AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 06:20:19 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 11  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเคยโดนโกงจากการซื้อของในเว็บนี้บ้างไหม อัพเดตจันทร์ 23/08/53 ครับ  (อ่าน 22988 ครั้ง)
ปิแอร์...แซ่บี้
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Gonna BE Minor Change

« ตอบ #140 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 20:21:30 »

^
^
^
ละตกลงเค้าเอาเงินไปทำไรครับ?

จิงๆ แล้วผมว่ามันไม่สำคันหรอกคับว่าเอาไปทำอะไร ผมแค่สงสัยว่าเอาไปแล้วไม่ส่งของให้ลูกค้ามันคล้ายๆ กะเอาเงินไปหมุนใช้อย่างอื่นแล้วบอกของไม่มีอะไรทำนองนี้

11 ปีแล้วจ้า AE RACING CLUB NORTHERN THAILAND
ONIZAKI CM.524
นักแข่งมือสมัครเล่น

« ตอบ #141 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 20:32:06 »

love...lee เหรอ อินเตอร์ที่อยู่ในรูปผมก็ของเค้าแหละครับ

แต่ผมไปรับถึงที่เลยครับไม่ได้ให้ส่ง ไปรับถึงสามโคกปทุมนู่น...ตกลงใช่คนนี้จริงรึเปล่า

แต่ก็ต้องระวังด้วยนิดนึงนะครับกะคนขายคนนี้ ผมซื้อกรองเห็ดราคาพันห้าน้องแกบอกฟองน้ำแท้ ถ้าเป็นเทียมเอามาคืนได้เลย (พร้อมทำหน้าดุกับเพื่อนอีก 2-3 คน)

ตอนนั้นไม่รู้ อ่ะแท้ก็แท้เว้ย.....2 วันต่อมาไปเจอฟองน้ำรีฟิลของเห็ดแท้ วงละพันมี HKS THAILAND........เอ๊ะ ? มันเขียวทั้งสามชั้นเลยนี่หว่า ทำไมของเรามันมีเหลืองที่ชั้นกลางด้วย

พอวันเสาร์ไปเดินคลองถม โอ้....ชัดเลย !! ของก๊อปแขวนกันเต็มเลย ฟองน้ำเขียวแต่ชั้นกลางเหลืองแบบกรูเลย

สรุป...คนอื่นเค้าขายโครงกันแค่ 500 ผมโดนไปพันห้า จะให้เอาไปคืนที่สามโคกเหรอ....ขับจากบางนาคุ้มเหรอ

ถ้าไม่ใช่รายนี้ก็ถือว่าผมเล่าประสบการณ์ให้อ่านเพลินๆ แล้วกันนะครับ  คำนับ ถอนหายใจ
คนนี้อีกแล้วหรอ ตอนนั้น วิ่งไปดูของแมร่งที่ปทุมธานี ปากบอกสภาพงามคับพี่ สวยๆเลย พอขับไปรอแมร่งที่ปั๊มแมร่งโทรมาบอกพี่ ตะกี้ผมไปให้ช่างดู ช่างบอกว่ามีปัญหา อย่าเอาไปเลย เอ้า ไอเย. พูดงี้อีก กุมาจากในเมือง จะเอาไง มันบอกเด่วโอนเงินค่าน้ำมันให้ละกัน มันบอกผมไม่เบี้ยวหรอกคับ ลูกผู้ชายพอ สุดท้ายแมร่งก็เงียบหายไปในกลีบเมฆ  เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ เป็นฟืนเป็นไฟ

น่าเป็นนิสัยส่วนตัวแล้วแก้ไม่หาย เล่นคนนี้ได้ ก็เอาคนนั้นอีก เลยย่ามใจ สักวันคงจะเจออะไรดีๆบ้าง
yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #142 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 20:42:03 »

นิสัยไม่ดีเลยอ่ะ.....นี่หลายเคสอยู่นะ

AE has brought us to MEET

PonD

zc72s

« ตอบ #143 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 20:57:25 »

