AE. Racing Club
05 ตุลาคม 2024 01:28:11 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 95 96 [97] 98 99 ... 115  »  [5»] [10»]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมพล 4AGZE -4AGTEซุป เขียว หรือส้ม คุยปัญหาห้องนี้เลยครับ  (อ่าน 535984 ครั้ง)
บอยแมลงสาบ \../
นักแข่งมืออาชีพอันดับหนึ่ง

อยากซิ่ง..ต้องจิ้มเอง

« ตอบ #1920 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 14:16:17 »

จัดไปคับ เด่วผมไปรอแต่เที่ยงเลย

ต้องรบกวนน้าเต๊ะ ดูแลเพื่อนๆ เออีที่ไป น่ะครับ ^^

O_oF........sss

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #1921 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 15:31:34 »

แล้วพี่บอยนัดรวมพลที่ไหนครับผม เสาร์นี้ผมอยู่รังสิต ผมขอติดตามไปด้วยคนนะครับ  คำนับ

ผมต้องไปถึงสนาม ประมาณ 3 โมงเย็นครับ จัดที่ให้เพื่อนๆ กลุ่มดริ้งกิ้งคลับ รวมตัวกันตลาดรังสิต ประมาณบ่าย 2 โมงครับ ^^

ตรงไหนครับพี่บอย

yoshio ae
นักแข่งมืออาชีพอาวุโส

4a-gze only

« ตอบ #1922 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 18:45:21 »

ขับขี่ปลอดภัยกันทุกคนนะคับ

งานนี้ติดงานแต่งเพื่อนสนิท คงไม่ได้ไปคับ

AE has brought us to MEET

Tae111
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมาไม่เกี่ยวกับคัย...

« ตอบ #1923 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 19:39:52 »

จัดไปคับ เด่วผมไปรอแต่เที่ยงเลย

ต้องรบกวนน้าเต๊ะ ดูแลเพื่อนๆ เออีที่ไป น่ะครับ ^^

ให้ผมดูแล เด่วเพื่อนๆจะเมาอะซิคับ  เหอๆๆ

กำแพงมีไว้พุ้งชน รถยนต์มีไว้ Modify

« ตอบ #1924 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2012 20:11:28 »

นัดกันตรงไหนครับ เดี๋ยวผมไปหา อิอิ ฮิฮิ

« ตอบ #1925 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 15:01:59 »

จบไปกับงานมันส์..และเมาๆ ไว้งานหน้าผมจัดให้ใหม่น่ะครับ สำหรับเพื่อนเออี ให้วิ่งกันมันส์ๆ ^^

« ตอบ #1926 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2012 20:59:28 »

จบไปกับงานมันส์..และเมาๆ ไว้งานหน้าผมจัดให้ใหม่น่ะครับ สำหรับเพื่อนเออี ให้วิ่งกันมันส์ๆ ^^

ขอบคุณครับ คำนับ เสียดายไม่ได้วิ่ง ผมนัดกระแฟนไว้ 2 ทุ่มอะครับบ ต้องขอโทษด้วยที่กลับก่อนนะครับ

« ตอบ #1927 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 13:01:23 »

ขอบคุณครับ คำนับ เสียดายไม่ได้วิ่ง ผมนัดกระแฟนไว้ 2 ทุ่มอะครับบ ต้องขอโทษด้วยที่กลับก่อนนะครับ

เสียดายอะงานมันส์มากๆ อ๊อฟขอเบอร์หน่อย Pmมาน่ะ

สอบถามเพื่อนๆ ชาวซุปทุกท่านครับ..วันที่ 15 ธ.ค.นี้ อยากวิ่งประลองฟามเร็ว เฉพาะสาวก บล๊อคเครื่องซุปเปอร์ชาฟ มัยครับ ณ.สนามคลอง 5

เดี๋ยว บอยแมลงสาบจัดให้ ผมขอสมาชิกไปวิ่ง 8 คัน ค่าสมัคร 300 บาท(ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบ)

ท่านใดสนใจบ้างมัยครับ โดยการแข่งขันจะจัดแบบนี้

เครื่องซุปเซ็ตโบ บวกเวลา 2 วิ ให้กลับเครื่องซุปเดิม โอเครน่ะ

ถ้าอยากมันส์รวมขบวนกันมาครับ..บอยแมลงสาบจัดให้ ขอคำตอบภายในสิ้นเดือนนี้น่ะครับ จะได้เพิ่มรุ่นให้ อิอิ

« ตอบ #1928 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2012 19:18:48 »

ประกาศน่ะครับ สำหรับวันที่ 15 ธ.ค.นี้ เพื่อนชาวซุปสนใจมัยครับ ^^

กระผมขอเปิดรุ่นในการแข่งแดร๊กกับกับทางผู้จัดงาน ให้สิทธิเปิดรุ่นผมได้ตามที่ผมต้องการได้พอสมควรเลย

