AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 11:29:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 8  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้าอ้อแวะมาเตือน ฝนตกถนนลื่น..ระมัดระวังกันด้วยนะคะ (เตือนตัวเองไม่ทันแล้ว)  (อ่าน 15983 ครั้ง)
lupang 111
มือเก่าหัดแข่ง

รถเดิม

« ตอบ #80 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 13:27:37 »

หายไวๆนะครับ

NotchX
นักแข่งมือสมัครเล่น

วิถีแห่งคนโง่... The Nobita Way

« ตอบ #81 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 14:26:29 »

กลับมาสวยไวๆนะขอรับ...

ล้อเลียนFucking-Hero [ & The Nobita Way สุดยอด
Mr.not
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

« ตอบ #82 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 14:32:16 »

รอ โหกว่าจะเข้ามาได้ยากชิบ... ป้าคนเดียวเล่นซะเน็ทมีปัญหาเลย..
โน่ SRC ™

086-6202798 โน่ SRC

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #83 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 14:40:13 »

หายไวๆรถก็กลับมาสวยๆเหมือนเจ้าของนะคับ
มู๋เเม้ว
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #84 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 15:50:16 »

กลับมาสวยไวไวนะครับพี่อ้อ

oop's
- - WIRING & TUNING - -
BirdZ_ZestUp

SR20DET!!

« ตอบ #85 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 15:53:57 »

โห เยอะเหมือนกันนะครับ ยังไงก็กลับมาสวยเหมือนเดิมไวๆนะครับป้า

TOCOBU
Dibdee
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #86 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:00:41 »

น่ากลัว ต้องระวังบ้างแล้ว
arTO-TRD

« ตอบ #87 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:03:54 »

เห็นใน FB แล้วอ่าครับ

คนไม่ป็นไรมาก ดีแล้วครับ ป้า

ขอให้รถกลับมาสวย ดั่งเดิมไวๆ น่ะครับ
เอ๊ะ ทอเร็ตโต้

ยังไงก็รัก AE.

« ตอบ #88 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:08:28 »

ขอให้คนหายเจ็บไวๆครับ และให้รถกลับมาสวยเหมือนเดิม ครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

พักไป 2ปี ผมกลับมาแล้วครับ
ENKEI_SHOP .KZ

บ้านหมุนเรสซิ่งโคราช

« ตอบ #89 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:24:12 »

ฝนตกอันตรายจริงๆๆคับ  เมื่อคืน CRV ตัวใหม่กับ VIGO จะหมุนมา ชน เลยเบรค ช่วยไว้  พวกชอบแรงตอนฝนตกนี้มันน่าจะให้ชนไปเลย

ขายล้อแม็ก-ยาง ทูกรูปแบบ ทั้งเก่า-ใหม่ ขนาด13-24 นิ้ว สนใจ 081-2654577แม็ค
โอ....โทโคบุ

O....Tocobu

« ตอบ #90 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:26:12 »

หายเจ็บ ไวไว ครับผม

คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว ครับ

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"
NoO_BenZ TZ#40..

ถึงกรูเป็น"เด็ก"ก้อไม่เกี่ยวกับ "มรึง"

« ตอบ #91 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:31:26 »

กลับมาหล่อไวไวนะค๊ะ ป้าอ้อ..

" We r TZ "

บ้านหลังนี้..มีมากกว่า.."ความอบอุ่น"
Zkr

« ตอบ #92 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 16:52:06 »

ถนนต่ำๆคง 4 เลนใช่ไหมครับ

แล้วตกลงใครผิดอ่ะ แบบนี้

คันนั้นก็น่ะ จะไปจอดดูทำไมเนี้ย ตอนนี้สงสัยคงแบบว่า กูไม่น่าไปจอดดูชาวบ้านเค้าเลย

ตำรวจได้ว่ากล่าวตักเตือนแคมรี่ไปแล้วค่ะ...