ซะงั้นเพิ่งมาอ่านเจอ  ยูสเซอร์ love..lee ผมเคยซื้อของเค้าเหมือนกันครับ

เรกูเลต sard ของก็อป ก็รู้ครับว่าของก็อป แต่อยากลอง เค้าก็บอกใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร เพิ่งใส่มา

พอได้ของปุ๊บ(รอนานมาก) ดูดที่หัวแวคดู อ้าว รั่วครับ ไม่เป็นไร ผ่าตรง 90 ออกเลย เอาสายแวคต่อตรงๆ

พอเอามาใส่ รถวิ่งไม่ออกเลยครับ บูสท์มาน้ำมันถอย ปรับแรงดันไม่ขึ้นอีก สรุปรั่วภายใน เลยถอดออกกลับมาใช้ของเดิมๆ

ดีที่มันมีเกจ์วัดแรงดันน้ำมันติดมาให้ด้วย เลยถอดขายเกจ์วัดขายไปให้เพื่อน ขาดทุนไป 300 ถือว่า ช่างมันละกัน ซวยไป
aon101
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

声と演奏が音とずれてますね・・・

« ตอบ #144 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 21:30:53 »

พ่อเคยผมบอกว่า "การที่เราอยู่ในสังคมคนหมู่มาก หากเลือกที่จะเป็นคนไม่ดี ก็จะมีคนดี คอยต่อต้านเรา สักวัน เราก็จะอยู่ในสังคมนั้นไม่ได้ "

กลับตัว กลับใจซะนะ ไอ้ทิด ...  ได้โปรด..

ความ แรง นั้นมีขาย อยากได้ต้องมีตัง
Night54
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #145 เมื่อ: 20 สิงหาคม 2010 23:37:52 »

สรุปพ่อค้าท่านนี่ น่าจะโดนแบลกลิสซะแล้ว จากกระทู้นี้ มีเจ้าทุกหลายคนเลย

ว่าแต่ ผมอยากรู้เรื่องเบอร์โทรที่ SMS มาอยู่ดีครับ ตกลงว่า สองเบอร์นี้คนเดียวกันเหรอ? ที่ประกาศขายฝาดำนั่นหน่ะนะ
zanjuryfox
นักแข่งมือสมัครเล่น

งุงิ 1,300cc. วิ่งได้แค่นี้ก็ดีใจแล้ว...

« ตอบ #146 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 01:02:33 »

กรณี ตัวอย่างที่เคยอ่านเจอ

นาย ก. ประกาศขายของ โดยที่ นาย ข. สนใจของนาย ก. และ นาย ค.ก็ประกาศขายของเหมือนกัน แต่ นาย ก. สนใจของนาย ค. อยู่ ในราคาที่เท่ากันที่นาย ก. ขาย
นาย ข. ได้ ได้ติดต่อซื้อของนาย ก. แต่นาย ก. ได้ให้เลขบัญชีนาย ค. ไป เมื่อนาย ข.โอนเงิน เงินจะเข้าบัญชี นาย ค. นาย ข. ก็จะโทรไปแจ้ง นาย ก. ให้รับทราบว่าโอนให้แล้วนะ
นาย ก. ก็จะโทรไปบอกขาย ค. ว่าโอนแล้ว ส่งของตามที่อยู่เลยนะครับ  เมื่อนาย ค. เช็คเงิน โอนเข้ามาตามจำนวนจริง ก็ส่งของให้ นาย ก. ไป
ส่วนนาย ข. ก็รอ รอ รอ รอ แล้วก็ชวดตามระเบียบ นาย ก. ได้ของ มาฟรีๆ โดยไม่เสียเงิน นาย ค. ได้เงินโจร ไป ตามระเบียบ

กรณีนี้ ติด ต่อแจ้งความ แล้วให้ทางแบงค์ ติดตามเอาครับ แต่ไม่รู้ว่า เสียค่า ธรรมเนียม เท่าไหร่