โดยของเออี ผมได้เปิดเป็นรุ่น ให้ 2 รุ่นน่ะครับ

รุ่นที่ 1 AE-series ซุปเปอร์ N/A

รุ่นที่ 2 AE-series ซุปเปอร์ TURBO

โดยมีถ้วยรางวัล 3 อันดับ ครับผม

กติกาโอเพ้น หมดทุกอย่างครับ ยาง เครื่องโอเพ้น ขอเพียง 1 ใน 2 อย่าง คือ บอดี้เออี หรือเครื่องบล๊อคโตต้าไม่เกิน 2000 Cc เท่านั้นครับ

แล้วไปมันส์กันน่ะครับเพื่อน

หรือ เพื่อนๆกลุ่มใดอยากะปิดรุ่นวิ่งโดยเฉพาะ เช่นกลุ่ม4A-FE, กลุ่ม20v , กลุ่ม 3S , กลุ่มโดราเอม่อนเตอร์และอีกฯลฯกลุ่มอยากเปิดรุ่นวิ่งเฉพาะเพื่อนในกลุ่ม

ผมขอ 10คันต่อรุ่น มีถ้วยรางวัลให้ 3อันดับครับ ค่าสมัครทุกรุ่น 300บาท(ถ้ามีการเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบโดยด่วน)

ก็ติดต่อมาได้เลยน่ะครับ 09113964เก้าเก้า ครับ บอยแมลงสาบ ยินดีจัดความมันส์ให้เพื่อนทุกรูปแบบครับผม ^^

ปล.กระผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับเงินค่าสมัครน่ะครับ ช่วยสนับสนุนความมันส์ของรายการเพื่อนที่รู้จักกัน สมัครได้ที่หน้างานเท่านั้นน่ะครับ เวลาก่อน 17.00น.

เริ่มเปิดซ้อม..18.00 น. ครับผม

« ตอบ #1929 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 08:11:03 »

อัพ..อิอิ

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1930 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 08:44:16 »

สุดยอด

yoshio ae

4a-gze only

« ตอบ #1931 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 08:53:47 »

เครื่องซุปเซ็ตโบ บวกเวลา 2 วิ ให้กลับเครื่องซุปเดิม โอเครน่ะ

ขอแสดงความเห็นนิดคับพี่ ผมว่า2วิเยอะไปคับ
เพราะในกรณีซุปวิ่ง 15.00 มันจะกลายเป็น13.00 ไปเลย
ซุปโบวิ่ง13.00นี่หืดขึ้นคอมากเลยนะคับ แค่13.20 ผมว่าก็แทบแย่แล้วคับ
ยังไงให้เพื่อนๆที่เป็นซุปโบออกความเห็นอีกทีแล้วกันคับพี่
ส่วนตัวผมว่า+1วิกำลังดี พอลุ้นกันมันส์ๆคับ
ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆจะไปร่วมสนุกด้วยคับ
I love 4a-gze and 4a-gte
ขอบคุณคับ

AE has brought us to MEET

« ตอบ #1932 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2012 12:06:54 »

ขอแสดงความเห็นนิดคับพี่ ผมว่า2วิเยอะไปคับ
เพราะในกรณีซุปวิ่ง 15.00 มันจะกลายเป็น13.00 ไปเลย
ซุปโบวิ่ง13.00นี่หืดขึ้นคอมากเลยนะคับ แค่13.20 ผมว่าก็แทบแย่แล้วคับ
ยังไงให้เพื่อนๆที่เป็นซุปโบออกความเห็นอีกทีแล้วกันคับพี่
ส่วนตัวผมว่า+1วิกำลังดี พอลุ้นกันมันส์ๆคับ
ถ้าไม่ติดอะไรจริงๆจะไปร่วมสนุกด้วยคับ
I love 4a-gze and 4a-gte
ขอบคุณคับ

ได้เลยครับแน๊ท...ลองคุยๆกันดู ผมตามเพื่อนๆสรุปเลยครับ บอกมาจัดให้ได้หมดจร้า

ยินดีครับ เพราะที่กำหนด 2 วิไป คือเต๊ะเค้าต่อให้ผมประจำ 2 วิ อืมๆ เอายังไงสรุปกันอีกทีก็ได้ครับ

หรือจะนัดมีทติ้ง สรุปกันหน่อยก็ดีครับ จิงๆซุปที่วิ่งลง 15.00 มีไม่กี่คันแล้วจะมาหรือป่าว ส่วนผม น่าจะไม่ลงวิ่งอะครับขอดูแลเพื่อน ๆ อืมๆ

Tae111
นักแข่งมือสมัครเล่น

เมาไม่เกี่ยวกับคัย...

