั้น จะรีบกลับไปทำธุระ" ...จำได้ไม๊ครับ

พูนทรัพย์ผมก็หนักอยู่แล้ว แต่สามโคกนี่ที่ไหนหว่า เอาแล้วกู....แต่ทางคุณก็จะได้ยินแต่คำว่า "ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวไปหา แต่นานหน่อยนะ"...จำได้ไม๊

เพราะความที่ผมเกรงใจงัย ไม่อยากให้คุณรอเพราะความล่าช้าของผม ไม่ชอบให้ใครลำบากเพราะผมแม้จะเป็นเรื่องเล็กน้อยก็ตาม คิดในแง่ดีคือถือซะว่าเป็นการศึกษาเส้นทางใหม่ๆ
ระหว่างทางจาก รพ.เซนต์คาลอส ดันทำถนนอีก กว่าจะไปได้ทำเอาเสียเวลาคุณไปอีกเยอะ (ในใจคิดอย่างนั้น) ตกหลุมตกบ่อก็เยอะ อ่ะ ช่างมัน เค้าอุตส่าใจดี ลิงจั๊กๆ

ไปถึง ดูของ พร้อมการต้อนรับจากเพื่อนคุณที่ล้อมหน้าหลัง (อันนี้ผมไม่ว่าอะไรนะ แต่ถ้าเป็นผมจะไม่ทำแบบนี้กับใคร เพราะคิดว่าอีกฝ่ายคงรู้สึกไม่ดีแน่นอน) ก่อนจ่ายเงินคุณรับปากอีกรอบว่า "รั่วคืนได้ ผ้ากรองของแท้พี่ ไม่แท้เอามาคืนได้" บอกตรงๆ ตอนนั้นผมไม่รู้หรอกครับว่าแท้หรือเทียมน่ะมันดูยังไง ที่ผมมีให้ก็มีแต่ความเชื่อใจที่พกมา รู้แต่ว่าเทียมมันทำเครื่องพังมาหลายคันแล้วเพราะฟองน้ำมันยุ่ยแบบไม่รู้ตัว

ส่วนเหตุการณ์ที่ทำให้รู้ว่าแผ่นกรองเป็นของเกรดไหนก็อย่างที่ผมเล่าไปตอนแรกครับ กว่าจะรู้ก็หลังจากที่ได้เจอคุณอีกเป็นเดือนเมื่อไปเดินคลองถม (ที่ว่าซีค่อน 2 วันให้หลังน่ะ เห็นแต่เขียวสามชั้นก็ยังคิดว่าที่ได้มามันแท้ คงมีหลายรุ่น...ยังโง่อยู่)

และการรับประกันของคุณว่าจะคืนเงินให้ถ้าของที่ได้ไปไม่ตรงตามสัญญา อันนี้ผมไม่ติดครับ เพราะมันก็เป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้วของคนค้าขาย

แต่ค่าเชื้อเพลิงค่าเดินทางล่ะครับ จากบ้านผมไปหาคุณไปกลับก็หายไป 400 แล้ว ให้ผมเอาของไปคืนคุณอีกเท่ากับเงินผมหมดไปเฉยๆ 400 คุณกล้ารับผิดชอบตรงนี้ไม๊

ผมเดาว่า "ไม่" เลยไม่โทรไปหาคุณอีก และเก็บความทรงจำนี้เอาไว้ถือว่าช่างเถอะ เราได้ของปลอมทั้งดุ้นมาซะเมื่อไหร่ สนิมเกาะนิดหน่อยก็จัดการขัดเองพ่นสีเองแล้วกัน เรื่องเล็กน้อย

เพราะถึงโทรไปคุณก็จะบอกว่า "เป็นของแท้แน่นอน" ตามที่คุณบอกว่าซื้อจากร้านในตลาดพูนทรัพย์

กรณีนี้มีอยู่ 2 แบบครับ...

1. คุณไม่รู้จริงๆ เลยซื้อของเทียมในราคาของแท้เข้าให้....แนะนำให้กลับไปเผาร้านนั้นได้เลย

2. คุณ หลอก ผม

คุนมีหลักเกณยังไงในการดูว่าของชิ้นนี้แท้หรือเทียม.....ยังไงผมก้มั่นใจว่าผมไม่ได้หลอกคุนบางนาหรือปทุมวันลองไปเดินดูคับ
Bas
*

« ตอบ #169 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:43:35 »