อ่านแล้วอย่า งง นะครับ ค่อยๆอ่าน จะเข้าใจ

สรุปง่าย ๆ คือ อยากได้ของ แต่ไม่อยากเสียเงิน เลยให้คนอื่นโอนแทน แต่ให้ส่งของมาให้ตัวเอง

น้าอู๋ พูดถูก แบบนี้แหละครับ อยากได้ของแต่ไม่อยากเสียเงิน
เพื่อนๆ ระวังกันหน่อยนะครับ

สุดยอด สุดยอด
JAKE
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

อยากกลับไปเป็นหนุ่มอีกสักครั้ง งุงิงุงิ

« ตอบ #147 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 08:40:47 »

จขกท. ไม่นะลบข้อมูลเบอร์โทรนะครับ เพราะท่านอื่นจะได้มีข้อมูล ไว้หาดูว่าควรซื้อของกับมันหรือป่าว

ท่านได้เงินคืนก็ดีใจด้วยครับ  แต่มันคงหาทางหลอกคนอื่นๆต่อไปอ่ะ

ดูจากชุดฟอร์มของมันแล้ว มันน่าจะอยู่ที่นี่นะครับ ใครที่เคยโอนเงินไปแล้วไม่ได้ของ ก็ลองไปตามดู

http://men.mthai.com/car/showroom/Tent746   ไม่รู้ว่า โตโยต้า เภตรา มันมีกี่สาขานี่ซิ แต่ที่อยู่ในปทุมก็เนี่ย

อีกที่ http://search.yellowpages.co.th/profile.jsp?custId=520936042115002
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010 08:49:38 โดย JAKE » บันทึกการเข้า

kamelot@WZ

คันนี้สิ...สไตล์เรา

« ตอบ #148 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 08:52:09 »

ถ้าผมเจอแบบนี้ คงมีด่ากานในเว็บให้เสียไปเรย ไม่งั้นเมิงโดนแน่ ๆ จะแจ้งความว่าฉ้อโกงให้รู้กานไปเรย 555+

รับปรึกษาคดีความต่าง ๆ ปัญหาข้อกฏหมาย รับว่าความคดีทั่วราชอาณาจักร ใครมีปัญหาข้อสงสัยอะไร ปรึกษาได้คับ ไม่มีค่าใช้จ่าย086-3388362 แก๊ปคับ
Mr.KhEm
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #149 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 08:54:12 »

ว่าแต่ ไม่ใช่ว่าไม่มีประสบการณ์ขายหนิ ลูกค้าก้อมีหลายรายแล้ว กะอีแค่คนขายคนนี้จะโทรไปหรือพยายามวิธีอื่นเพื่อแจ้งให้ท่าน เจ้าของกระทู้ทราบว่า ทำการส่งของให้แล้ว จะไม่ได้เลยรึไง หรือว่าไม่มีเงินเติมตังค่าโทรศัพท์ เนตตัด ไฟดับ คอมเสีย โทรศัพท์หาย เอาซักอย่างเหอะคุ๊ณณณ สบายใจแล้วหละสิ เอาเงินเค้าไปหมุนรึปล่าวเนี่ย

พอจะมีใครสรุปได้ไม๊ครับว่าคนที่โกงนี่ใช่ชื่อ love...lee จริง

ถ้าชัวร์...ผมมีอะไรจะบอกด้วยว่าเค้าเอาเงินไปทำอะไร

100 % เพราะก่อนที่ผมจะซื้อของจากเค้า ผมก็เห็นว่ามีคนไปซื้อกรองเห็ดจากเค้าแล้ว คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเลยสั่งซื้อคันเกียร์เหมือนกัน

Mr.KhEm

« ตอบ #150 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 09:00:20 »