« ตอบ #1933 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 18:54:39 »

สุดยอด ปล่อยพลัง ปล่อยพลัง

« ตอบ #1934 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 22:35:20 »

อย่างไร..มีทสะติ่งกันหน่อยป่าว ^^

<<nutt>>

<NC.Z> / ถึงจะพังก็ตังค์กรูเฟร้ย!!

« ตอบ #1935 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2012 23:41:46 »

ถ้าว่างจะขอไปดูด้วยคนคับไปกันเยอะๆสนุกดีคับ  แหะ.. แหะ..

บ่องตงเครื่องเดิ๊มเดิม+KKT+TD05h ไว้จ่ายกับข้าวจ๊ะ
084.652.4314

« ตอบ #1936 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 01:14:16 »

มอไซด์

~RETRO RACE...つづく

ไข่ยานใส่JICไข่กระดิกใส่Tein

« ตอบ #1937 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 01:16:29 »

ต้องเจอน้าบอย บ้างแล้ว
รถผมไม่ได้ขับเลยเดี๋ยวนี้ สตาจ อย่างเดียว

ต้องให้ ผู้รู้เช็ค ซะหน่อย ผมอยากได้ ของทุกอย่าง ที่บำรุงเครื่อง
ชุดปะเก็น ยางหุ้มเพลา ใช้ของเทียบหรือของแท้ แบบไหนได้บ้าง เพราะหายากเหลือเกิน

ว่างๆ นัดเจอกันครับ

ฝากรูป>> http://image.ohozaa.com/
อยากทำCabonสวยๆ 
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=110314.0
อะไหล่ของแต่งจากญี่ปุ่น
http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=112902.0

« ตอบ #1938 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 10:50:14 »

ต้องเจอน้าบอย บ้างแล้ว
รถผมไม่ได้ขับเลยเดี๋ยวนี้ สตาจ อย่างเดียว

ต้องให้ ผู้รู้เช็ค ซะหน่อย ผมอยากได้ ของทุกอย่าง ที่บำรุงเครื่อง
ชุดปะเก็น ยางหุ้มเพลา ใช้ของเทียบหรือของแท้ แบบไหนได้บ้าง เพราะหายากเหลือเกิน

ว่างๆ นัดเจอกันครับ

ได้เลยครับ..ยินดีครับผม

ประเก็น เบิกร้านอะไหล่ยังมีอยู่เยอะเลยครับ เบิกศูนย์ก็ยังมีอยู่ครับ ไม่แพง ไม่เกินพันบาท

ต้องดูว่ารถน้าวิ่ง บูทเท่าไร ถ้า 1 บาร์ประเก็น เดิมก็ใส่ได้เลย แต่ถ้าเลย สั่งประเก็นเหล็กจะดีกว่าครับเซ็ฟบล๊อก

อย่างการเซ็ฟเครื่องดีๆ สำหรับซุปโบ ควรหาเว็สเกดดีๆ ที่คุมถึงๆ เช่นรถเรา 1 บาร์ ก็ใช้เว็สเกด 2 บาร์คุ้ม กันไหลได้ดีกว่าเยอะครับ 

ยางหุ้มเพลาใช้ของ 3 เอสเพลาใหญ่ เทียบได้ครับ เวลาใส่แล้วควรหมั่นเอาจารบีรูบที่เนื้อยางเพลาเพื่อกันมีแข็งฉีก และลดความร้อนยืดอายุการใช้งานได้เยอะ

น้ำมันเครื่อง ผมลองมาหลายยี่ห้อมาก..สรุปดีและลื่นเครื่องสุดก็ SONOCO 5W-50 ครับ สัดแชนร์ยาวๆไม่มีอาการปื้ดเลย

รถไม่ค่อยได้ใช้ หรือโดยเฉพาะเครื่องซุป ควรใช้น้ำยากันสนิมหม้อน้ำครับ มีประโยชน์มากๆ เพราะเครื่องซุปสนิมวนในหม้อน้ำเยอะมาก

เบื้องต้นประมาณนี้ครับผม ^^

Hanuy90@LN.Z

ไม่ได้เป็นกลาง...อยู่ข้าง"ในหลวง"

« ตอบ #1939 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2012 10:57:10 »

^
^
แกลลอนเท่าไหร่ครับน้าบอย สั่งกับใครได้ กลัว นมค.ปลอมมากๆครับเด๋วนี้
สนใจ แต่อันที่ใช้อยู่ยังไม่ถึง 5พันโลเลย  แหะ.. แหะ..

หน้า: [«10] [«5]  «  1 ... 95 96 [97] 98 99 ... 115  »  [5»] [10»]   ขึ้นบน
  พิมพ์