AE. Racing Club
20 กันยายน 2024 17:01:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะจากผู้รู้ด้วยคับ  (อ่าน 799 ครั้ง)
note_110
มือใหม่หัดขับ
*

จูนก้อไม่นิ่ง......วิ่งก้องั้นๆ

« เมื่อ: 01 กันยายน 2010 00:46:43 »

เมื่อเช้ามืดของวันที่  30 สค.53  เวลา 4.00 น.ผมขับรถออกจากบ้านแฟนที่แถวเมเจอร์รัชโยธิน   ใช้เส้นทางถนนเกษตรนวมินทรเพื่อมุ่งหน้าไป  ฉะเชิงเทราโดยเลี้ยวซ้ายไปทางร้านอาหารบ้านสวนน้ำเลยแยกไฟแดงไปก้อเหตุการปกติขึ้นสะพานเสร็จแล้วลงสะพานมา  (ผมใช้ความเร็วรถ 100) มันจะเป็นโค้งเลี้ยวขวาซ้ายมือของผมจะเป็นหมู้บ้านชื่ออะไรผมไม่ทราบ   ทางด้านขวามือเป็นแฟลตบ้านพักและมีคิวรถเมล์อยู่ตรงนั้นจะมียูเทอนอยู่ 1 ที่ผมวิ่งมาทางเลนขวาสุดก้อได้เกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดเกิดขึ้นรู้สึกว่าจะมีอาการรถคลาดกับโดนน้ำมันเครื่องที่อยู่บนถนนจากเลนขวาสุดแล้วมันก้อดึกมาเลนซ้ายสุดทำให้ผมพยายามควบคุมรถโดนคุมพ่วงมาลัยแล้วไม่สามารถคุมได้มันก้อแล้วหมุดเป็นลูกข่างไปฟาดกับกำแพงหมู่บ้านก้อก้อไปจบอยู่ที่ฟุตบาทถนนควัมหงายท้องอยู่ผมอยู่ตัดสินใจค่อยเอาตัวเองออกจากรถ   มีอาการมึนงง  นิดหน่อยแต่ผมก้อพยามองดูว่ามันเกิดอะไรกับรถเรานี่   ปรากฏว่าเป็นน้ำมันที่เกิดจากรถอีกคันที่จอดอยู่ทางด้านซ้ายซึ่งก่อนหน้าที่ผมจะขับผ่าน    สภาพรถผมก้อพังไปทั้งคัน   ล้อทางด้านซ้ายหลุดออกจากตัวรถ   ผมก้อเลยนั่งรออยู่ซักพักก้อมีร่วมกตํญญูมาช่วยแล้วก้อแจ้งให้ตำรวจมาตรวจสอบที่เกิเเหตุผมว่ามีลอยน้ำมันเครื่องจารถอีกคันที่จอดเสียอยู่   หกลงพื้นจากจุดที่ยูเทอนรถกลับมา 100  เมตรได้         จึงอยากจะฝากเตือนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไว้ว่าให้ขับรถด้วยความระมัดระวังด้วยคับ             
                           ซูม ซูม(ส่วนรูปภาพประกอบรบกวนเข้าไปดูได้ที่โซนรามอินทรา  หัวข้อ  เจอมากับตัวเองคับ)

***** อยากทิ้งท้ายคำถามจากผู้รู้จิงๆว่าควรหรือไม่ควรจะใช้ต่อไปหรือขายดีคับ     เมื่อรถซ่อมออกมาเสร็จแล้ว******* ได้โปรด..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์