AE. Racing Club
02 ตุลาคม 2024 05:16:46 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>>>>>> ขอความเห็นเรื่องโช๊คหน่อยครับ <<<<<<<<<  (อ่าน 2690 ครั้ง)
ลูกเจ้าแม่
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ตั้งแต่เกิด

« เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 13:26:29 »

ถ้าพี่ๆน้องๆมีเงินก้อนหนึ่งที่เตรียมไว้ทำโช๊ค แต่เงินที่มีนั้น เพียงพอสำหรับโช๊คเดิมทำสรัทงานยุ่นทั้งชุด กับโช๊คแต่งมีชื่อหนึ่งคู่และโช๊คสตรัทงานบ้านเราหนึ่งคู่ เป็นพี่ๆเพื่อนๆจะเลือกแบบไหนครับ

คือตอนนี้ด้านหลังอะใส่สตรัทงานบ้านเราอยู่ ซื้อมาแก้ขัด คู่ละ 1000 เซ็ตเรียบร้อยใหม่แล้ว ก็โอเค เกลียวยังคมๆอยู่ ตอนนี้เหลือข้างหน้า

ตัดสินใจระหว่าง
 http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,64493.0.html
 http://www.welovecivic.com/forum/index.php/topic,73273.0.html
 เนี่ย ถ้าเอาอันหลัง ไอที่ใส่อยู่ก็จะถอดทิ้ง สับสนไปหมดแล้ว ราคาเน็ตตอนนี้เท่ากันเปรี๊ยๆแลยครับ ไม่ต่างซักบาท

ปล.ขออภัยที่ปรึกษาข้ามสายพันธ์นะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  คำนับ คำนับ คำนับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 สิงหาคม 2010 16:22:38 โดย ลูกเจ้าแม่ » บันทึกการเข้า

yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #1 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 13:45:03 »

tanabe ครับพี่...เบื่อยังขายง่าย..อันล่างท่าทางต้องใช้เองยาวๆ คงออกยากหน่อย... แบบว่า

wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 13:58:12 »

จะกลายเป็นเสีัยน้อย เสียยากไป หรือป่าว ครับผม Smiley
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #3 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:01:57 »

tanabe ครับพี่...เบื่อยังขายง่าย..อันล่างท่าทางต้องใช้เองยาวๆ คงออกยากหน่อย... แบบว่า

ขอบคุณครับ

จะกลายเป็นเสีัยน้อย เสียยากไป หรือป่าว ครับผม Smiley

แล้วทำไงดีครับพี่โช แนะนำหน่อยคับ

PonD

zc72s

« ตอบ #4 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:25:09 »

tanabe ของเพื่อนผมเองครับ เจ้าของซื้อมาจะไปลงเซอร์กิต แต่ยังไม่ทันได้ใส่ ไปได้ cusco มาทั้งชุด

สภาพสวยเลยครับคู่นี้  สุดยอด
wasabi
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:26:13 »

เก็บตังค์ ต่อไป อีกหน่อยครับ แล้วค่อยกัดฟัน ซื้อชุดดีๆ มาใช้ครับ
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #6 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:29:20 »

tanabe ของเพื่อนผมเองครับ เจ้าของซื้อมาจะไปลงเซอร์กิต แต่ยังไม่ทันได้ใส่ ไปได้ cusco มาทั้งชุด

สภาพสวยเลยครับคู่นี้  สุดยอด

แหะๆ ฝากขอโทษเค๊าด้วยนะครับ ที่เอารูปมาลง แต่ก็เล็งไว้อยู่ผมหามาหลายเดือนระ เอ๋อย่าบอกนะว่าที่ได้ไปนะ cusco comp แถวบางแค ถ้าชุดนั้นอะตัดหน้าผมเลย T T ก็ตามนี้ละครับ สับสนตัวเองอีกแปป คงได้คำตอบ

ปล.ไหนๆก็เพื่อนพี่แล้วฝากต่อให้ผมหน่อยดิ ผมมีงบอยู่ครึ่งหมื่น ถ้าราคานี้ขายได้ก็ดีครับ ผมตัดสินใจได้ปั๊บก็พร้อมสอย อิอิ

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:31:27 »

เก็บตังค์ ต่อไป อีกหน่อยครับ แล้วค่อยกัดฟัน ซื้อชุดดีๆ มาใช้ครับ

น่าคิดครับ พอดีผมจะยกแร็คพอดีเลยกะจะทำทีเดียวอะคับพี่ แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ทั้งชุดอยู่ครับ ขอบคุณครับพี่โช ผมจะเก็บไปคิดครับ

PonD

zc72s

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:40:02 »

