AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 04:19:04 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าหลังจากเปลี่ยนเบาะ BZ-R (มีภาคต่อครับ ฮี่ๆ)  (อ่าน 12548 ครั้ง)
aragon < RZ >
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

พิเรณทีม < มิตรภาพที่ดีกับทุกคน > Ramintra Zone

« ตอบ #60 เมื่อ: 09 กันยายน 2010 11:26:11 »

เบาตัวล่าง กะ ขวา ครับ  รับปะกันความนุ่ม

แต่ถ้าให้แนะนำ เบาะ MRS ครับ  นั่งสะบายมากฯ  ซุบซิบ

ขายของ http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=58023.0
ขายซันรูฟ และ รับติดตั้ง http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=94966.0
angtuanaekung
นักแข่งมือสมัครเล่น

aloha

« ตอบ #61 เมื่อ: 10 กันยายน 2010 08:42:07 »

เข้ามาหาความรู้.....
แต่ทุกวันนี้ แม่.....(ง) ของผม ไปนั่งหลังละ
ใกล้ taxi แล้วทุกวันนี้ ถ้ามีมิเตอร์ก็ใช่เลย....

takuro
นักแข่งมืออาชีพอันดับสอง

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #62 เมื่อ: 11 กันยายน 2010 23:46:45 »

ถ้าจะทำให้เบาะสูงขึ้นโดยเสริมเหล็กที่ฐานเบาะ โดยเอาเหล็กหุนมารอง จะได้มั้ยครับ ไปลองถามร้านเบาะ มันเอาแค่น๊อตตัวเมียรอง สักพักคนคลอน
มีใครแนะนำได้บ้างครับ ถ้าจะให้สูงเ่ท่าเบาะเดิมๆ ขอบคุณครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #63 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 17:34:24 »

ถ้าจะทำให้เบาะสูงขึ้นโดยเสริมเหล็กที่ฐานเบาะ โดยเอาเหล็กหุนมารอง จะได้มั้ยครับ ไปลองถามร้านเบาะ มันเอาแค่น๊อตตัวเมียรอง สักพักคนคลอน
มีใครแนะนำได้บ้างครับ ถ้าจะให้สูงเ่ท่าเบาะเดิมๆ ขอบคุณครับ

ติดตั้งเบาะ คำนึงถึงความปลอดภัยบ้างนะครับ รองนัท นี่ ชนอาจหลุดออกมานอกรถกันได้นะครับ ให้สูงเท่าเบาะเดิม ก็เล่นเบาะแต่งกับรางตรงรุ่นครับ
ของ 4ประตูมันจะเลือกระดับความสูงของการ mount เบาะได้ครับ แต่ มันหามือสองยากหน่อย เบิกใหม่ก็ได้ง่ายดี เสี่ยแฟร์ชอบ... (เพราะมันง่าย)

Step Ahead with MasterCRAFT
takuro

ร้อยเหยี่ยว พันเหยี่ยว ฤาจะเท่าพญาอินทรี

« ตอบ #64 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 22:45:57 »

หมายถึงว่าถ้าผมใช้เบาะ BZ-R แต่เปลี่ยนเป็นรางตรงรุ่นเบิกใหม่ได้ใช่มั้ยครับ หรือเอารางตัวเก่ามาแปลงครับ คุณ carboys ขอบคุณครับ

carboys

ใช้สำหรับซิ่ง และ ซ่อม เท่านั้น

« ตอบ #65 เมื่อ: 13 กันยายน 2010 22:49:50 »

หมายถึงว่าถ้าผมใช้เบาะ BZ-R แต่เปลี่ยนเป็นรางตรงรุ่นเบิกใหม่ได้ใช่มั้ยครับ หรือเอารางตัวเก่ามาแปลงครับ คุณ carboys ขอบคุณครับ

เบาะ Standard ทุกรุ่นไม่สามารถเปลี่ยนรางเบาะได้ครับ

ผมหมายถึงคุณใช้ RECARO หรือ BRIDE แล้วใช้รางแต่งตรงรุ่น 4 ประตูครับ

ในกรณีที่คุณอยากใช้เบาะ Standard รุ่นอื่นมาใส่รถอยู่ ก็ควรเลือกจากรุ่น 4ประตูที่ไม่ใช่ Sprinter Marino หรือ Ceres เพราะมันจะเตี้ยครับ

