AE. Racing Club
23 ตุลาคม 2024 04:01:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4  »    ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ้งจิต น๊อตตัวเดี่ยวไขไม่ออก (เสร็จแล้ว จัดให้ชุดใหญ่ไปเลย)  (อ่าน 12719 ครั้ง)
smilegames
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: 15 กันยายน 2010 20:28:17 »

เซ้งจิต น๊อตตัวเดี่ยวไขไม่ออก เบอร์ 14 ตัวยึดแกนคอพวงมาลัย อุตส่าหาของมาได้ครบแล้ว  ถอนหายใจ ถอนหายใจ ถอนหายใจ

จะเสียเงินซื้อเครื่องมือ หรือ จะเสียเงินให้ช่างเปลี่ยนให้ดี

ใครมีข้อแนะนำดี มั่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กันยายน 2010 21:28:47 โดย smilegames » บันทึกการเข้า

โอ....โทโคบุ
นักแข่งมือสมัครเล่น

O....Tocobu

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 20:34:26 »

หาเครื่องมือดีกว่าครับ มันยังอยู่กับเราอีกนะครับ

กดเบาๆ ไฟหน้า+ไฟท้าย AE100 DEPO Taiwan

“ ธรรมด๊า ธรรมดา  ”
 "แต่งไว้คุย"
BOURDAENG
มือเก่าหัดแข่ง

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 20:50:52 »

ใช้กากบาทถอดล้อสวมเข้าไปแล้วตบด้วยมือแรงๆ ก็ออกแล้วแต่จับพวงมาลัยให้แน่นๆ ก่อนจะตบนะครับ....
smilegames

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 20:55:34 »

หาเครื่องมือดีกว่าครับ มันยังอยู่กับเราอีกนะครับ
ซื้อ บล๊อกชุดเล็กมาแล้วนะ แต่มันไม่ช่วยอะไรได้เลย 500.- แล้ว จะซื้อแบบไหนอีกดีอ่ะ

ใช้กากบาทถอดล้อสวมเข้าไปแล้วตบด้วยมือแรงๆ ก็ออกแล้วแต่จับพวงมาลัยให้แน่นๆ ก่อนจะตบนะครับ....
แฮะๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับ ตรงนั้นถอดได้ครับ แต่จะถอดทั้งแกน เป็นเป็นแกนปรับระดับอ่ะครับ เป็นน๊อตตัวใต้คอครับ ปล้ำกันเหงื่อท่วมรถแล้ว มืดอีกแล้ว ไหนว่าวันนี้ยุ่งไม่กัดอ่ะ คันไปหมดแล้ว (กย. 15)

ae 101
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 20:58:32 »

ไขขวง จับแน่น เอาค้อนตอกๆ บิดๆ ลองดู น้า เอาใจช่วย เครื่องมือครบ ถอดไม่ออกก็เซ็ง บ้างอย่างดูง่าย แต่บางทีมันไม่ออก เอากะมันดิ ยกธงขาว
smilegames

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 21:09:38 »

ไขขวง จับแน่น เอาค้อนตอกๆ บิดๆ ลองดู น้า เอาใจช่วย เครื่องมือครบ ถอดไม่ออกก็เซ็ง บ้างอย่างดูง่าย แต่บางทีมันไม่ออก เอากะมันดิ ยกธงขาว
นั้นอ่ะดิครับ สงสัยรถผมไม่อยากเปลี่ยน ซ่อมรถ ยังไม่ได้จุดธูปขอ แม่ย่านางเลยอ่ะ  ไม่ไหวแล้ว... ไม่ไหวแล้ว...

ติดตัวนี้ตัวเดี่ยวเอง เจียรตัดออกสะเลยดีไหมเนี้ย เหนื่อยมากแล้ว โซเน็ก ก็ไม่ช่วยเลย เหม็นไปทั้งรถแล้ว หัวน๊อตบิดหมดแล้ว

เครื่องมือนี้ก็ช่วยอะไรไม่ได้เลยจริงๆ

ockemo

อยากแรงแต่ตังค์ไม่ค่อยมี

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 21:19:10 »

ครีมล็อคจับแน่นๆๆแล้วตบเลยครับ......เต็มที่ก้อหัวรูด...5555 ใจช่วยครับ....92 เหมือนกัน

arTO-TRD

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 21:22:30 »

ไปอู่  แล้วโยนงานให้เค้า เลยครับน้า .....  ประหยัดสุด

แต่ถ้าซื้อ บล็อกมา ก็ดีน่ะครับ  มีเครื่องมือเป็นของตัวเอง ดี
chelsea6

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 21:24:13 »

ใช้บล็อคตัวที น่าจะมีแรงบิดมากกว่านะ เบอร์14 โฮมโปรขาย130
Hunter_JIK.CZ48
AE Racing Club Staff

3S-GE Doraemonster 9X

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 22:32:15 »

