AE. Racing Club
27 กันยายน 2024 20:27:08 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาการไฟเลี้ยวค้างครับ ใครเคยเป็นบ้าง  (อ่าน 3401 ครั้ง)
iambeerse
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

« เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 18:21:14 »

เมื่อหลายวันก่อน ขับรถอยู่ดีๆ ไฟเลี้ยวดันไม่กระพริบซะแล้วครับ ติดอยุ่เฉยๆแบบนั้น ทั้งไฟแล้วและไฟฉุกเฉินเลยครับ

ใครเคยเป็นอาการแบบนี้ บอกหน่อยครับว่าเปลี่ยนอะไร ตรงไหน รถ EE101 ครับ

พอดีวันนี้ ลองรื้อๆ ค้นๆดูแล้ว ยังหาไม่เจอครับ ใครคยเจอช่วยบอกทีคร๊าบบบ

แอร์เย็น เพลงเพราะ เบาะนุ่ม

auto@racing
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #1 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 20:10:01 »

เปลี่ยนรีเลย์ไฟเลี้ยวคับ มันเสื่อมสภาพแล้วคับ ใช้นานๆเข้าคอนเดนเซอร์ตัวเก็บประจุมันจะเสีย
ซื้อตามเชียงกงตัวไม่ถึง100คับ ที่อยู่ของรีเลย์ไฟเลี้ยวมันอยู่เหนือกล่องฟิวส์ฝั่งคนขับ กล่องสี่
เหลี่ยมสีดำ ตัวบนสุดขวามือคับ ลองดูคับเสียก็เปลี่ยนเลยคับอันตรายครับ

New.
Web Administrator
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

Love me, love my AE

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 20:40:10 »

ลองเดินวนๆ ดูว่ามีหลอดขาดไหมนะครับ
ถ้าหลอดไม่ขาดก็น่าจะเป็นที่รีเลย์ไฟเลี้ยวตามด้านบนเลยครับ

AE92 เดิมๆ เครื่องก็ไม่แรง เชิญแซงได้เลย...
Ta_LeW
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 21:32:43 »

Flasher Relay ครับ ตามเพื่อนๆด้านบนบอกเลยครับ
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 22:36:51 »

Flasher Relay อีกเสียงขอรับ

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #5 เมื่อ: 22 สิงหาคม 2010 23:09:11 »

ผมเลยเป็นที่ สวิทย์ของทางละลายอ่ะครับ ปิดไว้นานเกิน 

iambeerse

« ตอบ #6 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 01:30:25 »

ขอบคุณครับ วันนี้ก็ได้มุดๆ ดูบ้างแล้วครับ เห็นหล่ะตัวดำๆ เหนือกล่องฟิว เด๋วพรุ่งนี้จะรื้อดูอีกทีครับ

iambeerse

« ตอบ #7 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 10:47:49 »

สรุปวันนี้ลองรื้ออกมาแกะดูแล้ว ทดลองเปลี่ยนตัว Capacitor ดูแล้วก็หายเป็นปลิดทิ้งเลยครับ

งัดฝาครอบออกมา ตัวซีมีอยู่สองตัวครับ สีดำและน้ำตาล ค่าของตัวซีทั้ง 2 คือ 3.3 ไมโครฟารัดครับ ผมจึงไปซื้อตัวซีที่ค่าตามนั้นมา 2 ตัวแต่สรุปเปลี่ยนได้ตัวเดียวเพราะว่าอีกตัวนึงที่ตัวสีดำมันเป้นตัวซีแบบไม่มีขั่ว Bipolar Type ครับเลยเอาตัวซีแบบมีขั่วไปใส่ไม่ได้ครับ สรุปเปลี่ยนแค่ตัวซีสีน้ำตาลที่มีขั่วก็หายแล้วครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยนะครับ

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #8 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 11:21:17 »

เต๊บบบ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
วันหลังซ่อมมั่งดีกว่า
ตัว350มั้ง รีเลย์ตัวนึง
เปลี่ยน C ถูกกว่าเยอะะะะ คำนับ คำนับ คำนับ

tree

ไปเรื่อยๆ เมื่อยๆก็หยุด

« ตอบ #9 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 11:29:12 »

ตรบมือ ได้ความรู้อีกแล้ว

smilegames

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #10 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 11:32:04 »

เต๊บบบ สุดยอด สุดยอด สุดยอด
วันหลังซ่อมมั่งดีกว่า
ตัว350มั้ง รีเลย์ตัวนึง
เปลี่ยน C ถูกกว่าเยอะะะะ คำนับ คำนับ คำนับ
ซื้อของเทียบตัวละ 160 ครับ อิอิ น่าลองเปลี่ยน C ดูมั่ง

iambeerse

« ตอบ #11 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2010 15:55:45 »

ขอบคุณทุกๆท่านคร๊าบบบที่ช่วยๆแชร์ความคิดเห็น

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์