ส่วนเรื่องชน หนูก็ผิดเต็ม ๆ โชคดีที่เดือนที่แล้ว ตัดสินใจทำประกันแบบ 2+ เผื่อไว้

เสียค่าเบี้ยไป 6800...งานนี้ใช้คุ้มเลย   แบบว่า

ประกันมาแล้ว เค้าว่ายังไงบ้างครับ

ปล. เป็นประกัน 2+ เอเชีย 6800 น่ะครับ สำหรับใครที่ถามมา

ไปเรื่อย ㋡

Standard Version

« ตอบ #93 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 18:18:09 »

ขอให้ป้าหายไวๆนะครับ

แล้วก็ขอให้รถกลับมาสวยเร็วๆครับ คำนับ

ไม่ใช่รถแข่ง เอาไว้ขับส่งลูกไปโรงเรียนครับ

มองไปรอบๆ แล้วจะรู้ว่าคุณไม่ได้เจ็บแค่คนเดียว ^_^
nirut.TZ#074

C.P. TUNA RACING TEAM

« ตอบ #94 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 18:27:42 »

หายไวๆครับป้า คำนับ

" You'll never walk alone "
ADVAN

ADVAN TRD

« ตอบ #95 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 18:51:49 »

คนขับแคมรี่ที่จอดดูต้องโดน โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ โดนเต็มๆ หงิงๆๆ     

advan
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #96 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 20:05:53 »

ลักษณะนี้ฟันธง ป้าอ้อผิด ถือว่าขับรถโดยประมาทไม่เว้นระยะห่างเพื่อสามารถเบรคได้ เหตุของการที่ฝนตกถนนลื่น จำเลยต้องยิ่งเพิ่มความระมัดระวังยิ่งขึ้น ไม่มีเหตุบรรเทาโทษ จำเลยมีความผิดฐานขับรถยนต์โดยประมาทเป็นเหตุให้ทรัพย์ของบุคคลอื่นเสียหาย ตาม พรบ.จราจรทางบก พ.ศ.2522 ปรับ 500 บาท

เหวอ อย่าเพิ่งฟันธงคร๊าบ   งานนี้คัมรี่ผิดครับ ประมาทมากกว่าป้าอ้อครับ มันเอาหัวข้างไหนคิดต้องถามมันดูเองนะ คิดได้ไง จอดอยู่บนถนนโดยไม่แอบเข้าไหล่ทาง ถือว่าหยุดรถในช่องทางจราจรโดยไม่มีสิ่งกรีดขวางหรือโดยไม่มีเหตุอันควร จนเป็นเหตุให้กรีดขวางทางจราจรของรถที่วิ่งตามหลังมา ซึ่งเข้าขึ้นสะพานไม่มีใครมองเห็น แมร่งจอดได้ไง ฟังดู ป้าอ้อคงลงสะพานแล้วก็เห็นบิดามันพอดี จ๊ะเอ๋ ก็โป้งสิ จริงไหม ป้าอ้อเรียกได้เต็มที่เลยครับ งานนี้คันถูกชนผิดครับ มันต้องจอดแอบหลบเข้าข้างทางด้านซ้ายโน่น แล้วก็หลบแบบปลอดภัย กฎหมายบ้านไหนให้มันจอดกลางถนนเลนขวา เพื่อดูรถเกิดอุบัติเหตุ จบเรื่องคดี ป้าอ้อมี ป.๒+  เด๋วปล่อยให้ประกันไล่เบี้ยคัมรี่เองครับ ลองดูก็ได้ครับ ทนายบริษัทประกันไม่หมูนะครับ ไม่ใช่ที่เห็นๆหมูสนามจริง...แต่สิงห์สนามซ้อม  คัมรี่เจอหนักครับงานนี้ ไม่ใช่ป้าอ้อ ลองพิจารณาใหม่ดูครับ  คดีลักษณะนี้ ผมว่าความชนะมาเยอะแล้วครับ  ทำไมไม่ชนให้มันตีลังกาลงข้างทางแบบลูกความผมครับ ป้าอ้อ  ฟ้องมาแปดแสนเจ็ด ไม่ได้ซักบาท ผมเป็นทนายคันที่ชนท้ายนะครับ คนชนท้ายชนะครับ กรณีป้าอ้อ ไม่ต่างกันเลยครับ  เหอๆๆ

เหอๆๆ  งานนี้สงสัยเจ้ากรรมนายเวร ตาโป่ง มันล่อป้ออ้อแว้ว อิอิอิ.....ฟามวัวยังไม่ทันหายฟามฟายเข้ามาแทรก   เวียนหัว ยกธงขาว เหอๆๆ คุณพระคุ้มครองนะครับ