Step Ahead with MasterCRAFT
KRIT GARAGE Sukumvit81
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

แท้ทุกชิ้น 3S-GTE OHLINS TE37 AD08

« ตอบ #66 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 00:44:59 »

มีเบาะรุ่นไหนบ้างที่กระชับและนุ่มสบายบ้างครับ มองดู 3 ตัวนี้ไว้ครับ

กระชับและนุ่มสบายในตัวเดียวกัน ไม่น่าจะมีนะครับ
-ตัวล่างสุดจะนิ่มที่สุดครับ เหมือนเบาะหัวถั่ว  ความสูงพอ ๆ กับเบาะเดิม ถ้าต้องการนุ่มสบายแนะนำตัวนี้ครับ
-2ตัวบน จะเป็นทรงที่กระชับกว่าเดิม  แบบเบาะLevinเป็นทรงสปอร์ต เตี้ยลงกว่าเดิมเข้าโค้งไม่ตกเบาะ  ต้องการกระชับก็ต้องตัวนี้ครับ

ขายของแต่งญี่ปุ่น โช้คแต่ง สปริงโหลด ภายนอก ภายใน ฯลฯ ใส่AE
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=37086.msg921628#msg921628
ล้อญี่ปุ่นแท้ JAPAN ขอบ15-18 เพียบ!!!
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=29342.msg700421#msg700421
takuro

« ตอบ #67 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 13:58:27 »

เบาะ Standard ทุกรุ่นไม่สามารถเปลี่ยนรางเบาะได้ครับ

ผมหมายถึงคุณใช้ RECARO หรือ BRIDE แล้วใช้รางแต่งตรงรุ่น 4 ประตูครับ

ในกรณีที่คุณอยากใช้เบาะ Standard รุ่นอื่นมาใส่รถอยู่ ก็ควรเลือกจากรุ่น 4ประตูที่ไม่ใช่ Sprinter Marino หรือ Ceres เพราะมันจะเตี้ยครับ
มีเบาะรุ่นไหนบ้างที่กระชับและนุ่มสบายบ้างครับ มองดู 3 ตัวนี้ไว้ครับ

กระชับและนุ่มสบายในตัวเดียวกัน ไม่น่าจะมีนะครับ
-ตัวล่างสุดจะนิ่มที่สุดครับ เหมือนเบาะหัวถั่ว  ความสูงพอ ๆ กับเบาะเดิม ถ้าต้องการนุ่มสบายแนะนำตัวนี้ครับ
-2ตัวบน จะเป็นทรงที่กระชับกว่าเดิม  แบบเบาะLevinเป็นทรงสปอร์ต เตี้ยลงกว่าเดิมเข้าโค้งไม่ตกเบาะ  ต้องการกระชับก็ต้องตัวนี้ครับ

ขอบคุณมากๆครับผม

อู๋ อยุธยา

« ตอบ #68 เมื่อ: 14 กันยายน 2010 14:07:41 »

ได้คนละแบบ
อยากได้กระชับ ก็ต้องเล่นหลังแข็ง
อยากได้นั่งสบาย ก็ต้องเบาะเดิม

สองอย่างรวมกัน ไม่ค่อยเวิร์คซักตัว

นาน ๆ แวะมาที
takuro

« ตอบ #69 เมื่อ: 03 ตุลาคม 2010 23:49:05 »

ไม่ทราบว่า Altis ตัวนี้ใส่ไ้ด้มั้ยครับ

BZ-R ให้ฟีลลิ่งแบบรถ sport จริงๆ แต่ altis ตัวนี้นั่งแล้วนิ่มไม่แข๋็งไม่นิ่ม กำลังดีนั่งแล้วไม่ปวดหลังเลย ขอบคุณครับ

AlphaJay
มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 01:24:31 »