-แล้วซื้อของแท้มาสามผืนแล้ว ทำไมผืนนี้ถึงดูไม่ออกละครับ ว่ามันไม่แท้ ... ถูกมั๊ย

-ใช้ไม่ได้ให้เอามาคืนเพราะคุณมั่นใจ ข้างบนสามสี่ท่านนั้น เจอเหตการณ์คล้ายกัน นั่นหรอครับที่ว่ามั่นใจ .. ถอดจากรถมาขายตอนใส่รถ รถคุณวิ่งได้ ของมันก็ต้องไม่พัง คิดน้อนไปหรือเปล่าครับ มันไม่ใช่เหตผลเลยคับ ถ้าจะมั่นใจ ลองเช็คแล้ว ใช้ได้ชัว ก่อนส่งของ มีการเทสก่อน นั่นละครับ ถ้าคุณบอกว่าใช้ได้มั่นใจ ลองเทสดูได้ ผมเทสมาแล้ว อะอันนั้นผมถือว่าคุณทำถูกแล้ว
แล้วคุนรู้ได้ไงว่ามันไม่แท้คุนไปเหนมากับตาหรอ....กับของที่ได้ไปอะ.......แล้วของที่ถอดออกจากรถผมหรือคุนกันแน่ที่คิดมากหรือคิดน้อย
ของทุกอย่างถ้าใช้งานไม่ได้คงไม่ส่งไปไห้เขากลับมาด่าหรอก...ลองไปช่วยคิดหน่อยถ้าคิดจะขายของแบบนั่นจะขายได้สักวันใช้อารัยคิด
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #170 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:43:52 »

ชื่อผู้ใช้งานนี้ไม่ใช่ของผม.....กระทู้ผมเข้าไม่ได้....ไม่ได้กลัวและไม่กล้า...ถ้าผมคิดจะโกงจริงกะเงินแค่1100....เอาสมองส่วนไหนคิด
.....มีลูกค้าหลายคนมารับของด้วยตัวเองส่วนมากก้ไม่เหนมีปัญหา....รู้อยู่นี่คับว่าผมอยู่ตรงไหนถ้าจะมาหาผมโทรมาถามทางได้คับเลยคับ....เบอร์ที่ลงขายเครื่อง20วาล์ว.........................ผมไม่ได้นักเลง......แต่จะพูดจะเขียนอารัยกันกรุณาเอาสมองช่วยคิดซักนิด.......

อย่าว่าแต่แค่ 1100 บาทเลย 300-400 มันก็คือโกง  

ถ้าบริสุทธิ์ใจก็ดีครับ ขอให้เจริญรุ่งเรือง

ถ้าตั้งใจจะโกง สักวันผลกรรมมันก็ตามทัน

ผมก็ไม่ใช่พ่อค้า เคยขายโช้คมอนโรที่ถอดออกจากรถไปทีนึง วันรุ่งขึ้นผมยังโทรไปถามเลย ว่าใส่แล้วเป็นไง ดีไม๊ มีปัญหาอย่างไร

แล้วถ้าคุณขายของแบบนี้ แล้วทำแบบที่เจ้าของกระทู้เค้าโดน  แล้วใครจะกล้าซื้อของกับคุณอีก

« ตอบ #171 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:45:31 »

คุ้นๆ ไม๊ครับ ของใครเอ่ย...

ผมเชื่อคุณครับ เลยตะบี้ตะบันใช้มาจนทุกวันนี้ เพราะค่าฟองน้ำรีฟิลผมถือว่าหมดไปกับเจ้ากรองทั้งลูกนี่แล้ว

ผลจากการกรองของฟองน้ำแท้ (ที่คุณยืนยัน) ครับ ผมเสียเงินเพิ่ม เพื่อทำร้ายเครื่องที่ผมพึ่งวางใหม่ๆ หมาดๆ...

คุณต้น...ผมขอบอกไว้ตรงนี้เลย ผมไม่ได้ต้องการทำลายคุณ แต่ดูไว้แล้วจำเป็นบทเรียนครับ ทำอะไรไม่รอบคอบมีผลกระทบกับคนอื่นแน่นอน

จริงอยู่ที่ผมไม่ใช่เพื่อนคุณหรือคนรู้จัก อะไรเสียหายก็คงไม่เกี่ยวกับคุณ แต่ช่วยคิดเพื่อคนอื่นซักนิด ผมเองไม่ได้ใช้รถทิ้งขว้างแบบคุณที่เปลี่ยนเครื่องเปลี่ยนรถเป็นว่าเล่น

กลับใจเถอะครับ มันไม่ยั่งยืนหรอก คุณก็รู้ดีว่าเงินเล็กน้อยไม่ได้ทำให้คุณรวยขึ้นมา...

เรื่องเงินของ จขกท. ก็เหมือนกันครับ 1,100 คุณมองว่าน้อย แต่ถ้ามุมของคนที่เสียก็ไม่ต่างจากทำเงินหาย 1,100 สมมุติถ้าเป็นเงินคุณหล่นหาย มันน้อยไม๊

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #172 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:47:23 »

ท่าจะยาว....

จัดระเบียบหน่อยก็ดีคับ

สกรีนคนสมัครเข้ามาใช้งานหน่อยก็ดี...ไม่ใช่ใครตาสีตาสา...เล่นคอมเป็นก็สมัครมาเล่นได้...