เหตุเกิดยังไม่ถึงหนึ่งวัน ลองเอายาสูตรแก้ช้ำในที่เคยช่วยชีวิตผมหลายครั้ง ภายหลังเกิดอุบัติเหตุ     เหล้าขาวหนึ่งเป๋ก  น้ำตาลทรายขวา(ย้ำต้องทรายขาวสถานเดียว )  สี่ช้อนโต๊ะ ผสมเข้ากัน แล้วก็ชงๆๆๆๆๆๆ คนๆๆๆๆๆ ให้มันละลาย เสร็จแล้วก็บีบจมูกกลั้นหายใจ ซดโลด จะช่วยได้เยอะครับ แล้วเรื่องเลือดที่อาจคลั่งตามที่ต่างๆ น้ำตาลมันจะทำงานของมันเองจะดูดซับออกมาหมดครับ  อันนี้แค่บอกนะ หากทานได้ก็ยอดครับ ก่อนยี่สิบสี่ชั่วโมง เห็นผลชงักครับ ไม่มีอาการข้างเคียง แถมไม่ต้องรับโทรศัพท์ เด๋วก็หลับไปเพราะฤทธิ์เหล้า    แต่ต้องขออภัยเป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ สูตรนี้ ได้มาไม่ต่ำกว่าสี่สิบปีครับ ใช้ได้ผลตลอดครับ เลือดที่อาจคลั่งภายในอวัยวะสำคัญ หายดีนักแล โบราณท่านบอกไว้ครับ ตั้งแต่รุ่นทวด รุ่นปู่ รุ่นพ่อ แล้วก็รุ่นผม ย้อนไปจนไม่รู้ว่านานเท่าไร แต่ได้ผลครับ ต้องกลั้นใจทานแค่หนเดียวครับ แต่อย่าให้เกินยี่สิบสี่ชั่วโมงพอ   

ผมก็เพิ่งกลับจากกรุงเทพ เพิ่งถึงอุบลครับ ฝ่าฝนทั้งขาไป(วันที่ ๑-๓ ) และขากลับโดยตลอด ฝนตกอันตรายอย่างยิ่งยวด ความเร็วที่ปลอดภัย ไม่เกิน ๘๐ มีรัยเอาอยู่ตลอดครับ แล้วก็ขับตามไฟท้ายเพื่อนร่วมทางครับ ทิ้งระยะให้ห่างพอเบรกได้ทันหากคันหน้ามันหยุดกระทันหัน อย่าไปจี้ครับ  งานนี้ล่อไปตั้ง ๙ คัน แสดงว่า มันจี้ก้นตามกันมา พอตึ้ง ก็ ตึ้งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จน ๙ ตึ้ง คันที่ ๑๐ คงโชคดีที่หักหลบได้หรือเบรกทัน  แถมยังมีฟายมาจอดดูเขาชนกันอยู่กลางถนนอีก มันคงคิดว่ารถหลังไม่มีตามมามั๊ง คงมีมันแค่คันเดียวในถนนสายนี้ ถึงบอกว่าเอาสมองซีกไหนคิด ดีแล้วล่ะที่ถามมันว่าจอดทำไม เหอะๆๆๆๆ  เอ๋อ

ble-DP
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

สวัสดีครับผมเบิ้ลครับ

« ตอบ #97 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 20:12:47 »

หายไวๆ ทั้งรถแล้วก็คนนะป้า

++ ก้อแค่..ผบ. พัน ++
 ++Para Millitary 4th Division++
+www.doraemon-project.com+
MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #98 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 20:14:35 »

^
^
^
เบิ้ลได้ไหมครับสูตรนี้ เผื่อป้ามึกเป๊กแรกไปแล้วติดลม

Zkr

« ตอบ #99 เมื่อ: 03 กันยายน 2010 20:20:19 »

......

รอป้า เค้ามาอีกที ผมก็สงสัยเหมือนกัน camry มันจะไม่ผิดได้ยังไง จอดเพื่อดูชาวบ้าน มันไม่ได้มีเหตุจำเป็นอะไรเลย

หน้า:  «  1 ... 3 4 [5] 6 7 8  »    ขึ้นบน
  พิมพ์