เป็นผมเปลี่ยนแฟนครับ เบาะมีผ้ามีฟองน้ำไม่ใช่หลังแข็งไม่มีฟองน้ำ

นั่งไม่ได้นี้จบเลย ถ้าแม่บ่นว่าไปอย่าง 5555

ล้อเล่นนะครับ
แล้วแม่ยายบ่น กะแฟนบ่น สงสัยต้องเปลี่ยนทั้งแฟนทั้งแม่ยายนะครับเนี่ยะ ^ ^
ถ้าแฟนบ่น  แต่แม่ยายไม่บ่น  แล้วแม่ยายมีลูกสาวคนเล็กอีกคน
ลองเปลี่ยนแฟน  แต่ใช้แม่ยายเดิมนี่พอไหวไม๊ครับ
อิิอิ 
jedee

ได้หมดถ้าสดชื่น

« ตอบ #71 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 06:20:03 »

อันนี้ขอร่วมแบ่งปันหน่อยนะ  ผมเองก็เพิ่งถอดในการเดินทางทริ๊ปนี้ครับ  ทริ๊ปที่แล้วอุบลเชียงราย เชียงรายอุบล ก่อนนั้นเดินทางไกลแค่ไม่เกินเจ็ดร้อยกิโล แต่พอเดินทางต่อเนื่องแล้ว ปัญหาที่พบก็คือ หนึ่งมันเตี้ยไป สองมันแข็งไปนิด สาม มันนั่งนานๆ ไม่สบายเท่ากับเบาะเดิม(ท็อปในบ้านเรา)  เดินทางมาทริ๊ปนี้ ผมก็ถอดโลด เอาของเดิมใส่มาครับ มันสบายผิดกันนะขอบอก   ทีนี้ หากเราไม่เดินทางไกลต่อเนื่องแบบผม ก็ใส่ไปเหอะๆครับ แต่เบาะหน้า(ไฟฟ้า) ยังไม่ได้ถอดนะ ตอนนี้ใส่สองรุ่น ทูอินวัน เหอะๆๆๆๆ ของเดิมเดินทางไกลนั่งสบายที่สุดครับ ที่เหลือก็อยู่ที่เรา ผมแค่เบริ๊ดๆ มันเมื่อย ตูก็แค่ถอดน็อตสี่ตัว แล้วก็ให้ลูกให้หลานมันยกอีกอันมาใส่ แค่นี้ก็จบครับ เหอะๆๆ ซื้อไว้เยอะจัดครับ(ไม่อยากบรรยาย แต่เยอะจิงๆ) อิอิอิ

BUT_AE101 ~Lx~
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #72 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 06:56:28 »

ไม่ทราบว่า Altis ตัวนี้ใส่ไ้ด้มั้ยครับ

BZ-R ให้ฟีลลิ่งแบบรถ sport จริงๆ แต่ altis ตัวนี้นั่งแล้วนิ่มไม่แข๋็งไม่นิ่ม กำลังดีนั่งแล้วไม่ปวดหลังเลย ขอบคุณครับ
กำลังคิดอยู่เลยครับ เบาะเดิมผมนั่งขับทางไกลแล้วปวดคอ ปวดหลังมากๆๆ หลังๆผมชักทนไม่ค่อยไหวแล้วครับ ขับไปต้องขยับตัวไป ไม่รู้จะทำยังไงเวลาขับแล้วหัวผมไปติดกับที่พิงหัวน่ะครับ ต้องฝืนหัวไว้ถึงจะติด เลยทำให้ผมปวดไปหมดเลย  ผมเคยไปขับซีอาร์วี แคมรี่แล้วก็อัลติส ขับสบายมากๆ ยังคิดว่าจะเอาเบาะมันมาใส่เลย 555

ไปทุกที่.. ที่อยากจะไป
ModmaniA.CBZ

เพราะชีวิต . . คือการแต่งรถ . .

« ตอบ #73 เมื่อ: 04 ตุลาคม 2010 09:18:13 »

ปวดหลังด้วยคน . . . .ด้วยความสูง 180 ก่าๆๆ นั่งยังไง ก็ไม่สบายอะ . . .

แค่ขับมาทำงานทุกวันก็มีอาการแล้วสำหรับผม ปวดหลังมากมาย . .

C i V i C  Si
หน้า:  «  1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์