บอกตรงๆเครื่องมือต้องดีนะครับ พวกนี้เครื่องมือไม่ดีทำเรื่องง่ายเป็นเรื่องยากได้เลยนะ

ผมเคยใช้ประแจถูกๆไขน๊อตลูกรอก สุดท้ายหัวน๊อตเยินเอาไม่ออก ต้องเชื่อมติดแล้วไขออกเสียลูกปืนไปลูกนึง

WIMON100
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 22:59:09 »

ตรงนี้งานยากครับ ถ้าด้ามจับยาวก็ติดครับ ผมถอดอยู่เล่นซะเหนื่อยตก เมื่อยทั้งตัว ค่อย ๆ หามุมดี ๆ ระวังหัวหวาน นะครับ จะงานเข้า

smilegames

« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 23:07:57 »

ตอนนี้ใช้ ค้อน กับไขควง ตอกแล้วครับ ยังไม่ขยับเลย น๊อตมันอยู่กับรถมา 20 ปีแล้ว จะให้ออกวันเดี่ยวมันไม่ยอม รักกันจริง คงไปต่อที่ช่างแล้ว หมดมุข แล้ว เหงื่อยท่วมรถหมดแล้ว

MR_C_ รักในหลวง

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กันยายน 2010 23:48:33 »

อิอิ น๊อตตัวนี้ ผมเจ็บมาเยอะ แต่ผมไม่ท้ออออ เจอมาแล้ว
ไปซื้อบล๊อกครับพี่ เบอร์ 14 บล๊อกยาว แล้วก็ด้ามบล๊อก + ท่อแปป เล็กๆที่เสียบด้ามบล๊อกได้ ตอนขัน ให้อิมเมจิ้น อารมย์ประมาณขันน๊อตรถ 10 ล้ออ่ะครับ
รอไหมพี่ พร่งนี้ไปขันให้ อิอิ ในรถมีอุปกรณ์ที่ผมว่าครบเลย

smilegames

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:37:31 »

อิอิ น๊อตตัวนี้ ผมเจ็บมาเยอะ แต่ผมไม่ท้ออออ เจอมาแล้ว
ไปซื้อบล๊อกครับพี่ เบอร์ 14 บล๊อกยาว แล้วก็ด้ามบล๊อก + ท่อแปป เล็กๆที่เสียบด้ามบล๊อกได้ ตอนขัน ให้อิมเมจิ้น อารมย์ประมาณขันน๊อตรถ 10 ล้ออ่ะครับ
รอไหมพี่ พร่งนี้ไปขันให้ อิอิ ในรถมีอุปกรณ์ที่ผมว่าครบเลย
ขอบคุณมากเลย แต่น๊อตหัวบานหมดแล้วไม่รู้จะไหวอีกไหม

ร่วมสร้างสรรค์ ร่วมแบ่งปัน น้ำใจ ใช้ไม่เคยหมด

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:38:59 »

ใช้สว่านเปิดหัวออกเลยไหมพี่
แล้วค่อยไขควงตอก + คีมล๊อกจับบิด

smilegames

« ตอบ #15 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:46:20 »

แล้วค่อยไขควงตอก + คีมล๊อกจับบิด
เป็นความคิดที่ดี แต่เก็บรถแล้ว เดี่ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ เหอะๆๆๆๆ เพราะกว่าจะได้ไปหาช่างก็อีก 2 อาทิตย์ ยังมีเวลาย้ำ

« ตอบ #16 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:47:02 »

เป็นความคิดที่ดี แต่เก็บรถแล้ว เดี่ยวพรุ่งนี้ลองใหม่ เหอะๆๆๆๆ เพราะกว่าจะได้ไปหาช่างก็อีก 2 อาทิตย์ ยังมีเวลาย้ำ
เอาให้ตายครับ เอ๊ยย เอาให้ออกครับพี่ สู้ๆ

ballhub

« ตอบ #17 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:47:57 »

พ่อผมฝากบอกมาว่า ถ้าทำยังไงๆก็ไม่ออก  วิธีสุดท้ายใช้แก๊สเป่าเลยครับ ซุบซิบ แต่ค่อยๆเป่านะครับ เด๋วมันลามไปโดนส่วนอื่นหมด
smilegames

« ตอบ #18 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:49:31 »

พ่อผมฝากบอกมาว่า ถ้าทำยังไงๆก็ไม่ออก  วิธีสุดท้ายใช้แก๊สเป่าเลยครับ ซุบซิบ แต่ค่อยๆเป่านะครับ เด๋วมันลามไปโดนส่วนอื่นหมด
ขอบคุณครับ อันนี้คงต้องไปร้านแน่ๆ

smilegames

« ตอบ #19 เมื่อ: 16 กันยายน 2010 00:50:28 »

เอาให้ตายครับ เอ๊ยย เอาให้ออกครับพี่ สู้ๆ
ตัวผู้พังก็ยึดแค่ 3 ตัวก็น่าจะพอนะ

หน้า: [1] 2 3 4  »    ขึ้นบน
  พิมพ์