ทุกอย่างมี 2 ด้าน

แต่ส่วนตัวผมได้เพื่อนใหม่และมิตรภาพที่ดีมากกว่าการมาเอาเปรียบกัน....

เพราะจริงๆน้าเค้าก็มีข้อกำหนดไว้อยู่แล้วตามลิ้งค์ดังกล่าว  คนใช้งานต้อง ใส่ใจอ่านหน่อยคับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=32718.0

ถ้านอกลู่ ก็ลบเลย บล็อคเลย ใจแข็งๆหน่อย....

หรือยังไงก็ขอความคิดเห็นจากหลายๆคนดู.แล้วเก็บมาพิจารณาเอา

หลังๆผมเห็นมีแต่กระทู้ทะเลาะกัน เข้ามาท้าแข่งกัน ด่ากันไปมา..นัดจะไปกระทืบใครบ้างหล่ะสุดท้ายหายเงียบ...

คงทำให้ใครหลายคนหงุดหงิด ซึ่งทุกคนก็คงอาจจะคิดเหมือนกันกับผมและอีกหลายคนที่คิดแต่ไม่แสดงความคิดเห็น...

ยังไงฝากด้วยนะคับผู้ดูแลบอร์ด...

ขอบคุณคับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010 15:50:08 โดย yoshio ae » บันทึกการเข้า

AE has brought us to MEET

Bas
*

« ตอบ #173 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:51:34 »

ท่าจะยาว....

จัดระเบียบหน่อยก็ดีคับ

สกรีนคนสมัครเข้ามาใช้งานหน่อยก็ดี...ไม่ใช่ใครตาสีตาสา...เล่นคอมเป็นก็สมัครมาเล่นได้...

ทุกอย่างมี 2 ด้าน

แต่ส่วนตัวผมได้เพื่อนใหม่และมิตรภาพที่ดีมากกว่าการมาเอาเปรียบกัน....

เพราะจริงๆน้าเค้าก็มีข้อกำหนดไว้อยู่แล้วตามลิ้งค์ดังกล่าว  คนใช้งานต้อง ใส่ใจอ่านหน่อยคับ

http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=32718.0

ถ้านอกลู่ ก็ลบเลย บล็อคเลย ใจแข็งๆหน่อย....

หรือยังไงก็ขอความคิดเห็นจากหลายๆคนดู.แล้วเก็บมาพิจารณาเอา

หลังๆผมเห็นมีแต่กระทู้ทะเลาะกัน เข้ามาท้าแข่งกัน ด่ากันไปมา..นัดจะไปกระทืบใครบ้างหล่ะสุดท้ายหายเงียบ...

คงทำให้ใครหลายคนหงุดหงิด ซึ่งทุกคนก็คงอาจจะคิดเหมือนกันกับผมและอีกหลายคนที่คิดแต่ไม่แสดงความคิดเห็น...

ยังไงฝากด้วยนะคับผู้ดูแลบอร์ด...

ขอบคุณคับ คำนับ
คุนแน็ตก้เคยเปนลูกค้าผมอีกคนหนึ่งที่มาซื้อเร็กกุเร็ต......ผมจำได้เขามาไม่ถูกผมก้นัดเขาและวิ่งไปหาที่กลางทาง....
ผมไม่อยากมีปัญหากับใครแต่ไห้คนมาด่ามาว่าฟ่ายเดียวมันไม่ใช่......
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #174 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:52:33 »

http://www.hks-power.co.jp/products/intake/spf_r/spf_r.html

http://www.hks-power.co.jp/products/intake/rs_r/rs_r.html

อะหลักฐาน แต่ไม่รู้จะเป็นของใครนะ

Bas
*

« ตอบ #175 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:55:49 »

แล้วไงต่อคับกลองปเลือยผมว่าที่มีฝุ่นแบบนั้นเปนปกติกลองของโรงงานยังมีเลยลองสังเกตุดูดีๆ
แล้วตอนที่ซื้อผ้าตัวนี้และตัวอื่นๆมาก้ใส่ซองมาเหมือนกันตัวแลกที่กม.4จำชื่อร้านไม่ได้แล้ว
ตัวที่2ก้ปทุมวัน...........ตัวที่สามที่คุนได้ร้านอมรตลาดพลูทรัพย์ที่ขายเทอร์โบเยอะอะคับ

« ตอบ #176 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 15:59:49 »

คุนมีหลักเกณยังไงในการดูว่าของชิ้นนี้แท้หรือเทียม.....ยังไงผมก้มั่นใจว่าผมไม่ได้หลอกคุนบางนาหรือปทุมวันลองไปเดินดูคับ