สรุปพ่อค้าท่านนี่ น่าจะโดนแบลกลิสซะแล้ว จากกระทู้นี้ มีเจ้าทุกหลายคนเลย

ว่าแต่ ผมอยากรู้เรื่องเบอร์โทรที่ SMS มาอยู่ดีครับ ตกลงว่า สองเบอร์นี้คนเดียวกันเหรอ? ที่ประกาศขายฝาดำนั่นหน่ะนะ

ใช่แล้วครับ เพราะว่าตอนที่เค้าโทรมาเคลียร์ เค้าบอกว่าตอนนี้ลงขายเครื่อง 20V อยู่

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #151 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 09:18:03 »

^
^
^

เอาไปเที่ยวงัย แถวเชียงรากน้อยใหญ่อะไรนี่แหละ เห็นแกเกริ่นประมาณว่าไกลนะ รอพี่คนเดียวเลย ผมไปหาเค้าตอนสี่ทุ่ม รู้สึกผิดมาก อิอิ

นั่งรอกับเพื่อนอีกหลายคนพร้อม Civic FD มีชุดแต่ง 2 คัน ชีวิตน่าอิจฉาดีนะครับ เป็นเซลโตต้าแถวตลาดพูนทรัพย์ได้เงินดีจัง

แต่ถ้าต้องแลกด้วยการโกงใครต่อใครแบบนี้ ผมขออยู่แบบเดิมดีกว่า  เดิน

100 % เพราะก่อนที่ผมจะซื้อของจากเค้า ผมก็เห็นว่ามีคนไปซื้อกรองเห็ดจากเค้าแล้ว คิดว่าไม่น่ามีปัญหาเลยสั่งซื้อคันเกียร์เหมือนกัน

ผมเอง อิอิ ก็ว่าจะปล่อยเลยตามเลยถ้าเค้าไม่ทำกับใครอีก นึกว่าบังเอิญซวยครับ  ถอนหายใจ

.....ใครตรงกับผมก็ขอชื่นชมเมื่อมีโอกาส แต่ถ้าตรงข้ามและทำบ่อย ผมแฉครับ อย่าว่างั้นงี้เลย ไม่อยากให้ใครโดนอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 สิงหาคม 2010 09:47:55 โดย ~ Funky_nu_NoO : » บันทึกการเข้า

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #152 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 09:32:21 »

ช่วยๆกันครับ
ผมว่าในสังคมคนดีก็มีเยอะ คนไม่ดีก็มีอยู่
ช่วยๆกันคัดคนดีๆ จริงใจๆ ไว้ และดีดคนร้ายๆไม่ดีๆออก สร้างสังคมดีๆของเราชาว AE กัดดีกว่านะครับ

Mr.not

« ตอบ #153 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 09:33:31 »

เป็นฟืนเป็นไฟ เดี๋ยวนี้มีสมัครเข้ามาใหม่เพื่อ มาขายของอย่างเดียวเยอะมาก หาใช่มีใจรักในAE
Night54
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #154 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 10:10:49 »

กระทู้ที่ขายฝาดำเนี่ย สมัครใหม่มาเพื่อขายเลย ><
Mr.KhEm

« ตอบ #155 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 10:12:51 »

^
^
^

เอาไปเที่ยวงัย แถวเชียงรากน้อยใหญ่อะไรนี่แหละ เห็นแกเกริ่นประมาณว่าไกลนะ รอพี่คนเดียวเลย ผมไปหาเค้าตอนสี่ทุ่ม รู้สึกผิดมาก อิอิ

นั่งรอกับเพื่อนอีกหลายคนพร้อม Civic FD มีชุดแต่ง 2 คัน ชีวิตน่าอิจฉาดีนะครับ เป็นเซลโตต้าแถวตลาดพูนทรัพย์ได้เงินดีจัง

แต่ถ้าต้องแลกด้วยการโกงใครต่อใครแบบนี้ ผมขออยู่แบบเดิมดีกว่า  เดิน

ผมเอง อิอิ ก็ว่าจะปล่อยเลยตามเลยถ้าเค้าไม่ทำกับใครอีก นึกว่าบังเอิญซวยครับ  ถอนหายใจ