แหะๆ ฝากขอโทษเค๊าด้วยนะครับ ที่เอารูปมาลง แต่ก็เล็งไว้อยู่ผมหามาหลายเดือนระ เอ๋อย่าบอกนะว่าที่ได้ไปนะ cusco comp แถวบางแค ถ้าชุดนั้นอะตัดหน้าผมเลย T T ก็ตามนี้ละครับ สับสนตัวเองอีกแปป คงได้คำตอบ

ปล.ไหนๆก็เพื่อนพี่แล้วฝากต่อให้ผมหน่อยดิ ผมมีงบอยู่ครึ่งหมื่น ถ้าราคานี้ขายได้ก็ดีครับ ผมตัดสินใจได้ปั๊บก็พร้อมสอย อิอิ

อ่อครับ เค้าไปได้ cusco zero1 แถวๆบ้าน ที่ชลบุรีอ่ะครับ
เดี๋ยวลองต่อๆดูให้ ไม่รู้จะใจอ่อนรึป่าวนะ  แบบว่า
ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 14:46:34 »

อ่อครับ เค้าไปได้ cusco zero1 แถวๆบ้าน ที่ชลบุรีอ่ะครับ
เดี๋ยวลองต่อๆดูให้ ไม่รู้จะใจอ่อนรึป่าวนะ  แบบว่า

คำนับ คำนับ

DARKSTAR
Moderator

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 15:01:21 »

น่าคิดครับ พอดีผมจะยกแร็คพอดีเลยกะจะทำทีเดียวอะคับพี่ แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้ทั้งชุดอยู่ครับ ขอบคุณครับพี่โช ผมจะเก็บไปคิดครับ

ผมกัดจนฟันหักหมดปากแล้วพี่โช  ฮิฮิ

เวลามีเงินไม่มีของ เวลามีของก็แพงเกิ๊น  เศร้า

ก็ต้องทนใช้ของคุณภาพห่วยๆต่อไป  ยกธงขาว

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 16:27:30 »

ง่าไม่มีใครตอบเลย T T

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 18:55:32 »

เป็นผมจะเลือกใส่สปริงแต่งซักชุดก่อน ช็อคเดิมๆก็พอเอาอยู่

เงินที่มีอยู่น่าจะพอคับ

AE has brought us to MEET

อาร์ม ซุดซู๊ดดด!!!
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

ความสุขที่ไม่ต้องหา......สี่ทุ่มท่าพระ

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 19:59:04 »

สู้ๆๆๆๆครับ

โช้คซิ่ง ไปเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

WHITE RACE
สี่ทุ่มท่าพระ
Cigarette Club
ae100ao
นักแข่งมืออาชีพอันดับสาม

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2010 20:11:49 »

เป็นผมจะเลือกใส่สปริงแต่งซักชุดก่อน ช็อคเดิมๆก็พอเอาอยู่

เห็นด้วยคับ

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #15 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 02:43:29 »

เห็นด้วยคับ

ต้องบอกอีกนิดนึงครับ รถผมมันเรื่องยาวกว่านั้น คือมันเบี้ยว ความสูงสองข้างไม่เท่ากันประมาณครึ่งนิ้ว ก่อนหน้านี้แก้โดยการตัดสปริงสองข้างไม่เท่ากัน พอดีเปลี่ยนมาใส่แมกเล็กเลยต้องโหลดลงนิด เลยหาโอกาสเปลี่ยนเป็นสตรัทเลย อาจจะไม่ต้องดีมาก แล้วขันใหมันสูงกว่ากันเอา อย่างน้อย ค่า K คงไม่หนีกันมาก เพราะฉนั้นผมคงหมดสิทที่จะหาสปริงอะครับ ได้มาก็ใส่ไม่ได้ เข้าใจดีครับว่าอันนี้มันปลายเหต แต่ก่อนจะถึงวันทำสีครั้งใหญ่ เอาไปขึ้นจ็ก (หมดฝน) ก็ว่าจะหาประมาณนี้มาใส่ไปก่อนครับ

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 10:35:51 »

กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ.. กาดึ๊บ..

ลูกเจ้าแม่

ตั้งแต่เกิด

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 15:27:06 »

upๆ

รับฟังทุกความเห็นครับ แนะนำผมหน่อยเถอะ

yuirider

{เลิกคบ jic เพราะมีกิ๊กเป็น tein}

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 17:37:07 »

อย่าลังเลครับพี่....สองทาง
1.tanabe จัดเลย...เบื่อขายราคาทุน กำไรในการใช้งาน
2.รอ ร๊อ รอ เนื้อคู่ที่หลายๆคนหมายปอง....

Tae111
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมาไม่เกี่ยวกับคัย...

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 กันยายน 2010 17:57:48 »

หุหุ  กินเหล้ากันดีกว่า     เหอๆๆ

หน้า: [1] 2  »    ขึ้นบน
  พิมพ์