อะ โห.......ถามแบบนี้ไม่ต่างจากว่าผมโง่เลยนะ ผมถือนะครับ

ก่อนหน้าที่ผมจะซื้ออะไรผมจะหาข้อมูลก่อน แม้จะไม่ลงลึกก็ตาม

ร้านค้ามีเยอะแยะครับทั้งขายของแท้ และของเทียม มีให้หยิบดูได้ไม่อั้น และความต่างของสินค้าแท้กับเทียมก็มีจุดนึงที่เห็นได้ชัด

"คือไอ้เหลืองกลางนี่แหละ ทั้งที่ชิ้นนอกในเป็นสีเขียว ของแท้ไม่มีนะครับมันจะเขียวหมด แค่สีอ่อนแก่คนละโทนเท่านั้น"

จำได้ไม๊ก่อนผมไปหา ผมถามคุณว่ามีซองของฟองน้ำไม๊ เพราะคุณบอกพึ่งเปลี่ยนไส้...คุณบอกมี แต่ทิ้งไปแล้ว

ผมก็ถามต่อว่าที่ซองน่ะ มันมีสติ๊กเกอร์ HKS THAILAND ไม๊ คุณก็ยืนยันว่า "มี"

ความเชื่อใจเลยเกิดเพราะอัธยาศัยคุณก็ดี ไม่มีทีท่าโกหก ผมก็เชื่อใจ และเวลานั้นผมไม่รู้หรอกว่าเจ้าฟองน้ำมันมีวิธีสังเกตยังไงไอ้เหลืองกลางเขียวนอกเนี่ย รู้แต่มีสติ๊กเกอร์ HKS Thailand ก็พอแล้ว เพราะมันปลอมยาก เล่นซ้อนลอยไว้หลายชั้น โรงพิมพ์ทำมันไม่คุ้ม

จนกระทั่งเมื่อกี๊คุณก็ยังคงยืนยันว่ามันแท้ ผมเลยโทรไปตามเบอร์ของเว็บเนี๊ย >> http://www.hksthailand.com/

สอบถามพนักงานละเอียดยิบ เค้าก็บอกอย่างที่ผมเข้าใจแหละครับว่ามัน "ไม่มีในการผลิต"

ลองโทรไปดูก็ได้นะครับ...

Bas
*

« ตอบ #177 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 16:00:58 »

http://www.hks-power.co.jp/products/intake/spf_r/spf_r.html

http://www.hks-power.co.jp/products/intake/rs_r/rs_r.html

อะหลักฐาน แต่ไม่รู้จะเป็นของใครนะ
แล้วคุนลองดูที่ส่งมามันใช่รุ่นเดียวกันไหมกับที่ผมขายไป................
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #178 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 16:02:47 »

แล้วคุนรู้ได้ไงว่ามันไม่แท้คุนไปเหนมากับตาหรอ....กับของที่ได้ไปอะ.......แล้วของที่ถอดออกจากรถผมหรือคุนกันแน่ที่คิดมากหรือคิดน้อย
ของทุกอย่างถ้าใช้งานไม่ได้คงไม่ส่งไปไห้เขากลับมาด่าหรอก...ลองไปช่วยคิดหน่อยถ้าคิดจะขายของแบบนั่นจะขายได้สักวันใช้อารัยคิด

-ตามคำตอบของคุณ จ้อแรกผมยอมรับว่าไม่ได้เห็นกับตา แต่ผมก็ถามแทนคนที่ซื้อไป เพราะเค๊าบอกว่าปลอม อันนี้ถ้าคุณยืนยันว่าจริงก็อธิบายมา เห็นพี่เค๊าลงรูปให้ดูแล้วนิ
-ของที่ถอดจากรถ คุณพูดมาเองว่า "ใส่รถผมแล้วรถผมวิ่งได้" อันนี้ไม่ต้องมาย้อนครับว่าใครคิดน้อย คุณบอกว่าถ้าไม่ดีไม่ส่งไปให้คนมาด่า ผมก็ถึงได้สงสัยไงว่าทำ-ไมคนถึงมาด่าคุณเป็นม๊อบขนาดนี้ ถ้าไม่ดีจริงไม่ส่งไป ไม่ขายไป ผมถึงถามไงว่าเช็คของก่อนขายบ้างป่าว

Oon_Resist .CZ
Web Administrator

มี Program จูน F-con S,SZ,IS,2.1,3.14,3.24 จำหน่าย

« ตอบ #179 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 16:03:14 »

HKS ผมก็ใช้อยู่นะ ยังไม่เคยเจอใส้กลางเป็นสีเหลืองเลย อ๋อ ผมซื้อ Autocar กับ Autobacs  แต่ไม่เคยซื้อที่ปทุมวัน และพูลทรัพย์ เพราะของปลอมเยอะกลัวครับ

หน้า: [«5]  «  1 ... 7 8 [9] 10 11  »    ขึ้นบน
  พิมพ์