.....ใครตรงกับผมก็ขอชื่นชมเมื่อมีโอกาส แต่ถ้าตรงข้ามและทำบ่อย ผมแฉครับ อย่าว่างั้นงี้เลย ไม่อยากให้ใครโดนอีก

ทีแรกนึกว่าเป็นผมคนเดียวที่ไหนได้ ผมมีเพื่อนครับ ฮ่า ฮ่า ถือเป็นโชค...ไปแล้วกัน

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #156 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 12:21:21 »

ขอคั่นความสนุกแปปครับ ผใมว่าไม่ใช่เรื่องเล็กแล้ว จัดมั๊ย ยังไงดี ถูกกฎเป็นผู้ใหญ่ใช้กฎบ้านกฎเมือง หรือ เด็กๆยังไม่โตโมโหวิ่งใส่ ผมว่าไม่ใช่คนเชี่ยระ เยอะขนาดนี้ต้องเรียกมิจฉาชีพ เอาไงต่อไปมั๊ย ตามพี่น้องเลยครับ

~ Funky_nu_NoO :

: ถ้าไม่รีบ ทำไมไม่ออกพรุ่งนี๊ !!!!

« ตอบ #157 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 12:35:42 »

พวกเค้าเยอะนะครับ อิอิ รู้สึกจะอยู่ Civic FD ด้วย ถ้าไปกันน้อยเกรงจะเสียเปรียบ

Bas
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #158 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:14:48 »

ซะงั้นเพิ่งมาอ่านเจอ  ยูสเซอร์ love..lee ผมเคยซื้อของเค้าเหมือนกันครับ

เรกูเลต sard ของก็อป ก็รู้ครับว่าของก็อป แต่อยากลอง เค้าก็บอกใช้งานได้ดีไม่มีปัญหาอะไร เพิ่งใส่มา

พอได้ของปุ๊บ(รอนานมาก) ดูดที่หัวแวคดู อ้าว รั่วครับ ไม่เป็นไร ผ่าตรง 90 ออกเลย เอาสายแวคต่อตรงๆ

พอเอามาใส่ รถวิ่งไม่ออกเลยครับ บูสท์มาน้ำมันถอย ปรับแรงดันไม่ขึ้นอีก สรุปรั่วภายใน เลยถอดออกกลับมาใช้ของเดิมๆ

ดีที่มันมีเกจ์วัดแรงดันน้ำมันติดมาให้ด้วย เลยถอดขายเกจ์วัดขายไปให้เพื่อน ขาดทุนไป 300 ถือว่า ช่างมันละกัน ซวยไป
ทีระหัวข้อแล้วกันคับ.............เร็กกุเร็ตซื้อไปใช้ไม่ได้แล้วเงียบทำไม...ผมบอกไหมว่าผมใส่อยู่กับรถ
รูปก้มีไห้ดูคนเราถ้าซื้อไปแล้วใช้ไม่ได้โวยวายแล้วคับ...............
Bas
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #159 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2010 14:17:58 »

love...lee ไม่รู้โกงจิงป่าวว แต่สั่งซื้อ เซนเซอร์วัดองศาลิ้นของซุป ไป ปรากฏว่าเสียคับ แล้วกว่าจะส่งของได้ ทำลีลาอยู่นั่นแหละ 600 บาทไทย ปล่อยมัน ทำบุญให้หมา...
แล้วทำไมไม่โทรมาบอกคับ ผมบอกใช่ไหมว่ามี2ตัวตัวที่ผมไห้ก้ถอดออกจากเครื่องรถผมเองใช้งานทุกวันไม่เหนมีปัญหา..........ผมไม่ใช่พ่อค้าของที่ลงขายส่วนมากเปนของที่ซื้อมาใส่รถตัวเอง.....
หน้า: [«5]  «  1 ... 6 7 [8] 9 10 11  »    ขึ้นบน
  พิมพ์